ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ค่ะ อยากปรึกษาพี่ๆ ใจดีทุกคน >,< [สั่งพิมพ์]

โดย: cibz    เวลา: 2009-6-10 02:24
ชื่อกระทู้: สมาชิกใหม่ค่ะ อยากปรึกษาพี่ๆ ใจดีทุกคน >,<
สวัสดีค่ะ พอดีเปน สมาชิกใหม่  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊ะค่ะ  ^^"

มีเรื่องอยากจะถาม พี่ๆๆๆ ทุกคนเลยยย
พอดีว่า อยากจะทำจมูก แล้วก้ออยากจะดัด ฟัน ด้วยหน่ะค่ะ

จะทำ ทั้ง 2 อย่าง ในเวลาไล่เลี่ย กันได้มั้ยค่ะ???

ถ้าจะรอดัด ฟันนี่ ต้องรออ อีก 2-3 ปีเลยย ใจก้ออยากจะทำเร้วๆ  Y^Y

อยาก รบกวน พี่ๆ ช่วยให้คำปรึกษา ด้วยน๊ะค่ะ

ขอบคุณ พี่ๆที่ใจดี  ที่เวปนี้ทุกคนเลยค่า ^^
โดย: cibz    เวลา: 2009-6-10 02:24
ถ้าจะรอดัด ฟันนี่ ต้องรออ อีก 2-3 ปีเลยย   >>  หมายถึง รอให้ดัด ฟันเส็ด น่ะค่ะ

^^"
โดย: freshnight    เวลา: 2009-6-10 09:23
ทำได้คับ

ไม่ต้องรอดัดฟันจนเส็ดก็ทำจมูกได้คับ

โดย: baramee    เวลา: 2009-6-10 15:20
สองอย่างนี้คนละส่วนกันคะ  แต่จะส่งผมถึงกันบ้าง
คือค้าจัดฟันให้ดันเข้าไปข้างใน(มาก) จะทำให้จมูกดูโด่งขึ้น แล้วเชิดคะ
(แต่ก็ขึ้นอยู่กับรูปจมูกเดิมด้วย)

เสริมจมูก รูปปากเราก็จะเปลี่ยนนิดหน่อย ปากบนจะยกขึ้นนิด ๆ คะ

ถ้าจะได้ดีที่สุดก็ รอไปก่อนคะ  หรือถ้ารอไม้ไหว จะเสริมจะมูกเลยก็ไม่เป็นผลมากอะไร
โดย: cibz    เวลา: 2009-6-10 19:14
ขอบคุณน๊ะค่ะ  ^^

แล้วว มีอีกนิดด นึง คือว่า เคยทำจมุกมาแล้ว อ้ะค่ะ  เปนซิลิโคนน๊ะ

แล้ว ใจร้อน อยากจะแก้จมูกอีก  เลยโทรไปถามคิวที่ฟอร์จูน แต่ว่า คิวยาวมากกก  แล้วพอดีว่าเรียน อยู่ เชียงใหม่อ่ะค่ะ

จะกลับ กทม ที ก้อช่วง ปิดเทอม เท่านั้นนน   

ก้อเลยไปฉีด คอลลาเจน เสริมจมูกอ่ะคะ (ด้วยความใจร้อน)
แล้วว ตอนนี้ อยากจะ ไปแก้ กับคุณหมอ เฉลิมม  จะได้หรือเปล่าค่ะ

คือตอนนี้ในจมูก มีทั้ง ซิลิโคน แล้วก้อคอลลาเจน (ตรง ระหว่างคิ้ว และ ก้อ หยดน้ำ ค่ะ )

รบกวน  พี่ๆ   ช่วยตอบด้วยน๊ะค่ะ

ขอบคุณมากๆ ๆๆๆๆๆ อีกครั้งค่า  ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2