ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากทราบข้อเสียของ (โบท็อก) ค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: BBbunny    เวลา: 2013-6-8 14:40
ชื่อกระทู้: อยากทราบข้อเสียของ (โบท็อก) ค่ะ
สวัสดีค่ะ เจ้าของกระทู้มีโครงการที่จะเพิ่งน้องโบค่ะ ตอนนี้อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อประกอบการตัดสินใจมากมายค่ะ
สนใจจะปรับรูปหน้าตัวเองด้วย โบท็อก แต่ไม่ทราบว่าผลเสียของมันมีไหมคะ นอกจากว่าสลายเร็วแล้ว เพื่อน ๆ พีี่ ๆ ในห้องนี้
คิดว่าน่าจะมีข้อเสียอย่างอื่นอีกไหมคะ เพราะจำนวนเงินก็ค่อนข้างเยอะ แถมต้องแลกด้วยการเจ็บตัว แต่ก็อยากทำค่ะ
เพราะอยากมีใบหน้าที่เรียวบ้าง ปกติ หน้ากลมค่ะ 555 แล้วมีข้อจำกัดไหมคะเช่นคนป่วยเป็นโรคอะไรที่ไม่สามารถทำได้บ้าง
และ คนที่ชอบกีฬาผาดโผนเป็นชีวิต ตรงนี้จะมีส่วนทำให้กระทบกระเทือนกับน้องโบบ้างไหมคะ คือหาข้อมูลเองแล้ว มันไม่แน่นพอค่ะ
รู้แต่ว่า น้อง โบท็อก นั้นทำให้หน้าเรียวได้ กระชับได้ แต่นอกนั้นก็ไม่ทราบอะไรเลยค่ะ

ขอบคุณเพื่อน พี่ ทุกท่านนะคะ
โดย: kiaokoi19    เวลา: 2013-6-8 17:50
ถ้าคุณหมอมีความชำนาญ ฉีดกล้ามเนื้อตรงจุด ผลสำเร็จของมันคือ หน้าเรียวคะ เพราะโบท็อกสกัดมาจากพิษชนิดหนึ่งคะ จะทำให้กล้ามเนื้อบริเวณที่ฉีดโบท็อกเป็นอัมพาต หรือใช้การไม่ได้ชั่วขณะหนึ่ง เช่น ถ้าฉีดกราม ก็จะมีอาการเคี้ยวอาหาร ของแข็งได้ไม่ค่อยดีคะ  จะรุ็สึกเมื่อยกรามได้ง่าย บางคนไม่ฝืนเคี้ยวก็จะผอมลงได้คะ เพราะขี้เกียจกิน แต่เราไม่เป็นนะคะ เพื่อนเราเป็นอะ .... แต่ถ้าคุณหมอไม่ชำนาญก็จะฉีดผิดกรามเนื้อ ทำให้ปากเบี้ยวบ้าง แก้มไม่เท่ากันบ้าง เพราะฉะนั้นอยากให้ระวังหน่อยคะ เลือกคุณหมอที่จะลงทุนความสวยหน่อยนะคะ  ถ้าให้เราแนะนำคนที่อยู่แถวรามอินทรานะ ให้มาที่ Dr.P clinic เลยคะ คุณหมอไม่เคยพลาด แถมได้ผลไว ใช้ของดี ราคากันเอง ... คุณหมอเค้าดังในหมู่คนรวยอะคะ  ความสวยของเรา ให้คุณหมอปั้นทั้งนั้น อิอิ
โดย: BBbunny    เวลา: 2013-6-8 19:08
ต้นฉบับโพสต์โดย kiaokoi19 เมื่อ 2013-6-8 17:50
ถ้าคุณหมอมีความชำนาญ ฉีดกล้ามเนื้อตรงจุด ผลสำเร็จขอ ...

ง่า เราอยู่เชียงใหม่อ่าค่ะ เหมือนงมเข็มในมหาสมุทรเลย ><

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2