ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ฉีด Botox หน้าเรียว แต่ผลที่ได้เป็นก้อนๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: tembabor    เวลา: 2013-5-24 12:19
ชื่อกระทู้: ฉีด Botox หน้าเรียว แต่ผลที่ได้เป็นก้อนๆ

มีใครเคยเป็นบ้างครับ ผมไปฉีด Botox หน้าเรียวที่สถาบันโรคผิวหนังมา จะ 2 อาทิตย์ละ เพราะคิดว่าที่นี่น่าจะไว้ใจได้แน่นอน
แต่ผลที่ได้คือ

วันที่ 1 : ของการไปฉีด ยังไม่มีไรเกิดขึ้น
วันที่ 2 : บวมบริเวณที่ฉีด คือตรงกรามน่ะครับ บวมออกมาแต่ยังไม่มากเท่าไหร่ แล้วก็เมื่อยๆล้าๆบริเวณกรามตามปกติ
วันที่ 3 : ตึงๆ เมื่อยกล้ามเนื้อตามปกติ
วันที่ 4 : รู้สึกว่าหน้าบวมนิดๆ แต่ที่แปลกคือ บวมนิดๆไม่เท่าไหร่ แต่เวลาเคี้ยวหรือยิ้มจะเห็นเป็นเหมือนตัวยาที่ฉีดเป็นก้อนๆอยู่ตรงกราม
ยิ่งเวลาเคี้ยว หรือ ยิ้ม หรือ หาว จะชัดมากๆๆ
วันที่ 5 - ปัจจุบัน : ชัดมากๆ หน้าปกติก็บวมนิดๆโดยเฉพาะด้านขวาจะมากกว่าด้านซ้ายนิดนึง คนยังไม่สังเกตเท่าไหร่ เพราะบวมจิง
แต่ยังไม่น่าเกลียดเท่าไหร่ แต่เวลาเคี้ยวข้าว ชัดมากๆๆๆๆๆๆๆ มันขึ้นมาแบบรู้เลยว่าตัวยามันกองกันอยู่ตรงนี้ไม่ยอมสลายไป

พอครบ 1 อาทิตย์ ผมกลับไปหาหมอเลย ว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ ซึ่งเค้าก็บอกว่าอืม บวมจิง แล้วกัดกรามให้เค้าดู เหมือนตอนเคี้ยว ก็ชัด
แต่ยังไม่ปวดหรือไรทั้งนั้น หมอก็บอกว่า มันยังไม่ออกฤทธิ์ดีหรืออะไรก็ว่าไป แต่ผมเห็นไม่เห็นมีใครจะเป็นแบบนี้เลย เห็นมีจะบวมก็บวมไปเลย แต่นี่มันชัดมากไปเวลาเคี้ยวอ่ะ หมอบอกมีสองทางให้เลือก ฉีดเติม กับ รอเวลา แต่แนะนำให้รอเวลาอีกสัก 1-2 อาทิตย์ แล้วถ้าก้อนๆนี้ไม่ยุบต้องฉีดเพิ่ม !!

ผมก็กลับมา จนผ่านไปวันสองวัน เข้าสู่อาทิตย์ที่สอง มันเริ่มปวดนิด ตึงๆ ตุบๆ บอกไม่ถูก และมันก็ชัดมากขึ้นกว่าเดิม เวลาเคี้ยวข้าวนี่ผลัดกันโผล่ขึ้นมาทีละข้างเป็นก้อนๆตัวยาเลย (พอจะนึกภาพออกมั้ยคับ) แต่หน้าตรงปกติก็บวมนิดเดียวเท่าเดิมผมก็โทรไปปรึกษาที่โรงพยาบาล จนเมื่อวันก่อนเค้าคงเห็นผมนอยด์มาก ก็นอยด์สิคับ เวลากินข้าวผมก็อายนะ หมอเลยโทรกลับมา บอกว่าให้มาเร็วขึ้น อาทิตย์หน้ามาเลย คงน่าจะต้องฉีดเพิ่ม

สรุปมีใครเคยเป็นแบบนี้มั่งครับ คือนี่อาทิตย์ที่สองแล้ว ผมไม่ห่วงหรอกว่ากรามจะยุบตอนไหน เพราะรู้ว่าต้องรอเวลา แต่ช่วยเอาบวมๆก้อนๆนี่ให้ยุบก่อนเหอะครับ เห้อ !! ลืมบอก นี่เป็นการฉัดครั้งแรกของผม ผมหาข้อมูลมานานมาก ศึกษาเป็นอย่างีถึงเลือกที่นี่ หมอไปหมื่นกว่า เพราะไปตอนนอกเวลา ตอนจะฉีดผมถามหมอจะฉีดข้างละเท่าไหร่ครับ หมอบอก ก็ Standard ข้างละ 25 ผมเลยถามหมอว่า ถ้าผมไม่อยากหน้าเล็กเกิน คือผมหน้าเล็กอยู่แล้ว แต่มีกรามนิดนึงอะคับ ถ้าฉีดข้างละ 20 ได้มั้ย แล้วอีก 10 ค่อยฉีดรอยตีนกาก็ได้ หมอบอกว่าได้ๆ แล้วสามเดือนค่อยมาดูนะว่าพอมั้ยถ้าไม่พอหรืออะไรยังไงค่อยฉีดเพิ่ม ผมมานึกดู ถ้าตัวกล้ามเนื้อผมเยอะจิง แล้วฉีดข้างละ 20 ไม่ลง สมมุตินะ หมอก็ต้องบอกสิว่าไม่ได้ๆ กล้ามเนื้อเยอะฉีดแค่นี้ไม่มีผลหรอกจิงมั้ยครับ นี่ผมแค่ถามเฉยๆ ว่าจะได้หรือไม่ หมอบอกว่าได้ ไม่ีปัญหา !!! สรุป อะไรยังไง ผมงง เห้อออ แล้วไม่รู้อาทิตย์หน้าไปฉีดเพิ่ม มันจะลงมากองเพิ่มเวลาเคี้ยว มากกว่าเดิมมั้ยเนี่ยยยย เพื่อนๆว่าไงกันบ้างคับ

ปล. ผมเล่าให้เพื่อนสนิทฟัง เค้ายังขำแบบสงสารเลย ว่าผมหาข้อมูลมากกว่าคนอื่นไม่รู้กี่เท่า เพื่อนๆพี่ๆชวนไปฉีดที่โน่นที่นี่ แท้เหมือนกันถูกกว่า ผมก็ไม่ไป เอาชัวร์ๆดีกว่า สถาบันโรคผิวหนังเลยละกัน เห้อออ !! ไมกลายเป็นงี้

โดย: mickyjel    เวลา: 2013-5-24 23:28
สถานที่น่าเชื่อถือ ยังไงเค้าก็ต้องแก้ไขจนสวยได้รูป เอาใจช่วยนะคะ
โดย: tembabor    เวลา: 2013-5-25 11:35
มีใครเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ แล้วมันเป็นเพราะไร
โดย: poohsit    เวลา: 2013-6-24 20:09
เจอ เมื่อยมาจะสามอาทิตย์แล้ว ไม่เห็นผลอะไรเลย
โดย: poohsit    เวลา: 2013-6-24 20:10
วันนี้จะโทรไปถามหมอว่าทำไม ไม่เห็นผลเลย จะเดือนนึงแล้ว รู้สึกแค่เมื่อยๆไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงอะไร กัดฟันเป็นก้อนๆอยู่เลย คุณฉีดหมออะไรอะ
โดย: poohsit    เวลา: 2013-6-24 20:12
ต้นฉบับโพสต์โดย tembabor เมื่อ 2013-5-25 11:35
มีใครเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ แล้วมันเป็นเพราะไร ...

เป็นคับ แถมยังไม่ยุบลง เป็นก้อนเลย หมอคนไหนฉีดอะ
โดย: rapunzel_beauty    เวลา: 2014-1-30 21:32
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ กำลังจะไปฉีดที่นี่อยู่เชียวค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2