ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยใช้เจลแต้มสิวของ Vichy ช่วยแชร์หน่อยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: walkersky    เวลา: 2013-5-14 22:16
ชื่อกระทู้: ใครเคยใช้เจลแต้มสิวของ Vichy ช่วยแชร์หน่อยค่ะ
ช่วยแชร์หน่อยนะคะ ใครลองแล้วบ้างค่ะ อยากรู้ว่ายุบเร็วมั้ยค่ะ แล้วพวกรอยแดงสิวแบบเริ่มอักเสบนี่มันช่วยได้มั้ยค่ะ

โดย: tuktukudon    เวลา: 2013-5-14 23:33
ซื้อที่ไหนคะ เผื่อจะลองใช้บ้างค่ะ
โดย: muay1983    เวลา: 2013-5-15 02:56
ใช้อยู่ค่ะ ใช้ดี แต่ไม่ได้ยุบเร็วมากเท่าไหร่ สำหรับสิวเริ่มแดงและอักเสบก็ช่วยได้ค่ะ แต่ถ้าเป็นหัวหนอง เราใช้แผ่นแปะสิว 3M อ่ะ แปะทิ้งไว้ทั้งคืนมายันสายๆหน่อย หัวหนองมันหลุดออกมาเลย แต่มันจะเป็นรอยดำนิดหน่อย แต่ก็ไม่รู้ว่าแล้วแต่ผิวหน้าแต่ละคนรึป่าวนะค่ะ เราใช้ตัวอื่นๆทั้ง Set เลยของ Vichy โดยรวมดีค่ะ (สำหรับเรานะ) มันจะเป็นแบบค่อยเป็นค่อยไป เพื่อนเราแนะนำให้ใช้มานานแล้ว ตัดสินใจตั้งนานกว่าจะซื้อใช้ เพราะหน้าแพ้ง่ายมากกกก ใช้แล้วไม่ผิดหวังแฮะ ซื้อที่บูธ วัตสัน หรือร้านขายยาตามห้างน่าจะมีหมดนะคะ
โดย: walkersky    เวลา: 2013-5-15 11:42
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2