ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สงสัยเกี่ยวกับการลดขนาดโครงหน้าครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: lightsky    เวลา: 2013-5-7 10:55
ชื่อกระทู้: สงสัยเกี่ยวกับการลดขนาดโครงหน้าครับ
สวัสดีครับ

ตัวผมนั้น สนใจเกี่ยวกับ การ ลด ขนาด โครงหน้า ไม่ว่า จะ เป็น V-Line, ลดโหนกแก้ม, และ อื่นๆ

ตามหลักการ ทำ V-Line นั้น เท่าที่ ผม ศึกษามานั้น เค้าจะ ตัดกระดูก คาง คล้ายตัว T แล้ว เอา กระดูกกรามออก ทั้งสองข้าง

คำถามคือ กระดูกโครงหน้าเล็กลงแล้ว ผิว คนเราละครับ เพราะ มันไม่ได้ ถูกตัดออกไป แต่ อย่างใด

ถ้าให้เห็นภาพง่ายคือ กระดูกหน้า 10 ส่วน ผิว 10 สมมุติเมื่อ ลดขนาดกระดูก ไป 3 เหลือ 7 แต่ ผิวนั้น ยังคงเป็น 10 ส่วน

เลย อยากทราบว่า หากทำแล้ว ผิวจะ ย่นเหมือน คนมีอายุไหม แล้ว V-line ทำควบคู่ กับ ลดโหนกแก้ม ได้ไหม

แล้ว ผลของการทำนั้น มีส่วนทำให้ผิวย่นหยาน ไวกว่าปกติในอนาคตไหม (ไม่เกี่ยวกับการดูแลหรืออายุ เพราะ อย่างที่กล่าวข้างต้น กระดูกลดแต่ ผิวนั้นไม่ได้ ลดตาม)

ผมอาจจะรู้ไม่เยอะ มีคำแนะนำอะไร รบกวน ตอบด้วยครับ

ปล. ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน และ ตอบนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2