ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากได้คิว ที่วีคูนเดือนพ.ค.นี้ค่ะ ใคต้องการยกเลิกบอกได้ค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Pichaya21    เวลา: 2013-4-25 12:57
ชื่อกระทู้: อยากได้คิว ที่วีคูนเดือนพ.ค.นี้ค่ะ ใคต้องการยกเลิกบอกได้ค่ะ
อยากทำก่อนเปิดเทอมค่ะ
โดย: aussa    เวลา: 2013-4-25 13:21
เสียดาย..ไม่ได้ save หน้าจอก่อนลบคะ..
โดย: aussa    เวลา: 2013-4-25 13:33
สอบถามคะ..เมื่อสักครู่ลงข้อมูลว่ามาขอซื้อคิวช่วงเดือน พ.ค. เพราะว่าด่วนทำ พร้อมเบอร์โทร..ใช่คุณหรือเปล่าคะ?
โดย: Pichaya21    เวลา: 2013-4-25 13:40
มีคิว ว่างไหมค่ะ
โดย: aussa    เวลา: 2013-4-25 13:59
งั้นแสดงว่าคนล่ะคน..
ต้องขอโทษด้วยนะคะ..เพราะตอบเตือนเสร็จแล้วพอส่งคำตอบไป หน้าจอมันพามากระทู้นี้คะ..
..
งั้นขออนุญาตพื้นที่ขอกระทู้ของคุณ " เตือน " ถึงคนอื่นๆ ที่ต้องการคิว แต่รอไม่ได้ถึงเกิดการอยาก "ซื้อคิว"
...
เราเป็นคนหนึ่งที่ไปปรึกษาก่อนทำ และ ทำมาสวยพอใจมากเข้ากับหน้าของเรา..โดยที่ "คุณหมอไม่คิดค่าปรึกษา"
ทั้งที่คุณหมออีก 2 ท่าน เราต้องจ่ายมัดจำก่อนพบคุณหมอท่านนั้นๆ และพูดด้วยไม่ถึง 10 นาที..
ตอนที่เราทำ..ก็ "ไม่ต้องจ่ายค่ามัดจำ" ซึ่งก็เชื่อว่าทุกคนที่ทำไปแล้ว..และรอทำก็ไม่ได้จ่ายค่ามัดจำเช่นกัน..

แต่ถ้ามีกรณี " นำคิวมาขาย" ต่อไป..จะมี "ม้า" ไปจองคิวก่อนคนที่ต้องการทำเหมือนๆ กับคลีนิกอื่นๆที่โดนกันทั่วหน้ามาแล้ว
ทางคลีนิกต้องป้องกันโดย "คนที่จะทำต้องจ่ายมัดจำ"  ก็เดือดร้อนคนอื่นๆ ต่อไปในอนาคต..
คนที่ต้องการทำ..ต้องมาเสียแพงกว่าเดิม..
คุณหมอยุทธเองก็คงไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นแน่นอน..

ใครที่ต้องการคิวถึงขั้นขอซื้อคิว..
1.คุณทำผิดกฎเวป เพราะ เขา "ห้าม" ซื้อขายคิว"
2. คุณทำผิดวัตถุประสงค์ที่คุณหมออยากให้คำปรึกษากับคนไข้ก่อนทำ และสบายใจที่ไม่ต้องมีข้อผูกมัดกับทางคลีนิก

พรุ่งนี้จะไปพบคุณหมอเพื่อเช็คจมูก จะแจ้งให้คุณหมอทราบว่าเริ่มมีการขอซื้อคิวกันแล้ว..
..
ขอโทษคุณเจ้าของกระทู้นะคะ..เพราะส่งคำตอบแล้วมันเด้งมาที่กระทู้นี้..เราถึงเขียนว่าเสียดายไม่ได้ save หน้าไว้ก่อน..

ขอบคุณ..คุณเจ้าของกระทู้ที่ให้ใช้พื้นที่ " เตือน " คนบางคนที่คิดถึงคนอื่นน้อยกว่าตัวเองไปนิดนึง

ไม่ได้มีส่วนได้อะไรกับคลีนิก แต่เราทำกับที่นี่แล้วสวย ,คุณหมอเก่งจริง ก็ไม่อยากให้คุณหมอเสียชื่อ
ไม่มีเจตนามาม่า..แต่ขอแสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพ

ขอบคุณคะ
โดย: p_a_n    เวลา: 2013-4-25 14:51
เห็นด้วยมากๆเลยค่ะ เราก็ไปทำทีวีคูนเหมือนกัน และรู้สึกดีๆเวลาได้คุย ซักถาม ปรึกษากับคุณหมอเต็มที่ เท่าที่คุยกับคุณหมอระหว่างที่คุณหมอทำจมูกไปด้วย ได้ทราบถึงความตั้งใจ เจตนารมณ์อันน่านับถือของคุณหมอยุทธค่ะ อยากให้ วีคูนและคุณหมอ รักษาความดีตรงนี้ไว้ให้เป็นที่พึ่งสำหรับคนที่ต้องการจะแก้ไข เพิ่มเติม จุดบกพร่องและความสวยตลอดไปค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2