ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากแก้ไขตาเป็นที่3 ชั้น (มีชั้นเยอะเกิน) ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: yosulitta    เวลา: 2013-4-24 17:40
ชื่อกระทู้: อยากแก้ไขตาเป็นที่3 ชั้น (มีชั้นเยอะเกิน) ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
พอดีว่าเราเป็นคนเปลือกตาบาง มีเบ้าตาค่อนข้างลึก มีชั้นเล็กๆประมาณ 3 ชั้น(เราว่ามันตาเกลียด มันดูตาเหี่ยวๆ ย่นๆ...เซ็งมาก) เราอยากทำตาบ้างอ่ะ แต่ด้วยความที่ไม่เคยมีประสบการณ์ในด้านการทำพวกศัลยกรรมเลย ใครก็ได้ช่วยแนะนำหรือให้ข้อมูลหน่อยนะ
เราเคยเห็นคนรีวิวไว้น่าสนใจคือหมอไพศาล(บางแค) อีกที่ที่สนใจมากกกกกคือ หมอชลทิศ (แต่แพงเกิ๊น) เพื่อนๆมีแนะนำเพิ่มเติมไหมคะ เรากะว่าจะทำประมาณกลางเดือนหน้าอ่ะ ช่วยหน่อยน๊า
โดย: yosulitta    เวลา: 2013-4-24 18:24
เพื่อนๆคะ เคสแบบเราไม่มีใครแนะนำได้เลยหรอ (เราจิตตกมากเลย) เราลองโทรไปถามที่หมอจำนงค์ พี่ผู้หญิงที่รับสายก็พูดกับเราไม่ค่อยดี เหมือนไม่รับทำ พอโทรไปถามที่ Century Health ก็บอกว่าเคสแบบเราทำยาก ทำออกมาแล้วเคยมีเคสที่ว่าลูกค้าไม่พอใจ ไม่สวย เหมือนจะแย่กว่าเดิมประมาณนั้น....เราอยากได้คำแนะนำ (แต่วันนี้เศร้ามากเลยจิงๆ)
โดย: Toey2525    เวลา: 2013-4-24 19:39
เป็นเหมือนกันค่ะ เบ้าตาลึก ข้างนึงมี3 ชั้น อีกข้าง2 ชั้น เคยปรึกษาหมอค่ะ แต่บางที่ไม่รับทำ. แต่มีอยู่ที่นึงเค้ารับทำ ที่คุณหมอไพศาล สะพานควาย. ลองปรึกษาดูนะค่ะ
โดย: ไร้ดาว    เวลา: 2013-4-24 19:48
เป็นปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เราก็เป็นเหมือนกันเบ้าตาลึกทำให้ชั้นตาเป็นสามชั้น ยิ่งอดนอนตาก็จะดูโหลๆ
การแก้ปัญหาคือต้องฉีดไขมันเพื่อไปเติมส่วนที่มันลึกโบ๋ค่ะ เราเพิ่งไปทำมาที่วีพลาสคลีนิค อยู่บางแสน ทำแล้วชั้นตาาก็เป็นสองชั้นดีขึ้นค่ะ
ไม่เป็นสามชั้นแล้ว เพียงแต่มันยังบวมอยู่ และบวมนานด้วย ต้องทำใจ ยังไงลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ ถ้าอยากให้ชั้นตาเป็นสองชั้นมีทางนี้ทางเดียวค่ะที่ช่วยได้ เพราะถ้าไปตัดแต่งตาสองชั้นแบบกรีด ตาก็ยิ่งโบ๋กว่าเดิม เพราะไขมันตรงเปลือกตามันน้อย เลยต้องเติมไขมันให้มันเต็มขึ้นอย่างเดียวค่ะ ตอนแรกนึกว่าเราเป็นคนเดียวซะอีก 5555 อย่าท้อค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดูสู้ๆนะคะ
โดย: yosulitta    เวลา: 2013-4-25 09:05
ต้นฉบับโพสต์โดย Toey2525 เมื่อ 2013-4-24 19:39
เป็นเหมือนกันค่ะ เบ้าตาลึก ข้างนึงมี3 ชั้น อีกข้าง2 ช ...

ขอบคุณมากนะคะ จะลองโทรไปถามดู แล้วตอนนี้คุณ Toey2525 ทำตาใหม่รึยังคะ แต่ของเราอ่ะเป็นเหมือนกัน 2 ข้างเลย (เศร้า)
โดย: yosulitta    เวลา: 2013-4-25 09:08
ต้นฉบับโพสต์โดย ไร้ดาว เมื่อ 2013-4-24 19:48
เป็นปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เราก็เป็นเหมือนกันเบ้าตาลึ ...

ขอบคุณมากนะคะ คุณไร้ดาว เหนื่อยเนอะ กับการหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจ กลัวก็กลัว แต่ว่าก็อยากมีตาสวยๆ เหมือนคนอื่นเขามั่งอ่ะ (อย่างน้อยเราก็มีตาสามชั้นเป็นเพื่อนกัน อิอิ)
โดย: jung_soi5    เวลา: 2013-5-1 00:50
แนะนำคุณหมอเกมส์คะไปทำมาแล้วของเราเป็นหนักมากตาดูเหมือนง่วงตลอดเวลา ดูแก่มากๆๆๆๆหมอเกมส์ทำแค่ยี่สิบนาทีเปลี่ยนชีวิตเลยคะจากปมด้อยกลายเป็นปมเด่น. ทำแล้วไม่เห็นแผลเลยคะไม่ต้องลางาน

โดย: Grillo    เวลา: 2013-5-1 01:04
หมออนันท์ก้อทำสวยนะ เค้าไปทำมาแล้วได้ 5 เดือนขอบอกว่าหมอมือเบามากๆๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2