ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: กรณีเคยทำตามาแล้ว จะทำอีก [สั่งพิมพ์]

โดย: Blueberrymaster    เวลา: 2013-4-5 10:10
ชื่อกระทู้: กรณีเคยทำตามาแล้ว จะทำอีก
เคยทำตามาแล้ว แต่ชั้นมันหนาไม่พอค่ะ เลยอยากถามว่า เราไม่บอกหมอได้ไหมคะว่าเราเคยทำตามาก่อนแล้ว เพราะ คุณหมอจะคิดในราคาเท่าตัวคือในราคาเคสแก้ค่ะ จะมีผลอะไรไหมคะถ้าเราไม่บอกว่าเคยทำตามาแล้ว
โดย: aussa    เวลา: 2013-4-5 10:43
ส่วนตัวแล้วบอกดีกว่านะคะ..ตามีเส้นประสาทที่ค่อยข้างบอบบาง..
ถามว่าคุณหมอก็น่าจะดูออกว่าทำมาแล้ว แต่ว่าเราแสดงความจริงใจดีกว่า..
ความรู้สึกแรกเจอมันก็สำคัญเหมือนกันนะคะ..
..
ให้คุณหมอพิจารณาความน่าจะเป็นดีกว่า เพื่อนเคยทำมาแล้วปรากฎว่าเขาหลับตาไม่ได้ และชาที่หัวตา..
อย่าเสียน้อยเสียยากเลย..เลือกคุณหมอดีๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ได้ตาสวยๆ คะ
โดย: Blueberrymaster    เวลา: 2013-4-5 11:11
โอเคค่า ขอบคุณนะคะ
โดย: AsayaPlastic    เวลา: 2013-4-5 14:40
บอกเถอะค่ะ หมอดูก็รู้แล้วค่ะ ว่าทำ ถ้าหมอดูไม่รู้นั่นก็น่ากลัว อีกอย่างหลังจากผ่าตัดทุกชนิดจะมีพังผืดเกิดขึ้น ทำให้ชั้นเพลนต่างๆเปลี่ยนแปลงไป การผ่าตัดจะไม่เหมือนผ่าคนที่ไม่เคยผ่านการลงมีดบริเวณนั้นๆมาก่อน การทำตาครั้งที่สองจึงยากกว่าครั้งแรก และเรื่องการตัดหนังตา ถ้าเคยตัดมาแล้ว มาตัดซ้ำ อาจทำให้ตาหลับไม่สนิทได้
โดย: bovy55    เวลา: 2015-6-26 11:53
บอกดีกว่านะคะ เพราะหมอดูยังไงก็ดูออกอ่ะค่ะว่าทำมา

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2