ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: นัดงัดดั้ง หมอบุญถิ่น 9/3/56 ยังไหวอยู่มั้ย..??? [สั่งพิมพ์]

โดย: sirinunsangray    เวลา: 2013-4-4 14:21
ชื่อกระทู้: นัดงัดดั้ง หมอบุญถิ่น 9/3/56 ยังไหวอยู่มั้ย..???
สวัสดี เพื่อนๆ ทุกคน เราโทรนัดคิวปรึกษา ทำจมูกกะหมอบุญถิ่น ตอนแรกกะโทรไปลองถามเฉยๆ แต่พี่ที่รับโทรศัพท์ บอกมีคิวว่าง วันนี้ให้เข้าไปทำได้เลย แต่...!!! เราไม่พร้อม แค่อยากรู้คิวคร่าวๆ เลยตกลงนัดไป วันที่ 9/3/56 อังคารนี้
เพื่อนๆ ที่เคยไปทำมา เป็นไงบ้างอ่ะคะ คุณหมอฝีมือยังไหวอยู่ป่ะคะ ลองอ่านหลายๆ กะทู้ ชักไม่ค่อยแน่ใจ
ลังเลอยู่ค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ ทั้งข้อดี ข้อเสีย คำติชมทั้งหมดเลยนะคะ เราต้องการข้อมูล กลัวๆกล้าๆ
หรือมีหมอท่านไหน ที่ฝีมือขั้นเทพบ้างคะ ไม่เกี่ยงราคา..... ขอบคุณนะคะ
โดย: nuchaleeabb    เวลา: 2013-4-6 08:39
เป็นงัยบ้างค่ะ อย่าลืมมารีวิวให้ดูกันบ้างนะค่ะ
โดย: aumjung1    เวลา: 2013-4-25 12:10
ไปทำมาหรือยังค่ะ เอามารีวิวให้ชมบ้าง อยากเหน อุ้มนัดหมไว้วันที่ 30 อ่ะค่ะ
โดย: sirinunsangray    เวลา: 2013-4-25 12:14
ไปมาละค่ะ ตั้งแต่ วันที่ 9/4/56 แต่ไม่ได้ทำ 555++
เด่วเล่าให้ฟังค่ะ เรื่องมันยาววววววววว

โดย: sirinunsangray    เวลา: 2013-4-25 12:48
ต่อนะคะ..... มะกี้ โทรไปจองคิวใหม่มาแว้ว ได้ 1 พค. 56 นี้ ค่ะ
วันนั้น (9/4/56) เรานัด 10.30 ไปถึง ยื่นบัตร นั่งรอ พบหมอ ผญ. วาดจมูก คุยๆๆ เสด หมอบอกฐานจมูกเบี้ยนิดหน่อย จะเอาโด่งแค่ไหน เด่วไปคุยกะหมอบุญถิ่นเอา ละสิวที่ขึ้นน่ะ ไม่รุว่าจะรอดมั้ย กลัวเปนหนอง ลองคุยกะหมอบุญก่อนละกัน เราก้อ ค่ะๆๆ ระหว่างที่คุยมี ผช.(มั้ง) คนนึงมาตัดไหม เราก้อแอบมองจมูกเค้า แบบงงๆ มาก ว่านั่นทำแร้วหรอ????มันยิ่งกว่าจมูกชั้นที่ยังไม่ได้ทำเรย ตอนนั้นเราใจเสียแร้วอ่ะ แบบว่าที่นี่เค้าธรรมชาติเกินไปมั้ย??? เริ่มลังเล เสดแร้วลงไปข้างล่าง รอเรียกทำ 30นาที เราเรยไปกินข้าว กลับมานั่งรอต่อ ระหว่างที่รอนี่แร่ะ วินาทีตัดสินใจ 5555++ คนเดินเข้าออก+นั่ง ประมาณ 30 กว่าคนได้ แน่นสุดๆ เราก้อมองๆๆๆๆๆ จมูก+ดั้ง ทุกๆ คนที่ผ่าน บางคนมาตัดไหม มาแก้ มาเสริมเพิ่ม แต่!!! ไม่เรย คือแบบดูไม่ออกเรยว่าทำแร้ว คือมันเปนอะไรที่แบบธรมชาติๆๆๆๆ มากถึงมากที่สุด อึ้ง งง กลัว ลังเล เรารออยู่ประมาณ 20 นาที ตัดสินใจไปหน้าเค้าเตอ บอกพี่คะ ไม่ทำแร้วค่ะ เปลี่ยนใจ เค้าถามทำไม เราบอกเปนสิวด้วย ไม่รุว่าจะรอดมั้ย กัวเปนหนอง เค้าเรยจับๆๆ ดู ก้อบอกได้ เด่วรอสิวหายก่อนละกันค่อยมา....... เอ่อ ลืม ตอนที่เรานั่งรอ มี ผญ. คนนึงมาตัดไหม ถามเราว่าทำที่นี่หรอคะ ตัดไหมมากี่วัน แร้ววันนี้มาทำอะไร เราก้อแบบ เอ่อ ยังไม่ได้ทำค่ะ กำลังจะทำรอหมอค่ะ เค้าก้อมองๆๆๆๆ แบบเทอแน่ใจหรอ ว่าเทอยังไม่ได้ทำ เราก้อบอกว่าของเทอทำแร้วหรอคะ เค้าบอกจะตัดไหม แต่ไม่ชอบเรย มันไม่โด่ง ธรรมชาติไป จะทำเพิ่ม เค้าบอกหมอว่าเอาแบบไม่โด่ง ขอธรรมชาติ มันเรยออกมาธรรมชาติเกินนนนไป แต่เราก้อยังไว้ใจ เชื่อใจ ในฝีมือหมอบุญ เรยโทรนัดคิวใหม่ค่ะ ได้ 1/5/56 บ่าย 3 ครึ่ง เอาใหม่ จะบอกหมอว่าเอาโด่งสุด สวยสุด เท่าที่หมอจะทำให้ได้ 5555++
โดย: aumjung1    เวลา: 2013-4-25 12:55
ต้นฉบับโพสต์โดย sirinunsangray เมื่อ 2013-4-25 12:48
ต่อนะคะ..... มะกี้ โทรไปจองคิวใหม่มาแว้ว ได้ 1 พค. 56 นี้  ...

เปนสิวเหมือนกันเลยค่ะ นัดอาทิตหน้า มันเปนสิวเก่าขึ้นที่จมูก เลยเอาเข็มจิ้มไป ตอนนี้แดงเลยจ้า มีเพื่อนไปทำกับหมดมาสองคนคือธรรมชาติมากๆๆๆ แต่แต่สวยนะ แล้วเพื่อนเปนคนไม่มีเนื้อจมูกเลยด้วยมั้ง เลยเอาขึ้นได้นิดเดียว แต่ของอุ้มมันยังพอมีเปนสันอยู่บ้างนิดนิดแล้วเป็นคนมีปลายจมูกอยู่แล้วเลยอยากแค่เอาตรงหัวตาขึ้นให้พอใส่แว่นแล้วดูสวยก้อพอแล้วไม่อยากเอาโด่งมาก ของอุ้มไปทำวันที่ 30นี้ค่ะ ไม่รุ้เม็ดตรงจมูกจะหายทันมั้ยเนี่ยสิ ถ้าไม่หายก้อคงอีกยาวเลยกว่าจะได้ T_T
โดย: sirinunsangray    เวลา: 2013-4-25 13:39
ใช่ค่ะ ถ้ามันไม่ยุบจริงๆ  ละก้อยู่ในแนววางซิลี่ยังไงคุณหมอก้อไม่ทำให้ รอให้หายสนิทก่อนดีกว่าค่ะ เราเพิ่งหายได้อาทิตย์นึง ก้อเรยโทรไปจองคิว ถ้าได้ทำ ยังไงมาบอกกันมั่งนะคะ ^__^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2