ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สิวขึ้นจมูก เม็ดเล็กๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: viewruk    เวลา: 2013-3-23 22:12
ชื่อกระทู้: สิวขึ้นจมูก เม็ดเล็กๆ
สิวขึ้นจมูก เม็ดเล็กๆคะ ทำจมูกมาได้ 9 วันละคะ
เป็นไรป่าวคะ เหมือนไม่ได้ล้างหน้า
.. แล้วสิวเลยฝุดขึ้นมาอะคะ บีบได้รึป่าว หรือ รอยุบเองคะ
เป็นเม็ดเล็กๆ แถมหน้าสิวขึ้นเม็ดเล็กเต็มเลย แบบตอนแรกไม่ล้างหน้าเลย
มาล้างตอนใกล้ๆ 7 วันคะ
โดย: jj_pop    เวลา: 2013-3-24 02:27
ใช้คลีนซิ่งเช็ดครับ
โดย: Gigi_lalala    เวลา: 2013-3-24 09:48
ตอนทำมาใหม่ไม่เกิน1อาทิตย์ สิวขึ้นที่ปลายจมูกตรงหยดน้ำที่ทำมาด้วย เลยกลับไปที่คลีนิค จนทบอกว่าต้องปล่อยไว้ไม่ได้เพราะเด๋วติดเชื้อหรือไรสักอย่าง เค้าก็เจาะ รีดหนอง ฉีดสิวให้ประมาณว่าเบามือที่สุดแหละ แต่ปรากฎว่าตอนนี้ผ่านมา1เดือนแล้ว รอยแดงยังอยู่ที่ปลายจมูกอยู่เลย ไม่หายสักที ใครที่รู้ข้อมูลช่วยบอกทีนะว่าคนทำจมูกมันฉีดสิวได้มั้ย เพราะเราว่ายาฉีดสิวมันเป็นสเตียรอยด์ป่ะ อาจจะมีผลกับซิลิโคน แต่ไมเค้าฉีดให้เราอ่ะ แล้วรอยแดงนี่มันจะหายมั้ยอ่า เรารู้สึกว่าไม่มีจางลงเลยแดงเท่าเดิมเปี๊ยบ..โอ๊ะ เครียด
โดย: viewruk    เวลา: 2013-3-24 09:50
ต้นฉบับโพสต์โดย jj_pop เมื่อ 2013-3-24 02:27
ใช้คลีนซิ่งเช็ดครับ

ขอบคุณคะ
ของอะไรก้ได้หรอคะ
โดย: viewruk    เวลา: 2013-3-24 09:51
ต้นฉบับโพสต์โดย Gigi_lalala เมื่อ 2013-3-24 09:48
ตอนทำมาใหม่ไม่เกิน1อาทิตย์ สิวขึ้นที่ปลายจมูกตรงหยด ...

ไม่ทราบเหมือนกันคะ
ขอให้หายไวๆ
โดย: amplemiracle    เวลา: 2013-3-24 09:57
ต้นฉบับโพสต์โดย Gigi_lalala เมื่อ 2013-3-24 09:48
ตอนทำมาใหม่ไม่เกิน1อาทิตย์ สิวขึ้นที่ปลายจมูกตรงหยด ...

ตอนทำมาใหม่ไม่เกิน1อาทิตย์ สิวขึ้นที่ปลายจมูกตรงหยดน้ำที่ทำมาด้วย เลยกลับไปที่คลีนิค จนทบอกว่าต้องปล่อยไว้ไม่ได้เพราะเด๋วติดเชื้อหรือไรสักอย่าง เค้าก็เจาะ รีดหนอง ฉีดสิวให้ประมาณว่าเบามือที่สุดแหละ แต่ปรากฎว่าตอนนี้ผ่านมา1เดือนแล้ว รอยแดงยังอยู่ที่ปลายจมูกอยู่เลย ไม่หายสักที ใครที่รู้ข้อมูลช่วยบอกทีนะว่าคนทำจมูกมันฉีดสิวได้มั้ย เพราะเราว่ายาฉีดสิวมันเป็นสเตียรอยด์ป่ะ อาจจะมีผลกับซิลิโคน แต่ไมเค้าฉีดให้เราอ่ะ แล้วรอยแดงนี่มันจะหายมั้ยอ่า เรารู้สึกว่าไม่มีจางลงเลยแดงเท่าเดิมเปี๊ยบ..โอ๊ะ เครียด
....................................................................

กรณีที่ปลายจมูกแดงอักเสบ  น่าจะเป็นปัญหาปลายจมูกจะทะลุ ระยะที่3

ระดับ 1 ) ปลายจมูกเริ่มบาง ใส  : มีคนทักว่าปลายจมูกบาง หรือถ่ายรูปแล้วสังเกตว่าปลายจมูกบาง หรือ เริ่มมีอาการเจ็บ เสียวที่ปลายจมูก

ปลายจมูกบาง เห็น silicone ที่เสริมไว้

ระดับ 2 ) ปลายจมูก บางจนมี รูปทรงเปลี่ยนไป หรือ มีลักษณะ นูนออกมาจากปลาย Silicone ที่เสริม

ปลายจมูกผิดรูปมี silicone ยื่นออกมา

ระดับ 3 ) ปลายจมูกแดงอักเสบ อาจเหมือนเป็น สิวหัวช้า หรือ มีน้ำเหลือง ซึมออกมาที่ปลายจมูก

ระดับ 4 ) ปลายจมูกทะลุ และมีชิ้นส่วน silicone โผ่ลออกมา

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2