ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: จมูกมีก้อนอะไรก่อไม่รุ้ [สั่งพิมพ์]

โดย: earn0905    เวลา: 2013-3-22 01:30
ชื่อกระทู้: จมูกมีก้อนอะไรก่อไม่รุ้
เพื่อนๆๆช่วยทีค่ะเราทำจมูกมา2อาทิตแล้วยังช้ำยัวบวมอยู่แต่ที่สำคัญคือตรงจมูกหัวตาทางด้านซ้ายมีก้อนอะไรแข็งๆๆใหญ่ด้วยมีแค่ทางด้านซ้ายด้านเดียวนะค่ะเราไม่รุ้ว่ามันคืออะไรเปนซิลิโคลนรึเปล่า ตอนนี้จมูกเราเบี้ยวมากๆๆทั้งที่ก่อไม่บวมซักเท่าไหร่จมูกดูคดไปเลยเรากลัวมากกลัวมันไม่ยุบแล้วเบี้ยวกลัวได้ทำใหม่ เจ็บตัวอีก เสียเงินอีก เสียเวลาพักอีก แล้วกลัวทำมาแล้วเปนเหมือนเดิมอีกเรากลุ้มมากเลยนอนร้องไห้ทุกวันจมูกดูแย่มากๆๆเพราะเราทำครั้งแรกก่อสวยนะแต่ปลายสั้นเลยทำใหม่กับหมอใหม่จมูกดูแย่มากเลยเพื่อนๆๆช่วยบอกเราทีนี่มันคืออะไรแข็งๆๆติดกับซิลิโคลนตรงหัวตา
โดย: nuunoey    เวลา: 2013-3-22 08:54
เราก็เป็นคะ หมอบอกว่าเป็นกล้ามเนื้อ เห็นบางคนเค้ามาโพสหมอบอกว่าเป็นเพราะเราขมวดคิ้วมากเลยทำให้น้ำเข้าไปอยู่ระหว่างซิลิโคนกับกระดูกเห็นเค้าบอกว่าฉีดโบท็อกก็หาย ของเราเองไม่ได้ทำอะไรล้างหน้าก็นวดทุกครั้งก็ค่อยๆยุบลงแล้วตอนแรกเราก็นึกว่าเหมอเหลาตรงหัวตาไม่เท่ากัน เครียดเหมือนกันคะ ตอนนี้ครบ1เดือนก็ดีขึ้นมากจับไม่เจอก้อนแข็งๆแล้ว ใจเย็นๆนะคะปัญหานี้เจอกันเยอะหลายคนแล้วมันก็จะดีขึ้นเองรอครบสามเดือนสวยเป๊ะแน่นอนคะ ส่วนเรื่องเบี้ยวนี่ไม่แน่ใจเพราะไม่มีรูปให้ดู ยังไงก็อย่าเพิ่งเครียดคะรอครบเดือนก่อนตอนนี้ยังไม่เห็นรูปร่างชัดเจนหรอกคะ ยังเปลี่ยนไปอีกเรื่อยๆจนกว่าจะเข้าที่ สู้ๆคะ ใจเย็นๆเท่านั้นนะคะ
โดย: papameme    เวลา: 2013-3-22 10:10
เอาใจช่วยจ้า
โดย: earn0905    เวลา: 2013-3-22 23:12
มีวิธีนวดยังไงค่ะถ้านวดจะไม่ช้ำไปกว่าเดิมเหรอค่ะช่วยตอบทีค่ะ
โดย: SkTle    เวลา: 2013-3-27 02:17
ผมก็เป็นดีขึ้นมาหน่อยแล้ว ทำมาได้สามอาทิตย์กว่าๆ แต่มันยังดูเบี้ยวนิดนึงอยู่เลยอ่าTT กลัวมันไม่ตรง จิตตกทุกวัน-..- มันเหมือนซิลิโคนข้างซ้ายสูงกว่าข้างขวาแล้วมันเฉ๋เข้ามาตรงขอบตาซ้ายง่ะ
โดย: miloomoji    เวลา: 2013-4-2 11:04
ผมก้อเป็น มันเป็นก้อนๆ ด้านซ้าย // เเต่มันยุบลงจากตอนเเรก // ตอนนี้ 1 เดือนเเล้ว เเต่ลูบๆ มันไม่เรียบอ่า

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2