ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: มีสิวขึ้นตรงดั้งจมูก จะติดเชื้อหรือว่าทะลุมั้ยคะ กลัวจังเลยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: mimimama    เวลา: 2013-3-16 20:04
ชื่อกระทู้: มีสิวขึ้นตรงดั้งจมูก จะติดเชื้อหรือว่าทะลุมั้ยคะ กลัวจังเลยค่ะ
คือเราเพิ่งไปทำจมูกได้มา3วันค่ะ มีสิวหัวหนองขึ้น4-5เม็ด เม็ดเล็กๆขึ้นตรงสันจมูกค่ะ แบบนี้จะทะลุหรือติดเชื้อมั้ยคะ กลัวมากๆ ทำกะหมอบุญถิ่นค่ะ ถ้าจะเอาออกจะเป็นอันตรายมั้ยคะ แล้วหมอเค้าจะรับเคลมมั้ยคะหรือว่าจะคิดเงินค่าเอาออกอีกคะ เราเก็บไว้แค่5000 เงินเราก้หมดแล้วด้วย แงๆๆๆๆ
โดย: earn0905    เวลา: 2013-3-16 20:38
เราไม่รุ้นะค่ะแต่เราเข้ามาให้กำลังใจเหมือนกันของเรามันจะเป็นคล้ายๆๆผื่นและมันก่อยุบไปอะค่ะตอนนี้เราก่อกลุ้มเหมือนกันเราทำมา11วันแล้วค่ะโด่งจนติดหน้าผากแต่เราก่อได้แต่ภาวนาให้มันต่ำลงสู้ๆๆนะค่ะอาจจะไม่ติดเชื้อก่อได้เราให้ผู้รู้มาตอบดีกว่าค่ะ
โดย: maikannika    เวลา: 2013-3-16 21:20
รอดุอาการอีกสักวันสองวันที่ไม่หายเข้าไปถามหมอเลยคะ
โดย: amplemiracle    เวลา: 2013-3-17 00:17
ต้นฉบับโพสต์โดย maikannika เมื่อ 2013-3-16 21:20
รอดุอาการอีกสักวันสองวันที่ไม่หายเข้าไปถามหมอเลยคะ ...

ไม่ต้องรอแล้วครับ
พรุ่งนี้ไปหาหมอเลยดีกว่าครับ เดี๋ยวจะมีปัญหา!
โดย: mimimama    เวลา: 2013-3-17 00:24
เราตัดสินใจถอดออกเลยอ่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องมานั่งระแวงระวัง และก็นอยๆแบบนี้ด้วยค่ะ เราได้ลองคุยกะคุณหมอสำรวยแล้ว ท่านนัดเราวันพรุ่งนี้เลยจ้า มีข้อสงสัยนิดนึงว่าถ้าถอดออกแล้วจะเจ็บกว่าตอนใส่มากมั้ยคะ และจมูกจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมมั้ยคะ เราเพิ่งเสริมมาไม่ถึงอาทิตย์เลยอ่ะ
โดย: kafewgod    เวลา: 2013-4-8 17:54
ต้นฉบับโพสต์โดย mimimama เมื่อ 2013-3-17 00:24
เราตัดสินใจถอดออกเลยอ่ะค่ะ จะได้ไม่ต้องมานั่งระแวง ...

พึ่งเคยเจอคนเป็นเหมือนเราเลย เราทำมา2วันเอง เราก็ไปเอาออกกับหมอสำรวยวันที่3เพราะทนกับ
สภาพตัวเองไม่ได้  เราส่งสัยอยู่ว่า แล้วไหมที่หมอบุญถิ่นทำไว้ เธอใ้ห้หมอสำรวยตัดหรือหมอบุญถิ่นตัดให้ค่ะ  ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะอาการเดียวกัน
โดย: tvmind    เวลา: 2013-5-18 02:10
เราก็เป็นคล้ายๆสิวขึ้นที่สันจมูกนะ ไปหาหมอๆทำแผลให้ตอนนี้ยังแดงไม่หาย หมอบอกจะทำให้ใหม่

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2