ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เลเซอร์กระกับหมอกำธรนครศรีธรรมราช แล้วหน้าพัง [สั่งพิมพ์]

โดย: Papang2    เวลา: 2013-3-16 13:03
ชื่อกระทู้: เลเซอร์กระกับหมอกำธรนครศรีธรรมราช แล้วหน้าพัง
คือเรื่องมีอยู่ว่าเราจะไปรักษาสิวกับหมอคนนี้ แต่ทันทีที่เห็นหน้าเราเค้าบอกว่าเป็นกระเยอะแนะนำให้ทำเลเซอร์ yag เราบอกรักษาสิวก่อน เค้าก็พูดจาหว่านล้อม เราก็ตัดสินใจทำ ยิงแบบเลือดกระจายเราเห็นสภาพหน้าแล้วตกใจคิดว่าทำไรลงไป หลังจากนั้น 1อาทิตย์ แผลเริ่มหาย กลับไปตามนัด ได้ยามาทา สรุปว่าแดงแสบลอก เลยเลิกใช้ มันมีสารต้องห้ามพวก hq (ถามหมอทีหลัง) ใช้ได้3 อาทิตย์เลยหยุดยาทาแต่บำรุง อีก 2อาทิตย์ต่อมาหน้าดำทั้งหน้าเลย เลยไปหาหมอผิวหนัง เค้าบอกว่าหมอกำธรไม่ใช่หมอผิวหนังทำคนไข้หน้าพังมาเยอะแล้ว ตอนนี้รักษาอยู่แต่ไม่ใช้ยาที่มีสารต้องห้าม 6เดือนแล้ว สภาพหน้าล่าสุดจากเป็นกระกระจายทั่วหน้า แต่งหน้ามองแทบไม่เห็น ตอนนี้เป็นรอยดำเป็นปื้นทั่วหน้าคล้ายฝ้าเลยคะ หมอไม่มีจรรยาบรรณเลยคะ จ้องจะเอาแต่เงิน เครียดมาก เราอยากเตือนเพื่อนที่จังหวัดนครศรีธรรมราชและจังหวัดใกล้เคียง อย่าไปทำเลเซอร์กับหมอกำธรเด็ดขาด พลาดแล้วจะเสียใจตลอดชีวิต
โดย: Papang2    เวลา: 2013-3-16 13:04
ใครเคยไปทำมาแล้วพลาด แชร์กันได้นะคะ
โดย: pksocute    เวลา: 2013-3-16 19:45
ถ้าเลเซอร์แนะนำที่เลอแบงค๊อกค่ะ  ^^
โดย: Bangkon    เวลา: 2013-4-6 20:59
หรอคับ ทำไหมผมเลเซอร์แล้วหายล่ะคับแล้วทำไหมเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ผมไปทำมาแล้วหายล่ะคับ ทำไหมไม่ลงรูปด้วยล่ะคับ เพื่อนชาวดั้งโด่งเขาจะได้เห็นว่าจริงหรือไม่จริง ผมว่ากรณีที่คุณเป็นไม่ทราบว่าเป็นเพราะตัวคุณเองหรือเปล่าคับ ที่ไม่ทำตามหมอสั่งใช้ยามากไปเกินขนาดหรือเปล่า น่าผมนี่เป็นทั้งสิว ทั้งจุดด่างดำ ครั้งแรกใช้แค่ยาก็หาย จ่ายเงินไปแค่ 550 บาท แต่ก่อนน่านี่ผมเห็นผมไปรักษาเลเซอร์น่าที่อื่นกับหมอชื่อดังทั้งในหาดใหญ่ ปัตตานี กรุงเทพ หมดไปเป็น หมื่นๆ ไม่เห็นหาย มาหายกับหมอคนนี่เพียงเงินแค่ 550 บาท พอหลังจากนั้นครั้งต่อมาผมผิดเองที่ไม่ทำตามคำสั่งของหมอสิวเลยกลับมาอีก ก็ไปหาแกอีกครั้งคราวนี้เลเซอร์เห็นหายดี เพื่อนผม ขนาดอยู่กรุงเทพยังมาเลเซอร์ที่นครเลย แล้วไม่ทราบว่าหมอไหนหรอคับที่บอกคุณว่าหมอกำธรไม่ใช่หมอผิวหนัง ทำหน้าคนอื่นพังมามากมาย ระบุชื่อมาเลยสิคับ เพื่อนๆ พี่ ๆ น้องๆ ชาวดั้งโด่งจะได้รู้อย่างแจ่มแจ้ง ไม่ใช่ว่าคุณเอาความผิดพลาดของคุณมาประจาณหมอ คุนรู้หรือเปล่า ว่าหมอกำธร เขามีใบกำกับ ทั้งแพทย์ผิวหนัง และ แพทย์ศัลยกรรม ที่จบมาจากจุลาลงกรณ์ พร้อมกับหมอชื่อดังมากมายในกรุงเทพมหานคร คุนกล้านะคับยังจะมาบอกคนอื่นว่าหมอคนนี้ ไม่ดีแบบนั้น ไม่ดีแบบนี้ แต่ขนาดตัวคุนเอง ยังไม่กล้าลงรูปคุณเลย เอาหลักฐานมาเลยสิคับรูปถ่าย และอย่าลืมระบุชื่อคุณหมอที่บอกคุนด้วยนะคับว่า หมอกำธร ไม่ได้เป็นหมอผิวหนัง รู้ไว้ซะด้วยนะคับ หมอภาคใต้ที่รักษาใบหน้าคนแล้วหาย และราคาเป็นกันเองที่สุด คือ หมอกำธร และหายแล้วหายขาด ไม่ได้รักษาไข้หายแล้วกลับมาเป็นอีกเหมือนที่อื่น ผมกล้าการันตี แล้วผมกับเพื่อนชาวดั้งโด่งจะรอ คุน นะคับ ลงรูป บอกชื่อหมอ ที่ว่า มาให้เรียบร้อยนะคับ เปิดเผยตัวด้วยนะคับ
โดย: Bangkon    เวลา: 2013-4-6 21:07

โดย: Bangkon    เวลา: 2013-4-6 21:11
แคสน้องชายผมที่ไปมากี่ที่ก็ไม่หาย มาหายกับหมอกำธร

โดย: Bangkon    เวลา: 2013-4-6 21:12

โดย: Bangkon    เวลา: 2013-4-6 21:15

โดย: teerapon    เวลา: 2013-4-6 22:08
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เป็นลูกค้าหมอกำธร และรวมทั้งแฟนผมด้วย โทษนะครับผมอ่านแล้วผมมาติดใจตรงที่ เค้าบอกว่าหมอกำธรไม่ใช่หมอผิวหนัง หมอไม่มีจรรยาบรรณ แล้วใคร แล้วใคร แล้วใคร ที่ชื่อ"เค้า"แล้วตอนคุณไปทำคุณไม่ถาม "เค้า" ก่อนหรอ หรือไปทำมาแล้ว "เค้า" ค่อยบอก  สงสัยจริงๆๆ คุณไปทำมาแล้วหน้าเสียหน้าพัง ผมว่าคุณเป็นหนึ่งในร้อยแหละครับ ผมว่าคุณไม่ได้ไปต่อ คุณซวย คุณไม่ค่อยทำบุญ บุญถึงไม่เข้าข้างคุณ ผมก็เข้าใจนะครับ หมอจะทำให้เป๊ะหมดทุกคนมันก็เป็นไปไม่ได้ แต่คิดดู ถ้าคุณเป็นหนึ่งในสิบ แล้วอีกเก้าคน หายหมด แล้วคุณคิดว่า ใครจะเชื่อคุณ ข้อความต่อไปนี้อยากให้คุณอ่านๆๆๆๆๆๆๆๆ  ชื่อ นายแพทย์ กำธร ตันฑ์ศรีสุโรจน์ รายชื่อแพทย์ศัลยกรรมแห่งประเทศไทย และใบประกาศนียบัตรแผนกด้านผิวหนังอยู่ที่คลีนิคทั้ง 2 สาขา
โดย: ka99mm    เวลา: 2013-4-6 22:51
หน้าเราเป็นกระ รักษามาหลายแห่ง ทายามาหลายชนิดจนคิดว่าเวลาตายต้องพามันไปด้วย  เมื่อ 8 ปีที่แล้วเพื่อนแนะนำให้ไปรักษากับหมอคนนี้แต่ไม่แน่ใจ กว่าจะไปรักษาก็เมื่อ 6 ปีที่แล้ว ยิงเลเซอร์หน้าดำอยู่ 7 วัน ยิงครั้งเดียว ปัจจุบันหน้าดีขึ้นมากและไม่ได้รักษากับหมอคนนี้มานานแล้ว และปัจจุบันใช้แต่ครีมกันแดดเท่านั้น คิคว่าถ้าให้ความเป็นธรรมกันทั้ง 2 ฝ่าย ต้องถามคุณว่าทำตามคำแนะนำของหมอหรือไม่ และคุณไปใช้ครีมอื่นแล้วแพ้หรือเปล่า การโพสต์ข้อความข้างต้นอาจทำความเสียหายให้กับผู้อื่น ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าความผิดพลาดเกิดจากใคร ใครที่เคยรักษากับหมอคนนี้ช่วยกันโพสต์หน่อยคะ

โดย: Napisa    เวลา: 2013-4-7 10:12
ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่ได้ยิงเลเซอร์กับหมอกำธรมาประมาณ 3 ปีแล้วค่ะ 7วันหายเลยค่ะแต่ต้องปฏิบัติตามที่หมอสั่งนะคะ ดิฉันประทับใจมากค่ะ ราคาไม่แพงค่ะโดยเฉพาะ Ionto ราคา 140 บาทค่ะทำบ่อยๆสิวไม่ขึ้นเลยค่ะ ครืมบำรุงครืมกันแดดก็ไม่แพงอย่างที่คิดค่ะ หลังจากดิฉันได้ยิงเลเซอร์ไปดิฉันก็ได้แนะนำให้คนรู้จักไปยิงด้วย(เนื่องจากเขาบอกว่าหน้าดิฉันดีขึ้นมาก) ทุกคนประทับใจค่ะ ดิฉันเห็นใจคุณนะคะคุณน่าจะทำตามที่หมอแนะนำ เชื่อใจหมอ ไว้ใจหมอให้หมอดูแลคุณแก้ปัญหาให้คุณ รับรองเลยค่ะว่าคุณต้องสวยและต้องพอใจแน่นอนค่ะ คุณเพิ่งเริ่มต้นแล้วคุณก็ถอดใจไปทำให้คุณไม่ประทับใจ น่าเสียดายค่ะ ปัจจุบันนี้ใครก็บอกดิฉันว่าเด็กกว่าอายุ ต้องขอบคุณหมอกำธรอีกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ
โดย: Jinadit8    เวลา: 2013-4-7 14:22
เราคนหนึ่งที่เป็นลูกค้าของอาหมอ ทั้งyag ทั้งIPL ทั้ง ionto ตอนนี้อายุ40แล้วแต่มีแต่คนทักว่าเหมือน30อยู่เลย หน้าดีวันดีคืน ริ้วรอย กระหาย แถมยาที่ใช้อยู่ก็ถูกกกกมากกกกก. เเนะนำเพื่อนๆไปรักษากลับมาหน้าตาสวยดีกันหมด มีเเต่คนชื่นชม  มีคุณคนนี้คนเดียวมั้งคุณสาเหตุที่หน้าพัง ได้ปฏิบัติตามที่อาหมอแนะนำหรือเปล่า ไปใช้ยาจากที่อื่นมาด้วยหรือเปล่า หน้าเลยได้พัง(มีสารปรอท) ..ทุกคนที่มาหาอาหมอกำธรไม่เคยผิดหวัง..คุณบอกว่ายาของหมอมีปรอทผสม..จะบ้าหรือค่ะ..พวกเรารักษาใช้กันมาเท่าไหร่เเล้ว..คุณพูดเเบบนี้ระวังโดนฟ้องถานหมิ่นประมาณเตือนไว้ก่อนน่ะค่ะ..พูดจาทำให้คนอื่นเสียหาย..ขอประนามอย่างเเรง..เพราะหมอกำธรไม่เคยทำไห้ใครผิดหวัง..รักษาอย่างมีจรรยาบรรณ..เเน่จริงทำไมไม่โชว์รูปตัวเองล่ะ..ขอเป็นกำลังใจให้อาหมอกำธร อาหมอทำดีที่สุดเเล้ว..อาหมออยากให้คนทุกคนที่ไปหากลับมาสวย ซึ่งเป็นบุญกุศลที่ยิ่งใหญมาก..ให้อาหมอมีสุขภาพกายใจที่เเข็งเเรงน๊ะค่ะ...อย่าได้สนใจเสียงนกเสียงกา..
โดย: สายฟ้า2    เวลา: 2013-4-8 08:06
เราเป็นลูกค้าหมอกำธรมาหลายปี ทำLaserทุกอย่างที่ร้านมีทั้ง YAG  IPL Cool touch และ Ionto ปฏิบัติตามคำแนะนำหมอกำธรมาตลอด หน้าใสมาก ไปที่ไหนมีแต่คนชมว่าหน้าใส หน้าอ่อนกว่าไว คุณหมอน่ารัก ให้คำแนะนำ เป็นกันเอง ราคายาก็ไม่แพง จึงเลิกใช้เครื่องสำอางค์ราคาเป็นหมื่นมาใช้ยาร้านคุณหมอแทน แนะนำให้เพื่อนหลายคนไปรักษากะคุณหมอก็ไม่มีใครผิดหวัง แฟนก็ชมว่าหน้าเด็ก คนที่มีปัญหา สงสัยคุณคงไม่ปฏิบัติตามคำแนะนำแล้วใช้ยามั่วหรือเปล่าแล้วไปโทษคนอื่น คุณทำแบบนี้มันไม่ยุติธรรรมกะคุณหมอนะค่ะ ลองกลับไปทบทวนดูใหม่ว่าปฏิบัติตัวตามคำแนะนำหรือเปล่าแล้วจะได้นึกออกว่าหน้าพังเป็นเพราะอะไร
โดย: Bangkon    เวลา: 2013-4-8 11:00
เห็นไหมคับ หมอดีๆแบบ คุณหมอกำธร มีแต่คนเค้ามาปกป้อง ของเค้าดี ไม่ดี ก็ลองไปที่คลีนิคสิคับ ว่ามีคนขาดสายหรือเปล่าแล้วถ้าไม่ดีจิงคงไม่มี 2 สาขาหรอกคับ ทั้ง นครศรีธรรมราช และ ตรัง ก่อนที่จะว่า หรือ พูดอะไรควรไตร่ตรองให้ดีก่อน เราไม่ควรเอาความผิดพลาดของตัวเองไปให้กับคนอื่นล้วนำมาพูดในทางี่ไม่ดี แต่ถึงคุนเจ้าของที่ตั้งกระทู้นี้จะว่ายังไง แต่ลูกค้าคุณหมอของภาคใต้รู้ดี คุณคงเป็นแค่ 1 คนใน 1000 คนที่รักคุนหมอและหายกับคุนหมอทั้งนั้น
โดย: ชมรมสวย    เวลา: 2013-4-10 18:50
ต้นฉบับโพสต์โดย Bangkon เมื่อ 2013-4-8 11:00
เห็นไหมคับ หมอดีๆแบบ คุณหมอกำธร มีแต่คนเค้ามาปกป้อง  ...

เป็นลูกค้าหมอกำธรเกือบ 4 ปี ณ บัดนี้ก็ยังเป็นลูกค้าหมออยู่..เคยทำเลเซอร์YAG เพื่อนร่วมงานเห็นสภาพหน้าหลายคนสมน้ำหน้าแต่ไปกล้าบอกต่อหน้าว่าหน้าเราน่าเกลียดมาก หน้าดีๆไปทำให้เสียหาย..หลังจากนั้นประมาณ1ปีให้หลัง เพื่อนๆทีเคยสมน้ำหน้าเรากลับชมเราซึ่งๆหน้าว่าหน้าเราสวย ใส เด้งดึ่ง ไม่มีรูขุมขน เกาหลีก็เกาหลีเหอะๆ เรากินขาด เครื่องสำอางยี่ห้อดีๆ แพงๆ ที่เราเคยซื้อเราหยุดซื้อ เราใช้บริการของหมอกำธรตลอด ไม่ว่าIPL Cool touch และ Ionto บำรุงเช้า ก่อนนอน สบู่ล้างหน้า......ขอแสดงความเสียใจด้วยที่คุณไปทำมาแล้วหน้าพัง คุณคงไม่ปฏิบัติตามหมอ การรักษากะหมอกำธรคุณต้องใจเย็นๆ..ช้าๆได้พร้าเล่มงามแถมสวยกว่าวัยด้วยอ่ะ....
โดย: Papang2    เวลา: 2013-4-16 16:00
ขอบคุณทุกคอมเม้นสำหรับลิ่่วล้อ และตัวคุณหมอเองด้วยค่ะ ฉันไม่ใช่ครีมที่มีสาร แอนตี้ด้วยซ้ำครีมพวกนี้หยุดสักสองอาทิตย์หน้าก็ดำแล้วค่ะ ถ้าทาต่อหน้าก็ขาวเป็นกระดาษ ไอเรื่องสิวไม่รู่ว่าหมอยิงตัวไหน แต่ yag หมอพลาดอย่างแรง ผิวหน้าจากเนียนๆ เป็นแผลเป็นเลยรูขุมขนกว้าง ยอมรับเถอะค่ะว่าลูกค้าเค้ารู้กันแล้ว เสียใจมากๆค่ะ ลองเซิร์ทเรื่องเลเซอร์กระดูรูปไม่มีสถาบันไหนยิงเลือดทั้งหน้าแบบนี้ เค้ายิงแค่เป็นรอยน้ำตาล ตั้งพลังงานพอดี ถ้าเยอะเลือดสาดแบบของหมอ ดำทุกราย กะว่าครั้งเดียวหายขาด ตอนนี้กระมันกลับมาแล้วรอยดำจางลงนิดหน่อย สงสารคนไข้เถอะหมออย่าบั่นทอนจิตใจใครอีกเลย ไม่ได้ดิสเครดิตแต่สงสารคนที่กำลังตกเป็นเหยื่อ
โดย: Papang2    เวลา: 2013-4-16 16:26
สำหรับคนที่ท้าโน้นท้านี่คุณไม่รู้หรอกจิตใจผู้หญิงตัวคนเดียว เครียด จิตตกกินไม่ได้นอนไม่หลับ อาการมันสาหัสแค่ไหนช่วงเวลาที่เลวร้ายทีสุดในชีวิต จากหน้าดีๆเป็นสิวข้างละ5-6เม็ดจะให้หมอรักษาให้แต่ต้องเจอกับสิ่งที่เลวร้ายที่สุดในชีวิต อย่าบอกนะคะว่าไม่เคยมีคนไปโวยวายเรื่องหน้าพัง ทั้งพนักงานธนาคาร แม่บ้าน เจ้าของกิจการ พยาบาลเองก็เหอะ ที่ร้านจะมีฝ่่ายโน้มน้าวใจคนไข้หลังทำ ส่วนใหญ่หลังทำเค้าก็เข็ดหลาบกันทั้งนั้น มีแต่คนไข้ใหม่ที่ไม่รู้เท่านั้น ใครที่หายก็โชคดีไปแต่ไม่ใช่ทุกรายแน่นอนคะ อย่างน้องที่เคยเจอ ยิงมา5 ปียังมีรอยดำ อย่าบอกว่าพูดแล้วจะโดนฟ้อง มีคนจะฟ้องหมอเยอะแยะค่ะไม่ต้องกลัว ที่โพสหาข้อมูลมาพอสมควร ถ้าหมอผิวหนังจิงไมมีจรรยาบรรณเอายาที่มี hq (ไฮโดรคิวโนน)เข้าใจซะใหม่นะคะไม่ด้บอกว่าผสม สารปรอท hq ใช้ไปนานๆ ทำให้เกิดแท่งกล้วยสีดำใต้ผิว รักษาไม่หาย กลายเป้นฝ้าถาวร ถ้าดีใช้กันเถอะคะ แต่ฉันไม่เอาด้วย
โดย: Papang2    เวลา: 2013-4-16 16:44
เอาเป็นว่าใครคิดจะเลเซอร์กระกับหมอกำธร ย้ำนะคะแค่เลเซอร์กระ ไม่ใช่การรักษาสิวอย่างที่เอามาโพส ให้เพื่อนๆหาข้อมูลเยอะๆ ถามเพื่อนถามพี่ถามน้อง แล้วใช้บทความนี้ประกอบการตัดสินใจก็ได้ หวังดีจิงๆค่ะ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง แขนขายังไม่เท่าไหร่ แต่กับหน้าตาอย่าเสี่ยงค่ะ พลาดแล้วจะเสียใจเหมือนเรา และใครอีกหลายๆคน
โดย: Papang2    เวลา: 2013-4-16 19:22

โดย: Papang2    เวลา: 2013-4-16 19:23
ต้นฉบับโพสต์โดย Papang2 เมื่อ 2013-4-16 19:22

ทางซ้ายคือสภาพตอนนี้ค่ะ
โดย: Papang2    เวลา: 2013-4-16 20:07
ต้นฉบับโพสต์โดย Bangkon เมื่อ 2013-4-8 11:00
เห็นไหมคับ หมอดีๆแบบ คุณหมอกำธร มีแต่คนเค้ามาปกป้อง  ...

แน่จริงคุณแนะนำให้คนรู้จักหรือใครที่มีปัญหาเรื่องกระมายิงกับหมอนะย้ำว่ายิงกระไม่ใช่รักษาสิว เกรอตัวเองยิงเองให้ดูรูปแล้วกล้ามั้ย อย่ามาทำเป็นเก่งในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ประสบ พนักงานในร้านบอกว่าใช้เวลาเป็นปีๆ กว่าจะจาง แล้วหน้าพนักงานที่เคยทำก็คล้ำกว่าตัวอีก นี่เหรอดี ศึกษาให้เยอะ อย่ายึดติด ยอมรับหมอเก่งเรื่องอื่น แต่ไม่ใช่เลเซอน์กระ ส่วนเรื่องประกาศนียบัตรด้านผิวหนังมี แต่ไม่ได้เป็นแพทย์ผิวหนัง ที่จบ ตจ.วิทยาโดยตรง และไม่ได้มีรายชื่อว่าเป็นแพทย์ผิวหนัง เข้าใจซะใหม่ด้วยค่ะ เจ็บใจตรงที่ ถามหมอนั่งคุยกันนานกว่าจะตัดสินใจ ถามว่ามีรอยดำมั้ย คำตอบคือไม่มี หน้าดำอยู่7 วัน หน้้าใสเลย นี่เหรอคำตอบของหมอที่มีจรรยาบรรณ
โดย: chalina    เวลา: 2013-4-19 22:28
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chalina เมื่อ 2013-4-19 22:34

เป็นฝ้าหลังมีลูกตระเวนรักษาไปทั่วไม่หาย..มีแต่แพงและหน้าบางไปเรื่อยๆน้องสาวเลยแนะนำให้มาพบหมอ..โดยสอบถามและคุยรายละเอียดรวมถึงผลข้างเคียงก่อน...หมอแนะนำให้ลางาน 10 วันก่อนยิงดำ. วันที่มาทำพอหลังยิง..ยอมรับว่าตกใจมากเมื่อเห็นสำาพหน้าตัวเอง เละสุดๆ แต่ก้อยอมรับสภาพปฏิบัติตามคำแนะนำของหมอ รอยดำค่อยๆหายไป....แต่ต้องคอยทำตามคำแนะนำของหมอต้องคอยรักษาและปฏิบัติหน้าดีขึ้นมาก...ราคาไม่แพง..แต่ต้องใจเย็น...รอผล...ในรายของเจ้าของกระทู้..คิดว่าปัญหาคือเรื่องของการสื่อสารและข้อมูล..อยากแนะนำให้ใจเย็น...ส่วนคุณหมอก้อควรจัดให้มีรูปก่อนและหลังทำพร้อมแจงรายละเอียดเป็นลายลักษณ์อักษร...เพื่อลดความคาดหวังและให้ข้อมูลอย่างเต็มที่.....อย่างไรก้อตาม..การกล่าวหาว่าหมอเห็นแก่เงินหรือขาดจรรยาบรรณดิฉันมองว่าเป็นข้อกล่าหาที่รุนแรงเกินไป...เพราะจากที่ไปใช้บริการ..หมอน่ารักมากทีเดียว...
โดย: hellokittycat    เวลา: 2013-4-19 23:27
ผมว่าผมเชื่อคุณpapang2นะเพราะคนใกล้ชิดผมไปหารักษาสิวธรรมดาหายจริงครับแต่จากหน้าเนียนๆไม่มีหลุมสิวหมอให้จี้ให้ยิงไรไม่รู้ทุกวันนี้ผิวหน้าไม่เรียบเลยครับคิดเองนะครับ ผมอยู่สยามนครธานีพูดจากประสบการณ์จริง อยากเจอก็บอกมาเลยครับจะเอาหน้าไปให้ดู(หน้าคนใกล้ชิด)
โดย: tingladyrose    เวลา: 2013-4-20 13:21

ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่รักษาหน้ากับหมอกำธร คือไปยิง laser yag มา เนื่องจากดิฉันเป็นตกกระ เต็มหน้า ดิฉันทำมาได้ 6 ปีแล้ว ตอนยิงเมื่อตอนนั้นดิฉันก็ตกใจมากเพราะเป็นแผลเต็มหน้าเลย แดง น่ากลัวมาก บางคนก็คิดว่าเหมือนโดนไฟไหม้มา(อิอิ) แต่ดิฉันก็ทำตามคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัด จนหน้าเกลี้ยง รอยตกกระหายหมด ดิฉันดีใจมากเลย ทีแรกแทบไม่เชื่อว่าจะหายได้ ไปไหนต่อไหนใครก็ทักว่าไปทำหน้าที่ไหนมาค่ะ ^^
โดย: plaop    เวลา: 2013-4-20 20:43
ยิงYAG กับหมอมา7ปีแล้วค่ะใครที่ยิงต้องใจเย็นๆนะคะปฎิบัติตามคำที่หมอแนะนำ ห้ามเช็ดหน้าเด็ดขาด จากระยะเวลาที่พี่เข้า-ออกคลีนิคหมอ7ปีไม่เคยเห็นใครไม่หายถ้าปฎิบัติตามคำแนะนำของคุณหมอ
โดย: สุภาง    เวลา: 2013-4-23 14:53
ได้อ่านกระทู้ของคนไข้ที่โพสต์เมื่อ 2013-3-16 เวลา 13:03:14 แล้ว ก็น่าเห็นใจนะ  แต่เราว่าคุณใจนร้อนมากไปหน่อย  แค่ 3 อาทิตย์
โดย: สุภาง    เวลา: 2013-4-23 15:08
อ่านกระทู้ของคนไข้ของคุณหมอกำธรที่โพสต์เมื่อ 2013-3-16  13:03:14 แล้ว  ก็น่าเห็นใจ  และเข้าใจ ซึ่งเป็นปกติของคนไข้ที่ใจ
โดย: สุภาง    เวลา: 2013-4-23 15:19
ใจร้อนไปหน่อยอยาจะให้หายเร็ว ๆ จริง ๆ แล้วเราก็เป็นอย่างเธอตอนนั้น  เราก็ทำเลเซอร์ Yag มาเหมือนกัน  ใหม่ ๆ ก็เป็นเช่นเธอ  แต่เราทำตามที่คุณหมอบอก และไปทำไออ่อนโตทุก ๆ สัปดาห์  และทำ IPl ทุก ๆ เดือน  อยากให้เห็นหน้าเราจัง ใคร ๆ เขาก็ชมกันทั้งนั้น  เราว่าคุณหมอทำดีที่สุดแล้วนะ เราเจอะหมอที่ถูกใจแล้ว  เมื่อก่อนเราเข้าออกสถาบันความงามมามากจนถึงปัจจุบันนี้ เราว่าใช่เลย  หากเธอซึ่งโพสต์เรื่องทำเลเซอร์ Yag ได้อ่านกระทู้ของเรา  เรายินดีที่จะให้คำปรึกษา ให้โทรหาเราได้ที่ 0867425646  เราอยากรู้จักและอยากเห็นหน้าเธอมากว่าเป็นเช่นไร  เราจะได้แนะนำได้  และแสดงความคิดเห็นส่วนตัวกันได้ ไม่เห็นหน้าจึงแนะนำกันไม่ได้  เพราะหน้าเราดีมาก ๆ เลย  ชอบแล้ว เราไม่ได้สนิทกับหมดหรอกนะ

โดย: s123456789    เวลา: 2013-4-23 22:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย s123456789 เมื่อ 2013-4-23 22:32

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ อยากให้หายดี พี่ตอนไปพบคุณหมอครั้งแรกไปคนเดียวด้วยซ้ำ นัดคุณแม่ว่าเสร็จแล้วรอที่โรบินสันจะเดินไปหาแล้วไปรับลูกที่โรงเรียนด้วยกัน ตั้งใจจะให้กระกับสิวหาย ที่ไหนได้ แค่จะออกไปเอารถที่จอดไว้ยังไม่กล้าเดินเลย เละทั้งหน้า เลือดเพียบ ต้องโทรไปบอกลูกก่อนเห็นหน้าแม่แล้วอย่าตกใจนะคะ คุณหมอถามก่อนทำแล้วว่าเคยเห็นคนอื่นที่ทำไปก่อนมั้ย ก็บอกว่าเคยเห็น (แต่เข้าใจผิดที่เห็นนั่นเป็น Laser สิว มันเป็นจุดๆไม่น่ากลัวอะไร) พอเห็นหน้าตัวเองในกระจกที่คลินิค ไม่นึกว่าจะเป็นตัวเอง พี่เข้าใจน้องเลยนะคะ หายแล้วก็ยังไม่สนิท ขาดความมั่นใจในการพบปะผู้คนไปพักหนึ่ง แต่ตอนนี้ กระพี่หายแล้ว พี่ยังไปคลินิคคุณหมอ 3 ปีแล้ว รับยา ทำไอออนโต IPL บางครั้ง  สิวยังเป็นอยู่บ้าง แต่พี่ก็เข้าใจสภาพผิวของตัวเองว่าเป็นคนแพ้ง่าย ไม่โทษคุณหมอหรอกค่ะ เมื่อก่อนเสียตังค์ซื้อเครื่องสำอางค์แพงกว่านี้ ถึงไม่สวยเด้ง ก็ยังดีกว่าเมื่อก่อน ดูอ่อนกว่าอายุจริง เป็นกำลังใจให้นะคะ อาจต้องใช้เวลาสักนิด ความงามกับผู้หญิงเป็นของคู่กัน
โดย: ธงชัย    เวลา: 2013-4-25 08:28
ผมกับแม่ก็เคยไปรักษากับคุณหมอนะครับ แม่ผมเป็นฝ้าผมเรียกว่าป้าถาวรเลย พอไปรักษากับหมอกำธรเลเซอร์ Yag

กลับมาวันแรกหมอก็ให้ยามาทา หน้าเละหมด แต่พอผ่านมา 14-15 วัน สะเก็ดเริ่มลอกออก หน้าเป็นสีชมพู

แล้วแม่กูไอ Ionto อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง และทายาตามที่หมอสั่งและปฏิบัติอย่างที่หมอบอกทุกอย่าง แล้วแม่ก็ไป

เลเซอร์ IPL กับ Cooltouch ตอนนี้หน้าดีกว่าเดิม 70-80 % จากที่ผมเรียกป้าถาวร

ส่วนตัวผม เป็นสิวกระจายทั่วหน้า ก็ถือว่าเยอะเหมือนกัน รักษามาหลายคลินิค หมดเป็น 10000-20000

ก็ไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้น มาเอายาที่หมอ ทั้งหมด 780 บาทครั้งแรก เอากลับไปทาแล้วทำตามที่หมอสั่งทุกอย่าง

หน้าสิวหายจนเกือบหมด แล้วผมก็มา Ionto ทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง หน้าผมก็ดีแล้วตอนนี้

ผมว่าพวกคุณที่มาว่าหมอกำธรแบบนี้อ่ะ คุณไม่ยอมปฏิบัติตามที่หมอสั่งเอง ไม่ว่าจะห้ามออกแดด ห้ามโดนน้ำ

ทายาบางๆ ล้างหน้าไม่ต้องเช็ด เหงื่อไม่ต้องเช็ด หน้ามันไม่ต้องเช็ด ผมว่าทั้งหมดนี้คุณไม่ทำตามหมอสักอย่าง

หน้าคุณถึงได้เป็นแบบนี้อ่ะ แล้วบอกว่าหมอกำธรไม่ใช่แพทย์ผิวหนังอ่ะ รู้ไม่จริงอย่ามาพูดดีกว่านะครับ

หมอกำธรเค้าเป็นแพทย์ผิวหนัง และ ศัลยกรรมแห่งประเทศไทยด้วยนะครับ
โดย: Kangsom1972    เวลา: 2013-4-26 12:31
ขอโทดน๊า  คุณหล่อนที่ไปทำหน้ากะหมอกำธรมาเนี่ยะนะ   เค้าที่บอกคุณหล่อนว่า  หมอกำธรมะช่ายหมอผิวหนังเค้าคนนั้นคือ คัย  
โดย: Kangsom1972    เวลา: 2013-4-26 12:41
หล่อนคนนี้ที่ไปทำหน้ากะหมอกำธรมาแร้วหน้าพัง  ชั้นก้อทำหน้ากะหมอกำธรเหมือนกัน  ตอนนี้หน้าสวยซะ  ขอโทดนะ ไปไหนมาไหนมีแต่คนทักทั้งนั้น   เค้าของคุณหล่อนที่บอกว่าหมอไม่ใช่หมอผิวหนังน่ะ  คือคัย หราทำไมมะบอก  ถ้าเชื่อเค้าขนาดนี้ รอบหน้า  เค้าบอกห้ายเอาน้ำกรดราดหน้าตัวเอง ก้อลองเชื่อเค้าทำดูนะ  เพราะตัวชชั้นเองไปทำหน้ากะหมอมา  สามปีแร้ว  ตอนนี้สวยซะ เกลี้ยงเกลา ตอนนี้คุณหล่อนไปทำมาอ่ะ  ประมาณ 1  อาทิตย์  แผลที่เลเซอร์ก้อจะตกสะเก็ด  ประมาณ  5-7 วัน  แร้วแต่บุคคล  จากนั้น ต้องค่อย ๆ ดูแลหน้าไปตามที่หมอแนะนำอย่างเคร่งครัด  ห้ามแกะห้ามเกาเด็ดขาด  และห้ามเช็ดหน้าหลังจากล้างหน้าแร้ว  ตอนนี้ชั้นก้อยังปฏิบัติอยู่ตลอด  แหม มาหาหมอแค่ไม่เท่าไหร่  อยากห้ายหน้าเด้งซะ  ร้อยหมอพันหมอก้อจัดห้ายมะด้ายหรอกค่าคุณหล่อนขา  ขอโทดเหอะ  
แม่งถ้าอยากห้ายเด้งมากนัก  น้ำกรดเรย ทันใจดี  ประการสำคัญ ไปด่าว่าหมอไม่มีจรรยาบรรณ  คุณทราบรึป่าวว่าจรรยาบรรณคือ อะไร  ถ้าไม่ทราบ  อย่าพูดแบบนี้  เพราะอาจจะโดนแจ้งความฐานหมิ่นประมาทได้นะ  อย่าว่าแต่คนที่นครศรีฯ  เรยน๊า  หลานชั้น อยู่ กท.  ยังทำจมูกกะหมอกำธรเรยย่ะ  คนอื่นเค้าหาขนาดไม่สบาย  หากันหลายรอบกว่าจะหาย  แร้วแต่ว่าจะเป็นโรครัย  ยังต้องใช้เวลา  ของคุณหล่อนก็เหมือนกันแหละจ้า  สมควรแร้วที่หน้าเป็นแบบนี้  เพราะจิตใจคุณไม่สอาด  มันเรยเป็นกรรมที่เกิดจากปากที่ไม่ดีของคุณเอง  อย่าลืมบอกคุณเค้าที่บอกหล่อนมาด้วยนะว่า  ไม่รู้จริงไม่ต้องกล่อมคนอื่นห้ายเข้าจัยหมอผิด  ปากน่ะ  มีไว้พูดนะ  แต่ขอห้ายพูดสิ่งที่ดีกะคนอื่นและตัวเอง ถ้าพูดไม่ดีรู้ัวังจะเดินเข้าซังเต  ซะก่อนหน้าจะหายดำ  ใช้สมองคิดหน่อย  อย่าห้ายคนอื่นมาจูงจมูกนะ  เสียดายสมองว่ะ
โดย: Kangsom1972    เวลา: 2013-4-26 12:43
ช่าย ๆ  ขอบอกเรยว่าหมอกำธร  คือหมอศัลยกรรมมือหนึ่งเรยนะ  ไม่เชื่อดูหน้าหมอดิ  
โดย: Kangsom1972    เวลา: 2013-4-26 12:54
เิิิิออ  อีกอย่างที่อยากจะบอกคือ  ทำไมคุณหล่อนถึงไม่โพสต์หน้าตารูปตัวเองห้ายดูบ้างอ่ะ  รึว่า กล้าพอป่าวที่จะเอาหน้าแย่ ๆ ของตัวเองไปพบหมออีกครั้ง  ออ  อย่าลืมกราบงามๆ  ขอโทดหมอซะด้วยนะ  เชื่อป่ะ  หมอห้ายคุณไอออนโตฟรี ๆ เรยอ่ะ  ชั้นก้อเคยมาแร้ว  หมอรีบแก้ไขโดยไม่คิดเงินเรย  ค่าไอออนโต  แต่ถ้าไม่คิดทำตามที่หมอแนะนำคงไม่ต้องแบกหน้าดำ พัง ๆ กลับไปหรอกจ้า  เพราะความอายของคนอื่นเค้ามีเยอะกว่าคุณหล่อนคร๊า
โดย: jub1147    เวลา: 2013-4-27 06:13
เคยยิง YAG กับคุณหมอมาทั้งหน้าเลย  จะเป็นแค่สะเก็ดดำๆ แต่ 5-7 วัน สะเก็ดจะเริ่มหลุด ทำตามคำแนะนำหมอ 7 วันหลุดหมด แต่งหน้าได้ตามปกติ ตอนนี้หน้าใสเลย ขอบคุณคุณหมอมาก ถ้าหมอกำธรไม่เก่งจริงคงไม่มีคนไข้มากมายขนาดนี้หรอก แค่เปิดวันอาทิตย์ที่ตรังวันเดียวคนไข้ยังเกือบห้าร้อย ไม่ใช่แค่คนไข้จากภาคใต้นะยังมาจากกรุงเทพและภาคอื่นๆ อีก. เพราะฉะนั้นใครที่คิดปล่อยข่าวเพื่อดิสเครดิตหมอกำธร เลิกคิดเถอะ
โดย: Namtarnfon    เวลา: 2013-4-27 19:30
ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งค่ะทีี่่เมื่อก่อนมีตกกระเต็มใบหน้า  ได้มารู้จักกับคุณหมอกำธร  ได้ทำเลเซอร์กับคุณหมอไปหนึ่งครั้งเมื่อเจ็ดปีที่แล้ว  และปัจจุบันนี้ใบหน้าของฉันหายเกลี้ยงใส  ไม่มีตกกระให้หลงเหลือบนใบหน้าให้รำคาญใจตัวเอง  เพราะหลังจากทำการยิงเลเซอร์   ดิฉันก็ปฏิบัติตัวเองตามคำสั่งหมออย่างเคร่งครัด  ทุกวันนี้ดิฉันก็พอใจกับสภาพผิวใบหน้าของตัวเองมากค่ะ  ก็ได้บอกต่อเพื่อนๆและพาเพื่อนๆที่สนิทอีกหลายคนที่มีใบหน้าตกกระไปรักษากับคุณหมอกำธร  ก็หายกันหมดทุกคน  และทุกวันนี้เพื่อนๆก็พอใจและเป็นลูกค้าของหมอกำธรมาถึงวันนี้  ส่วนคนที่กล่าวว่าคุณหมอไม่มีจรรยาบรรณ  ถามจริงเถอะค่ะ "ว่ากล่าวรุนแรงไปเปล่าค่ะ"  ช่วยถามตัวเองดูนะค่ะ หลังจากที่ทำเลเซอร์กับคุณหมอไป  คุณได้ปฏิบัติตัวถูกต้องตามที่คุณหมอสั่งรึป่าวค่ะ?  ถ้าหากคุณหมอไม่มีจรรยาบรรณอย่างที่คุณกล่าวว่าจริง  ป่านนี้คลินิคคงจะเจ๊ง!! ไปนานแล้วค่ะ  แต่ปัจจุบันนี้ลูกค้ากลับมีเพิ่มทวีคูณมากขึ้นทุกวันค่ะ
โดย: Cha-IChi    เวลา: 2013-4-27 20:26
รู้สึกอยากไปแล้วสิ เรารักษาสิวมาเป็นสิบปีแล้วยังไม่หายเลย หมอดังๆ ออกทีวี เราไปมาหมดอ่ะ ไม่หายเลย
โดย: ilovenon1112    เวลา: 2013-5-1 20:46
ฉันเป็นพยาบาลยิงเลเซอร์กับหมอกำธรมา2ปีกว่าตอนเเรกหน้าเละมาก เเต่ประมาณ2อาทิตย์ก็หายหมดค่ะ หน้าดีขึ้นมากจนเดี๋ยวนี้
โดย: คิโยมิ    เวลา: 2013-5-4 23:50
ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่เคยยิงYagกับหมอกำธร ~5ปีแล้วค่ะ หลังทำตอนแรกก็ตกใจมากค่ะ เพราะเป็นแผลทั้งหน้าเลย ไม่กล้าออกจากบ้านด้วยซ้ำ แต่ก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมออย่างเคร่งครัด ผ่านไป10วัน สะเก็ดแผลบนใบหน้าเริ่มหลุดไปเรื่อย จนหมด และเริ่มบำรุงหน้าต่อตามสูตรของคุณหมอ. ร่วมกับการทำCool thuch. และionto ผ่านไปเกือบ1เดือน ทุกคนที่เห็นชมว่าหน้าใสมากๆ รอยกระและขี้แมงวันบนใบหน้าหายเกลี้ยงเลย. จึงแนะนำพี่สาวและคนใกล้ชิดไปทำ. ทุกคนประทับใจมาก. ผลลัพธ์ออกมาดี น่าพอใจมาก ราคาไม่แพงเลย.และ คุณหมอก็ให้ความเป็นกันเองอัธยาศัยดีมาก ปรึกษาได้ตลอด. ...ถ้าทำตามที่คุณแนะนำอย่างเคร่งครัดและอดทนสักนิดในระยะแรกๆก็จะไม่มีปัญหาตามมาค่ะ
โดย: khaibaan    เวลา: 2013-5-5 04:11
ใจเย็นๆกันนะค่ะทุกๆคน บางทีน้องเขาแค่อยากจะระบายแต่อาจจะทำให้หลายๆคนไม่พอใจ แทนที่จะไปว่าน้องเขาเปลี่ยนเป็นการให้คำปรึกษาและพูดคุยกันดีๆน่าจะดีกว่านะค่ะ โดยส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้บริการของคุณหมอถึงแม้บ้านจะอยู่นครศรี แต่จากการได้อ่านหลายๆคอมเม้นล้วนแต่มีคนชื่นชมคุณหมอทั้งนั้น  ใครที่เคยไปใช้บริการของคุณหมอและเคยทำเคสเดียวกันกับเจ้าของกระทู้และผลออกมาเป็นที่พอใจ น่าจะแนะนำเจ้าของกระทู้หลังจากทำมาแล้วว่าต้องทำยังไง ต้องดูแลรักษาแบบใหนน่าจะดีกว่านะค่ะ
โดย: nantaya704    เวลา: 2013-5-5 23:08
ดิฉันเป็นคนหนึ่งที่ต้องใช้ใบหน้าในการทำงานบนเวทีค่ะ  แต่ดิฉันพบว่ามีปัญหาเมื่อแต่งหน้าแล้วมีจุดดำเด่นชัดขึ้น ขาดความมั่นใจ  เลยปรึกษาการรักษากระกับคุณหมอกำธร  ดิฉันตัดสินใจเพียงคืนเดียวเท่านั้นที่จะรักษากระโดยวิธียิงเลเซอร์ชนิด YEK  กับคุณหมอกำธร  (  เพราะคุณหมอได้รับวุฒิบัตรทางด้านศัลยกรรมตกแต่ง  และผิวหนัง  อีกอย่างคุณหมอเคยตกแต่งแผลที่ใบหน้าให้ลูกชายเย็บทั้งหมด  12  เข็มแต่ไม่มีรอยแผลเป็นเลย ดิฉันเลยมีความเชื่อมั่นในฝีมือค่ะ ) ก่อนหน้านี้ดิฉันเห็นเพื่อนๆที่ทำงานเดียวกันไปทำแล้วกลับมาหน้าสวยใสทุกคนค่ะ  ไม่เห็นมีใครหน้าดำเลยดิฉันอยากบอกค่ะว่าการรักษากระถ้าไม่ยิง YEK  ไม่หายค่ะ  ดิฉันยิงมาย่างปีที่  4  แล้วหน้าใสไม่มีกระอีกเลย  แต่เราต้องมีความอดทนในการรักษาค่ะคือ  ไม่ล้างหน้าอย่างน้อยสิบวับ  ห้ามเกะ  ห้ามเช็ด  ห้ามถูใบหน้า  มั่นทำ IPL  ให้ครบคอสร์ในระยะแรกและทำ Ionto ทุกสัปดาห์ ( เคล็ดลับหลังทำเลเซอร์  คือ  ล้างหน้าห้ามซับหน้าเด็ดขาด  ห้ามซับเหงื่อ  ห้ามใช้กระดาษซับมัน  ต้องคิดว่าไม่มีมือ  ไม่ควรนอนตะแคง  อีกอย่างที่สำคัญห้ามใช้ครีมมั่วค่ะ  แป้งถ้าไม่จำเป็นต้องออกงานก้อไม่ต้องแต่งหน้า  ให้สวยใสแบบธรรมชาติดีที่สุด)  ตากให้หน้าแห้งโดยพัดลมค่ะ  และที่สำคัญอีกอย่างคือ  การใช้ยาใช้แต่เพียงน้อยตามคำแนะนำค่ะ  การรักษาใบหน้ากับคุณหมอกำธรต้องใจเย็นค่ะเพราะหายแล้วหายเลย  เพื่อนๆดิฉันที่ชุมพร  พัทลุง  สุราษฎร์  ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ารักษาที่อื่นหมดไปหลายหมื่นบาทก้อยังไม่หาย  พอออกแดดหน้าก้อดำแต่เมื่อรักษากับหมอกำธรและทำตามเคล็ดลับที่ดิฉันบอกข้างต้นอย่างเคร่งครัดหน้าสวยทุกคนค่ะ
   ดิฉันอยากให้คุณมาเห็นหน้าดิฉันตอนนี้แล้วทายอายุว่าดิฉันอายุเท่าไหร่เพราะหน้าอ่อนกว่าวัยมาก  อีกอย่างดิฉันเป็นนักกีฬาเปตอง  เล่นเทนนิส  ต้องอยู่กลางแดดตลอดเวลา  ใช้แค่กันแดดอย่างเดียวแต่หน้าไม่ดำเลยค่ะ  ดิฉันต้องขอบคุณคุณหมอกำธรค่ะที่ทำให้ดิฉันมีความมั่นใจกลับคืนมาและพร้อมที่จะยืนบนเวทีได้อย่างสง่างามค่ะ
    ขอพูดเรื่องจรรยาบรรณนิดนึงค่ะ  ดิฉันมองว่าคุณหมอไม่ขาดส่วนนี้แน่เพราะก่อนทำคุณหมออธิบายถึงรายละเอียดและขั้นตอนการรักษาทั้งก่อนทำและหลังทำให้คนไข้เข้าใจก่อน  และการทำเราเองเป็นคนตัดสินใจไม่ใช่คุณหมอค่ะ  การโน้มน้าวก้อไม่เห็นมี  
    ดิฉันมีตัวตนให้เห็นได้ค่ะเพื่อยืนยันว่าสิ่งที่ดิฉันได้รับการรักษามานั้นมันโอเคและมันเกินความคาดหวังจริงๆค่ะ  คุณต้องทบทวนตัวเองดูนะค่ะว่าคุณทำอะไรนอกเหนือคำแนะนำจากที่คุณหมอบอกรึปล่าว ( เช่นใช้ยามากไป  ซับหน้าหลังล้างหน้า  ซับเหงื่อ ซับมันหรือไม่ )  ดิฉันอยากให้คุณกลับมาหาคุณหมอดูอีกสักครั้งแล้วปฏิบัติตัวตามคำแนะนำอย่างเคร่งครัดเหมือนที่ดิฉันทำมาแล้วคุณจะพบว่าหมอกำธรช่วยให้คุณสวยได้แบบถาวรค่ะ
โดย: รมนีย์    เวลา: 2013-5-16 19:13
ไม่จริงค่ะทุกคนที่ทำตามขั้นตอนและใช้ระยะเวลาสัก 1 เดือน ทาครีมยาตามหมอแนะนำ ไม่ดื้อ ไม่ถูกแดด รับรองสวยวิ้ง
โดย: รมนีย์    เวลา: 2013-5-16 19:20
ต้นฉบับโพสต์โดย plaop เมื่อ 2013-4-20 20:43
ยิงYAG กับหมอมา7ปีแล้วค่ะใครที่ยิงต้องใจเย็นๆนะคะปฎิ ...

คุณหมอกำธรเป็นแพทย์ที่มีประกอบโรคศิลป์ มีฝีมือดีมากที่สุด ราคาไม่แพง ไม่ขูดรีด การยิงเลเซอร์กับหมอกำธรไม่มีใครผิดหวังคงมีแต่คุณที่น่าจะไม่ทำตามข้อแนะนำ เลิกใช้ยาก่อนหมด ทาไม่เป็น การยิงเลเซอร์หน้าคือการลอกหนังหน้าออก 1 ชั้นต้องใช้เวลาค่ะ ดิฉันยิ่งครั้งเดียวตอนนี้หน้าขาวใสมากแม้อายุจะเกือบ 50 แต่ดิฉันคิดว่าผิวหน้าดิฉันสวยกว่าสาว 20 กว่าร้อยละ 60 คุณอย่าทำลายหมอกำธรเลยค่ะบาปเปล่า ๆ เพราะทุกคนที่เขาทำเลเซอร์กับหมอกำธรเขาสวยสมใจทั้งนั้น เขาสมหวังทั้งนั้น แต่คุณต้องดูผิวหน้าคุณด้วยนะคะ เพราะบางครั้งหลายคนต้องทำหลายครั้งเพื่อเอาฝ้ากระออกให้หมด แต่ดิฉันขอยืนยันดิฉันยิงครั้งเดียวหน้าใสกิ๊กจริง ๆ
โดย: รมนีย์    เวลา: 2013-5-16 19:28
ต้นฉบับโพสต์โดย Papang2 เมื่อ 2013-4-16 19:22

รอให้แผลหายก่อนนะคะก่อนจะโพสคุณควรรู้หลักการแพทย์ แผลต้องรอสมานหากแผลหายสนิทแล้วเกิดแผลที่คุณไม่ต้องการค่อยมาโชว์ แบบนี้ใครก็ต้องตำหนิคุณเพราะคุณไม่แฟร์เพราะหลังรักษาใหม่ๆ คนอื่น ๆ หน้าเขาก็แบบนี้ทั้งนั้นค่ะ ใจเย็น  ๆ เมื่อแผลหายคุณจะต้องกราบขอบคุณหมอแน่ ๆ เชื่อเหอะ ทำตามที่หมอแนะนำคุณเป็นคนผิวขาวจะได้เปรียบคนผิวดำ รับรองค่ะหลังจากนี้หากทำกับหมอกำธรจริงๆ  หน้าคุณจะเรียบเนียนใสแน่นอนค่ะ
โดย: kanunBT    เวลา: 2013-6-17 17:22
ผมเป็นคนไข้คนหนึ่ง ทีตัดสินใจไปพบ คุณหมอกำธรที่สาขาตรัง เมื่อ2/6/2013 ที่อ่านรีวิวที่่ผ่านมาก่อน ผมอาศัยและทำงานอยู่ภูเก็ต มีหลายคลีนิิค ที่โปรโมททางสือ หลายสือ แต่ราคาคอร์ทก็แพง ตามค่าตัว นางแบบ นายแบบ ที่เค้ามาโปรโมทคลีนิค ผมรู้จักคุณหมอ ทางสายด่วนหมอกำธร 081-8915088 ซึ่งผมโทรตอนเที่ยงคืน ผมปรึกษาปัญหาของผมประมาณ 5 นาที ผมประทับใจมาก ที่คุณหมอคุยดีมาก แล้วหมอให้เบอร์คลีนิคสาขาตรัง เบอร์ 075-218407 ผมโทร ตอน 8 โมงเช้า ผมขอจองคิวพบหมอ แล้วถามชืี่อพนักงาน พี่ผู้หญิงตอบชื่อหวาน ผมบอกชื่อ ขนุน แล้วขับรถ ไป บ.ข.ส เก่า มีคิวรถตู้ เพราะผมไม่ไปตรัง 6 ปีแล้ว ผมถึงตรังประมาณบ่ายโมง คนไข้รอประมาณ20คน ผมแจ้งชื่อ กับพี่หวาน แล้วเข้าพบหมอเลย หมอกำธร พูดดีมาก แล้วคนไข้ก็ น้องนักศึกษาพยาบาล หลายคน แล้ว ประชาชนทำธรรมดา หมอถามผมว่ามาจากใหน ผมตอบ ภูเก็ต ทุกคนในห้อง งงกันหมด ว่ามาใกลจัง ใช่ครับภูเก็ตมีคลินิคไม่่แตกต่างจากกรุงเทพ แล้วมาตรังทำไม ผมตอบหมอกำธร ธงฟ้า ทุกคนหัวเราะ กันแบบเสียงดังเลย ผมนั้งสังเกตน้องศึกษาพยาบาล มีสิวที่คาง หมอบอกต้องฉีด แต่น้องบอกไม่ได้พกเงินมามาก หมอบอก 50 บาทเองแล้วหมอก็ฉีดให้น้อง แล้วมีอีกคนวัยรุ่นชาย มาจากวังวิเศษ ต้องเลเซอร์ รอบสองแต่เงินไม่พอ หมอบอกไว้จ่ายรอบหน้า
ผมนั้งยิ้มเลย ผมมาถูกทางแล้ว แล้วคิดว่าคุณมี จรรยาบรรณ หรือเปล่า!คุณลองสมมุติ คุณมีเงิน 5 บาทแต่หิวน้ำมากเดินเข้าเซเว่น น้ำขวด 7 บาท คุณจะได้ดืมน้ำหรือเปล่า! ผมเสียค่ายา 420 บาท แล้วบอกวิธีทายา ตามหมอ ห้ามล้างหน้า 7วัน  ห้ามเช็ด ห้ามแกะสิว อีกหนึ่งอาทิตย์ เจอกัน แต่แปลกมากสิวไม่ขึ้นสักเม็ด อาทิตย์ ที่สองหมอจัดเต็มทุกอย่างเลย สิว,ฝ้า,กระ,จุดด่างดำ,รอยหลุมสิว หน้าลอกแดงมาก แต่ผมปฎิบัติ ตามหมออย่างเคร่งครัด กระแผลเป็นรอยดำ เวลาทายาต้องใช้จิ้มฟันเท่านั้น เพราะมันเล็กมาก เวลาลอกตกสะเก็ดก็ลอกเฉพาะจุดที่ยิงเลเซอร์ หรือที่แต้มยาเท่านั้น 16 วันแล้วตั้งแต่เริ่่มรักษา 80% หายหมดสิ้น แค่ทำครั้งเดียว ผิวใหม่ที่ลอกก็ทากันแดด ดูแลอย่างดี ผมรู้ว่าผิวอ่อนๆไวต่อแสง ตอนนี้พอใจมาก ค่ารถไป-กลับ 600 บาท คุ้มค่าที่สุด ผมขอ ขอบคุณหมอกำธร มากๆ ขอให้สุขภาพท่านแข็งแรง และ ครอบครัว พนักงานคลีนิคทุกคนน่ารักมาก ผมคนหนึ่งที่ไม่เชื่อรีวิว ผมเชื่อหมอ ผมเชื่อตัวเอง ติดต่อเพิ่มเติ่ม  หรือ แลกเปลี่ยน ความรู้ขอเบอร์ ในกล่องข้อความ facebook ,whatsapp,line,Instagram
โดย: golfzajeed    เวลา: 2013-9-4 22:09
เรเป็นคนนครสวรรค์มาอยู่ตรัง รักษามาหลายที่ มาเจอหมอกำธร สิวหายเลย ยิงเลเซอร์ ทำตามหมอแนะนำ ตอนนี้ หน้าโครตๆๆๆสวย555ชมตัวเอง จะบอกว่าอาจมีบางคนที่เข้าใจผิดคิดว่ารักษากับหมอกำธรแล้วน่าพัง จริงๆแล้วอาจจะเป็นเพราะคุณดูแลไม่ดี รักษาไม่ตรงตามคำแนะนำหรือป่าวค่ะ หมอดีแค่ไหน ถ้าคุณไม่ดูแลอย่างเคร่งครัด ไม่ทำตามคำแนะนำ ก็พังจ้า แล้วหมอที่บอกคุณว่าหมอกำธรไม่ใช่หมอผิวหนัง คุณกับไปหาหมอคนนั้นเลย แล้วถามเค้าว่า ไปกินหญ้าแถวไหนมา ถึงไม่รู้เรื่องเลย มาเป็นหมอได้ไง คุณโดนหลอกแล้ว หมอมีจรรยาบรรน จะไม่ด่าหมออื่นๆ เพื่อที่จะให้ืพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ไปรักษากับเค้าหรอกค่ะ
โดย: mikaeldd    เวลา: 2013-11-24 17:16
เคยพาแม่ไปเลเซอร์กระ และหูดมา สภาพตอนยิงใหม่ๆก็เป็นแบบรูปที่คุณ Papang2 เอามาลง และหลังจากนั้นประมาณ1อาทิตย์ แผลที่ตกสะเก็ดก็ค่อยๆหาย และตอนนี้คุณแม่หน้าเกลี้ยงมาก ไม่กลับมาเป็น

เห็นแผลคุณ Papang2 คุณแน่ในหรอว่าภาพแรกคือก่อนทำ และภาพหลังคือหลังทำ(ไม่ใช่ว่าภาพแรกคือหลังจากแผลหายหรอ?)
► เพราะเท่าที่เราเห็นมาแม่เราที่เลเซอร์หลังทำเสร็จ2-3วันก็เป็นแบบภาพที่2ของคุณอะเป็นแบบนั้นจริงๆ พอแผลหลุดก็ยังเป็นเหมือนจะมีหลุมแผลด้วย ประมาณ1อาทิตย์ หลังจากนั้นก็หายเป็นปกติ (แค่รอให้แผลหายไงค่ะ ไม่ใช่ว่าพอเห็นแผลตัวเองแล้วตกใจ รีบไปหานุ่นหานี่มาทา หรือไปหาหมอคลีนิคอื่น หรือหยุดใช้ยาอะไรก็ตามที่คุณคิดเอง)

** และที่สำคัญถ้าหน้าคุณก่อนทำเป็นอย่างภาพแรก หน้าคุณก็โอเคอยู่แล้วนิค่ะ **

เรื่องความสวยความงาม ทุกคนเข้าใจและให้ความสำคัญกันทั้งนั้น แต่บางทีคุณก็ควรคิดก่อนพูดนะอย่างเช่นหมอไม่มีจรรยาบรร คนนุ้น คนนี้จะฟ้องหรืออะไรก็ตาม อย่างนั้นคุณคงต้องเอาหน้าไปขึ้นศาลแล้วละ
โดย: mikaeldd    เวลา: 2013-11-24 17:28
ต้นฉบับโพสต์โดย tingladyrose เมื่อ 2013-4-20 13:21
ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่รักษาหน้ากับหมอกำธร คือไปยิง  ...

หน้าใสมากค่ะ หนูอิจฉาจริงๆ
โดย: oliveoil    เวลา: 2014-1-19 11:12
อยากแชร์ประสบการณ์ที่ยังเสียใจมาถึงทุกวันนี้กับการไปรักษาสิวกับหมอกำธร
เมื่อสิบปีที่แล้วได้ยินข่าวการรักษาของหมอคนนี้ ก็ดั้นด้นเดินทางจากมหาลัยใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ไปรักษาที่นครกับเพื่อนอีก 1 คน หมอบอกว่าคนยิ่งสกปรกมากสิวยิ่งไม่ขึ้น แล้วก้อให้ทำหน้าคล้ายไอออนโตแล้วก็ให้กลับพร้อมกับบอกว่าห้ามล้างหน้า 3 วัน ตอนนั้นเราก็ซื่อนะ เชื่อหมอและปฏิบัติตาม แล้วเป็นไงคะ หลังจากนั้นหน้าเราก็เป็นสิวอุดตันตลอด แม้จะรักษาหายทิ้งรอยหลุมไว้ทั่วหน้า แต่ทุกวันนี้เวลาจับหน้าดูแล้วบีบหน้าไปด้านนึงเราก็จะมองเห็นเป็นไตไขมันที่มันค้างอยู่ ไม่หายไปไหนสักที ขอบคุณมากค่ะ ที่หาวิธีรักษาหน้าแบบใหม่ที่...มีใครเคยรองรับรึยังคะ ว่าสกปรกแล้วมันถึงจะดี  เรากะเพื่อนยังคุยกันจนถึงวันนี้ว่าถ้าชีวิตเราไม่รู้จักหมอกำธร...มันก็คงจะดีนะ
โดย: mrpentor    เวลา: 2014-1-28 22:56
ยิงมาหกปีแล้วครับ รอยดำยังอยู่เหมือนกัน
หมอเป็นคนน่ารักครับ
แต่เลเซอนี่ขอผ่านครับ จำจนตายเหมือนกัน
จากเด็กหน้าใสๆ มีแค่สิวเม็ดเล็กๆ หมอพุ่งเลเซอร์จนพังยับ

ปีแรก แผลชัดมาก จนกลายเป็นคนมีปม อยากฟ้องมาก แต่ก็แค่เด็กมหาลัยตัวเล็กๆ
ปีถัดมา แผลเริ่มกลืนไปกับเนื้อผิว แต่พอหน้าเริ่มขาวขึ้นเพราะกิวิตามิน ก็เห็นแผลชัดมากขึ้นดวย
จนตอนนี้ ถึงแม้ว่าแผลจะไม่ชัดมากนัก แต่ยังทิ้งรอยนูนๆ เป็นคัลอยเล็กๆ เป็นตราบาปไชั่วชีวิต
โดย: มอสส์    เวลา: 2014-2-11 15:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มอสส์ เมื่อ 2014-2-11 16:01

สวัสดีครับ
โดย: มอสส์    เวลา: 2014-2-11 16:00
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มอสส์ เมื่อ 2014-2-11 16:03

เดี๋ยวก่อนครับ ! สิวอุตันทายาก็ไม่หายนะครับ ต้องทำเลเซอร์ถึงจะหาย การไม่ล้างหน้าก็เป็นอีกวิธีหนึ่งที่ผมรับรองว่าได้ผลจริงๆ และไม่ทำให้เกิดสิวอุดตัน เพราะผมรักษามาหลายปี แล้วก็หายเพราะไม่ได้ล้างหน้านี่แหละครับ  ผมว่าท่านควรทำเลเซอร์นะคับจะได้หายจากการเป็นสิวอุดตัน และที่สำคัญเวลาผมมีปัญหาเรื่องผิวหน้า ผมจะไปขอคำปรึกษาที่ คลินิกหมอกำธรครับ ผมประทับใจที่นี่มาก
โดย: sweetlife    เวลา: 2014-6-29 14:53
เจอมากับตัวเองคะ ไปเลเซอร์สิวหิน จะเป็นใต้ตาซ้ายขวาประมาณ7เม็ด แต่หมอยิงพรุนทั้งหน้าเลย ทั้งใต้ตา คาง ขมับ หน้าผาก ...แม่เห็นเราแล้วตกใจมาก  เราก้อคิดในแง่ดีว่า สงสัยสิวหินจะเยอะ อยู่ใต้ผิวจนเรามองไม่เห็น ..กว่าแผลจะหายก็ต้องใช้เวลา แต่สิ่งที่ตามมาคือ หลุมเต็มหน้า ไปหาหมอ หมอท่านเดิมแนะนำ cooltouch ครั้งละ1000บาท เราทำไป3-4ครั้ง เริ่มจำไม่ได้  ....ผ่านมาจะ5ปี หน้ายังเป็นหลุมอยู่เลย แถมบริเวณคาง เป็นแผลนูน2แผล ........ทั้งหมดนี้คือสิ่งที่เกิดกับดิฉัน กรณีเลเซอร์สิวหิน คะ
......ขอระบาย ตอนทายาชา พนักงานไม่ดูเวลาให้ดี จนหน้าเริ่มหายชา พอไปเลเซอร์ หมอก้อฉีดยาชาเพิ่มอีกTT
โดย: sweetlife    เวลา: 2014-6-29 15:02
เจอมากับตัวเองคะ ไปเลเซอร์สิวหิน จะเป็นใต้ตาซ้ายขวาประมาณ7เม็ด แต่หมอยิงพรุนทั้งหน้าเลย ทั้งใต้ตา คาง ขมับ หน้าผาก ...แม่เห็นเราแล้วตกใจมาก  เราก้อคิดในแง่ดีว่า สงสัยสิวหินจะเยอะ อยู่ใต้ผิวจนเรามองไม่เห็น ..กว่าแผลจะหายก็ต้องใช้เวลา แต่สิ่งที่ตามมาคือ หลุมเต็มหน้า ไปหาหมอ หมอท่านเดิมแนะนำ cooltouch ครั้งละ1000บาท เราทำไป3-4ครั้ง เริ่มจำไม่ได้  ....ผ่านมาจะ5ปี หน้ายังเป็นหลุมอยู่เลย แถมบริเวณคาง เป็นแผลนูน2แผล ........ทั้งหมดนี้คือสิ่งที่เกิดกับดิฉัน กรณีเลเซอร์สิวหิน คะ
......ขอระบาย ตอนทายาชา พนักงานไม่ดูเวลาให้ดี จนหน้าเริ่มหายชา พอไปเลเซอร์ หมอก้อฉีดยาชาเพิ่มอีกTT
โดย: sweetlife    เวลา: 2014-6-29 16:29
ต้นฉบับโพสต์โดย mrpentor เมื่อ 2014-1-28 22:56
ยิงมาหกปีแล้วครับ รอยดำยังอยู่เหมือนกัน
หมอเป็นคนน่ ...

เช่นกัน ยิงเลเซอร์รักษาสิวหิน...ผ่านมา5ปี ยังเปนรอยหลุมเต็มหน้า ที่คางมีแผลนูน มองกระจกกี่ครั้งก้อยังเสียใจ
โดย: Nufernphimphaka    เวลา: 2014-8-29 17:52
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nufernphimphaka เมื่อ 2014-8-29 17:54

คือรบกวนนอกประเด็นหน่อยได้มั้ยค่ะ พอดีหนูจะไปดูดไขมัน กับหมอกำทร ไม่ทราบว่าใครพอมีประสบการณ์เคยทำบ้างมั้ยอ่าา ช่วยหน่อยน่ะคร้าา ใครเคยทำช่วยบอกหน่อยจิ กราบขอบพระคุนล่วงหน้าเรยค่ะ
โดย: Nufernphimphaka    เวลา: 2014-8-30 13:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nufernphimphaka เมื่อ 2014-8-30 13:24

คือพอดีหนูจะไปดูดไขมันกับหมอกำทร นครศรี แต่ไปทำที่โรงพยาบาลมหาราชน่ะค่ะเพราะดูดไขมันหมอทำที่โรงบาล แต่ไม่ทราบว่าพี่ๆคนไหนที่เคยไปดูดไขมันกับหมอมาบ้างมั้ยอ่า ขอร้องช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ หนูเปนเดกใต้ก็ไม่อยากไปทำที่อื่นอ่ะ แต่ไม่เคยเหนรีวิวดูดไขมันของหมอเรยอ่า ถามหมอๆบอกว่าบางครั้งก็ไม่ค่อยได้ทำรีวิว ใครเคยไปดูดไขมันบ้างมั้ยคร๊าาา ช่วยหน่อยน๊าา
โดย: ppgoodlife    เวลา: 2014-12-10 09:49
หนูเชื่อว่าคุณพูดจริง หนูไปเลเซอร์สิวหิน สิ่งที่ได้กลับมา คือ หลุม กับ รอยนูน TT

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2