ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ดูดไขมันหน้าท้อง Lipo Tight @ Morphosis Clinic (นวัตกรรมใหม่ VASER+RF) [สั่งพิมพ์]

โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-7 19:38
ชื่อกระทู้: ดูดไขมันหน้าท้อง Lipo Tight @ Morphosis Clinic (นวัตกรรมใหม่ VASER+RF)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2013-3-7 21:03

เราสูง 178 ซม. เราเคยมีน้ำหนัก 120กว่ากิโลกรัม (เพราะทานยาลดน้ำหนักแล้วโยโย่ค่ะ ^^") จนวันนึงลดน้ำหนักมาได้จนเหลือประมาณ 80-85 กิโลกรัม(ขึ้นๆลงๆ) เอวจากประมาณ 45-46 นิ้ว ก็ลดลงมาเหลือประมาณ 38 นิ้ว (ก่อนทำค่ะ) เคยผ่านการทานยาลดน้ำหนักมาหลากหลายชนิดมากค่ะ เคยทำทรีทเมนต์มาบ้างเล็กน้อย ควบคุมอาหาร ออกกำลังกาย(ยอมรับว่าไม่ได้ออกอย่างดีที่สุดและถูกต้องค่ะ ออกแบบงูๆปลาๆ) จนมาสุดที่น้ำหนักประมาณ 80 กก. ขึ้นลงไปมา แต่ในใจก็แอบฝันว่าอยากกลับมาอยู่กิโล 7 บ้างซักครั้งนะคะ (เป้าหมายคือ 60-65) ก็เลยลองเข้าไปดูตามคลีนิคความงามต่างๆ ว่าตอนนี้มีวิธีลดอย่างไรบ้าง นวัตกรรมไปถึงขั้นไหนบ้างแล้ว จนมาเจอวิธีนี้ค่ะ "ดูดไขมัน"

ตอนแรกที่อ่านยอมรับว่ากลัวและสยองมากๆเลยค่ะ เป็นคนกลัวเลือด กลัวเข็ม กลัวความสูง กลัวทุกอย่างเลยค่ะ แต่ก็ได้ลองอ่านๆไปทั้งรีวิวของคนที่เคยทำมาแล้วหรือคลีนิคต่างๆ ว่าเป็นอะไรยังไง จนมาถึงขั้น VASER ก็คิดว่ามันน่ากลัวน้อยกว่าที่คิดเยอะเลย(แต่ก็ยังน่ากลัวมากอยู่ดี) แต่อ่านข้อมูลและดูรีวิวไปเรื่อยๆ ก็เริ่มคิดว่า ตอนทำเค้าไม่เจ็บกันซักคน (ทั้งยาชา ทั้งหลับกันไป) จะเจ็บก็หลังทำ เจ็บแบบทนได้ แล้วถ้าเราอยากผอม อยากสวย อยากหุ่นดีบ้าง เราจะทนไม่ได้เชียวหรือ ว่าแล้วก็เลยตัดสินใจลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

เมื่อตัดสินใจได้แล้วว่าจะทำ คุณหมอก็นัดวันและเวลาค่ะ ต้องงดน้ำและอาหาร อย่างน้อย 6 ชั่วโมงก่อนทำนะคะ

แต่ทว่า... ก่อนจะทำนั้น สุดแสนจะทรมานเลยค่ะ ความกลัวเข้าครอบงำชีวิตอย่างเห็นได้ชัดเจน เหงื่อแตกพลั่กๆ คุณหมอนัด 10.30 น.
แต่ 9.30 น. ยังอยู่ที่วัด ทำบุญ ทำสังฆทานอยู่เลยค่ะ T^T จนกระทั่งไปถึงคลีนิค แอร์เย็นสบายดีนะคะ แต่เหงื่อเราออกอย่างกับไปวิ่งมาราธอนมาซะอย่างงั้น ยอมรับว่ากลัวที่สุดในชีวิตเลยก็ว่าได้ค่ะ คิดไปต่างๆนาๆ อยากทำก็ส่วนอยากทำ แต่กลัวก็อีกส่วน สับสนไปหมดเลย แต่พอไปถึงคลีนิค ทางคลีนิคก็จะให้เราไปเปลี่ยนเสื้อผ้าค่ะ พอเปลี่ยนเสร็จ คุณหมอก็จะมาสำรวจจับๆ บริเวณที่จะทำว่าจะดูดตรงไหนได้บ้างอะไรยังไงและมาร์คจุดค่ะ แล้วก็จะมีรายละเอียดมาให้เราเซ็นต์ยินยอมในการทำการรักษาค่ะ จากนั้นก็จะเริ่มเข้าสู่โหมดดูดไขมันแล้วววววว เย้ๆ (อย่าตกใจกับภาพนะคะ ^^")

โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-7 19:55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2013-3-7 22:17

เมื่อทุกอย่างพร้อม...

คุณหมอวิสัญญีแพทย์ก็จะมาเจาะที่บนฝ่ามือค่ะ เผื่อไว้สำหรับให้น้ำเกลือและให้ยาค่ะ(ถึงตอนนี้ แย่แล้วค่ะ ความกลัวมาเยือนถึงขีดสุด)

เมื่อทุกอย่างพร้อม คุณหมอพร้อม คนไข้พร้อม(หรือเปล่า T^T) ก็ลุยกันเลยยยยย...

คุณหมอก็ให้ขึ้นเขียง เอ๊ย เตียงผ่าตัดค่ะ คุณหมอวิสัญญีแสนสวยและใจดี ก็บอกกับเราว่า "นอนในท่าที่สบายนะคะ จะเย็นมือนิดนึงนะคะ" แล้วคุณหมอก็ฉีดอะไรไม่รู้ค่ะ(ลืมถาม แหะๆ) สีขาวๆขุ่นๆ เข้ามาทีสายที่ต่อไว้ เราจำได้แค่ว่า มองดูหลอดนั้นได้ครึ่งเดียวแล้วคิดในใจว่า เย็นหรือยังน๊อออ แล้วก็คร๊อก....ไม่รู้อะไรอีกเลยค่ะ ณ จุดจุดนี้ พริ้มเลยค่ะ อิอิ ^^"

จากรูปเหมือนจะเก่งมั้ยคะ ใจสู้หรือป่าว ไหวไหมบอกมาาา (แฮ่ๆ >.<)

โดย: kanhellokitty    เวลา: 2013-3-7 20:16
ขอโทษนะคะรบกวนถามราคา และสถานที่ได้มั้ยคะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-7 20:19
ต้นฉบับโพสต์โดย kanhellokitty เมื่อ 2013-3-7 20:16
ขอโทษนะคะรบกวนถามราคา และสถานที่ได้มั้ยคะ ...

ราคาสอบถามทางคลีนิคจะดีกว่าค่ะ เพราะราคาจะเป็นเคสบายเคสค่ะ(คนที่ไม่ได้มีปัญหาเยอะแบบเราก็จะถูกกว่าเรามากค่ะ)
ส่วนสถานที่ Morphosis Clinic ค่ะ อยู่แถวสีลม O.P.Garden เจริญกรุง 36 ค่ะ ^^
โดย: kanhellokitty    เวลา: 2013-3-7 20:21
ขอเบอร์โทรหมอได้มั้ยคะ
โดย: lolician    เวลา: 2013-3-7 22:10
รอดูหลังทำต่อไปครับ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-7 22:40
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2013-3-7 22:41

และแล้วเวลาก็ผ่านไปถึง 4 ชั่วโมง(อันยาวนานกับ Elephant Fair)...

เราก็ได้ยินเสียงคุณหมอวิสัญญีท่านเดิมบอกกับเราว่า "เสร็จแล้วนะคะ เป็นยังไงบ้างคะ"
เราตอบ "มึนหัวมากค่ะ"  คุณหมอ "นอนพักซักครู่นะคะ เดี๋ยวก็จะดีขึ้นเองค่ะ"

แต่ด้วยความตื่นเต้นถึงขีดสุด(นอนไม่หลับค่ะ แต่มึนหัวมากจริงๆค่ะ) รีบเปิดผ้าห่มดูท้องก่อนเลย ฮาาาาาาาาาาา
ณ ตอนนั้นรู้สึกอย่างเดียวค่ะ นี่หรืออาการชาที่เค้าบอกว่าจะไม่รู้สึกอะไรเลย ก็เปิดดู อุ๊ย เรียบเนียน แต่ไม่กล้ามองมาก(แอบเสียวเล็กๆ)
และด้วยความที่ตื่นเต้นมากจริงๆค่ะ รวมไปถึงกลัวมากในตอนแรก ก็ค่อยๆลุกขึ้นแล้วทำเค้าป่วนกันทั้งคลีนิคเลยค่ะ
เรา "พี่คะ หนูจะเข้าห้องน้ำได้ยังไงคะ ต้องถอดมั้ยคะ(ชุดสูทรัดจากใต้หน้าอกถึงครึ่งขาค่ะ)"
พี่พนักงานใจดีตอบ "เข้าห้องน้ำได้เลยค่ะไม่ต้องถอด ชุดมีช่องด้านล่างแล้วค่ะ" เรา "ยิ้ม แบบเขินๆ"
เชื่อมั้ยคะ เกิดมาในชีวิตเป็นการเข้าห้องน้ำที่ลำบากมาก และเก้ๆกังๆที่สุดในสามโลกเลยค่ะ 555

หลังจากเข้าห้องน้ำเสร็จ เวลาผ่านไปไม่ถึงห้านาที หิวน้ำ...(เอ่อ -*-) ขอน้ำค่ะ ท่านไปหลายแก้วมากๆ - -" แล้วก็ร้อนค่ะ
พี่เค้าก็เร่งแอร์ให้แล้วบอก "คนอื่นเค้าทำเสร็จเค้าหนาวกันนะครับ" เรา "ยิ้ม แหะๆ ขอยาดมได้มั้ยคะพี่" ... "ได้ครับ"

และทันทีที่พี่เค้ากลับมา ห้องก็เต็มไปด้วย ... (อาเจียนค่ะ อาการเบื้องต้นของการรมยาสลบ แสดงว่าเราก็เป็นคนปกติทั่วไปหละนะ-*-)
พนักงานและแม่บ้านในคลีนิคก็โกลาหลอีกรอบค่ะ แหะๆ ^^" พี่เค้าเลยถามว่าหิวใช่มั้ยครับ เราตอบทันที "ใช่ค่ะ" แฮ่ๆ >.<
พี่เค้าก็เลยเอาเมนูมาให้เลือก ก็เลือกข้าวต้มหมู+น้ำผลไม้+ผลไม้รวมไป ก็ท่านได้นิดหน่อยก็ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าจะกลับบ้านค่ะ
แต่ก็ไปแหวะในห้องน้ำอีกรอบค่ะ(เอาน่า อย่างน้อยรอบนี้ก็ไม่ทำใครเดือดร้อนน๊า^^") ก็เดินทางกลับบ้านค่ะ

เมื่อกลับมาถึงบ้าน คน(ไม่)ปกติอย่างเรา ก็นอนไม่หลับเลยค่ะ T^T ทั้งคืนและทั้งวันและอีกค่อนคืนค่ะ ตื่นเต้นมากไปหน่อย
พะวงตลอดว่ายาชาจะหมดฤทธิ์ตอนไหนนะ จะเจ็บแผลตอนไหน จะปวดแผลตอนไหน ตั้งเวลาทานยาที่คุณหมอให้ทุกเม็ดเลยค่ะ

แล้ววันรุ่งขึ้นก็เลยแอบแชะรูปมาไว้ดูซักนิด

เดี๋ยวมาลงต่อนะคะ ^^
โดย: Boojaja    เวลา: 2013-3-8 01:46
ขาเล็กจังเลยคะ นน.80 แต่ขาเล็กมาก. แอบอิจฉาจัง เราก้ออยากไปทำเหมือนกันคะพุงล้นหลามมากคะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-8 08:36
ต้นฉบับโพสต์โดย Boojaja เมื่อ 2013-3-8 01:46
ขาเล็กจังเลยคะ นน.80 แต่ขาเล็กมาก. แอบอิจฉาจัง เราก้ออ ...

ขาเล็ก แต่ต้นขา แอบมีเนื้อปลิ้นๆห้อยๆก้อนใหญ่มาก คล้ายๆขาหมูเลยค่ะ
ส่วนต้นแขนไม่ต้องพูดถึง ใหญ่เกือบเท่าขาเราแน่ะค่ะ แต่ข้อมือเล็กค่ะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-8 10:08
เนื่องจากว่าก่อนทำเราได้ถามคุณหมอกับเราว่า...
เรา บอกกับคุณหมอว่า "ต้องล้างแผลไหมคะคุณหมอ ต้องใส่เบตาดีนด้วยไหมคะ" (คือก่อนหน้านี้ดูรีวิวท่านอื่นแล้วเตรียมอุปกรณ์ไว้แล้วง่ะ แหะๆ)
คุณหมอ บอกกับเราว่า "ล้างครับ แต่ขอเป็นมาล้างที่คลีนิคได้ไหมครับ ล้างเองผมกลัวไม่สะอาด ไม่ต้องใส่เบตาดีนครับ" (ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มค่ะ เย้)

เมื่อครบกำหนดสามวัน ก็เป็นวันที่คุณหมอนัดล้างแผลค่ะ ก็ไปที่คลีนิค
พอเข้าไปเจอพี่พนักงานหรือพยาบาล ทักทำนองเดียวกันเลยว่า "เจ็บไหมคะ-ครับ , ค่อยๆเดินนะคะ-ครับ ไม่ต้องรีบ" (คือไม่เจ็บเลยค่ะแต่ตึงๆ ฮาาาาา)
วิธีการล้างแผล พยาบาลก็จะให้เราเข้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้าและถอดชุดรัดออกค่ะ แล้วก็จะให้เรามานอนบนเตียงแล้วค่อยๆ บรรจงแกะพลาสเตอร์กันน้ำออก แล้วก็เอาสำลีจุ่มแอลกอฮอลมาเช็ดที่แผล (เย็นค่ะแต่ไม่แสบ ทั้งๆที่หลับตารอแล้ว ^^") แล้วเค้าก็จะรอให้แห้งจากนั้นก็จะปิดพลาสเตอร์กันน้ำอีกครั้งค่ะ ทำแบบนี้ทีละจุดเลยค่ะ
เมื่อล้างแผลเสร็จก็เปลี่ยนชุดกลับและไปนั่งคุยกับคุณหมอเพื่อติดตามผล
คุณหมอ บอกกับเราว่า "แผลดีมากเลยครับ ไม่ต้องกังวลนะครับ ช่วงสามวันแรกจะเป็นวันที่บวมมากที่สุด แต่ก็ลดไปจากเดิมเยอะนะครับ"
เราแอบรู้สึกว่านี่บวมแล้วหรอ บวมแล้วแต่รู้สึกว่าเล็กลงไม่ย้วยห้อยหย่อนยานเหมือนก่อนทำอีกนะ ก็กลับบ้านอย่างสบายใจ

และหลังจากผ่านไปครบ 1 สัปดาห์ก็เป็นวันที่คุณหมอนัดมาตัดไหมค่ะ เราก็ไปที่คลีนิค
เมื่อเจอพี่พนักงานหรือพี่พยาบาลในคลีนิคก็จะทักเหมือนเดิมว่า "เจ็บไหมคะ-ครับ , ค่อยๆเดินนะคะ-ครับ ไม่ต้องรีบ" (เอ่อออ...จ้า ไม่รีบจ้า ^^")
วิธีการตัดไหม พยาบาลก็จะให้เราเข้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้าและถอดชุดรัดออกค่ะ แล้วก็ให้เรามานอนรอบนเตียง ค่อยๆ แกะพลาสเตอร์กันน้ำให้เราเหมือนเดิมอีกเช่นกัน (อยากเล่าง่ะ แหะๆ) จากนั้นก็จะเอาสำลีจุ่มแอลกอฮอลมาเช็ดที่แผลค่ะ คุณหมอก็จะมาค่อยๆตัดไหมออก อันนี้ก็เช็ดที่ละจุดและตัดทีละจุดนะคะ แล้วก็แปะพลาสเตอร์กันน้ำอีกครั้ง จนครบทุกจุดค่ะ
คุณหมอ บอกกับเราว่า "แปะพลาสเตอร์ไว้เพราะเพิ่งตัดไหมนะครับ แต่กลับบ้านแล้วแกะออกได้ อาบน้ำได้แบบไม่ต้องแปะพลาสเตอร์แล้ว" และ "ลดไปเยอะมากนะครับ ขนาดวันนี้เป็นช่วงที่เริ่มยุบบวมวันแรกๆ จะลดอีกเยอะเลยครับ" (เราหน้าบานแฉ่งกลับบ้านแล้วค่ะ)

นี่คือรูปหลังทำ 1 อาทิตย์นะคะ เป็นรูปที่เราปลาบปลื้มมาก ดีใจมากที่สุดในชีวิต (คือสำหรับเรา ได้เท่านี้ถือว่าโอเคมากๆ แล้วค่ะ) คือเราไม่กล้ามองท้องตัวเองในกระจกค่ะ เวลาส่องกระจกจะไม่มองเลย ไม่กล้ามอง เพราะเรารู้สึกกลัวมากๆ หวาดเสียวแผลผ่าตัด หวาดเสียวท้องหายไป (ทั้งๆ ที่แผลเล็กมากแต่ท้องหายไปเยอะมากค่ะ กังวลไปเองแท้ๆเลย) แต่พอมาดูรูปเปรียบเทียบก่อนและหลังทำ ไม่น่าเชื่อเลยค่ะว่าจะเป็นไปได้ เหมือนได้ชีวิตใหม่เลยค่ะ ชีวิตที่ไม่เคยคิดว่ารูปร่างและหน้าท้องจะเป็นแบบนี้ได้อีกครั้งหลังจากที่อยู่กับหน้าท้องและพุงย้วยๆ หย่อนยานมาเกือบยี่สิบปี T.T

ภาพนี้จะตอบคำถามได้เลยว่า เห็นผลแค่ไหน (สำหรับเรานะคะ)

ตอนนี้เราดูดไขมันมาได้ 12 วันแล้วค่ะ จะมาอัพเดทให้เรื่อยๆ นะคะว่าหลังจากนี้เป็นยังไงบ้าง เพราะเราเองก็รอดูเหมือนกันค่ะว่าจะลดได้มากแค่ไหน เพราะคุณหมอก็บอกว่าจะเห็นผลชัดจริงๆ คือประมาณ 1 เดือนหลังทำค่ะ แต่ ณ จุดจุดนี้ บอกได้เลยคำเดียวว่า "ฟิน" ค่ะ แหะ ๆ
โดย: jinjirut    เวลา: 2013-3-8 14:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinjirut เมื่อ 2013-3-8 14:31

สรุปว่า "ไม่เจ็บเน่อะ" สนใจมาก แต่กลัวเจ็บมากเช่นกัน มารีวิวบ่อยๆ นะค่ะ จะรอดูค่ะ
อยากทำต้นแขน ต้นขา และหน้าท้อง ค่ะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-8 14:31
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-3-8 14:30
สรุปว่า "ไม่เจ็บเน่อะ" สนใจมาก แต่กลัวเจ็บมากเช่นกัน  ...

ไม่เจ็บตัวค่ะ แต่เจ็บใจมากค่ะ เจ็บใจกว่าก่อนทำกลัวทำไมเยอะแยะ วิตกกังวลมากมาย
โดย: plugkiiz2    เวลา: 2013-3-8 15:04
ขาเล็กกว่าผมอีก ผมหนักแค่ 68-69 ขาใหญ่กว่าพี่อีก แง  ๆ ๆ ๆ อิจฉา
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-8 15:24
ต้นฉบับโพสต์โดย plugkiiz2 เมื่อ 2013-3-8 15:04
ขาเล็กกว่าผมอีก ผมหนักแค่ 68-69 ขาใหญ่กว่าพี่อีก แง  ๆ ...

แต่ต้นแขนกับต้นขา มหาศาลค่ะ จะเป็นเป้าหมายต่อไปในการเอาออกค่ะ
โดย: tannyxx    เวลา: 2013-3-8 16:00
ราคาถึงแสนมั้ยค่ะ. ประมาณก็ได้. นะค่ะ.
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-8 16:05
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2013-3-8 16:05
ต้นฉบับโพสต์โดย tannyxx เมื่อ 2013-3-8 16:00
ราคาถึงแสนมั้ยค่ะ. ประมาณก็ได้. นะค่ะ.  ...

เคสของเราเกินค่ะ แต่ต้องดูด้วยนะคะว่าคุณมีปัญหามากน้อยแค่ไหน
อย่างเราเหนือสะดือมันยื่นออกมาจนน่าเกลียดมาก(อาจจะเป็นผลจากการทำทรีทเม้นต์)
จนตอนแรกคุณหมอคิดว่าอาจจะต้องตกแต่งเพิ่มอ่ะค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ

ที่นี่คิดราคาแบบเหมาจุด เป็นสัดส่วนค่ะ เช่น หน้าท้อง ต้นขา ต้นขา ประมาณนี้ค่ะ (ถ้านับจุดตามรอยตัดไหม แพงกว่าแน่ๆเลยค่ะ จุดละหมื่นสองหมื่นแต่กี่จุดหละคะ) เพราะแต่ละคนมีปัญหาไม่เหมือนกันค่ะ รูปร่างต่างกัน อาจจะต้องเปิดแผลที่ดูดจำนวนจุดและดูดไขมันออกมามากน้อยไม่เท่ากัน ราคาจึงจะเป็นลักษณะเคสบายเคสด้วยอ่ะค่ะ เพราะถึงดูดจุดเดียวกันแต่ถ้าไม่ได้มหาศาลยากลำบากแบบเราราคาก็จะเบากว่าเราเยอะเลยค่ะ

โดย: Boojaja    เวลา: 2013-3-8 18:54
ดูดเสร็จน้ำหนักลดลงไหมคะ เพราะไขมันออกมาเยอะเหมือนกัน สู้ๆๆนะคะ
โดย: Boojaja    เวลา: 2013-3-18 14:31
มารีวิวให้ดูเรื่อยๆๆนะคะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-22 00:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2013-3-22 01:10

มา Update ค่ะ !!!

ผ่านไปแล้ว 25 วัน (รอครบเดือนไม่ไหวง่ะ แหะๆ ^^")

สำหรับเรา คิดว่าเปลี่ยนแปลงไปเยอะมากๆเลยค่ะ ลดลงเยอะมากๆ แต่ยังอยากให้ลดลงอีกค่ะ (โลภง่ะ)
ยังอยากให้ลงเยอะๆ กว่านี้อีกค่ะ ก็ฝัน เฝ้ารอ และภาวนาอยู่ค่ะว่า ขอให้ลดลดอีกเยอะๆ

มาดูรูปกันเลยดีกว่านะคะ ^,^

แล้วจะมาอัพเดทให้ดูกันอีกนะคะ อิอิ >.<  
โดย: Boojaja    เวลา: 2013-3-22 00:53
แต่เราว่าลดไปเยอะนะ ดีใจด้วยคะ
โดย: lolician    เวลา: 2013-3-23 11:43
ลดลงเยอะเลยครับ น่าสนใจมาก มารีวิวให้ดูเรื่อยๆนะครับ
โดย: OHae14    เวลา: 2013-3-29 12:11
รอๆๆ...นะค่ะ ผอมสมใจแล้ว อยากทำบ้างจัง ต้นขาใหญ่ จะคิดเท่าไรหน้อ !!!!
โดย: wondermink    เวลา: 2013-3-29 21:35
ต้นฉบับโพสต์โดย OHae14 เมื่อ 2013-3-29 12:11
รอๆๆ...นะค่ะ ผอมสมใจแล้ว อยากทำบ้างจัง ต้นขาใหญ่ จะคิ ...

ลองสอบถามราคาจากทางคลีนิคดูสิิคะ ได้ต้นขาเรียวเล็กสมใจแน่นอนค่ะ คอนเฟิร์ม อิอิ

http://morphosis-contour.com/contact-us-2?lang=th
โดย: wondermink    เวลา: 2013-4-28 23:40
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2013-4-28 23:40

มีข่าวมาบอกจ้า+ต้องการหาคนแชร์ส่วนลดค่ะ

ตอนนี้ที่ Morphosis Clinic มีโปรโมชั่นใหม่ค่ะ
ลูกค้าเก่าแนะนำลูกค้าใหม่ จูงมือกันไปรับส่วนลดค่ารักษาคนละ 50% ค่ะ
สนใจติดต่อที่เรานะคะ จะได้ไปทำสวยด้วยกันแบบลดพิเศษ(ครึ่งราคา)

เราอยากทำอีกหลายจุดเลยค่ะ ถ้าสนใจติดต่อมานะคะ เราต้องการส่วนลดเพื่อทำจุดอื่นด้วยค่ะ
Lipo Tight (เป็นการรวมเอา VASER+RFมาทำค่ะ) บวกกับฝีมืออันปราณีตของคุณหมอ
เราทำแล้วเห็นผลชัดเจนมากก็เลยอยากทำจุดอื่นต่ออีกค่ะ

http://morphosis-contour.com/?lang=th
โดย: jinjirut    เวลา: 2013-10-21 15:39
ต้นฉบับโพสต์โดย wondermink เมื่อ 2013-3-8 14:31
ไม่เจ็บตัวค่ะ แต่เจ็บใจมากค่ะ เจ็บใจกว่าก่อนทำกลัว ...

ไปทำบอดี้ไทด์หน้าท้องตรงสยามซอย 1 ตอนนี้จะ 3 เดือนแล้ว ท้องยังป่องอยู่เลย ผิดหวังมากเลยค่ะ เสียใจ เสียดายเงิน อุตสาห์เก็บมาตั้งนาน

โดย: rapunzel_beauty    เวลา: 2013-10-27 12:15
เอวลดลงไปกี่นิ้วคะ
โดย: jinjirut    เวลา: 2013-10-28 16:27
สวัสดีค่ะ คุณwondermink ขอบคุณนะค่ะ สำหรับการรีวิวที่ดีแบบนี้ พี่สนใจและติดตามการเปลี่่ยนแปลงในทางทีดีของน้อง ว่าเมื่อไรจะมาอัพเดทรูปปัจจุบันให้ดูซะที รออย่างใจจดใจจ่อ ตอนนี้หน้าท้องเป็นอย่างไรบ้างค่ะ พี่ขอถามเป็นข้อๆ นะค่ะ อาจจะมากไปหน่อย ต้องขอโทษด้วย
1.  หลังทำแล้วมีของเสียไหลออกมาจากบาดแผลมั๊ยค่ะ (ที่อ่านๆ มามีน้ำเกลือปนเลือดไหลออกเยอะมากในวันแรก)
2.  หลังจากทำเสร็จแล้ว ที่บอกว่าไม่เจ็บ คือ เรื่องจริงใช่มั๊ยค่ะ แบบว่าอาจจะเจ็บแต่น้อยอะไรประมาณนี้ สรุปว่าเจ็บมากน้อยแค่ไหนค่ะ
3.  ผิวหนัง หลังทำแล้วเป็นคลื่น ย้วยยาน หย่อนคล้อย มากแค่ไหนค่ะ
4.  การลางานของพี่ลาได้น้อยมาก อยากทราบว่าถ้าทำต้นขา จะสามารถเดินได้ปกติกี่วันค่ะ เพราะต้องรีบไปทำงาน
5.  ชุดกระชับคุณ wondermink คุณหมอให้ใส่ทั้งวัน ทั้งคืน เป็นเวลากี่เดือนค่ะ
6.  รอยแผลเป็นเล็ก ใหญ่ แค่ไหนค่ะ
6.  มีโปรโมชั่นผ่อน 0 เปอร์เซ็นต์ กับ บัตรเครดิต อะไรบ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะค่ะ

พี่เพิ่งไปทำ บอดี้ไทด์ ตรงสยามซอย 1 มา ผิดหวังมากค่ะ ท้องพี่ใหญ่ว๊ากก แต่ดูดออกมาได้แค่ 500 กว่าๆ เอง ตอนนี้ก็สามเดือนแล้ว ท้องยังป่องอยู่เลยค่ะ ทั้งๆ ที่ใส่ชุดรัดกระชับทั้งตัวตลอด 24 ชม.เป็นเวลา 2 เดือน หลังจากนั้นก็ใส่บอดี้สูททั้งตัวตลอดทั้งวัน ตอนนอนรัดด้วยแผ่นรัดหน้าท้องอย่างแน่นอีก แต่ท้องก็ยังป่องอยู่ไม่แบนราบอย่างที่เค้าโฆษณาไว้เลย ผิดหวังและเสียดายตังค์มากเลยค่ะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-11-4 19:47
ต้นฉบับโพสต์โดย rapunzel_beauty เมื่อ 2013-10-27 12:15
เอวลดลงไปกี่นิ้วคะ

ประมาณ 4-6 นิ้วค่ะ
โดย: wondermink    เวลา: 2013-11-4 19:57
ต้นฉบับโพสต์โดย jinjirut เมื่อ 2013-10-28 16:27
สวัสดีค่ะ คุณwondermink ขอบคุณนะค่ะ สำหรับการรีวิวที่ดีแ ...

สวัสดีค่ะ ขอตอบเป็นข้อๆ นะคะ...

1. หลังทำเสร็จไม่มีของเสียไหลออกมาเลยค่ะ ไม่มีเลือด น้ำหนอง น้ำเหลือ ไม่มีอะไรไหลเลยค่ะ แห้งสนิทเลยค่ะ
2. สำหรับเคสหนู หนูไม่เจ็บเลยค่ะพี่ แต่ก่อนทำหนูกลัวมาก แม้แต่เข็มฉีดยาก็กลัวสุดชีวิตนะคะ เจาะเลือดก็กลัว แต่ทำออกมาไม่เจ็บค่ะ มึตีงๆชาๆ ไม่กล้าขยับตัว คิดว่าเราเป็นมัมมี่เล็กๆค่ะ แต่เสียวมากค่ะบอกตรงๆ คือพุงใหญ่มากแล้วหายวาบไปรู้สึกเสียวหน้าท้องอย่างบอกไม่ถูกค่ะ แรกๆ ถอดชุดตอนอาบน้ำไม่กล้าถอดเองเลยค่ะ ต้องถอดข้างนอกมีคนช่วยถอดแล้วค่อยเข้าไปอาบน้ำ ออกมาใส่ข้างนอกให้คนช่วยใส่(กลัวมากค่ะยอมรับเลย)
3. คลื่นน้อยลงค่ะ ไม่ย้วย ไม่หย่อนยานค่ะ แตะไปนิ่มค่ะ หน้าท้องล่างแบนไปเยอะค่ะ แต่หน้าท้องบนป่องและแน่นมาก(คงเพราะไม่ได้ดูดออกไป แหะๆ)
4. หนูดูดที่ท้อง ที่ก้น ที่ต้นขาด้วยค่ะ ทั้งหมด 8 จุด หนูลุกเข้าห้องน้ำเองได้ตั้งแต่คืนแรกนะคะ แต่ลุกลำบากนิด เหมือนมัมมี่ปนกลัวๆค่ะ กระโหยกกระเหยก แต่ประมาณ 3 วันก็ปกติแล้วค่ะถ้าไม่กลัวแต่หนูกลัวมากก็เลยไม่ค่อยกล้าเดินอะไรมากค่ะ(แอบปอดแหกค่ะ -*-)
5. ชุดกระชับหนู 24 ชั่วโมง ใส่ประมาณ 1 เดือนได้ค่ะ หลังจากนั้นหนูก็ใส่ตลอดค่ะ แต่เป็นชุดสเตย์ธรรมดาค่ะ ไม่ได้เป็นชุดอย่างดีอะไรค่ะ จนทุกวันนี้ก็ใส่บ้างไม่ใส่บ้างค่ะ
6. รอยแผลประมาณหลอดยาคูลท์ถึงหลอดดูดน้ำค่ะ ไม่ใหญ่มาก แต่หนูเป็นพวกแผลหายช้าก็เลยจะเห็นรอยจุดอยู่บ้าง
7. มีโปรโมชั่นผ่อนกับบัตรค่ะ แต่จำไม่ได้จริงๆว่าของอะไรค่ะ

พี่อยากทราบอะไรอีกถามได้เลยค่ะ ยินดีตอบให้นะคะ ^^

โดย: jinjirut    เวลา: 2013-11-6 16:36
ขอบคุณน้องมากๆ เลยนะค่ะ ที่เข้ามาตอบคำถามพี่จนครบ (ถามมาำกด้วย) พี่โทรไปถามที่คลีนิคโดยบอกว่าอ่านจากรีวิวของน้อง ตอนนี้กำลังเริ่มเก็บตังค์ใหม่ (แอบซื้อล๊อตเตอร์รี่ เพื่อฟลุค จะได้ไม่ต้องรอนาน) อยากทำต้นขามากค่ะ รอบต้นขาพี่ 22 นิ้ว พี่ว่าจะไปปรึกษาตรงเลียบด่วนนะค่ะ หลังทำถ้าไม่มีของเสียไหลและไม่เจ็บมาก ก็น่าสนใจมากเลยค่ะ
โดย: green4    เวลา: 2014-6-22 20:35
ดูน้องแล้วพี่เลยเข้าไปปรึกษากับคุณหมอมาค่ะ ตกลงวางมัดจำแล้วจะไปทำที่ต้นขาวันที่ 28 นี้ค่ะ แบบว่าปัญหาเยอะกว่าน้องมากค่ะ ราคาสูงปรี๊ดเลย(ราคานี้เพื่อนบอกดูดคนอื่นทั้งตัวได้2คนเลยค่ะ 555). พี่ลางานแค่สามวัน ไม่รู้จะพอป่ะ. ปล อยากเห็นรูปปัจจุบันของน้องมากเลยค่ะ

โดย: wondermink    เวลา: 2014-6-22 21:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wondermink เมื่อ 2014-6-22 21:48
ต้นฉบับโพสต์โดย green4 เมื่อ 2014-6-22 20:35
ดูน้องแล้วพี่เลยเข้าไปปรึกษากับคุณหมอมาค่ะ ตกลงวาง ...

ต้องขอโทษด้วยค่า พอดีกำลังจะดูดไขมันหน้าท้อง(พุง)อีกรอบค่ะ กับคลีนิคอื่นค่ะ เดี๋ยวรอดูรีวิวใหม่นะคะ ขอบคุณมากค่า ^^
โดย: green4    เวลา: 2014-6-22 21:45
ต้นฉบับโพสต์โดย wondermink เมื่อ 2014-6-22 21:17
ต้องขอโทษด้วยค่า พอดีกำลังจะดูดไขมันหน้าท้อง(พุง)อ ...

ขอบคุณค่ะ เพราะพี่เองหมอแนะนำให้ทำขาก่อน แล้วค่อยทำท้องอีกครั้งค่ะ
โดย: chkkk    เวลา: 2014-9-8 19:02
ไขมันออกไปกี่ cc ค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2