ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: Garnier Men ตัวไหนลดสิวได้ดีๆ ครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: weeree    เวลา: 2013-2-26 14:36
ชื่อกระทู้: Garnier Men ตัวไหนลดสิวได้ดีๆ ครับ
มีปัญหาทั้งหน้าเป็นสิว แล้วรอยสิวไม่หายเลยครับ แนะนำหน่อยนะครับ โฟมล้างหน้าหรือครีมอะไรใช้ดี
โดย: momojungjung    เวลา: 2013-3-1 16:09
การ์นิเย่แอคโนไฟท์ สีดำแดงครับ ใช้ทั้งโฟมกับเจลแต้มสิวคู่กัน สิวหายไปเยอะเลยครับ
โดย: papameme    เวลา: 2013-3-2 15:50
เราก็เป็นสิวมีอยู่ช่วงสิวเยอะมาก (ไม่ไหวจะเคลียร์ ต้องบอกก่อนว่าก่อนหน้านี้เราไม่เป็นสิวเลยจู่ๆมันก็เป็นแบบไม่รู้ตัวมันเป็นเยอะมาก) เลยปล่อยให้มันมาซะเตมที่
จนตอนนี้มันทิ้งรอยไว้เพียบ  ตอนนี้สิวเรายุบไปเยอะค่ะ (ไม่ค่อยมีขึ้นแล้วค่ะ) หน้าก็พอจะดีขึ้นมาหน่อย แต่ก็ต้องมารักษาเรื่องจุดด่างดำที่มันเกิดจากสิวอักเสบนิหละค่ะ
สรรหาวิธีสารพัด จากเวป จากหลายๆคนบอกก็ไม่หาย  จนตอนนี้เราเหมือนจะพบ
แล้วว่าต้องทำไง
กรณีของเรานะหน้ามันช่วงทีโซน ที่นอกเหนือจาก ทีโซนแห้งเลยค่ะ
1.  นอนอย่าดึก (อันนี้ช่วยได้มากจริงๆ เห็นผลค่ะ)
2.  ของมันของทอดพยายามเลี่ยง (อันนี้เป็นผลพลอยได้ค่ะพอดีลดน้ำหนักด้วย)ทางผักและผลไม้
3.  ล้างหน้าด้วยครีมที่ไม่มีแอลกอฮอผสมอย่างน้อย 2 ครั้ง ล้างหน้าให้สะอาด(ก็ช่วงที่เป็นสิวค่ะใช้อะไรก็แพ้ไปหมด)
4.  ครีมแต้มสิว  (แต่ก่อนใช้เดี๋ยวนี้ไม่ใช้แล้วค่ะเพราะใช้แล้วรู้สึกว่าบริเวณที่แต้มสิวจะแห้งมาก เราว่าไม่ค่อยโอนะ)
5.  มาร์คหน้าอาทิตย์ละ 2 ครั้ง
5.  หลังจากล้างหน้าเราใช้ สมูท อี สีเขียวทาหน้าค่ะ(จะช่วยเรื่องจุดด่างดำบนหน้าของเรา)
6.  ทาครีมกันแดด (เราทาทั้งเช้า-ก่อนนอน)
การรักษาต้องแล้วแต่สภาพผิวของเรานะคะ
** เราก็รักษาอยู่ค่ะถ้ายังไงก็สู้ๆนะคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2