ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แก้จมูกครั้งที่สามกับคุณหมอสุชาติ. อนุเสาวรีย์และประสบการณ์ที่ควรระวัง!! [สั่งพิมพ์]

โดย: BBchocobo    เวลา: 2013-2-20 22:39
ชื่อกระทู้: แก้จมูกครั้งที่สามกับคุณหมอสุชาติ. อนุเสาวรีย์และประสบการณ์ที่ควรระวัง!!
        ดีค่ะชื่อบีบีนะค่ะ วันเน้เก๊าจะมาเล่าประสบการณ์อันโชคโชนที่โง่เขลาของเรา
เมื่อประมาน18ปีที่แล้วว เฮ้ยมะช่าย ตอนอายุ18ปีค่ะ

ครั้งแรกทำจมูกกับหมออรรถพรค่ะไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญทางด้านศัลยกรรมจมูกนะแต่เป็นหมอศัลยกรรมทั่วไป (โง่จริวๆตรู)  รู้ตัวก็ช้าไปแล้วอ่ะ. แต่หมอทำไม่เจ็บนะค่ะ   มือเบา แต่แย่ที่หมอขี้ลืมเย็บแผลเราเสร็จมานึกขึ้นได้ว่า เอะ!! เอาผ้าก็อตออกจากจมูกรึยังนะ เราก็.....  เฮ้ยยยยังไง
  แล้วก็ไม่ดูด้วยเอาออกรึยัง คงขี้เกียจ สามวันต่อมาเราก็ดูจมูกเราเริ่มก่อตัวเป็นรูปเป็นร่างค่ะจับๆสวยดีนะ แต่แกนแอบใหญ่ไปหน่อย
  เงยไปเงยมาเห็นเส้นอารัยไม่รู้ง่ะ.  สีขาวๆโผล่บางๆเลยค่อยๆดึงเจ็บจี๊ดยาวขึ้นยาวขึ้น บัดใดนั้นเองออกมาเป็นก้อนเลยจร้า. โอ้ววว!!!!
  เพราะจ้าวมันเฟี้ยมากกกก มันคือผ้าก็อตนั้นเอง แม่งสวดยอดดเลย มันลืมจริงๆ แต่เอาเถอะช้านนนนดึงออกแล้ว.
    2เดือนผ่านไป เหมือนรู้จมูกมันแปลกบริเวณตรงแผลที่เย็บมันมีปูดๆออกมา เราไม่ได้สนใจเท่าไหร่คิดว่าคงเป็นซิริโคน พออีกสองเดือนต่อมามันปูดมากขึ้น
ซ้ำมีหนองไหลด้วยอ่ะ  แย่แล้ววว เรายังไม่รู้นะมันคืออาการอักเสบ เราก็ไปหาหมอหมอบอกว่ามันอักเสบก็ให้ยามากิน และก็ทำอารัยไม่รู้อ่ะกะจมูกเรา
เจ็บมว๊ากกกกเลย.  เหมือนผ่าเอาติ่งอักเสบออก. นึกว่าจะหายอาทิตย์ต่อมาขึ้นมาเหมือนเดิม (กลุ้มใจ) เดือนต่อมาเลยไปยันฮีเลยค่ะ หมอบอกต้องถอดและพักจมูกหกเดือนถึงจะทำใหม่ได้ เราจัดการถอดมันออกเลยค่ะ(จังซี่มันต้องถอน). เราก็พักไปเลยจร้า1ปีกลัวเชื้อไม่หาย.

โดย: BBchocobo    เวลา: 2013-2-20 22:41
  ครบปีนึงละเราก็ไปเสริมใหม่ที่ยันฮีจร้า กะหมอสุกิจ แต่หมอพูดจาแย่มว๊าก ตอนนี้คือจมูกอันที่สองละนะอายุน่าจะประมานยี่สิบ. หมอเหมือนไม่อยากทำให้เลยอ่ะ. หมอพูดจำเป็นรึป่าวอ่ะที่ทำ ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องหรอก ถ้าทำก็ได้แค่แบบธรรมดาน่ะ โด่งมากไม่ได้. เราก็ซีดดดดดเลยอ่ะ ไมหมอพูดงี้อ่ะเราอุตส่าห์
มั่นใจในแบรน์ของเค้่าอ่ะ. นึกย้อนกลับไปได้ ช้านไม่น่าทำกะหมอเค้าเลย เลยออกมาอุบาทได้ขนาดนี้ สั้นๆทู้ๆจมูกเหมือนหมู รูก็ไม่เท่ากัน แถมขึ้นปีที่สองจมูกรั้นร่นอีก มีรอยบุ๋มด้านซ้ายชัดมาก อันนี้คงเป็นผลที่หมอคนแรกทำไว้ (สงสารจมูกตัวเองอ่ะ ทำไมทำกันแบบนี้ ). เราก็อยากแก้จมูกใหม่รอและศึกษามานานจนร่วมไป4ปีได้ละ ปีนี้ปีที่5 ได้ฤกษ์ละ. ไปปรึกษาหมอศรันย์ไว้ค่ะคนแรกเลย. รอคิวนานมว๊ากกก แต่ก็ต้องนั่งน้ำตาตกกลับมาบ้าน เพราะหมอบอกว่าต้อง
ถอดและพักฟื้นจมูกให้นิ่มก่อนหกเดือน.  และหมอจะเสริมแบบเอากระดูกอ่อนในโพรงจมูกมาช่วยเสริม เราก็ซีดเรยยย. จะถอดได้ไงเราใช้หน้าตาทำงานอ่ะ ลองคิดดูเดะ เป็นสาวไวน์บาร์โรงแรมชื่อดัง ดั้งหายไปหกเดือน ลูกค้าตกใจแย่เลยยย. และหนำซ้ำหมอบอกติดเรื่องดัดฟันอีก ต้องรอให้ฟันเข้าที่ก่อนอีก1ปี. เราก็อ๊ากกกกกกกกกกก!!!   ทำไมมันซวยอย่างงี้เนี่ยะชีวิตช้านนนสงสารจมูกน้อยๆของเก๊า.  ก็เลยลองศึกษาในเว็บนี้เรื่อยๆ เจอะกะหมอสมศักดิ์ แต่ละเคสหลักแสนล้วนๆเยอะไปป๊ะ. เลยผ่านค่ะ. ไปเจอะกะหมอเฉลิมโทรไปสอบถามหมอรับเปิดอีกทีสิงหาค่ะ ต๊ายยยจมูกพังก่อนคร้าาา. ทำไงดีละเนี่ยะ. บอกตรงๆเหนื่อยและท้อมว๊ากกกค่ะ. เลยนึกถึงคุณพ่อคุณแม่และพระรัตนตรัย (เว้อไปป่ะ)แต่จริงนะ. และแล้วถือว่ายังมีโชคเข้าข้างเราอยู่มีหลายกระทู้เอ่ยถึงหมอสุชาติว่าแก้จมูกสวยปีกจมูกสวย ส่วนใหญ่เป็นเคสแก้จากที่รีวิวเข้าไปดูค่ะสวยหล่อทั้งนั้น ก็เลยติดต่อโทรไปสอบถามค่ะ คนรับสายพูดจาดีมว๊ากค่ะ หลังจากนั้นก็เข้าไปรอคิวปรึกษาค่ะ ได้ข่าวว่าไปรอบ่ายสองครึ่งค่ะได้คุย5โมงคร้า หรือช้านไปเร็วเกิ๊นนน.  คนไข้ไม่เยอะค่ะ. ร้านสะอคาดค่ะ เคาน์เตอร์พูดจาดีค่ะ
ห้าโมงปุ๊บได้ิวลาของเราแล้วสิ คุณหมอน่ารักค่ะ. พูดตรงๆ นั่งคุยกันประมานชั่วโมงกว่า. เพราะเราคืองานช้างของหมอหมอบอกอย่างงั้นเลยคุลละเอียดหน่อยสรุป.....หมอบอกต้องทำแบบโอเพ่นกระดูกหลังหู+เสริม+ตัดปีก=72,000. เราก็ซีดดดดดด โอ้ว!!พระจ้าวจอชมันแพงมว๊ากกก หมอเค้าก็รู้นะว่ามันแพง แต่หมอเค้าก็บอกมันใช้กระดูกหลังดูเลยแพงเพราะราคาเริ่มต้นประมานห้าหมื่นแหละ. หมอเค้าก็มีจรรยาบรรณนะไม่บังคับแต่อย่างไร หมอบอกให้เวลาตัดสินใจ แต่ถ้าปล่อยนานกว่านี้อาจมีสิทธิ์ติดเชื้อได้อีกนะ. วันที่ไปปรึกษาประมาน13ก.พ56   เราก็คิดอยู่นานนะถามเพื่อนๆ. สุดดดท้ายยยยยเราก็ตัดสินใจจะทำ
วันเน้้เลยไปมัดจำมาสามพันบาทถ้วนนจร้า และก็เค้าไปคุยกะหมออีก. ต้องคุยเยอะหน่อยเพราะมันแพง เอาแบบเราต้องมั่นใจว่าคงไม่มีรอบต่อไปแล้ว.
แต่หมอบอกว่าคงไม่เปะมากนะเพราะเราเคยอักเสบมาแล้ววว. แต่รับรองดูดีก่านี้เยอะมว๊ากกก.  เราก็บอกวันนั้นก็เต็มที่เลยนะค่ะ เอาแบบสุดๆเท่าที่จมูกเราจะรับไหว เพราะเพื่อนๆทั้งโรงแรมรอดูนู๋อยู่.  หลังจากนั้นก็นัดวันที่เคาน์เตอร์เป็นวันที่27ก.พ 56ช่วง9โมงเช้าจร้า.   ยังไงเราจะเอารูปมาอัพดูดให้เรื่อยๆนะจ๊ะ ถ้าทำมาแย้ววว เป็นกำลังใจสวดมนต์ให้เก๊าด้วยยนะ เก๊ากลัว.  ไม่อยากมีรอบ456

โดย: tochdy    เวลา: 2013-2-23 12:26
ผมไปคุยมาเมื่อวานครับ หมอเอา 57,000  5555 ต่อยังไงก็ไม่ลด
โดย: heaven    เวลา: 2013-2-24 15:15
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผ่านอุปสรรคมาเยอะเลย แต่ยังงัยก็ยังมีฟ้าใหม่หลังฝนนะครับ สู้ๆๆครับ
โดย: louiszaha    เวลา: 2013-2-27 17:34
ถ้าจะปรึกษาต้องโทรไปนัดปรึกษาก่อนใช่ไหมครับ ?
โดย: BBchocobo    เวลา: 2013-3-1 14:51
ขอบคุงนะค่ะ ไปแก้เสริมมาเรียบร้อยแล้วค่ะ วันนี้เข้าวันที่3ล่ะ กำลังบวมอยู่เลยค่ะ. ถ้าจัเข้าไปปรึกษาต้องโทเช็ควันต่อวันค่ะ
โดย: BBchocobo    เวลา: 2013-3-1 14:54
อยากอัพรูปลงให้ดูจัง แต่ไอแพดลงมะได้อ่ะ หายดีแล้วจะไปลงร้านเน็ตนะค่ะ
โดย: milk_325    เวลา: 2013-3-1 21:05
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-3-1 14:54
อยากอัพรูปลงให้ดูจัง แต่ไอแพดลงมะได้อ่ะ หายดีแล้วจะ ...

ไอแพดเข้าโหมดขั้นสูง อัพรูปอย่างง่าย เลือกอับโหลดรูป เลือกตัวที่อยู่ล่างสุด extingtion มั่งถ้าจำไม่ผิด
โดย: NaPhat2529    เวลา: 2013-3-2 20:26
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-2-20 22:41
ครบปีนึงละเราก็ไปเสริมใหม่ที่ยันฮีจร้า กะหมอสุกิจ  ...

อ่านไปขำไป เปงคนตลกดีอ่ะ
โดย: BBchocobo    เวลา: 2013-3-3 13:55
วันนี้ช้ำมากเลยค่ะ. ตาม่วงเหมือนโดนใครต่อยมาเลย จะหายทันวันศุกร์มั้ยนะ
โดย: janechi    เวลา: 2013-3-3 14:30
ขอให้ออกมาดีสวยสมใจนะค่ะ เจอปัญหาเหมือนกันค่ะ อยากแก้ (รอบ3)กำลังดูข้อมูลหมอสุชาติอยู่เช่นกัน แต่ยังหาโอกาสไปปรึกษาไม่ได้เลย
โดย: nanaseki    เวลา: 2013-3-26 23:31
กำลังเก็บเงิน อยากไปแก้เหมื่อนกันครับ อยากทำอีกแค่รอบเดียว จบ..
โดย: cb_jojoe    เวลา: 2013-10-22 23:34
หมอ สุชาติ รูดการ์ด ได้มั้ยครับ
โดย: ouou    เวลา: 2013-11-19 11:54
เจ้าของกระทู้หายไปเลยอ่ะ ไม่มารีวิว เป็นห่วงอ่ะ ขอให้แก้ออกมาสวยสมใจนะคะ
โดย: dearikazz    เวลา: 2013-11-19 15:28
รอดูอยู่นะคะ
โดย: gammy32    เวลา: 2013-11-19 17:45
ใครคิดทำกับ หมอสุชาติ ก็คิดดีๆนะค่ะ ค่าทำก็แพงแสนแพงแถมทำเสร็จแล้วเกิดปัญหาเอียงเบี้ยว หมอไม่รับแก้ไห้ฟรีๆนะค่ะ ถ้าจะทำไหม่ก็ต้องเสียเงินแก้ค่ะ แก้ทีขึ้นต่ำก็ 5000 อัพ ตอนแรกเราก็จะทำที่นี่ค่ะได้โทรไปจองจ่ายค่ามัดจำแล้วด้วย3000 แต่พอไกล้ถึงวันทำจริงเราไม่ว่างติดธุระเลยจะโทรไปขอเลือนวันทำออกไป แต่โทรไปพนักงานรับพูดจาได้แย่ๆมากๆ บอกว่าถ้าจะขอเลือนวันทำเป็นวันอื่นต้องเสียงเงิน จ่ายอีก 1000 ต่างหากนะค่ะเพราะเป็นค่าเสียเวลา เสียความรู้สึกมากๆกับพนักงานเเย่ๆ หน้าพนักงานก็หยิ่งเหลือเกิน เหมือนเรามาขอทำฟรีๆเลยค่ะ
โดย: jayC    เวลา: 2013-11-22 11:14
มีรูปมั้ย  
โดย: เอ444555    เวลา: 2017-5-1 11:35
น่าเห็นใจจัง แต่ตอนนี้เมษา2560 หมอลงเฟสว่า เลื่อนฟรี3ครั้งครับ
ส่วนค่าทำจมูกแบบแก้ แล้วแต่ความยากง่าย ราคาก็จะไม่เท่ากันครับ
โดย: เอ444555    เวลา: 2017-5-1 11:37
ผมก็คิดว่าจะแก้จมูกกะหมอนี่แหละครับ
ตอนนี้กำลังทำใจ เพราะกลัวมากๆ
เห็นข่าวหน้า1บ่อยๆ เลยหวั่นๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2