ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: วิตามินลดน่องดีไหม [สั่งพิมพ์]

โดย: tik-do    เวลา: 2013-2-20 08:35
ชื่อกระทู้: วิตามินลดน่องดีไหม
อยากทราบว่าใครเคยทานวิตามิน ลดน่องที่เป็น เม็ดสีขาวส้ท ขาวน้ำเงิน บ้างไหมคะ ได้ผลจริงไหม
พอดีว่าเป็นคนขาใหญ่ เลยอยากลด น่ะค่ะ
พอดีมีคนบอกว่า อย่าทาน เพราะ ที่มันลดมันไปหยุดการกระจายตัวของไขมัน มันจะทำให้เป็นอันตรายต่อมานะค่ะ
โดย: vavanana    เวลา: 2013-2-21 11:08
อยากทราบเหมือนกันเห็นบางร้านมีขาย ปูเสื่อรอผู้รู้มาตอบ
โดย: mizsu99    เวลา: 2013-2-21 12:35
เคยทานแต่ สีน้ำตาลอ่ะค่ะ ที่ขายตามเฟสบุค มันก็ลดน่ะค่ะ ลดอย่างเห็นได้ชัด ตอนกินแรก มันจะรู้สึกหิวน้ำตลอด ไม่ค่อยอยากกินข้าว แล้วก็นอนไม่ค่อยหลับ แต่เราก็กินต่อนะ เพราะอยากขาเล็ก  แต่เห็นบางคนบอกว่ามันไม่ดี  ผลข้างเคียงมันเยอะ   
โดย: pekk    เวลา: 2013-2-21 12:49
ผมเคยกินแบบหน้าเรียวสีน้ำเงิน  กับลดน่อง สีส้มขาวอ่ะ สำหรับผมไม่ได้ช่วยให้ลดนะ  ตอนผมปลดทุกข์คือแบบทรมานอ่ะ  เบ่งยังไงก็ไม่ออกซักที  ปวดท้องมากกก  ผลข้างเคียงมันเยอะจริงๆนะ  ผมไม่รูว่าคนอื่นเป็นยังไงอ่ะ แต่ผมเข็ดเลย
โดย: ddddm    เวลา: 2013-2-21 23:57
เราเคยกินสีส้มขาว เฉยๆมากค่ะ อาจเพราะเราเปนคนสรีระช่วงต้นขาใหญ่ด้วยมั้งเลยลดยาก เราเลยไม่ทานแต่มาออกกำลังกายแทนคะ
โดย: vavanana    เวลา: 2013-2-22 02:23
ขอบคุณทุกคอมเม้นท์นะค่ะ ได้ความรู้มากเลย แต่สงสัยจังลดได้แค่ต้นขาหรอถ้า น้ำหนักตัวหรือส่วนอื่น ๆ ไม่ลงหรอค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2