ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เพราะเนื้อจมูกไม่เท่ากัน หรือเพราะเบี้ยวคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: pyxy_jk    เวลา: 2012-12-31 21:35
ชื่อกระทู้: เพราะเนื้อจมูกไม่เท่ากัน หรือเพราะเบี้ยวคะ

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

ที่จริงเราสังเกตว่าจมูกเราเป็นแบบนี้ตั้งแต่ 2-3เดือนแรกแล้วค่ะ
แต่ก็คิดว่าเพราะมีก้อนนูนขึ้นมาในจมูกเลยทำให้ส่วนปลายมันไม่เท่ากัน
(ซึ่งหลายคนก็บอกว่านานๆไปก้อนที่ว่านี้จะยุบลงไปเอง)
ปรากฏตอนนี้จมูกเรา 9 เดือนแล้วค่ะ ก็ยังเป็นแบบนี้อยู่ (เนื้อนูนๆในจมูกก็ยังเท่าเดิม ไม่ได้ยุบลง)

ถ้าดูจาดด้านตรงก็ไม่ค่อยเห็นค่ะว่าสองด้านมันไม่เท่ากัน
แต่ถ้ามองจากมุมเงยหรือมองผ่านด้านบนลงมาจะเห็นชัด

สรุปแล้วมันเอนไปด้านนึงเพราะว่ามีเนื้อนูนๆมารั้งเอาไว้
หรือเพราะว่ามันเบี้ยวกันแน่คะ

แล้วรูจมูกแบบนี้ เรียกว่าไม่เท่ากันรึป่าวอ่ะ -*-

คือตอนนี้กำลังลังเลว่าควรจะทำใหม่ดีมั๊ย ใจนึงอยากแก้
แต่อีกใจนึงก็ไม่ค่อยอยากทำ เพราะคิดว่าให้มันเอียงๆแบบธรรมชาติ
ฮือออ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โดย: heart2u    เวลา: 2013-1-1 09:59
ของผมทำจมูกที่เกาหลี ช่วงเเรก2 สัปดาห์เเรกเป็นคล้ายๆคุณในรูปเลย - เครียดมากเลยว่าจะต้องบินไปหาหมอที่นั้นอีกไหม-ผมเลยทานยาแก้อักเสบ  DICLOXACILLIN 500 MG -ทาน 2 อาทิตย์มันก็ยุบหายดีคัฟ
แต่หลังจาก 1 เดือนไป เเล้วจมูกผมก็ตรงปกติ รูจมูกเข้ารูปสวยดีคัฟ
โดย: ทิวัตถ์    เวลา: 2013-1-1 10:41
เป็นเหมือนผมเลยคับ เครียดมากก ของผม สองเดือนครึ่งแล้วคับ แต่ของผมมันยังตึงๆๆเหมือนว่ามันบวมอยู่เลยอะคับ เป็นกำลังใจให้คับ
โดย: pyxy_jk    เวลา: 2013-1-1 13:21
ต้นฉบับโพสต์โดย heart2u เมื่อ 2013-1-1 09:59
ของผมทำจมูกที่เกาหลี ช่วงเเรก2 สัปดาห์เเรกเป็นคล้าย ...

ปัญหามันอยู่ที่ว่าเราปล่อยให้มันเลยมาถึง 9 เดือนแล้วอ่ะค่ะ
อย่างนี้ไม่รู้ต้องแก้ใหม่รึป่าว T^T

โดย: pyxy_jk    เวลา: 2013-1-1 13:22
ต้นฉบับโพสต์โดย ทิวัตถ์ เมื่อ 2013-1-1 10:41
เป็นเหมือนผมเลยคับ เครียดมากก ของผม สองเดือนครึ่งแล ...

รีบไปปรึกษาหมอดูนะคะ
ตอนนั้ันเราเคยไปหาหมอ หมอก็บอกว่ามันตรงดี
(ทั้งๆที่มันก็เป็นเหมือนในภาพเป๊ะ)
ทีนี้ปล่อยมานานก็เลยไม่รุ้จะทำไงดี T^T
โดย: heart2u    เวลา: 2013-1-1 16:41
ต้นฉบับโพสต์โดย pyxy_jk เมื่อ 2013-1-1 13:21
ปัญหามันอยู่ที่ว่าเราปล่อยให้มันเลยมาถึง 9 เดือนแล ...

ลองไปปรึกษา หมอดีกว่าคัฟ
โดย: oilfon    เวลา: 2013-1-1 20:58
เป็นเหมือนกันคะ แต่พี่ไม่อยากแก้หล่ะเสียดายตังค์กลัวทำแล้วไม่หายเอียงเหมือนเดิม กลัวเจ็บด้วย หมอเค้าไม่ได้รับประกันอะไรด้วย ของพี่ทำมา 6 เดือนหล่ะ
โดย: Force777    เวลา: 2013-1-1 21:12
ต้นฉบับโพสต์โดย pyxy_jk เมื่อ 2013-1-1 13:22
รีบไปปรึกษาหมอดูนะคะ
ตอนนั้ันเราเคยไปหาหมอ หมอก็บอ ...

หมอก็บอกแบบนั้นแหละค่ะเพราะไม่อยากแก้ให้ เหมือนของเรารูจมูกก็ไม่เท่ากัน ตัดปีกสองข้างก็สูงต่ำไม่เท่ากันอีก ชัดมาก หมอยังบอกว่าเท่ากันเลย เหอะๆ เราก็จะรอให้หายสนิทก่อนแล้วค่อยไปปรึกษากับหมอท่านอื่น เป็นกำลังใจให้นะคะ
โดย: pyxy_jk    เวลา: 2013-1-1 21:18
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็กะจะไปปรึกษากับหมอท่านอื่นดู
ไม่รู้ว่ามันเป้นเพราะเนื้อจมูกเดิมมันไม่เท่ากันอยู่แล้ว
เพราะซิลิโคลน หรือเพราะมีเนื้อที่นูนเพิ่มขึ้นมากันแน่ที่เป็นสาเหตุ
นอยด์มากค่ะ
นี่ถ้าไม่มาสังเกตก็คงปล่อยเลยตามเลยอ่ะ เศร้าจัง
โดย: janechi    เวลา: 2013-1-2 15:13
เป็นเหมือนกันค่ะ ชาตรงส่วนเนื้อที่นูนขึ้นด้วย หมอบอกว่าเป็นผังผืด ให้ค่อย ๆ นวด ตอนนี้เกือบ 3 เดือน ก็ดีขึ้นบ้าง แต่ก็ยังนูน ๆ อยู่นะค่ะ มันเลยทำให้เหมือนจมูกเบี้ยวด้วยมั้งค่ะ
โดย: ทิวัตถ์    เวลา: 2013-1-19 14:56
แล้วมันมี วิธี แก้ให้เนื้อมันหายไปไหมอะคับ มันทำให้จมูกเบี้ยวๆๆอะคับ
โดย: leedonghee    เวลา: 2013-2-11 21:27
เป็นเหมือนกันค่ะ ทำมารอบแรกได้เดือนครึ่งพี่ก็ไปแก้เลย แก้แล้วก็เป็นเหมือนเดิม หมอเค้าบอกว่าเนื่อจมูกเราไม่เท่ากันอยู่แล้ว (ดูตามในรูปที่หมอถ่ายไว้นะ) แต่รูปถ่ายของพี่ ดูกี่รูป ๆ ก็เท่าอ่ะ งงเหมือนกัน
ถ้าเป็นอย่างที่หมอบอก ก็น่าจะแจ้งให้เราทราบก่อน จะได้ไม่ทำ

สรุป หมอไม่มีความสามารถจะแก้ให้สวยได้

ทำที่ไหนมาคะ
โดย: sasiwimol.pan    เวลา: 2013-2-11 22:53
เปนเหมือนกันเลย ตอนนี้กำลังเคลียดมากๆ พยาบาลบอกรอ1ปี บ้าบอสุดๆ ใครจะไปทนได้ ประสาทรึไง
---จิตตก โมโห----
โดย: opal2530    เวลา: 2013-2-13 02:10
สู้ๆนะคะ
โดย: Dahli    เวลา: 2013-2-13 02:29
เปนเหมือนกันเรยคะ ของ
เราเยอะกว่าเทออีกเนื้อไม่เท่ากันแบบชัดมาก สรุปคือมันเปนพังผืด เกิดจากหมอกรีดผิดที่ทำไห้เกิดพังผืด เราพึ่งไปแก้มาก้อไม่หายคะ เหมือนเดิม ถ้าอยากไห้หายคงต้องถอดสิริโคนออกพักไห้เนื้อมันขึ้นค่อยทำไหม่คะ ถึงจะหาย เราอ่ะเครียดจิตตก จนปลงซะละ ไม่อยากทำไหม่เรย เจ็บ!!
โดย: pupum    เวลา: 2013-2-18 22:14
เหมือนว่าเป็นที่ฐานจมูกเลยนะครับ สู้ๆครับ
โดย: eiwmanza    เวลา: 2013-2-20 12:32
เปนเหมือนกันเลยค่ะ ทำมา 20 วัน ค่ะ  คิดว่ามันบวม เพราะ เปนข้างที่หมอกรีด แต่พอ อ่านแล้วไม่ใช่อ่ะ กลัวจัง
ทำให้จมูกดู ใหญ่ๆ เป๋ๆ เซงมาก รอ 1เดือนจะหายป่าวก้ไม่รุ้ จิตตกไปหมดเลย
โดย: Ploykrikri    เวลา: 2014-10-29 02:23
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ มีเหมือนก้อนเนื้อข้างในจมูกฝั่งที่เนื้อมากกว่า จับแล้วเหมือนซิลิโคนเลย
ตอนนี้ได้แก้หรือยังค่ะ เป็นยังไงบ้าง ตอนนี้ทำมา4เดือนกว่าๆแล้วค่ะ T_T
โดย: NossBee    เวลา: 2014-10-29 14:21
คนเป็นกันเยอะค่ะ  เราก็เป็น 4 เดือนแล้ว เศร้าจนปลงค่ะ

โดย: Sirina28    เวลา: 2014-10-29 14:57
เป็นที่ฐานจมูกเดิมจ้า ของเราเป็นเหมือนกัน
หมอบอกตั้งแต่ก่อนทำแล้ว ว่าถ้าทำมา ตรงช่วงบุ๋มปีกจมูก
ข้างนึงจะเนียน ข้างนึงจะเป็นรอยไม่เท่ากัน เพราะเป็นมาจากจมูกเดิมอยู่แล้ว
ซึงเรามองจากจมูกเดิมก็เห็นเลยค่ะ บางคนอาจจะไม่เห็นเพราะจมูกยังไม่ถูกรั้ง
พอทำเสร็จจมูกรั้งโด่งขึ้น เลยเหนชัดจ้า
โดย: Wutichai    เวลา: 2015-5-3 01:39
ของเราก้อเปนค่ะ ใครมีทางแก้แนะนำด้วยนะค๊ะ ตอนนี้เครียดดมาก
โดย: yasathan    เวลา: 2015-5-9 12:37
อาจจะเป็นเพราะจมูกเราเองก็ได้น้า เพราะตอนหนูทำหมอก็บอกตั้งแต่ก่อนทำแล้วค่าาให้ทำใจ;____;

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2