ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: mildly_mini    เวลา: 2012-12-24 15:10
ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำค่ะ
อยากทราบว่าไปทำจมูกแล้วต้องใช้เวลาพักฟื้นนานมั้ยคะ
แล้วถ้าเดินทางมาจากต่างจังหวัด สามารถนั่งรถกลับได้เลยมั้ย
หรือต้องรอกี่วัน
โดย: kumiko_i    เวลา: 2012-12-24 19:00
การพักฟื้น ต้องดูที่สภาพร่างกายของผู้ทำและฝีมือคุณหมอด้วยค่ะ อย่างเราทำเยอะ น้ำเหลืองไม่ดี แม้หมอจะมือเบา เราก็ต้องใช้เวลาฟื้นตัวนานหน่อย

ส่วนตัวคิดว่า คุณจขกทพักฟื้นที่กรุงเทพก่อนจะดีกว่ามั้ยคะ ไม่อยากให้เสี่ยงกระแทกกระเทือนแล้วจะเบี้ยวได้ค่ะ ยังไงๆก็ต้องเข้ามาตัดไหมที่คลีนิคของคุณหมอราว 1 สัปดาห์อยู่แล้วค่ะ

แต่เท่าที่เคยเห็น ก็เคยมีเพื่อนๆบางคนเดินทางกลับทันทีก็มีนะคะ
โดย: SnookKamon    เวลา: 2012-12-24 21:32
ถ้าเป็นคนที่เนื้อไม่ช้ำง่าย 1 อาทิตย์ก็หายค่ะเหมือนเรา ทำมาพัก 1 วัน กลับต่างจังหวัดเลยเหมือนกัน พอ 1 อาทิตย์หายดีจนหมอตกใจ(แต่งหน้าไปหาหมอ) ยังไงก็ลองสังเกตดูว่าเนื้อผิวเป็นยังไงนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: mildly_mini    เวลา: 2012-12-24 21:57
ขอบคุณคำแนะนำค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2