ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมจมูกมาแล้วค่ะ ... มาเล่าให้ฟัง [สั่งพิมพ์]

โดย: cutienurse    เวลา: 2012-10-26 04:24
ชื่อกระทู้: เสริมจมูกมาแล้วค่ะ ... มาเล่าให้ฟัง
สวัสดีค่ะเพื่อนชาวดั้งโด่งทุกคน^^* วันนี้มาเล่าประสบการณ์การเสริมจมูกของเราเอง เราไปเสริมจมูกมาเมื่อวันที่ 19 ตุลาคม ที่ผ่าน จนถึงวันนี้ก็ครบ 7 วันแล้วค่ะ
ตอนนี้ไม่บวมแล้ว คืออยากจะบอกว่าเราไม่ค่อยบวมเลยตั้งแต่ทำ เพราะลองเข้าไปดูจากคนที่มารีวิวหลายคน บางคนทั้งบวมทั้งเขียว (เหมือนโดนสิบล้อทับมาเลย...อึ้ยยย*_*) วันที่เราได้เสริมจมูกคือวันที่ 19 ตุลาคมที่ผ่านมา เวลา 6 โมงเย็นจร้า ความรู้สึกตื่นเต้นมาก กลัวและกังวลนิดหน่อยเพราะกลัวว่าถ้าหมอให้ยานอนหลับแล้วเราจะไม่หลับ เพราะไม่อยากเจ็บตอนฉีดยาชา และมันก็เป็นอย่างที่เราคิดเลย เราไม่หลับจริงๆ คุณหมอให้ยานอนหลับเต็มที่แล้วเราก็ไม่หลับ ไม่รู้สึกง่วงเลย คุณหมอเหลาซิลิโคนรอให้เราง่วง จนคุณหมอเหลาซิลิโคนเสร็จเราก็ยังไม่ง่วง นอนลืมตาแป๋วเลย คุณหมอพูดคำหนึ่งว่า "หนูสู้ยานอนหลับมาก ไม่รู้สึกง่วงเลยสักนิด" หมอบอกว่ารอเราหลับนานละ แต่เราไม่หลับหมอต้องฉีดยาชาล่ะน่ะ (หมอบอกว่าเจ็บหน่อยนะ) ตอนฉีดยาชาเจ็บจริงอะไรจริงค่ะ เหมือนมีเลือดไหลลงคอ หมอบอกว่าให้กลืนลงไปได้ ฉีดยาชาบริเวณรอบๆจมูกประมาณ 5 หรือ 6 เข็มนี่แหละ (จำไม่ค่อยได้ ... เพราะเจ๊บจนลืม อิอิ_*_) แต่หลังจากนั้นก็ชาไปทั้งหน้า ไม่รู้สึกเจ็บเลย แต่รู้ว่าหมอทำอะไรบ้าง (เพราะคุณหมอบอกตลอดเลย เอ้า!!! หมอจะกรีดแผลแล้วนะ ... หมอจะใส่ซิลิโคนแล้วนะ ... หมอเย็บแผลแล้วนะ บอกทุกขั้นตอนค่ะ^^*) เราก็ไม่หลับเลย ลืมตาดูหมอตลอด จนหมอบอกว่า "หลับตาก็ได้นะ" (หมอคงจะเกร็งมั้งที่เรามองตลอด อิอิ+•+) แล้วไม่นานก็เสร็จ ใช้เวลาประมาณ 45 นาทีจร้า แล้วคุณหมอก็ให้ส่องกระจกค่ะเห็นตอนแรกรู้สึกแปลกหน้าตัวเอง ... เอ๊ะ!!! ใช่เราหรือเปล่า (ก็ไม่มีดั้งมาตั้ง 22 ปีนี่เนอะ ..อิอิ)
อาการหลังจากทำจมูก!!! พอกลับมาถึงบ้านประมาณ 1 ชั่วโมงยาชาก็เริ่มหมดฤทธิ์ ตอนแรกคิดว่าต้องปวดแน่เลย แต่ไม่เลย ... ไม่รู้สึกปวดเลยสักนิด แค่รู้สึกหนักๆ ตึงบริเวณจมูก แล้วก็มีเลือดไหลเหมือนเลือดกำเดานิดหน่อย เราก็คอยซับแล้วก็ประคบเย็นตลอด นอนหมอนสูงเลือดก็เริ่มหยุดไหล เป็นเลือดจางๆ เราก็ทานยาแก้อักเสบ และลดบวมตามหมอสั่งตลอด เราไม่ค่อยบวมเลย ... อยากบอกว่าคุณหมอที่เราทำมือเบามาก ทำแบบทะนุถนอมมากๆ หน้าเราไม่บวม ไม่ช้ำเลย ^^*
เราทำกับคุณหมอณัฐพงษ์ สูริประเสริฐ เป็นหมอประจำอยู่โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา จบศัลกรรมตกแต่งมาโดยตรง ฝีมือดีมาก (ดีจริงๆ) ถ้าใครอยู่โคราช อยากเสริมกับคุณหมอท่านนี้ต้องไปที่ Bangkok Laser Clinic โคราชน่ะค่ะ อยู่ตรงข้ามธนาคารออมสิน สาขาศาลากลางจังหวัด (อยู่ติดคลินิกผิวค่ะ^^*)
โดยรวมแล้วเรารู้สึกประทับใจมากๆ ค่ะ^^* เด๋วจะมาอัพรูปให้ดูน่ะค่ะ^^*

โดย: love33    เวลา: 2013-5-16 22:09
มีเบอคุณหมอไหมค่ะ ทำเท่าไรค่ะ คุรหมอทำจมูกอย่างเดียวหราค่ะ
โดย: love33    เวลา: 2013-5-16 22:37
มีเบอคุรหมอไหมค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2