ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เป็นสิวอักเสบเม็ดเบอเร่อ หน้าแพ้ง่าย ทำไงดี? [สั่งพิมพ์]

โดย: nubella    เวลา: 2012-9-26 09:35
ชื่อกระทู้: เป็นสิวอักเสบเม็ดเบอเร่อ หน้าแพ้ง่าย ทำไงดี?
สวัสดีค่า เป็นคนผิวแพ้ง่าย ช่วงนี้เกิดแพ้อะไรอีกไม่รู้ สิวอักเสบขึ้นเต็มเลย เม็ดใหญ่ๆ ทั้งนั้น สงสัยช่วงนี้ซ้อมกีฬาสีที่โรงเรียนทุกวัน เหงื่อก็เลยออก สิวก็เลยขึ้น รำคาญสิวอักเสบจังเลยค่ะ มีอะไรที่ทำให้สิวยุบทันใจมั้ย ขอบคุณนะค้า พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคน^^
โดย: nuninew    เวลา: 2012-9-26 11:16
มีคะพี่เคยเแนมาก่อน อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณนะคะแนะนำเฉยๆๆ คือเปนสิวอักเสบทั้งหน้าแล้วไปหาหมอ ษิตาวรร
โดย: nuninew    เวลา: 2012-9-26 11:16
ษิตาวรรณคลีนิคห้วยขวาง
โดย: pinkytingy    เวลา: 2012-9-26 22:49
เบสิกง่่ายๆสำหรับน้องๆที่ฮอร์โมนกะเปิบกะป๊าบ กิจกรรมเยอะ อันดับแรกเลยคือการทำความสะอาดผิวหน้าให้หมดจดด้วยผลิตภัณที่อ่อนโยนกับผิวแนะนำเป็นเจลล้างหน้าค่ะ หากมีสิวอักเสบเยอะๆหา ยาชื่อคลินด้ามัยซินเจล มาแต้มทาบริเวณที่เป็นสิว 3-5 วันสิวจะค่อยๆแห้งค่ะ ในคนที่ผิวมันมากกกแนะนำให้ทานแอกโนติน 10 วันเว้นวัน ซัก 7-10วัน อย่าพยายามแกะเกาสิวนะค่ะ จะยิ่งไปใหญ่แล้วก็อย่าเพิ่งทำทรีตเม้นต์หรือใช้ผลิตภัณใดๆใดๆเพื่อกระตุ้นการเกิดสิวนะค่ะ ถ้าสิวแห้งแล้วแต่มีรอยดำอยู่อนุโลมเป็นยิงIPLได้ค่ะ
โดย: zala    เวลา: 2012-9-27 14:16
smooth E  แต้มง่าย พกง่าย ถ้าขยันหน่อย แนะนำให้แต้มระหว่างวัน แต้มหลังอาบน้ำเช้าเย็นก่อน แล้วระหว่างวันอีกซัก  3ครั้ง นี่เป็นเทคนิคเราเอง

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2