ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ประจำเดือนดั๊นมาซะ [สั่งพิมพ์]

โดย: chana    เวลา: 2009-5-24 21:27
ชื่อกระทู้: ประจำเดือนดั๊นมาซะ
พรุ่งนี้นัดหมอศัลยกรรมตา (แบบว่าหนังตาตก) แต่วันนี้ประจำเดือนดันมาซะเนี่ย ไม่ทราบว่าจะทำได้มั๊ยคะเนีย
แต่ยังไม่ทราบว่าต้องฉีดยาชาหรือยาสลบค่ะ (เพราะหมอยังไม่เห็นตัวจริง) สอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ
ฮือๆๆ มีคนบอกว่าช่วงมีประจำเดือนทำไม่ได้ ก็เลยสับสน (เลื่อนคิวหมอไม่ได้จริงๆ)
โดย: Jedi    เวลา: 2009-5-24 21:40
เข้ามาเอาใจช่วยนะครับ
ส่วนเรื่องทำตอนมีประจำเดือนนี่รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-24 21:49
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: mystically    เวลา: 2009-5-25 02:24
เป็นคำถามที่ดีที่เดียว ไม่เคยคิดเรื่องนี้มาก่อนเลย

แต่คิดเเองว่า น่าจะได้ เพราะเป็นการผ่าตัดเล็กเท่านั้น

พี่ก็ทำมาแล้ว แต่ตอนทำไม่มีประจำเดือน เลยไม่ทันคิด อยากรู้เหมือนกัน

เรื่อง ยาสลบ ไม่ต้องใช้แน่นอนครับ ยาชาก็เกินพอแล้ว เพราะ ไม่เจ็บเลยครับ

ส่วนน้ำมะพร้าวก็อย่าไปดื่มอย่างน้องกั้งบอก เพราะ ปกติคนมีประจำเดือน ห้ามดื่มน้ำมะพร้าวอยู่แล้วนะครับ

เพราะ เดี๋ยวมันจะมาแบบกะปริบกะปรอย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2