ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ผู้รู้ แนะนำทีค่ะ พยายามแล้ว [สั่งพิมพ์]

โดย: nutor    เวลา: 2009-5-23 16:12
ชื่อกระทู้: ผู้รู้ แนะนำทีค่ะ พยายามแล้ว
คือว่า พยายามที่จะเปลี่ยนรูป ที่เป็นเด็กผู้ชาย ใส่เสื้อสีแดงๆ ตาแบ๊วๆ
ให้เป็นรูปตัวเองอ่ะค่ะ แต่พอคลิกที่จะเปลี่ยน ตรงข้อความที่ให้เปลียนรูป
ก็หาเมนูที่จะลากมาเปลี่ยนไม่ได้สักที่ค่ะ
กลุ้มใจจัง  ! แง้ๆๆ
คือ copy รูปตัวเองลากมาใช่หรือเปล่าค่ะ
แต่มัน paste ไม่ได้ทำไมหรือค่ะ งง++
ใครรู้ ช่วยบอกทีค่ะ
จะได้ไปทักทายพี่ๆ ท่านอื่น อ่ะค่ะ
โดย: rosearmy    เวลา: 2009-5-23 16:37
คลิก เมนูสมาชิก
คลิกแก้ไขรูปส่วนตัว
เลือกรูปจากไฟล์ของคุณมา
จากนั้นก็ย่อหรือขยายโดยเลื่อนลูกศรด้านซ้ายล่างไป-มา
จากนั้นก็คลิกที่ ดูตัวอย่าง
จากนั้นก็บันทึก เป็นอันเสร็จค่ะ
ถ้าตกหล่นอะไรไปรอเพื่อนๆท่านอื่นมาเสริมอีกที เราก็มือใหม่หัดทำเหมือนกันค่ะ ลองทำดูนะค่ะ
โดย: nutor    เวลา: 2009-5-23 16:40
ขอบคุนมากค่ะ จะลองทำดูให้ได้คร้า
จู๊บๆๆ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-23 16:53
วิธีการแก้ไขรูปโปรไฟล์ นะคับ (ง่า ทำไม่เปงอ่า ทำได้แต่เป็น word เด๋วมาแก้ไขอีกนะคับ)

แก้ไขรูปโปรไฟล์นะคับ.doc

473 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 91

โดย: nutor    เวลา: 2009-5-23 16:53
รู้สึกว่า คลิกไปที่แก้ไขรูปส่วนตัว แล้วค่ะ
แต่ข้างๆ จะขึ้นเหมือน กรอกสี่เหลี่ยม ใหญ่ๆ
แล้วก็ไม่รู้ว่า จะเอารูปมาใส่อย่างไร
เพราะว่า ไม่มี เมนูนำว่า ให้copy มาใส่รูป
จะได้วางรูปได้ งง กันหย่ายเลยค่ะ
แง้ๆๆๆๆๆๆ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-23 16:55
ไม่ต้องก๊อปปี้คับ คลิ๊กที่เลือกรูปอ่า
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-23 17:33
ขอย้ายกระทู้ เพื่อให้ตรงหมวดหมู่นะคับ
โดย: nutor    เวลา: 2009-5-23 19:17
สรุปแล้ว ก็ยังทำไม่ได้อยู่ดี แง้ๆๆๆๆ
โกรธตัวเองจังง่ะ
เฮ้อ
โดย: nutor    เวลา: 2009-5-23 19:23
K.fershnight ค่ะ  ลูกท้อ ขอบคุงมากค่ะ
คือ เราดูใน file ที่ คุน แนบวิธีการทำมาให้แล้ว
แต่ว่า หน้าจอของเรา เวลา จะใส่รูป มันไม่ขึ้น แบบ ของคุนน่ะค่ะ
เซ็งมาก คือ มันจะคลิกที่ แก้ไขรูปส่วนตัวได้
แต่มันจะไม่ขึ้นเมนู ให้ upload น่ะค่ะ
มันจะว่างๆ เปล่า อยู่อย่างนั้น  เพราะเวอร์ชั่น หรือเปล่าค่ะ
เพราะพึ่งเอาคอมไป ล้างไวรัสมา  พวกโปรแกรม ต่างๆ ต้อง
update ใหม่    ถึงว่า มันไม่ขึ้น แบบ ที่คุนบอกสักที
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-25 14:46
ช่วย  capture หน้าจอมาให้ดูได้มั้ยคัฟ

โดยการกด ปุ่ม Prt Sc Sysrq ที่หน้าจอคัฟ หรือ ปุ่ม print screen นั่นเองคัฟ

แล้วก็ไปวางในโปรแกรมแต่งภาพ ถ้าไม่มีก็ไปวาง ในโปรแกรม paint ที่ใช้วาดรูปเล่น ในหมวดโปรแกรม Accessories โปรแกรมพื้นฐานที่แถมมากับเครื่องคัฟ

พอวางลงไป ก็เซฟเปนไฟล์ jpg น่ะคัฟ

แล้วก็นำมาอัพโหลดลงเวบ ทิ้งไว้ที่หน้านี้คัฟ

จะได้ช่วยดูให้น่ะคัฟ ขอบคุณคั
โดย: nutor    เวลา: 2009-6-25 19:40
`แวะมาบอกว่า ทำได้แล้วค่ะ
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-6-25 19:41
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: GoldenSnith    เวลา: 2009-6-27 22:02
คุน Nutor  ทามยังงัยคะ

เพราะฝนก้ออาการเดวกันเลยคะ

เปลี่ยนมะด้ายซะที

โดย: bik    เวลา: 2009-6-27 22:21
test อันนี้ เปนยูสเซอร์ที่ผมลองสมัครใหม่

ก็อัพรูป avatar ได้ปกติน๊าคัฟ

ยังไงเอ่ย รบกวนช่วยแคบเจอร์หน้าจอ

ตามวิธีที่ได้ลงรายละเอียดไปบนกระทู้ด้านบนน๊าคัฟ

ขอบคุณคัฟ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-6-28 20:37
test อันนี้ เปนยูสเซอร์ที่ผมลองสมัครใหม่

ก็อัพรูป avatar ได้ปกติน๊าคัฟ

ยังไงเอ่ย รบกวนช่วยแคบเจอร์หน้าจอ

ตา ...
ต้นฉบับโพสโดย bik เมื่อ 2009-6-27 22:21

บอบหรา คิคิ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2