ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องวิตซีที่เอามาทาหน้าค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: loukmeaw    เวลา: 2012-8-27 21:05
ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องวิตซีที่เอามาทาหน้าค่ะ
อยากสอบถามเกี่ยวกับวิตซีแบบฉีดอะค่ะว่านำมาทาหน้าหรือทาตัวได้จริงกรือป่าว
แล้วทาหน้าไม่ล้างออกได้ไม๊คะแบบทาทิ้งไว้ตอนกลางคืนอะค่ะ และผลที่ได้คือหน้าใสจริงหรือป่าว
ใครเคยใช้ แนะนำทีจ้า^^
โดย: giftokok    เวลา: 2012-8-27 21:13
รอคำตอบด้วยคน^^
โดย: aon2527    เวลา: 2012-8-28 10:23
รอด้วยคนนะ
โดย: น๋มปัง    เวลา: 2012-8-28 10:53
รอคำตอบด้วยค่ะ

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-8-28 11:59
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-8-28 12:00

ให้ทาทิ้งไว้ 10 นาที แล้วล้างออก

อย่าทาทิ้งไว้ทั้งคืน สิวขึ้นแน่นอน

สาเหตุเพราะ อากาศที่มาสัมผัสผิวที่เราทา จะมีเชื้อโรคไปจับกับวิตามินซีที่ค้างอยู่บนผิว

ทำให้ วิตามินซีนั้นเสื่อมสภาพ และทำให้ผิวหายใจลำบาก จนบางรายมีสิวขึ้น หรือมีผื่นขึ้นมา

การทาทิ้งไว้เพียง 5-10 นาทีแล้วล้างออก จะไม่เกิดปัญหานี้

วิตามินซีเป็นสารที่เสื่อมง่ายมาก เมื่อสัมผัสแสงแดด อากาศ และความร้อน

รวมทั้งยังเป็นสารที่ละลายได้ในน้ำ ดูดซึมได้ไว

การเก็บยานี้ จะต้องเก็บในขวดสีชา เพื่อป้องกันแสง และอากาศ

เพื่อไม่ให้ยาเสื่อมจากการสัมผัสอากาสภายนอก และแสง

วิตามินซีแบบฉีด จึงเก็บในขวดแก้วแบบสูญญากาศ ที่เรียกว่า ในขวดแอมป์เล็กๆ 2ml

เมื่อหักออกมาใช้ ไม่ต้องเก็บไว้

และอย่าเอาไปผสมครีมทาหน้าในกระปุกครีมนะคะ เดี๋ยวยาในกระปุกเสียหมดนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2