ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ถ้าไม่ไช้เครื่องสำอาง ผู้ชาย [สั่งพิมพ์]

โดย: ooiydcoootot    เวลา: 2012-8-21 18:21
ชื่อกระทู้: ถ้าไม่ไช้เครื่องสำอาง ผู้ชาย
ผมอยากรู้ว่าถ้า ไม่ไช่เครื่อง สำอาง จะดีไหม  
ผมไม่อยากไช้เเตา่ ว่า ผม เป็น กระเเดด เขาเเนะนำ ไห้ผม ไช้ครีม กัน เเดด
เเต่ผมไม่อยากไช้เลย
ทำไงดี
ได้ยินมาว่า ถ้าไม่ไช่เครื่องสำอาง หน้าจะ เนียน ขาว
แล้ว จริง ไหมเเนะนำ หน่อย ครับ
โดย: ton7028    เวลา: 2012-8-21 21:32
ครั้งแรกผมก็แพ้กันครีมกันแดดนะครับ เนื่องจากเป็นสิว มีทั้งสิวอักเสบ สิวหัวช้าง แต่พอรักษาสิวได้สักระยะนึง หน้าเริ่มบาง โชคดีมากมีพี่คนนึงแนะนำให้ใช้ครีมกันแดดของไมนาส หลอดสีขาว ฝาสีส้มครับ หน้ามันน้อยลง ขาวใสตลอดวัน หน้าไม่วอก ทุกวันนี้ก็ใช้นะครับ
ปล. ถ้าสนใจใช้ครีมกันแดดไมนาสแนะนำให้ใช้ครีมสีขาวนะครับ เพราะถ้าเลือกเป็นสีเนื้อมาเวลาทาจะออกแนวรองพื้นของคุณผู้หญิงที่ใช้ก่อนลงเครื่องสำอาง
โดย: abydos    เวลา: 2012-8-22 09:54
ผมว่าสภาพอากาศทุกวันนี้มันโหดร้ายกะผิวเรานะคัฟ โดยเฉพาะ แสงแดด จขกท ถ้าไม่อยากใช้อะไรเลยจริงๆ ก็อย่าทิ้งสารกันแดดเลยคัฟ แสงแดด จะทำให้เราแก่เร็วมากผิวค้ำดำ ริ้วรอย จะมาเร็วมาก บางคนแค่ 23 ปี เองหน้าตายังกะ30แล้ว ไม่งั้นลองสังเกตคนที่เค้าทำงานกลางแจ้งกะคนที่ทำงานในร่มดู ผิวจะแตกต่างกันมาก....

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2