ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยใช้ยา ของวุฒิศักดิ์ หรือ นิติพลบ้างคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: lukplablabla    เวลา: 2012-8-21 16:12
ชื่อกระทู้: ใครเคยใช้ยา ของวุฒิศักดิ์ หรือ นิติพลบ้างคะ
อยากรู้ว่า พวกครีม หน้าใส ไรงี้  ของ คลินิคใช้ดี มีอะไรหน้าใช้บ้าง

ตอนนี้ใช้ whitening  arbutin  และaHcare ของวุฒิศักดิ์อยู่ รู้สึกหน้าใสขึ้นเร็วมากกก  ชอบบ  ติดใจ

มีตัวไหนน่าใช้อีกไม๊คะ จะได้ไปสอบมาใช้เพิ่ม ^^
โดย: wegabeta    เวลา: 2012-8-21 17:05
เซตบำรุงของเขาแหละ ดีหมด มี 5 ชิ้นอ่ะ ยิ้งเซรั่มทองคำยิ่งดี ส่วนตัวเดิที่ใช้อยู่อะดีแล้ว ^___^

โดย: nuunoey    เวลา: 2012-8-21 19:21
เราไม่เคยเข้าคลินิคเลยอะ พอจะบอกได้มั้ยว่าราคาชุดละเท่าไหร่คะ หน้าเราตกกระอะรักษาที่คลินิคดีมั้ย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-8-21 21:00
เซรั่ม วิตตามินซี กับ คอลลาเจน เวิร์คมาก

ตัว AHA ก็ดี แต่ดันเลิกผลิตอ่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-8-22 10:55
ก็เจ้าอาร์บูติน มันทำให้ผิวขาวอ่ะจิ
โดย: mini3en    เวลา: 2012-8-22 11:03
ตามความคิดส่วนตัวของเรานะ  เพราะเคยทำงานที่วุฒิศักดิ์มา ถ้าใช้ของวุฒิศักดิ์ก็ต้องใช้เรื่อยๆๆคะไม่ว่าจะเป็นที่คลิกนิกไหนก็ตาม พอเราเลิกใช้ผิวเมื่อไม่ได้รับการดูแลก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมแต่อาจจะยังขาวหรือว่าดีอยู่บ้างแตจะไม่ดูใสเหมือนที่เราเคยใช้ตามคลีนิคอยู่นะคะ ตามประสบการณ์ที่เคยใช้ด้วย แต่ถ้ามีการทำหน้าบ้างก็จะฟื้นฟูโครงสร้างผิวภายในด้วยนะคะ ในคอร์สที่บำรุงผิวเพราะเครื่องจะผลักตัวอย่าได้มากกว่าการทายาหรือครีมธรรมดาหลายเท่านะคะ แต่หมอที่เรารู้จักก็แนะนำนะตัวที่หมอทาก็จะเป็นAHcare พิคเมนต์ (แอบถามเพราะหน้าหมอขาวมากๆๆซึ่งต่างจากตอนแรกที่ใช้มาก *-*)แต่ถ้าใช้นานๆๆหรือว่าจะเลิกใช้คุณหมอจะให้ถอยยาอะไรประมาณนี้ถ้าจำไม่ผิด แต่เราก็ใช้เรื่อยๆๆ ไม่เปลี่ยนเพราะว่ามันขาว555
โดย: DonutKa    เวลา: 2012-8-22 13:14
ถ้าหน้าเป็นกระแนะนำให้ทานรักษากระก่อนดีมั๊ยคะ  แล้วพอกระหายค่อยไปดูแลเรื่องความขาว ใส เด้งค่ะ  แต่ไม่ต้องเข้าวุฒิศักดิ์หอรกมันแพงอ่ะ  ซื้อยาข้างนอกดีกว่าค่ะตอนนี้แม่บ้านเราก็ทานอยู่จากหน้าที่เป็นฝ้ากระเยอะๆ ตอนนี้จางลงเยอะแล้วค่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-8-22 21:14
มันก็เหมือนกับ การบำรุงนะแหละ

บำรุงๆ อยู่ พอหยุดปุ๊บ จะสดใสเหมือนเดิมได้อย่างไร

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2