ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: คนที่เคยผ่านการทำจมูก เคยเจอแบบเราไหม?? [สั่งพิมพ์]

โดย: Miawsmiley    เวลา: 2012-8-8 20:02
ชื่อกระทู้: คนที่เคยผ่านการทำจมูก เคยเจอแบบเราไหม??
เราพึ่งไปทำจมูกมาได้หนึ่งเดือน (ยังไม่อยากเปิดเผยว่าทำที่ไหน?)

ความรู้สึกตอนนี้คือมันเอียงไปทางซ้าย เอามือลูบตรงมุมหัวตาทางด้านซ้ายมันไม่เรียบ ยังรู้สึกได้ว่าเป็นแท่งซิลิโคนระหว่างหัวตา

เรารู้ว่าถ้าเราไปถามหมอ หมอก็จะตอบว่า
รอให้ครบ สามเดือน แล้วค่อยมาดูอีกที
เพราะมีคนที่เป็นเหมือนเราไป

ถามแล้วได้คำตอบแบบนี้มา เลยไม่จะอยากถาม !!!

เราเลยอยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์การทำจมูก ว่า
เป็นไปได้ไหมที่ เดือนแรกอาจเป็นอาการบวมและทำให้ดูเอียงอยู่ แต่

พอครบสามเดือนจะเป็นปกติเอง

รบกสนด้วยนะคะ ไม่ค่อยสบายใจเลย.........
โดย: namkhangza    เวลา: 2012-8-8 21:00
ต้องรอเวลานะคะเป็นกำลังใจให้คะ
โดย: maephim    เวลา: 2012-8-8 22:02
ของเราจะสามอาทิตยแล้วน่ะค่ะ เศร้ามากเลย มันดูเอียงแบบโค้งเลยน่ะค่ะ คือไปแก้มา
โดย: Miawsmiley    เวลา: 2012-8-8 22:48
3 อาทิตย์นี่คือยังบวมค่ะ ต้องใช้เวลา อย่างต่ำก็สัก 1 เดือนครึ่ง ถึงจะเริ่มเป็นรูปเป็นร่างที่สวยงาม
โดย: บูมบ้า    เวลา: 2012-8-9 00:22
เป็นเหมือนกันเลยคะปูดๆตรงหว่างคิ้วหัวตาแข็งๆเหมือนซิลิโคน ซ้ายขวาสองข้างปูดไม่เท่ากันด้วยค่ะ แต่เราเพิ่งทำมาแค่10วันก็ว่าจะรอดูไปเรื่อยๆก่อน เป็นกำลังใจให้เหมือนกันค่ะ
โดย: Nooying1989    เวลา: 2012-8-9 08:00
ขอหญิงตอนแรกก็คิดว่าเอียงทางซ้ายนะคะ แต่พอเวลาผ่านไปเรื่อยๆ ไม่เอียงอาจจะเป็นเพราะยังบวมอยู่ไหมคะ รอดูอีกทีนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: Miawsmiley    เวลา: 2012-8-9 21:40
ค่ะ ตอนนี้ก็สันนิษฐานว่าเป็นเพราะอาการบวมค่ะ และเบ้าตาทั้งสองข้างตอนนี้มันยังเขียวอยู่เลยดูเหมือนแสงเงาไปตกกระทบด้านซ้ายมากกว่า เลยทำให้ดูเอียง

ยังไงก็ขอให้ออกมาสวยทุกคนนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2