ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำตาสองชั้นมาเเล้วตาดูลึก ปกติมั๊ยคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: minicheesecake    เวลา: 2012-7-26 11:39
ชื่อกระทู้: ทำตาสองชั้นมาเเล้วตาดูลึก ปกติมั๊ยคะ
เราไปทำตาสองชั้นมาได้สองเดือนเเล้วค่ะ ดูดไขมัน กรีด เเล้วก็เย็บค่ะ
ส่วนตัวเเล้วก็ชอบนะคะเพราะชั้นตาชัด ตาโตขึ้น เเต่งตาง่ายขึ้น เพื่อนๆก็บอกว่าทำเเล้วว่าดูตาหวานขึ้นเลย
เเต่ประเด็นคือตามันดูลึกอ่ะค่ะ ช่วงอาทิตย์เเรกที่ทำมาใหม่ๆ มันดูลึกมาก เราไม่ชอบเลย
เเต่ผ่านไปเดือนกว่าๆมันก็ดูดีขึ้น อาจจะเพราะพอบวมน้อยลงๆ มันก็เริ่มเข้าที่ (หรืออาจเพราะเราชินกับหน้าตัวเองเเล้ว ๕๕)
เเต่มันก็ยังดูลึกอยู่ดีอ่ะค่ะ (สำหรับเรานะ เพราตาเดิมเป็นตาตี่ๆเลยอ่ะค่ะ)

ถ้าคนตาชั้นเดียวน่าจะนึกภาพออกว่าปกติเปลือกตาจะอูม ดูมีเนื้อหน่อยๆ เเต่ตอนนี้อาจจะเพราะคุณหมอดูดไขมันออกไป
กระดูกตรงโหนกคิ้วก็เลยชัดขึ้นมา ทำให้ตาดูลึก  (อันนี้คิดเองว่าคงจะเพราะไขมันโดนดูดออกไป)
ข้อดีก็คือตามันดูชัด มันเด่นอ่ะค่ะ ดูมีมิติ  เเต่เราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เเฮะ

อยากถามว่าเพื่อนที่ไปทำตามาเป็นประมาณนี้บ้างรึเปล่าคะ หรือมันจะเข้ารูปกว่านี้อีกหรือเปล่า
โดย: honey-beauty    เวลา: 2012-7-26 15:01
พี่ฮันนี่ทำตา2ชั้น 2ครั้ง 2โรงพยาบาลดัง 8 ปี 6เดือนแรกใหม่ๆดูลึกคะ ตอนนี้ชั้นตกพอดีคะ
www.honey-beauty.com
โดย: minicheesecake    เวลา: 2012-7-26 15:53
ขอบคุณค่ะ
โดย: chanomyen9    เวลา: 2012-8-25 17:24
ตอนนี้ทำมาได้จะเข้าอาทิตย์ที่สาม (แบบเย็บ) ลึกเหมือนกัน แต่เนื้อตรงที่ปิดชั้นตาบวมๆเป่ง เครียดมากมายค่ะ

โดย: NBFOREVER    เวลา: 2014-11-4 15:59
ดูลึกเหมือนกันคะ ทำมาได้ 1 เดือน9 วันแล้วคะ แอบเครียดบ้างบางเวลา
โดย: bovy55    เวลา: 2015-6-15 17:33
สู้ๆนะคะ ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2