ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสียความรู้สึก กับ หมอศรัณย์ p10 [สั่งพิมพ์]

โดย: bewbonk    เวลา: 2012-6-29 20:42
ชื่อกระทู้: เสียความรู้สึก กับ หมอศรัณย์ p10
          ใช่เราเพิ่งไปทำคางมาเมื่อวานก่อนนี่เอง  เราไปคนทำศัลยกรรมมามากน่ะ  เราว่าที่นี่ไม่เวิร์คจิงๆ

พอเราเข้าไปปรีกษาหมอเค้าก็บอกทำได้ แต่คือแบบว่าไม่ฟังความคิดเห็นของคนไข้เลย แทนที่จะทำความต้องการของคนไข้ พูดง่ายๆทำตามใจหมอ แล้วมันจะออกมาถูกใจเราได้ยังไง เราก็พยายามพูดว่าขอยาว เรียว หมอบอกทำให้เราไซเอสเล็กสุด เราก็สองจิตสองใจแล้ว แต่มันเลยตามเลยอ่ะ

ระวังนั่งรอทำคาง ก็มีคนมาหาหมอจมูกบวม ต้องดูดออกเค้าบอกเลือดคลั่ง เราก็นั่งคิดไปมาก็หลายที่ไม่เคยเห็นมีคนไข้เคลมอักเสบ แบบนี้

แล้วตอนนี้เรารู้สึกว่า คางเราเหมือนไม่ทำมาเลยนี่ขนาดบวมอยู่ คางที่ทำมาไม่มีความยาวเลย แล้วถ้ามันยุบมันจะเหลืออะไรไหมเนี่ย ที่สำคัญยิ่งยุบ ยิ่งรู้สึกว่ามันเบี้ยว ไม่ได้คิดไปเองน่ะ
        เสียเงิน25000 เสียเวลา เสียความรู้สึก เจ็บตัวฟรี

เราขอบอกเลยว่าหมอศรัณย์ p10 ศัลยากรรมแบบธรรมชาติมากกกกกกกกกกกกกกก มากจนไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย สู้ไม่ทำซะจะดีกว่า

ปล. ทำงานไม่เป็นระบบเลยขอบอก
โดย: ahh    เวลา: 2012-6-29 20:44
มีภาพมั้ยค่ะ ว่าจะไปทำกับหมอคนนี้อยุ่
โดย: lshq    เวลา: 2012-6-29 20:55
ขอดูภาพคางหน่อยได้มั้ยคะกำลังดูๆอยู่เหมือนกัน
โดย: munim    เวลา: 2012-6-29 20:58
สู้ๆนะค่ะ เจ็บตัว เสียเงินไม่พอ เสียความรู้สึกอีก เป็นกำลังใจให้ จขกท นะค่ะ
โดย: Helter_Skelter    เวลา: 2012-6-29 21:34
ศัลยกรรมแบบ commercial บางทีก็เป็นแบบนี้แหล่ะนะ เฮ้อ
โดย: Junior3066    เวลา: 2012-6-29 21:37
เดี้ยวนี้ หมอศรันย์ เคสหลุดเยอะมากเลยนะ เพื่อนในกลุ่ม 5-6 คน แคนเซินหมอศรันย์ไปเยอะมาก

เพราะ เดี้ยวนี้หมอเหมือนฝีมือตก ที่หมอทำสวยๆ เพราะเมื่อก่อนคนยังไม่ค่อยรุ้จักหรือเปล่า

พอเดี้ยวนี้ พูดถึงเรื่อง จมูก หมอศรัย์ ก็จะนัมเบอร์ 1 ตลอดเลย หมอศรันย์เลยลดความตั้งใจทำหรือเปล่า

ยังไง ก็เป็นกำลังใจให้ จขกท. นะ อย่าิคิดมากทำใจสบายๆ สู้ๆจ้า
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-6-29 21:52
มีค่ะ แต่เอาลงยังไงเนี่ยซิ ทำไมเป็น รอแปปนะค่ะ

โดย: bewbonk    เวลา: 2012-6-29 21:55

IMG_9428.JPG (50.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

โดย: bewbonk    เวลา: 2012-6-29 21:58
เห็นไหมค่ะ มีเอียงมาทางซ้าย ไม่เท่ากัน แล้วไม่มีความยาว ไม่มีความแหลม เลย ถ้าเราเลือกได้เราจะไม่ทำกับหมอศรัณย์ จิตตกมากเลย
โดย: ปูน้อย    เวลา: 2012-6-29 22:17
แก้มา2 รอบกับที่นี้ ตอนแรกเห็นน้องวาววา ทำจมูกที่นี้ โอ๊ะ น่ารักมาก บอกหมอว่าเอาแบบนี้ หมอบอกไม่ได้จ้ะ จมูกคนละทรง  เราเลยตามใจหมอ ออกมาไม่สวยเลยจ้ะรอบแรกเฟคมาก หน้าแก่มาก ดั้งเล็กปลายอย่างโต

แก้รอบ2 เอารูปไปให้ดูเพราะกลัวพลาด เอาจมูกวุ้นเส้นไปจ้ะ หมอบอกว่าบอกว่าทรงวุ้นเส้นแต่แรกก็สวยแล้ว แหม ตอนเอาทรงที่หมอทำบอกไม่ได้ เอาจมูกคนอื่นเป็นตัวอย่างบอกได้อ่ะ เป็นใครฟังก็ต้องคิดว่าได้จิงป่ะ?? แต่ออกมาสั้น ทู้ หว่างตาสูง โยกได้ ปลายใหญ่ เอียง มีติ่งในจมูก เป็นวุ้นกะทิไม่ใช่วุ้นเส้นแระ ยังจะมาบอกว่าทรงหมอสมศักดิ์ ฟังแล้วอยากร้องไห้สงสารตัวเอง นิฉันเป็นหนูทดลองทำทรงหมอคนนั้นคนนี้หรอเนี่ย??? แล้วตอนเหลาซิลิโคนก็เร็วมาก 10 นาทีได้มั้ง รีบๆลวกๆ ถึงจะแก้ให้ฟรีก็ไม่เอาแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่รู้จะรอดเรื่องทะลุไม๊ ตึงๆที่ปลาย เซงมาก

ครั้งแรกทำ12ปีที่แล้วยังไม่มีปัญหาเท่านี้เลย หมอไม่ปราณีตอ่ะ ซิลิโคนก็เหลาเป็นคลื่นๆ และอีกหลายอย่าง พิมพ์ไม่ไหวค่ะ
โดย: peacepo    เวลา: 2012-6-29 22:29
ใจเย็นก่อนนะคะ รอมันหายบวมสนิทอาจไม่เบี้ยวก็ได้ ละที่ไปทำมา หมอมีรับประกันไรปะคะ
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-6-29 22:31
ใช่ หมอทำแบบรีบๆ เอาคนไข้เข้าไปในห้องผ่าตัดที่ละสองคน สลับทำคนนั้นที คนนี้ที เรางงเลยไม่เคยเจอ เคลียดมากกกกกก เราไม่อยากแก้แล้ว ทั้งเจ็บทั้งปวดมาก

โดย: Nawty    เวลา: 2012-6-30 01:35
เฮ้อ หมอศรัณย์เริ่มมีเคสหลุดออกมาให้เห็นบ่อยจัง เราก็จองคิวไว้
คางของ จขกท อาจจะยังไม่หายบวมดีมั้งคะ ดูจากตำแหน่งริมฝีปากล่างจนสุดปลายคางก็ดูยาวนะคะ

ขอให้ออกมาสวยๆค่ะ
โดย: chatcharin    เวลา: 2012-6-30 03:21
สลับกันทำไม่กลัวติดเชื้้อaids หรอจร้าน่ากลัวอ่ะ...ทำทีละสองคน พระเจ้าจอช...

โดย: ดอยตุง    เวลา: 2012-6-30 10:25
ขอให้เร็วๆ นะค่ัะ  เป็นกำลังใจให้  
อาการหายบวมแล้ว  อาจจะสวยถูกใจก้อได้
เราร้อยไหมหน้าเรียว ตอนแรกก้อ กังวลเพราะเขียว บวมหน้า 2 คางไม่เท่ากัน
ตอนนี้ 1 เดือนกว่า ก้อโอนะ ( ทำที่บิวทิส ใกล้เดอะมอลล์ )
โดย: ปูน้อย    เวลา: 2012-6-30 10:39
เอ๋อเลย แบบมีห้องผ่า2ห้องป่ะเหมือนที่คลีนิคของหมอ ก็สลับกัน ของเราพอฉีดยาชาห้องเรา เสร็จก็ออกไปอีกห้อง ของเราดูวุ่นวายกว่า คือไปที่ห้องปรึกษาด้วย พอตอบเสร็จก็กลับมาผ่าเพราะยาชาพอดี วนอยู่แบบนี้หน้าปวดหัวดี ถ้ารู้แบบนี้แต่แรกจะไม่แก้เลย เห็นว่าหมอใจดี เหมือนฟังเรานะ บอกแก้ให้รับประกันความพอใจ ราคารับได้  แต่พอทำตั้งแต่ครั้งแรก เลยรู้ว่าทำไมถึงแก้ให้ฟรี ถ้าเจอทรงไม่สวย ก็เจอเรื่องเอียง เบี้ยว คด .. หว่างตาโยก บอกเป็นเทคนิคใหม่ ทำให้ปลายยาวลง ไม่เชิด ไม่เคยได้ยินและคงไม่จริง ของเราหว่างตาโยก ยังปลายสั้นและเชิดน่าเกลียด  อีกอย่างตอนแก้รอบ2 บอกจะใช้ซิลิโคนอันใหม่ จับดูยังไงก็อันเก่าแต่เหลาใหม่ เสียใจอ่ะที่ทำ
โดย: Nawty    เวลา: 2012-6-30 11:25
น่าจะมีคนโทรบอกทางคลินิคนะคะถืงปัญหาเหล่านี้ ถ้าทุกเรื่องที่กล่าวมาทั้งหมดจริง ต้องรีบปรับปรุงก่อนที่ลูกค้าจะหายหมด เวลาจะบอกเองค่ะ
โดย: poumy    เวลา: 2012-6-30 12:41
เราก็เป็นคนนึงที่เพิ่งไปทำจมูกมาค่ะแต่ำกับหมอกมลทาวน์อินทาวน์แพงและก็เจอปัญหาคล้ายๆกันค่ะรู้สึกว่าหมอไม่ค่อยประณีตและรีบๆค่ะ
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-6-30 14:00
         ของเราคือว่า ห้องผ่าตัดเป็นห้องเดียวเลยแค่เอาผ้าม่านกั้นไว้เฉยๆ ของเราทำเคสคาง อิกคนทำจมูก คือคุยอะไรก็ได้ยินหมอ วุ่นวายมาก
          หมอศรัณย์ มาฉีดยาชาให้เรา พูดเพาะพูดดีแต่มือหนัก แต่ฉีดให้เราเสร็จก็เดินไปทางเคสจมูก
สักพัก หมอศรัณย์ ก็เดินกลับมาผ่าปากเราแล้วก็ใส่ซิลิโคน แล้วก็เดินไปเคสทำจมูก เราทิ้งเราไว้ให้หมอพรเทพเป็นคนเย็บปากเรา คือประมาณว่าหมอศรัณย์ทำไปสอนหมอพรเทพไป เหมือนอาจารย์สอนลูกสิต อ่า อารมณ์นั้นเหมือนเราเป็นหนูทดลอง พอเย็บปากเราเสร็จก็ให้ผู้ช่วยมาเป็นคนทายาในปาก ผู้ช่วยผู้ญ ก็พูดนี่ก็กลัวนะเนี่ยแบบตื่นเต้นเห็นแผลที่ต้องทายาให้เรา
          ผ่าต้องครั้งนี้ ต้องผ่านไปกี่มือนี่ ทำมาก็เยอะแต่ไม่เคยเจอ
โดย: Junior3066    เวลา: 2012-6-30 14:35
หมอศรันย์ ถึงขาลงแล้วหรือนี่ ไม่น่าเชื่ออ

แต่ก็ดีแล้ว เผื่อหมอท่านอื่นอ่านแล้วจะได้ไม่ทำตาม

ยังที่บอกๆ ศัลยกรรมต้องอาศัยความปราณีตและใจเย็นไม่ใช่รีบร้อน

โดย: newbadly    เวลา: 2012-6-30 22:50
แงๆๆ เราว่าจะไปแก้จมูกกีับแกอยู่อ่ะ ต้องเปลี่ยนใจล่ะ
โดย: ปูน้อย    เวลา: 2012-7-1 00:57
ต้นฉบับโพสต์โดย bewbonk เมื่อ 2012-6-30 14:00
ของเราคือว่า ห้องผ่าตัดเป็นห้องเดียวเลยแค่เอาผ ...

เจอเหมือนกัน หมอสลับกับอีกห้องนึง รู้สึกแย่เหมือนกัน ตอนแรกหมอก็แนะว่าทำคางด้วยหน้าจะหวานขึน แต่แค่จมูกยังเบี้ยว ทำคางอีกคงไปกันใหญ่ แล้วเพื่อนก็ทำตามเพราะเราบอกหมอใจดีมาก ทำสวย(ตอนนั้นไม่มีเคสหลุดค่ะ) จมูกเพื่อนเราแย่กว่าเราอีก เอาออกไปแล้ว .. สรุปไม่ประทับใจเลยค่ะ
โดย: icelinda    เวลา: 2012-7-1 01:05
สู้ๆค่ะ...ความรู้สึกเดียวกันค่ะ..แต่คนละหมอ
โดย: นานี    เวลา: 2012-7-1 13:20
หมอทำไม่สวย เห็นว่าลูกค้าเยอะคงลดความตั้งใจไปมาก แย่สุดๆ ของเราทำ
จมูกโอเพ่นเฝือกที่ใส่มันเบี้ยวทำให้จมูกเราเบี้ยวจนสังเกตได้ หมอก็ไม่อยากแก้ให้หรอก
เพราะลูกค้าเยอะ คงจะเอาเงินไว้ก่อน ก็ได้เงินจากเราไปแล้วนิ ไม่แนะนำหมอนี้ ถ้ายังไม่ปรับปรุง
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-7-1 16:03
            เราไม่เข้าใจตรงที่ว่า เคสเราแค่เสริมคาง ซิลิโคนเป็นแบบสำเร็จ ไม่ต้องเหลา เพราะที่นี่เค้าใช้รูปแบบซิลิโคนทำคางแบบสำเร็จรูป ซึ่งมันเป็นการผ่าแล้ววางซิลิโคนให้เข้าที่ แค่นั้นเอง ยางทำเบี้ยว
            เพราะคางมันทำง่ายกว่าจมูกเยอะ เราไม่เข้าใจจิงๆ เฮ้ยยยย แย่
            สงสัยทำแบบรีบๆให้เรา เพราะรีบจิงๆ ไม่ไหว อย่าเตือนเพื่อนๆ
โดย: eveค่ะ    เวลา: 2012-7-1 17:52
ใจเย็นๆค่ะ หายแล้วคงสวยค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: pimnara    เวลา: 2012-7-1 19:43
เครียดเลย  จองคิวแก้จมูกไว้เดือนตุลา  แบบโอเพ่นด้วย อยู่ต่างจังหวัดด้วยเอาไงดีอะ
โดย: coolnn    เวลา: 2012-7-1 20:10
อ่านแร้วเริ่มกลัวเลยค่ะ มีคิวทำจมูกปลายเดือนสิงหานี้อ่ะ อยากให้คุณหมอเข้ามาอ่านค่ะ ถ้าเป็นจริงตามที่กล่าว อยากให้คุณหมอใส่ใจคนไข้มากกว่านี้ค่ะ ไม่ใช่สักแต่ว่าทำๆ ให้เสดไป เพราะมีคิวเยอะ ทุกคนที่เข้ามาหาคุณหมอก็เพราะเชื่อฝีมือคุณหมอ แต่ถ้าเป็นแบบที่กล่าวมาก็คงไม่ไหวค่ะ คงเจอ cancle อีกหลายคนค่ะ ถ้ายังเป็นแบบนี้
โดย: Punoi    เวลา: 2012-7-1 22:29
ต้นฉบับโพสต์โดย นานี เมื่อ 2012-7-1 13:20
หมอทำไม่สวย เห็นว่าลูกค้าเยอะคงลดความตั้งใจไปมาก แย ...

เป็นเหมือนกัน ไม่ได้ใส่ร้ายหมอนะแต่ฝีมือเริ่มฟ้องค่ะ เราแก้2รอบ ไม่สวย แล้วเจอปัญหาตามมาอีกเยอะมาก  ถ้าหมอเป็นแบบนี้ไม่ทำแต่แรกจริงๆค่ะ
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-7-2 00:46
          เราก็ไม่ได้โกหก มีภาพให้เพื่อนๆดู กันเป็นฐานอยู่ว่ามันเบี้ยวจิงๆ
แต่ให้เบี้ยวแล้วแก้ให้ฟรีก็ไม่ไหวน่ะ ไหนจะต้อง เสียตัง เสียความรู้สึก จิตตก เจ็บตัว เสียเวลา แล้วบางคนที่เค้าต้องหยุดงาน ต้องลางานอิกเพื่อแก้ หมอไม่ใส่ใจทำให้เลยจิงๆ
โดย: Tangmee    เวลา: 2012-7-2 02:18
ตอนเราทำ หมอใส่เฝือกให้เบี้ยวนะ แต่พอเอาเฝือกออกแล้วรอให้มันยุบ ก้อไม่เบี้ยวแล้วจ้า จขกท ทำมากี่วันแล้วอ่ะ?
โดย: sunchai22    เวลา: 2012-7-2 02:43
น่าเห็นใจคับ
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-7-2 15:26
7 แล้วค่ะ
โดย: NACSKYE    เวลา: 2012-7-2 17:37
ของเราก็เหมือนกันนะขอบอกเลย ว่า ไม่ประทับใจเลย  บอกอย่างนึงทำอีกอย่างนึง ของเรา ปกติ จมูกอ่ะโด่งอยู่แล้ว แต่พอหมอทำมา ตอนนี้ได้ หกเดือนกว่าๆๆๆ  ยุบไปจน มันเหมือนของเดิมมากอ่ะ  ธรรมชาติมากไปป่าว  หน้าอย่างกะอวตาล สุดท้ายไม่คุ้ม เลย  เบี้ยวด้วย  ทำกะหมอพรเทพอ่ะ  TT ศิษย์หมอศรัณย์
โดย: bewbonk    เวลา: 2012-7-3 17:14
ต้นฉบับโพสต์โดย NACSKYE เมื่อ 2012-7-2 17:37
ของเราก็เหมือนกันนะขอบอกเลย ว่า ไม่ประทับใจเลย  บอกอ ...

จิงๆ
โดย: อู้อี้    เวลา: 2012-7-5 17:44
ท่าทางคุณปูน้อยจะแค้นหมอมาก พอดีจะไปทำกับหมอพอดีเลยมาดูรีวิวของหมออยู่ ที่ไหนมีรีวิวหมอศรัณย์จะเจอคุณปูน้อยตลอดเลย บางที่เผลอคิดว่าตัวเองตามรีวิวคุณปูน้อยหรือเราตามรีวิวหมดหว่า 555 สงสัยแค้นจัดอย่าแค้นแกเลยนะคะทำใจให้สบายผลบุญจะได้ส่งให้ทุกอย่างเข้าที่เข้าทางไอ้ที่บวมที่เอียงก็อาจจะกลับมาตรงสวยก็ได้ให้เวลาแผลหน่อย ถ้าไม่ดีจริงๆ ค่อยว่าหมอก็ยังไม่สาย
โดย: banana52163    เวลา: 2012-7-6 15:34
เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ

โดย: kikapoo33    เวลา: 2012-7-7 04:21
เราไปทำกับคุณหมอมา เดือน5
โดย: kikapoo33    เวลา: 2012-7-7 04:24
เอ้า โทษคะ พิมพ์ไม่เสร็จ แต่ส่งซะแล้ว ต่อคะๆ ก็ยุบแล้วนะคะ ทรงก็สวยมั้งคะ แต่มันมีรอยต่อระหว่างซิลิโคลกับจมูก แค่มองด้วยตาเปล่ากูรู้แล้วว่าเป็นร่อง อยู่ระหว่างตาแนวขวางอ่ะคะ เครียดนิดๆ นะเนี้ย
โดย: mupee    เวลา: 2012-7-14 15:59
ตอนนี้ยุบรึยังอ่ะคะ ดีขึ้นบ้างไหม หนูก็ทำที่P10ค่ะแต่ทำจมูก หมอให้เข้าห้องผ่าพร้อมกันไม่ชอบเลย ถึงจะทำอีกคนนึงให้เสร็จก่อนแล้วมาทำให้เราถึงจะเปลี่ยนถุงมือก็ยังรู้สึกไม่ชอบอ่ะ จมูกเอียงหมอบอกว่าไม่เอียง 6เดือนแล้วเอียงอยู่เลยค่ะ
โดย: hunnyfay    เวลา: 2012-7-14 22:31
อ้าวเริ่ม หนักใจคร้า จะทำวานเสร์นี้แว้ว เอางัยดี เหมือนเจอปัญหาหลายคนจัง
โดย: hunnyfay    เวลา: 2012-7-14 22:31
อ้าวเริ่ม หนักใจคร้า จะทำวานเสร์นี้แว้ว เอางัยดี เหมือนเจอปัญหาหลายคนจัง
โดย: nancha93    เวลา: 2012-7-14 23:11
เหมือนช่วงนี้หมอศรันย์เจอเคสหลุดบ่อยจัง
โดย: NACSKYE    เวลา: 2012-7-15 22:41
จิงๆๆนะ เราจะไปแก้แล้ว เนี่ย แก้ที่เดิมแหละ เอาประกันไว้ก่อน ยังไงก็เสียเงินแล้ว อย่าเสียความรู้สึกอีกเลย ใครเคยแก้ที่เดิมที่นี่แล้ว เป็นไงบ้าง ถ้าไม่ดี คงต้องไปทำกับหมอกุศลแล้วนะ
โดย: NACSKYE    เวลา: 2012-7-15 22:46
ใครคิดจะทำคิดดีๆก่อนนะ หมอ เน้น แนวเกาหลี๊ เกาหลี เกาหลี จนแบน คือ หมอไม่ทำเข้ากับหน้าคนไข้เลย หน้าคนไทยยังไงก็คนไทย จิงอยู่ที่หน้า ตี๋ๆ หมวยๆ ดั้ง แหมบ ตาตีบ ทำนิดเดียวอาจจะเวิร์ค แต่ถ้าคนมีอยู่แล้ว ไม่ว่าตาหลบใน หรือดั้ง ง่ะ ถ้าหวังจะเป็นสองชั้นจิงๆ ก็ขอให้เลิกคิดได้เลย เพราะ อาจจะหลบเหมือนเดิม ขึ้นมานิดเดียว แล้วทำทำไมอ่ะ ?? ดั้งก็เช่นเดียวกัน มีดั้งแล้ว แต่ไม่คม อยากได้คมกว่านี้ หมอคงทำไม่ได้อ่ะ หมอเน้น เกาหลี หึหึ ถ้าไม่ดีอีก ก็ ไปหมอกุศล
โดย: hanafairy    เวลา: 2012-7-24 16:38
เราก็ทำคางมา แต่ไม่ได้ทำกับคุณหมอศรันย์นะคะ ทำรอบแรก ก็สั้น ไม่รู้สึกเลยว่าทำคางมา เลยแก้รอบ2หมอท่านเดิมก็แก้ให้ฟรีค่ะ ยาวขึ้น แต่ทรงมันป้านไม่แหลม และซิริโคนมันไม่เท่ากันคือ ทางซ้ายจะดูหนาและยาวกว่าเล็กน้อย ไม่สังเกตุไม่รู้ แต่ถ้าถ่าบรูปเห็นชัด แต่ส่วนตัวเราก็พอใจนะคะ และไม่อยากแก้อีกแล้ว ตอนแก้นี้เป็นอะไรที่เจ็บปวดมากๆ

คางทำยากกว่าจะจมูกค่ะ คอนเฟิร์มม!!!!!!!!
โดย: น้องอร    เวลา: 2012-7-24 16:52
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หายบวมไวๆนะค่ะ ^^
โดย: kami_kaze    เวลา: 2012-7-24 19:31
ตอนนี้ดีขึ้นรึยังคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณหมออาจจะเน้นเสริมแบบธรรมชาติรึเปล่าคะ เราว่ายังดีกว่าบางคนทำมาแล้วยื่นนะคะอย่างนั้นจะแก้ยากกว่ารึเปล่าเอ่ย สู้ๆๆนะคะเจ้าของกระทู้
โดย: Nicky69    เวลา: 2012-7-24 23:19
ผมแนะนำไปทำหมอธีรพงษ์ บางกอกคลีนิคดีกว่า....ผมว่าโอเคนะฝีมือดีมาก....ไม่พาณิชย์เลยค่าจมูก+แก้ด้วย  ไม่น่าเกิน13000......เรื่องราคาจำไม่ได้ติดต่อเองนะ.......แต่แนะนำที่นี่เพราะส่วนตัวพาเพื่อนไปแก้ที่นี่เยอะ......แล้วแต่วิจารณญานนะ....
โดย: maylodyy    เวลา: 2012-7-24 23:42
เราอ่ะ ล้างจมุก ดูดเลือดออก คิดแล้วยังสยองไม่หาย บรื้อ
แต่ผ่านมันมาแล้ว ตอนนี้หมอบอกให้มาพบอีก 6เดือน
ให้เรากด เลือดข้างๆจมุกที่ยังเป็นก้อน จนกว่าจะละลายหายไปเอง

แนะนำเราทำคางด้วย มิอ่าววแล้วกลัววว

โดย: กฤษครับ    เวลา: 2012-7-25 00:55
แม่เจ้าข่าวนี้มาอีกแล้ว เคทที่ทำทีละสองคนสรุปมีคนออกมาแก้ข่าวให้คุณหมอแล้วว่ามันไม่จริ้งงงงงงไม่จริง คุณหมอกับคุณหมอผู้ช่วย เขาทำหน้าที่ช่วยกัน แต่ก็เข้าใจนะว่าใครละจะอดคิดไม่ได้เมื่อก่อนหมอศรัญย์คนเดียวเลยนะ พอข่าวออกมาแบบนี้บ่อยๆเราก็ชักลังเล เห็นทีหัวข้อข่าวนี้ต้องเก็บไว้คิดอีกนาน
โดย: hunnyfay    เวลา: 2012-7-25 11:30
  เหอะๆๆๆ ฝ้ายไปทำมาเมื่อวานเสาร์ อ่านเคสหลุดนะ แต่ก็ยังไปทำฮ่าๆๆๆๆ
ม่ายรู้เหตุผลเหมือนกานอะ   เดียวเสาร์นี้จะไปตัดไหม เดียวจะไปเปิดบอร์ทนี้ให้เขาอ่านดีกว่า
เขาจะด้ายรู้ว่าลูกค้าเจอปัญหาอย่างไงบ้าง
ส่วนจมูกนู๋ตอนนี้ ก็รอมานยุบก่อน แต่เหมือนม่ายค่อยโด่ง ถ้าม่ายสวยก็ม่ายกล้าแก้แว้วคะ เป็นคนขี้กลัวมากอะ
เคร็ดกะฉีกยาชาคะ มานจี๊ดจิงๆๆ
โดย: นานี    เวลา: 2012-7-27 08:41
เราว่าหมอรีบร้อนมาก ตอนไปทำจมูกรีบแบบว่าทำให้แต่เสร็จๆนะเพราะคนไข้เยอะสุุดๆ
จนตอนนี้จมูกเราเบี้ยวไปทางซ้าย เพราะเฝือกจริงๆนะ ไม่ได้ใส่ร้ายหมอ เสียความรู้สึกมาก
ต้องฉีกฟิลเลอร์เติมตลอดเลย
โดย: pypy    เวลา: 2012-9-19 11:43
รู้สึกช่วงหลังหมอทำพลาดบ่อยนะ เห็นหลายเคสมาก เพราะรับคนไข้เยอะมาก เหมือนทำจมูกบางคนเค้าไปทำ20-30 นาที เร็วมาก เหมือนไม่ค่อยปราณีตอ่ะ เอาแต่จำนวนคน เยอะมาก เหมือนของเราทำแก้กับแก 2 รอบก็ยังเบี้ยวเหมือนเดิม เวลามีปัญหา ก็ไม่สนใจคนไข้ รอบล่าสุดบอกหมอจมูกเบี้ยวค่ะ หมอบอกไม่เบี้ยวนะ ดูดีๆสิค่ะหมอเห็นมั้ยเวลายิ้มมันงอไปข้างนึงเลย หมอตอบว่าสงสัยศิลิโคนมันดันปลายก็เลยเอียงไปทางนั้น อ้าววววว สรุปเบี้ยวมั้ยเนี่ย งง กะหมอมากๆ พอถามว่าแล้วรูจมูกทำไมมันเบี้ยวไม่เท่ากันแบบเห็นชัดละค่ะหมอ ทั้งที่ก่อนทำจมูกมันเท่ากันนะค่ะ คำตอบหมอก็*มันไม่เท่ากัน*เหอะๆ ไม่รับผิดชอบเลย !!!!
โดย: susikaaim    เวลา: 2012-10-2 23:37
ของเราทำมาก็ตามใจหมอ คือแบบ ธรรมชาติมากกกก ขอดีคือ ไม่มีใครรู้เลยว่าเราไปทำจมูกมา ขอเสียคือ ถ่ายรูปแล้วจมูกไม่เปะแบบพวกดารา ถ่ายอ่ะ บางทีคิดอยากจะเปลี่ยนให้มันเป็นแท่งเป็นสัน แต่บางทีก็ไม่เอาระชั่งมันเบื่อกับการเจ็บ
โดย: panoy    เวลา: 2012-10-28 00:02
เราว่าทุกหมอน่าจะมีเคสหลุดทุกหมอนะพูดถึงถ้าหมอเค้าไม่เก่งลูกค้าก้คงไม่เยอะหรอกมั้งค่ะ
โดย: ek_narin89    เวลา: 2012-10-30 19:50
รอก่อนก็ได้นะคับ ถ้าหายบวดอาจดีขึ้น เสียดายเงิน เวลาพัก. ปวดจิต
โดย: pk2554    เวลา: 2012-10-30 21:34
หมอไม่ปราณีต เหลาซีรีเร็วมาก เคสหนึ่ง 15 -20นาทีได้มั่ง อาจเป็นเพราะดังแล้วมั่ง  เลยไม่ง้อลูกค้า
โดย: kanum    เวลา: 2013-1-14 01:27
ต้นฉบับโพสต์โดย bewbonk เมื่อ 2012-6-29 21:58
เห็นไหมค่ะ มีเอียงมาทางซ้าย ไม่เท่ากัน แล้วไม่มีควา ...

ชอบแบบยาวๆแหลมๆหรอค่ะ มันจะเหมือนกระเทยไปป่าว เราว่าคางอย่างทำยาวและแหลมเลยค่ะ ดูโป๊ะมากๆ จริงๆ รอยุบก่อนนะ มันยังบวม อาจจะยังยุบไม่เท่ากัน
โดย: hskexpress    เวลา: 2013-1-14 01:41
บอกได้คำเดียวเลยค่ะว่า เสียดายตังค์มากกกกก เสียความรู้สึกนี่หนักกว่าอีก ยังงัยก้อสู้ ๆ นะคะน้อง

โดย: boath43    เวลา: 2013-1-16 01:14
อาจเป็นเพราะยังไม่ยุบ ยังไม่เข้าที่หรือเปล่าคะ
ของพี่ตอนเจ็ดวันแรกก็อย่างนี้แหละค่ะมันยังบวม ๆ
ตอนนี้ยี่สิบกว่าวันแล้วเริ่มเรียวเข้ากับหน้าบ้างแล้วค่ะ
หมอบอกว่าจะเข้าที่ที่สุดประมาณสองเดือนค่ะ

โดย: rojanaphan    เวลา: 2013-1-29 20:30
เราคนนึงเคยทำกับหมอ แต่ปีนึงแล้วละ ตอนเราทำก็โอเคนะ คิดอยู่ว่าจะพาน้องสาวไปทำ แต่พอมาวันนี้ มานั้งอ่านกระทู้ คงไม่ไปแล้วละ T T เศร้าจริง ทำไมหมอทำเคสหลุดบ่อยมาก ช่วงนี้
โดย: jassmin    เวลา: 2013-1-31 17:18
น่ากลัวอ่ะ  เกิดคนไข้เป็นเลือดบวก  แล้วอีกคนจะไม่ติดเหรอ
โดย: pingpang    เวลา: 2013-1-31 18:35
ต้นฉบับโพสต์โดย Nicky69 เมื่อ 2012-7-24 23:19
ผมแนะนำไปทำหมอธีรพงษ์ บางกอกคลีนิคดีกว่า....ผมว่าโอเ ...

เห็นด้วยค่ะ ถ้าในเรื่องความปราณีต ละเอียด เอาใจใส่คนไข้แล้วคิดถึงหมอธีระพงษ์ บางกอกคลีนิกค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2