ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ก่อนทำจมูก กินยาลดบวม+ยาแก้อักเสบล่วงหน้า 2 วันเลยจะได้ผลไหมคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: nongnu111    เวลา: 2009-12-9 22:30
ชื่อกระทู้: ก่อนทำจมูก กินยาลดบวม+ยาแก้อักเสบล่วงหน้า 2 วันเลยจะได้ผลไหมคะ
เผื่อจะได้ป้องกันไปในตัว ไม่ต้องบวมมาก พี่ๆว่าจะได้ผลไหมคะ

คิวหนู 15 ธค นี้กับหมอเฉลิมค่ะ  กลัวมากๆ เลย คิดทีไร นั่งตัวสั่นทุกที เหอะๆ
โดย: jadeite_iloveu    เวลา: 2009-12-9 23:43
กินก่อนสองวันเลยหรอคับ

ไม่เยอะไปหน่อยหรอคับ

เพราะยาที่กินเข้าไปถ้าไม่มีอาการผิดปกติมันอาจสะสมจนเป็นอันตรายได้นะคับ ผมว่าทำเส็ดแล้วทานยังทันนะคับ

หลังทำประคบเย็นอุ่นช่วยได้เยอะคับ

ข้างล่างว่างัยคับ

V
V
V
โดย: Magician_ii    เวลา: 2009-12-10 11:04
กินทีหลังน่าจาดีกว่านะ  ประคบเย็นก้อยุบจร้า

ตอนนี้ทำได้สามวันแร้ว  เริ่มยุบ มะได้กินยาลดบวมเลย
โดย: freshnight    เวลา: 2009-12-10 11:59
กินก่อนก็ได้คับ ไม่เป็นไร

แต่ยังไงก็บวมอยุ่ดี จะมากหรือน้อยแล้วแต่คนอ่ะคับ

ยาที่ทานเข้าไปก็ช่วยป้องกันการอักเสบติดเชื้อ

แล้วช่วยให้การยุบบวมเร็วขึ้นเล็กน้อยเท่านั้นครับ

เพราะปกติร่างกายคนเราก็ซ่อมแซมรักษาตัวเองอยู่แล้วครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2