ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามเกี่ยวกับถอดซิลิโคนที่จมูกค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: blackphantom    เวลา: 2012-4-3 15:27
ชื่อกระทู้: สอบถามเกี่ยวกับถอดซิลิโคนที่จมูกค่ะ
วันนี้เราไปทำดั้งมากับหมอแถวบางลำพู  คืออยากสอบถามว่า ใครที่เคยทำกับหมอแล้วเคยเอาออกบ้าง เอาออกเเล้วจมูกมันบุ๋มไหม คือเราอยากเก็บข้อมูลหน่อยอะ เผื่อไว้ เพราะเราเป็นภูมิแพ้ เผื่อเกิดแพ้ขึ้นมา แล้วน้ำมูกเราเยอะมาก อะไรแบบนี้เราจะได้ตัดสินถูกน่ะค่ะ ว่าเราจะเอาออกดีไหม แล้วถ้าเอาออกเร็วๆภายใน1เดือน จมูกเราจะเท่าเดิมไหมอะคะ หรือมันจะเเย่กว่าเดิมอย่างไร รบกวนผู้รู้ตอบเราด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โดย: blackphantom    เวลา: 2012-4-3 15:28
คือตอนที่ไปที่คลินิคเราก็สองจิตสองใจอยู่แล้ว ทำดีไหมหรือไม่ทำ ทำมาแล้วเราก็จิตตก
โดย: envy_poison    เวลา: 2012-4-3 15:57
อย่าเพิ่งคิดไปล่วงหน้าซิคะ มันอาจไม่เป็นแบบที่คุณคิดก็ได้ กรณีแพ้หรือติดเชื้อเกิดขึ้นได้จริงแต่น้อยมากๆ
และเราเองก็เป็นทั้งไซนัสและภูมิแพ้ ทำจมูกมาสิบปีแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ
โดย: blackphantom    เวลา: 2012-4-3 17:45
ขอบคุณที่ตอบนะคะ แล้วทำมานี่ อาการภูมิแพ้ดีขึ้นไหมคะ เคยอ่านเจอ เขาบอกว่าไม่ค่อยแพ้ แล้วเวลาจามนี่เช็ดจมูกแรงได้หรือไม่ได้คะ?
โดย: wowwoo    เวลา: 2012-4-3 20:16
เป็นคนหนึ่งที่เอาซิลิโคนออกค่ะ เพราะมีปัญหาติดเชื้อ แต่โชคดีมาก เอาออกแล้วจมูกไม่บุ๋มค่ะ เราคิดว่าถ้าไม่มีอาการอักเสบหรือติดเชื้อ ถ้าเอาออกมีโอกาสน้อยนะคะที่จะบุ๋ม ตอนนี้เราเอาออกแล้ว สามเดือนแล้วค่ะ จมูกก็ปกตินะคะ เหมือนตอนก่อนทำค่ะ เราก็เป็นภูมิแพ้นะคะ ยิ่งตอนเช้าจามบ่อยมาก น้ำมูกไหลตลอด แต่ไม่กระทบต่อการทำจมูกนะคะ
โดย: kuzanaka    เวลา: 2012-4-5 10:39
เราก็พึ่งไปเอาซิลิโคลนออกค่ะ ได้1วัน กำลังรอดูว่าจมูกจะเหมือนเดิมหรือป่าว ตอนนี้ยังบวมอยู่ค่ะ ทำได้แค่เดือนเดียวรู้สึกไม่ชอบ อึดอัด และเราก็เป็นภูมิแพ้เหมือนกันน้ำมูกไหลตลอด
โดย: พลอย_26    เวลา: 2012-4-5 17:30
รับส่วนลดพิเศษ ถอดซิลิโคนจมูกที่ยันฮี
ติดต่อ พลอย 089-9835956
สามารถโทรปรึกษาข้อมูลหรือรายละเอียดได้นะคะ

โดย: blackphantom    เวลา: 2012-4-5 21:45
ต้นฉบับโพสต์โดย kuzanaka เมื่อ 2012-4-5 10:39
เราก็พึ่งไปเอาซิลิโคลนออกค่ะ ได้1วัน กำลังรอดูว่าจม ...

ขอให้หายไวๆแล้วจมูกสวยเหมือนเดิมค่ะ เราก็แพ้บ่อยมากเกมือนกันค่ะ
โดย: superjui    เวลา: 2012-4-20 23:00
ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะคะคนที่เสริมจมูกนานๆไปถ้าเอาซิลิโคนออกจมูกจะบุ๋มทุกคนหรือเปล่ารบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
โดย: kloykloy    เวลา: 2012-7-28 00:02
อยากถอดออกเหมือนกันคะทำได้หนึ่งเดือน เพื่อนๆไปถอดออกกันที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ ไม่อยากกลับไปทำที่คลีนิคเดิมแล้วค่ะ

โดย: mamasa    เวลา: 2012-9-10 22:13
ถอดมาแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้างค่ะ  นานไหมกว่าจะจมูกจะเหมือนเดิมอ่ะค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2