ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามอาการบวมหลังตัดปีกจมูก เครียดมาก [สั่งพิมพ์]

โดย: aek1221    เวลา: 2012-4-1 21:21
ชื่อกระทู้: สอบถามอาการบวมหลังตัดปีกจมูก เครียดมาก
อยากสอบถามอาการบวมหลังตัดปีกจมูก ไม่ทราบว่าจะมีอาการบวมประมาณกี่วัน เพราะตอนนี้เข้าวันที่3แล้ว รู้สึกจมูกจะใหญ่กว่าก่ิอนตัดอีก กลัวมาก แล้วมีใครเคยตักปีกแล้วดูใหญ่ขึ้นไหม เพราะตอนนี้รู้สึกมาเชิดๆ พองๆ รบกวนด้วย
โดย: Konna    เวลา: 2012-4-1 22:29
เพิ่งตัดมาได้ 4 วันค่ะ เป็นการแก้จมูกร่วมด้วย มีอาการบวมเหมือนกันค่ะแต่ไม่มาก อาการบวมของแต่ละคนไม่เหมือนกันะคะ ถ้ายังไงปรึกษาคุณหมอน่าจะดีกว่านะคะ สู้ๆ ค่ะ
โดย: earn123    เวลา: 2012-4-1 22:42
ถ้าตัดแล้วน่าจะเล็กก่านี้อ่าคับ ยังบวมอยู่ๆ
โดย: anny_anna    เวลา: 2012-4-1 23:30
ของเรา หลังจากวันที่ 4 เราก็เริ่มลดลงแล้วอ่ะ แล้วจมูกมันจะแข็งๆ เพราะยังไม่หายดี
วันที่5- 6  เราก็จะเริ่มเอามือนวดตรงปีกจมูกที่ไม่เจ็บเบาๆแล้วอ่ะ ให้มันอ่อนตัวลง
ไม่งั้นจมูกมันจะแข็งๆบานๆ วันที่ 7 ก็เข้าที่แล้วอ่ะ
โดย: MilK.    เวลา: 2012-4-2 15:09
ใจเย็น ๆ น่าจะเพราะบวมอยู่ ถ้าสักอาทิตย์นึงไม่ยุบลงก็คงต้องปรึกษาหมอแล้วหล่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2