ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: Botox ทำให้หน้าเราเล้กลงได้แค่ไหนคัรบ แล้วต้องทำนานไหม [สั่งพิมพ์]

โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-16 21:10
ชื่อกระทู้: Botox ทำให้หน้าเราเล้กลงได้แค่ไหนคัรบ แล้วต้องทำนานไหม
ฉีดกี่ครั้งเหรอครับ ถึงจะครบcouse
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-16 21:46
โบท๊อก เป็นการลดกล้ามเนื้อส่วนกรามนะคับ
ไม่ได้ลดกระดูกส่วนกราม
โบท๊อก จะออก ฤทธิ์ สลายกล้ามเนื้อ ตรงส่วนกราม
ให้กล้ามเนื้อผ่อ ไป จึงทำให้หน้าเรียวขึ้นครับ
จะทำให้หน้าเล้กลงได้แค่ไหน ขึ้นอยุ่กับหน้าเราเองคับ
ว่าบานแค่ไหน
จิงๆ ฉีดโบท๊อก จะไม่ได้ฉีดเป็นครอส นะคับ
รู้สึกจะฉีดเป็นครั้ง ครั้งละเท่าไหร่กะว่ากันไป(ราคาแต่ละที่ต่างกันครับ)
หลังจากฉีดครั้งแรก หน้าจะเริ่มเล็กลงหลัง หนึ่งเดือนไป
จากนั้นจะออกฤทธิ์เติมที่ ประมาณ เดือนที่ สาม
และค่อยๆ หายไป สามารถอยู่ได้ 6 เดือนคับ

หรือถ้ายังเรียวไม่พอใจ สามารถฉีดซ้ำในเดือนที่ 3 ได้ (ขึ้นอยุ่กะดุลพินิจของหมอ)

ถ้าโบท๊อก หมดฤทธิ์กะต้องฉีดซ้ำคับ ไม่ได้จำกัดว่าต้องฉีดกี่ครั้ง เพราะโบท๊อก มีฤทธิ์ไม่ถาวรครับ
แต่ฉีดครั้งที่ 2-3 อาจจะอยู่ได้นานขึ้น 8-10 เดือนครับ
โดย: santababe    เวลา: 2009-5-16 22:08
เข็มที่ฉีด ก็ต้องดู ยูนิต ด้วยนะคะ ว่ากี่ยู ไม่ใช่ว่า ราคาถูก แล้วดีเสมอไป

บางที่เริ่มต้น 5000 บางที่เข็มละ 15000

ก็ต้องดูยูด้วยว่ากี่ยู
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-16 22:16
โบท๊อก เป็นการลดกล้ามเนื้อส่วนกรามนะคับ
ไม่ได้ลดกระดูกส่วนกราม
โบท๊อก จะออก ฤทธิ์ สลายกล้ามเนื้อ ตรงส่ว ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-16 21:46

น่ารักที่สุด อิๆๆ เขิลลลลลลลล
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-16 22:17
เข็มที่ฉีด ก็ต้องดู ยูนิต ด้วยนะคะ ว่ากี่ยู ไม่ใช่ว่า ราคาถูก แล้วดีเสมอไป

บางที่เริ่มต้น 5000 บางที่เข็มล ...
ต้นฉบับโพสโดย santababe เมื่อ 2009-5-16 22:08

ขอบคุณครับ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-16 22:19
น่ารักที่สุด อิๆๆ เขิลลลลลลลล
ต้นฉบับโพสโดย kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-16 22:16

รุ ด้าย งาย อ่า เขิล  {:13_844:}  อิอิ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-16 22:20
เด๋วหาบทความมาให้อ่านดีกว่า
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-16 22:25
บทความคับ ขอบคุณข้อมูลจากเวป ของคุณหมอจรัสพลครับ จรัสพลคลีนิค BTS สะพานควาย คับ

โครงหน้าของชนชาวตะวันออก โดยเฉพาะในแถบประเทศเกาหลี จีน หรือคนไทยทางภาคตะวันออกเฉียงเหนือ มักจะพบเห็นโครงหน้า ที่กว้างคางเหลี่ยม โดยจะพบว่ามีขากรรไกรที่กว้าง ใบหน้าแทบจะเป็น 4 เหลี่ยมจตุรัส ( Square face) ซึ่งหนุ่มสาวทั้งหลาย ไม่ค่อยจะชมชอบกันมากนัก เพราะทำให้ดูแตกต่างจากโครงหน้าของชาวตะวันตก ที่ดูเรียวยาวสวยงาม ซึ่งเดิมกา

รเปลี่ยนแปลงโครงรูปหน้าให้เรียวขึ้น จะต้องอาศัยมีดหมอผ่าตัดหั่นขากรรไกร (Mandible) ออก และตัดกล้ามเนื้อที่เกี่ยวข้อง ( Masseter muscle) ซึ่งทำให้เกิดอาการเจ็บปวดหลังผ่าตัด ต้องพักฟื้น และอาจจะมีผลข้างเคียง ได้มากจากการผ่าตัด แต่ในช่วง 2-3 ปีที่ผ่านมานี้ ( ประมาณ ค.ศ. 2001) ที่ประเทศเกาหลี ได้เริ่มมีการนำเทคนิคใหม่ในการปรับรูปหน้าเหลี่ยมให้เรียวยาวขึ้น ด้วยการฉีดสาร Botox ซึ่งพบว่าได้ผลดี และกำลังจะได้รับความนิยมแพร่หลายเพิ่มมากขึ้นในประเทศแถบเอเซีย ลองมาดูรายละเอียดกันดีกว่านะครับ
Botox ในยุคนี้ถือว่าเป็นยาฉีดที่มาแรง แซงโค้งมาฮิตติดอันดับหนึ่งของวงการความสวยความงามทั่วโลกทีเดียว โดยหลังจากเดือน พค. 2545 ที่ทาง FDA ของอเมริกา ได้รับรองผลว่าสามารถช่วยแก้ปัญหาริ้วรอยย่น ที่ใบหน้าและลำคอได้ผล และปลอดภัย โดยกลไกการทำให้การทำงานของกล้ามเนื้อเล็กๆ ที่ก่อให้เกิดริ้วรอยย่น คลายตัว จนทำให้ 70 กว่าประเทศทั่วโลก ได้ใช้สารนี้ฉีดลบริ้วรอยกันอย่างแพร่หลายในเวลาต่อมา และก็ทำให้มีการทดลอง ประสิทธิภาพด้านอื่นๆ ของ Botox กันอีกมากมาย เช่น การปรับแนวรูปคิ้วด้วยสาร Botox การลดการหลั่งเหงื่อผิดปกติที่ฝ่ามือ และรักแร้ ด้วยการฉีด Botox และล่าสุดก็คือ การปรับโครงหน้าคางเหลี่ยมให้เรียวยาวขึ้น
สาเหตุของคางเหลี่ยม (Square Jaw) เกิดจากการโตของขอบเหลี่ยมกระดูกขากรรไกร หรือเกิดจากการหนาตัวของกล้ามเนื้อ Masseter ที่ทำหน้าที่เกี่ยวกับการเคี้ยวอาหาร และการขบกัดอาหาร  ซึ่งมีรายงานทางการแพทย์ และมีการทดลองฉีดสาร Botox ในประเทศ เกาหลี ในกลุ่มคนไข้ของหมอเกาหลี ลงตีพิมพ์ในวารสารการแพทย์ของอังกฤษ (British Journal of Plastic Surgery) พบว่าสามารถทำให้ขนาดใบหน้า และคาง ลดลงได้ถึง 20-30 % โดยมีรายงาน 3-4 รายงาน ตีพิมพ์ผลงานวิจัยในวารสารดังกล่าว ฉบับเดือนกุมภาพันธ์ ค.ศ 2001
เทคนิคการฉีด จะฉีดเข้าตรงตำแหน่งของกล้ามเนื้อ Masseter ประมาณข้างละ 5-6 จุดๆ ละ 2-4 ยูนิต แล้ววัดผลขนาดของคางที่เรียวขึ้น ด้วยการทำ CT Scan ขนาดกล้ามเนื้อหลังฉีด พบว่าหลังติดตามผล 3 เดือน จะพบว่าขนาดของคางจะเรียวเล็กลงได้ถึงเฉลี่ยประมาณ 23% แต่ทั้งนี้ก็แตกต่างกันได้ในแต่ละคน อาจจะมากน้อยกว่านี้ได้แล้วแต่ขนาดโตมากน้อยของกล้ามเนื้อและขนาดของขากรรไกร คนไข้ส่วนใหญ่จะพบว่าหลังฉีด 1-2 เดือนแรกจะยังไม่เห็นความแตกต่างมากนัก และเห็นผลชัดเจนเมื่อย่างเข้าเดือนที่ 3 และพบว่าจะต้องมาฉีดซ้ำในเดือนที่ 8-12
ผลข้างเคียงที่พบได้หลังฉีด ก็คือ ทำให้ประสิทธิภาพในการเคี้ยวอาหารลดลงได้ หรือทำให้ลักษณะการยิ้มเปลี่ยนแปลงได้ หรือในบางคนอาจจะ ทำให้โหนกแก้มดูสูงขึ้นได้ ส่วนผลข้างเคียงอันตรายร้ายแรงอื่นๆ ไม่พบในรายงานการทดลอง
จากรายงาน และผลการทดลองดังกล่าว ทำให้ได้มีการทดลองฉีดกันอย่างแพร่หลายในประเทศแถบเอเซีย (รวมทั้งประเทศไทย) เทคนิคในการฉีดและการแก้ไข ได้มีการปรับปรุงพัฒนาอย่างต่อเนื่อง เพื่อลดผลข้างเคียงให้น้อยที่สุด และได้ผลการรักษาที่คนไข้พอใจที่สุด ในความเห็นของผู้เขียน คาดว่าในอนาคตข้างหน้านี้ คงจะได้รับการยอมรับกันมากขึ้นจากทั่วโลก

เรียบเรียงและค้นคว้าโดย นพ.จรัสพล รินทระ................................13 May,2002
เอกสารอ้างอิง
- Smyth AG.Botulinum toxin treatment of bilateral masseteric hypertrophy.British Journal of Oral Maxiilofacial.1994 Feb;32(1): 29-33
- Von Lindern JJ,et al.Botulinum toxin treatment of hypertrophy of the masseter and temporal muscles.Plastic and Reconstructive Surgery Feb 2001;107(2):327-332
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-16 22:29
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-5-16 22:31

ว้าว พี่น่ารักที่สุดเลยยยยยยยยยยย
มามะ หอมซิลิโคนที่ดั้งสองที

พี่ ฉีดมาปะครับ ผม  รู้สึกไงบ้าง
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-16 22:45
รอ น้องหนึ่งมาตอบน๊า

น้องหนึ่งไปเพิ่งไปฉีดมา

ตอนฉีดน่าจะไม่เจ็บ เพราะคุณหมอจะทายาชา ประมาณครึ่ง -1 ชั่วโมงก่อน

แล้วค่อยฉีดคับ
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-16 23:31
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-17 00:08
กั๊งไปฉีดมาอะยังอะครับ

แล้วยาลดบวม ชื่อ TZU HSUEH   บอกหมอจีนได้เลยเหรอ
โดย: kikie    เวลา: 2009-5-17 00:12
เคยอ่านในพันทิปอะคะ
เค้าบอกว่าหลังจากฉีดก็จะเมื่อยกรามกี่วันไม่แน่ใจ แล้วมันก็หาย หน้าจะค่อยๆเรียว

เรากะจะทำ  มีหลายโปรเจคเหลือเกิน ฮ่าๆๆ  แต่โบท็อกเราเล็งๆที่สถาบัญโรคผิวหนังตรงอนุสาวรีย์อะคะ กำลังดูอยุ่ว่าจะเสริมจมูกก่อน ฉีดหรือจะยังไง  ไม่รุ้ทำเวลาใกล้ๆกันได้เป่า

แล้วคุณเล็งที่ไหนไว้เหรอคะ
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-17 00:21
สถาบันโรคผิวหนังนี่  ไม่ต้องไปตั้งแต่ตีสี่เหรอครับ
โดย: kikie    เวลา: 2009-5-17 00:34
ตีสี่เลยเหรอคะ นึกว่าซัก6โมง  แต่ของดีราคาย่อมเยาว์ก็ยอมคะ 4ก็4  แหะๆๆๆ  
โดย: mdton    เวลา: 2009-5-17 09:34
โบท็อกที่สถาบันโรคผิวหนังราคาเท่าไหร่หรอครับ
โดย: kikie    เวลา: 2009-5-17 10:40
งื้มมม  ต้องซื้อเป็นขวดคะเพราะมันเก็บไม่ได้ รู้สึกขวดนึง100ยูนิต12000บาท หาคนมาช่วยแชร์ได้คะ เสียค่าฉีดคนละพันคะ
ฉีดได้ทุกที ลดกรามเหลือก็มาฉีดหน้าผาก ร่องแก้ม หว่างคิ้ว แล้วแต่เรา หมอเป็นผู้ฉีดให้คะ

ปล เรื่องตัวเลขนี่ ไม่มั่นใจนะคะ แต่น่าจะประมานนี้
โดย: filacoment    เวลา: 2009-5-17 11:48
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-5-17 11:52
17# kikie

พี่หนึ่งก็ฉีดรึเปล่าค่ะ
เห็นในกระทู้ของพี่เค้า
หน้าเรียวสวยขึ้นมั่ก

อิจฉางะ

แต่ว่าพี่เค้าก็ทำก ...
ต้นฉบับโพสโดย filacoment เมื่อ 2009-5-17 11:48

หนึ่งเพิ่งจาฉีดคัฟ
อีกเกือบ ๆ เดือนถึงจาเหนผล
ที่เหนว่าหน้าของหนึ่งเรียวขึ้นเพราะว่า
น้ำหนักของหนึ่งหายไปคัฟ

โดย: kikie    เวลา: 2009-5-17 22:50
แก้ไขล่าสุด kikie เมื่อ 2009-5-17 22:56

มาแว้วว ไปเซ็นทรัลหาหมอสิวมาเพิ่งกลับ  
พี่หนึ่งฉีดเป่าไม่รุ้ ฮ่าๆๆ
รู้แต่ว่าเราอยากฉีด วันนี้ไปหาหมอสิวคุยเรื่องสิว ถามโน้น นี่ นั้น ให้คุ้มเพราะรอนาน ชิ~ พอตอนสุดท้ายก็แอบปรึกษาหมอเรื่องBotoxด้วย หมอบอกว่าของเราทำก็ลดไม่ค่อยเยอะเพราะกรามไม่ได้เยอะ อาจจะไม่เห็นชัดเท่าคนที่หน้าเหลี่ยม(อันนี้เป็นหมอคลินิกรักษาสิวน้าไม่ใช่สถาบันโรคผิวหนัง)
{:13_954:}   
เออ มีอีกเรื่องทำไมเรามีสิวตรงหัวคิ้วลงมาหน่อย เฉียงไปตรงตาขวา ก็บอกไปตรงๆเลยจะทำจมูก ทำไม่ได้เพราะติดสิว
แต่หมอดูๆจับๆ บอกเสริมจมูกได้!!!!  เม็ดนี้มันมีมาจะเดือนนึงแล้ว แต่เป็นแบบไตๆแข็งๆข้างใน(ไม่โผล่เป็นหนองนะต้องลูบๆแล้วกดๆถึงจะรู้ว่ามี) หมอบอกว่า "เสริมได้ เพราะชั้นที่เสริมมันอยู่ลึกกว่าเยอะ สิวอันนี้มันก็เหมือนกะจับผิวขึ้นมาก็หมดแล้ว เพราะงั้นทำได้ครับ"  
แอบดีใจเล็กๆ แบบกำลังงงๆอยู่
{:13_993:}
โดย: Lennoxz    เวลา: 2009-5-17 22:54
แวะมาตอบ
อิอิ

ในฐานะที่ไปฉีดมา

ตอนนี้ยังไม่เห็นผลชัดเจนครับ อย่างต่ำเดือนนึงครับ
แต่พรุ่งนี้ครบสองอาทิตย์ หมอให้กลับไปหา ไปดูว่ามันลดลงบ้างหรือยังครับ

ฉีดกรามไม่เจ็บเลยครับผม ช่วงแรกๆ รู้สึกเมือยๆกรามจริงแหละ
โดย: kikie    เวลา: 2009-5-17 23:05
ออออ   ข้างบน พี่หนึ่่งงง{:13_990:}
เคยเข้าไปดูและ แต่ยังจำชื่อแต่ละคนไม่ได้ เพราะจะเล่นเวปนี้อย่างจิงจังมา2-3วัน เรียวขึ้นน้า หล่อขึ้นเย้อะะะะะะ
อยากทำบ้างง โบท็อกก็ไม่ได้ เสริมจมูกก็ไม่ได้  น้อยใจโชคชะตา{:13_981:}
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-5-18 00:48
โดย: sarinya    เวลา: 2009-5-19 16:40
นกเคยไปฉีด ที่โรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่งแถวลาดพร้าว  พร้อมกับไปดูดไขมันต้นขา  ขอบอกไม่ได้ผลอะไรสักอย่างเลยไม่รู้สึกเมื่อยกราม  ขาก็ไม่ลด  ทำกับหมอที่มีปัญหากับคนไข้ จนเป็นข่าวหน้าหนึ่งมาแล้ว เพื่อนๆจำได้มั้ย เสียดายตังแทบแย่  แพงมากด้วย
โดย: dynayo    เวลา: 2009-5-19 17:08
BOTOX ไม่สลายกล้ามเนื้อและกล้ามเนื้อไม่ฝ่อนะคับ ถ้ากล้ามเนื้อฝ่อจะเรียกว่า muscular dystrophy เป็นโรคชนิดหนึ่งที่น่ากลัวมาก

หลักการทำงานของ BOTOX คือ BOTOX จะไปจับกับสารตัวกลางที่เกี่ยวข้องกับการยืดหดของกล้ามเนื้อ เมื่อ BOTOX ไปจับจะทำให้สารตัวนี้ไม่ทำงาน ผลคือ กล้ามเนื้อจะคลายตัวและไม่มีการยืดหด เมื่อกล้ามเนื้อคลายตัวรอยพับก้อหายไป กล้ามเนื้อดูเล็กลงชั่วคราว

BOTOX จะสลายตามกาลเวลา ประมาณ 6 เดือนถึง 1 ปี ทำให้กล้ามเนื้อกลับมาทำำงานใหม่ ย่นใหม่-พับใหม่อีกครั้ง

ฉีดกี่ครั้งถึงเห็นผล
- ฉีดครั้งแรกก้อเห็นผลแล้วหละ แต่กว่าจะเห็นผลชัดเจนก้อ 2 อาทิตย์

เรื่องราคา
- แล้วแต่ยี่ห้อ มีของอเมริกา ยุโรป จีน เกาหลี จริงๆ แล้วผลมันก้อไม่แตกต่างกันหรอกในแต่ละยี่ห้อ

บางคนฉีดกรามแล้วกรามดูไม่เล็กลง อันนี้เนื่องจากกล้ามเนื้อบริเวณกรามน้อยอยู่แล้ว ที่ทำให้กรามใหญ่เนื่องมาจากโครงกระดูก
โดย: tooky    เวลา: 2009-5-19 17:40
เราฉีดมาประมาณ 2-3 ปี แล้วค่ะ ฉีดกับคลินิคแถวสยาม เห็นผลนะคะ หน้าเล็กและเรียวขึ้น มัดกล้ามเนื้อบริเวณมุมกรามเล็กลง ปกติเราเป็นคนที่กรามใหญ่ หน้าออกจะสี่เหลี่ยมเลยด้วยซ้ำ เหลี่ยมจากกระดูกด้วย จากมัดกล้ามเนื้อมุมกรามด้วย แต่พอฉีดโบท็อกซ์ ก็ทำให้มัดกล้ามเนื้อเล็กลง ทำให้หน้าเล็กลงและเรียวขึ้นด้วยค่ะ ส่วนที่เป็นกระดูกก็ยังเหมือนเดิม แต่เราแฮปปี้ เพราะมีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยนไป หน้าเล็กลงและเรียวขึ้น หลายคนหาว่าเราแอบไปตัดกรามมา เราเลยให้เค้าจับดูเลยว่ากระดูกตรงมุมกรามของเรายังอยู่เหมือนเดิม ไม่ได้หายไปไหน เพราะไม่ได้ตัดออก
อันที่จริงก่อนที่คิดจะตัดสินใจจะฉีดโบท๊อกซ์ เราตั้งใจจะตัดกราม เคยเข้าไปปรึกษาหมอที่ยันฮี และหาข้อมูลจากที่อื่นหลายที่เหมือนกัน แต่คิดว่าผลข้างเคียงเยอะมากถ้าจะตัดกราม และก็ต้องใช้เวลาพักฟื้นนาน พอมาฉีดโบท็อกซ์ลดกรามได้ผล ตอนนี้เลิกคิดเรื่องตัดกรามไปเลยค่ะ
โดย: nassawin    เวลา: 2009-5-19 22:47
26# tooky

ถามคุณ tooky  หน่อยคับ  คลีนิคที่ไปทำแถวสยาม ชื่ออะไร  พอจะบอกได้ไหมคับ

ราคาเท่าไหร่  อยากไปทำบ้าง

จะีรอคำตอบอยู่นะคับ

ขอบคุณล่วงหน้า
โดย: kikie    เวลา: 2009-5-20 02:01
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7879776/Q7879776.html#16

เจอเลยเอามาฝากจ้ะ

โดย: tuang    เวลา: 2009-5-20 10:01
งง อ่าคับ

ตกลงว่า โบท๊อกซ์ นี่มันลดกรามเนื้อบริเวณกราม รึว่า ลดกรามได้ด้วย

ปกติเป้นคนผอมมากกกก อยุ่แล้ว หน้าไม่ค่อยมีเนื้อ แต่จะเห็นกรามชัดอ่าคับ

มองด้านข้าง ถ้าไม่เอาผมปิด จะเห็นมุมชัดเจนมากๆ

..

เห็นแม็ค the star  ที่ไปประกวด สุภาพบุรุษ บอยแบนด์ ไปฉีดมา

หน้าเรียวมากกกกกกกกกก

เกิดกิเลส อีกแระ
โดย: tcxoat    เวลา: 2009-5-20 10:13
ไม่ลองไปตอกหน้าแบบรายการทูไนท์โชว์หรอคับ อิอิ
โดย: tooky    เวลา: 2009-5-20 10:59
ทำที่ สยามเลเซอร์คลินิคค่ะ คลินิคนี้มีดาราไปทำเยอะมากค่ะ ราคาตอนฉีดครั้งแรก 15,000 บาท ฉีดซ้ำครั้งต่อไปครั้งละ 5,000-10,000 บาท แล้วแต่ปริมาณยาค่ะ ครั้งไหนฉีดไม่ได้ผล (ดูจากรูปถ่ายเปรียบเทียบของทางคลินิคก่อนและหลังฉีด 2-3 เดือน) คุณหมอเค้าก็จะฉีดให้ฟรี

คนที่สนใจจะฉีดโบท็อกซ์หน้าเรียว ต้องให้หมอพิจารณาดูว่าหน้าที่เหลี่ยมเกิดจากกล้ามเนื้อหรือกระดูก ถ้าเป็นเพราะกระดูกก็ไม่สามารถฉีดลดมุมกรามได้ วิธีเช็ค ให้เพื่อนๆ ลองกัดฟันแน่นๆ แล้วคลำบริเวณกล้ามเนื้อมุมกราม ถ้ามีก็สามารถฉีดลดได้ แต่ถ้าไม่มีหรือมีน้อยการฉีดโบท๊อกซ์ลดมุมกรามก็ไม่ได้ช่วยอะไรเท่าไหร่

ส่วนตัวตอนแรกเราคิดว่าเราหน้าเหลี่ยมเพราะกระดูกมุมกราม แต่พอลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอ ถึงรู้ว่าบริเวณมุมกรามของเราก็มีกล้ามเนื้อที่ใหญ่ร่วมด้วย พอฉีดกล้ามเนื้อตัวนี้เล็กลงมุมกรามก็เล็กลงด้วย แต่กระดูกก็ยังเหมือนเดิม พอดีกระดูกโครงหน้าเราเหลี่ยมแต่ไม่กว้างกว่าช่วงหน้าผาก (ไม่รู้นึกภาพออกป่าว) ตอนนี้มีมัดกล้ามเนื้อมุมกรามช่วงคางที่เหลี่ยม มันเหลี่ยมใหญ่กว่าช่วงหน้าผาก พอฉีดแล้วมัดกล้ามเนื้อมันลง มันก็เลยทำให้หน้าดูเรียวลงค่ะ สำหรับเราเราว่าโอเค ถ่ายรูปมาบางมุมหน้ายังดูเป็นรูปไข่เลย ทั้งที่จริงๆ ก็ยังหน้าเหลี่ยมอยู่เลย เท่าแต่มันเรียวลงก็เท่านั้น ถ้าหารูปเก่าๆ เจอจะเอามาให้ดูเปรียบเทียบค่ะ
โดย: tooky    เวลา: 2009-5-20 11:06
ลืมบอกไปค่ะว่าที่สยามเลเซอร์คลินิคช่วงนี้เค้ามีโปรโมชั่น ฉีดกราม 2 ข้าง ราคา 13,000 บาท ใครสนใจลองเข้าไปในเวปของคลินิกดูก็ได้

ส่วนอีกที่ที่เรารู้ขอมูลมา แต่เราไม่เคยฉีดไม่รู้ว่าได้ผลรึเปล่าก็คือที่ จรัสพลคลินิค อยู่ตรง BTS สะพานควาย ที่นี่เข้าฉีดอยู่ที่ราคา 5,000 บาท / 2 ข้าง /ข้างละ 20 ยูนิต

หรือใครเป็นคนไข้ของสถาบันโรคผิวหนังก็ไปฉีดที่นั่นก็ได้ ซื้อเป็นขวด ขวดนึงมี 100 ยูนิต จะฉีดตรงไหนก็ได้ ฉีดยกคิ้ว ฉีดลดกราม ฉีดลดรอยย่นหน้าผาก-หว่างคิ้ว ค่ายาคิด 10,000 บาท ค่าหมอที่ฉีดให้ 1,000 บาท ส่วนใหญ่ที่นี่จะฉีดกรามอยู่ที่ข้างละ 40 ยูนิต แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องดูตามความเหมาะสมของแต่ละคนว่ามีกล้ามเนื้อมากหรือน้อย ถ้าคิดว่าใช้ไม่หมอในหนึ่งขวด ก็หาเพื่อนที่สนใจไปแชร์ก็ดี เสียค่าฉีดเพิ่ม 1,000 บาท (ที่นี่ไม่เคยไปฉีดเหมือนกัน แต่ได้ข้อมูลมาว่าถูกและดี)
โดย: freshnight    เวลา: 2009-5-20 11:12
มารอดูรีวิว นะค้าบ
โดย: tuang    เวลา: 2009-5-20 12:37
ทำที่ สยามเลเซอร์คลินิคค่ะ คลินิคนี้มีดาราไปทำเยอะมากค่ะ ราคาตอนฉีดครั้งแรก 15,000 บาท ฉีดซ้ำครั้งต่อไปครั ...
ต้นฉบับโพสโดย tooky เมื่อ 2009-5-20 10:59

555+  งั้นผมก็ไม่ต้องเสียตังค์ไปฉีดโบท๊อกเลย

เพราะจากที่บอกว่าให้ลองกัดฟันแล้ว

อยากจะบอกว่า  ตอนกัดฟัน  กับไม่กัดฟัน  ไม่ต่างกันเลย

กรามนิ่งสนิท  มุมเดียวกันเลย  กรามเต็มๆ ไม่มีเนื้อซักนิด  คิคิ
โดย: tuang    เวลา: 2009-5-20 14:02
ไม่ลองไปตอกหน้าแบบรายการทูไนท์โชว์หรอคับ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย tcxoat เมื่อ 2009-5-20 10:13

555 หน้าผมไม่ได้มีปัญหามากขนาดนั้นหรอกครับ

ผมว่านะ  ลองให้คุณไปตอกหน้า ให้มันดีขึ้นกว่าที่เป็นอยุ่นี้ก่อนจะดีกว่า

..

ทำมาแล้วอย่าลืมมา รีวิว ให้ดูนะครับ  ถ้ามันช่วยให้คุณดีขึ้นมาจิงๆ

ผมจะรีบบิน ไปทำตามอย่างไม่คิดเลย  เหอๆ
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-20 17:17
สอบถามราคามาแล้ว เริ่มต้น 15000 บาท
วุฒิศักดิ์ 16200 บาท ครับผม
โดย: kikie    เวลา: 2009-5-20 18:35
ช่าย เราก็ถามวุฒิ.. ตอนไปหาหมอสิว
จำได้ว่าว่าหมื่นหกกว่าๆ  อันนี้คือหนึ่งคน หนึ่งหน้า นะ  
งงเหมือนกันถ้าเกิดเราฉีดเยอะไม่เท่ากัน ยังงี้ก็เสียราคาเท่ากันหรอ หรือเราฟังผิดหว่า

ส่วนสถาบันโรคผิวหนังเฉพาะค่ายา12000 ไม่ใช่เหรอ เราเพิ่งดูตารางราคาในเวป ค่าฉีดคนละ1000-1200
คลินิกหมอเฉลิม,คลินิกหมอบุญ ก็มีโบท็อกนะ มีแพร่หลายแล้วมั่งง ลองถามคุณหมอแต่ละที่ดูนะจ้ะ

วันนี้เราก็ไปปรึกษาหมอเฉลิมมา ก็คุยเรื่องนี้เหมือนกัน หมอไนซ์มาก คุยด้วยไม่อึดอัดเลยแต่ตื่นเต้นเล็กน้อยเพราะคุณหมอคนไข้เยอะ

โดย: dada    เวลา: 2009-5-23 22:26
เราฉีดที่จรัสพลคลินิค่ะ ฉีดมา 2 เข็มแล้ว

ครั้งละ 5000 บาท

ประมาณ 1 เดือนก็รู้สึกว่าหน้าเรียวขึ้นนะคะ เพราะคนจะทักว่าผอมลง

แต่พอสัก 3 เดือนรู้สึกว่ามันเหมือนเดิมอ่ะค่ะ นี่ก็ 6 เดือนแล้ว ขี้เกียจไปฉีด รู้สึกว่ามันเปลืองตังค์จัง

แต่ตอนนี้ยังแฮปปี้กับหน้าตัวเองอยู่ ไม่แน่อาจจะไปฉีดเพิ่มค่ะ อิอิ
โดย: jeans    เวลา: 2009-5-25 13:58
ควรฉีดของเมกาค่ะแนะนำ เพราะว่าเคยไปฉีดที่MDนี่ไม่รู้ว่าใช้ของอะไร ถูกกว่าแค่สามพันกว่าแต่หน้าแทบจะไม่เล็กลงเลยอ่ะ เลยกลับไปฉีดของเมกาใหม่ เล็กลงเหมือนเดิมค่ะ  ถ้าถามว่าหน้าจะเล็กลงมากไหม ลองเอาสองมือจับตรงกรามดูนะคะ และกัดฟันเกรงกล้ามเนื้อ ส่วนที่ปูดขึ้นมาคือกล้ามเนื้อค่ะ ถ้าใหญ่มากเวลาฉีดก้อจะเล็กลงมาก แต่ถ้านิดหน่อยก้อจะเล็กลงเหมือนกันค่ะแต่ไม่มาก ควรจะฉีดกับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญค่ะเพราะว่าถ้าฉีดผิด สามารถทำให้เรายิ้มเบี้ยวได้
โดย: kallypaulsmith    เวลา: 2009-5-26 01:09
ทำแก้มตอบ ทำแก้มตอบ อิๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2