ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เหตุผลส่วนมากที่เพื่อนๆๆแก้จมูก [สั่งพิมพ์]

โดย: Bukejang    เวลา: 2009-11-11 22:35
ชื่อกระทู้: เหตุผลส่วนมากที่เพื่อนๆๆแก้จมูก
แก้ไขล่าสุด Bukejang เมื่อ 2009-11-11 23:00

คือ อยากทราบนะค่ะ
เพราะคนที่รู้จัก เค้าทำจมูกมา สวยอยู่แล้ว
แต่พอ มีแนวใหม่ๆๆ เข้ามา เค้าก็เปลี่ยน
ไปแก้จมูก เจ็บตัว .. สะงั้น ..
กีกี้เองก็กำลังจะไปทำจมูกค่ะ(หมอบุญ)
เลยอยากเก็บข้อมูลไว้มากๆๆๆๆค่ะ
ตอนแรกเพื่อนบอกว่า แกมีงบเท่านี้ก็ทำๆไปก่อน
รวยแล้วค่อยไปแก้ !!!!!~
แต่กีกี้ไม่อยากทำบ่อยค่ะ กลัวเจ็บ
แล้วก็เชื่อใจหมอบุญค่ะ
ถูก แต่เห็นเพื่อนๆๆในเว็บทำมาสวยเยอะ
ใจจริงอยากทำกับคุณหมอเฉลิมนะค่ะแต่คิวยาวมาก
อดใจรอไม่ไหวค่ะ

เลยอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆๆ นะค่ะ ..
แชร์ประสบการณ์
แนวคิดกันค่ะ

ขอบคุณ ทุกๆคำตอบ นะค่ะ
โดย: yonan    เวลา: 2009-11-12 00:26
ในบริบทของข้าพเจ้า
เหตุผลแรกที่ แก้จมูก นะครับ ข้อแรก เลยก้อคือ เค้ามีเงินแก้ครับ อันนี้สำคัญ เหตุผลที่สอง ก็คือ จมูกมีปัญหา
และที่ไล่หลังมาคือ ไม่พอใจทรงจมูกตัวเองครับ เพราะลึกๆๆแล้วใครๆก้ออยากได้โด่งๆเกาหลีทั้งนั้น แต่ จมูกสวยอย่างเดียว รูปหน้าไม่ดี ก้อไม่ไหวครับ เค้าก็เลยต้องทำตรงอื่นบ้างครับ เพราะ มันไม่ค่อยมีใครเกิดมาหล่อเหมือน แบรต พิต หรือ สวยแบบ โจลี่ หรอกครับ ........มีเงินทำแล้วก้อ แบ่งเงินไปทานข้าวกับครอบครัวบ้างหรือทำบุญด้วยนะครับ......สวยภายนอกสวยภายใน
โดย: pattezia    เวลา: 2009-11-12 00:33
เหตุผลส่วนใหญ่ คือ ไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ เหตุผลเดียวกับตอนตัดสินใจทำศัลยกรรมนั่นแหละค่ะ 5555 เพราะบางคนก็สวยแล้วนะ แต่ก็ไปแก้รอบสอง รอบสาม อันนี้เป็นความพอใจส่วนบุคคลจิงๆแหละ

ที่เหลือ ก็เป็น จมูกผิดรูป อักเสบ ติดเชื้อรุนแรง หายใจไม่สะดวก ฯลฯ ซึ่งถ้าไปทำกับศัลยแพทย์ตามหลักการของแพทย์ที่พึงกระทำแล้ว จะเกิดกรณีเหล่านี้น้อยมากกก อารมณ์ว่าจะเกิดเพราะซวยสุดๆ แล้วต้องดูแลตัวเองตามแพทย์สั่งด้วยนะค่ะ เพราะบางที ไอ่สาเหตุเหล่านี้ก็เกิดจากตัวเราเองด้วยเหมือนกัน
โดย: jiffyono    เวลา: 2009-11-12 01:42
เบี้ยว  เอียง ไม่สวย ฮ่าๆๆ ถึงอยากแก้
โดย: jiffyono    เวลา: 2009-11-12 01:44
เบี้ยว อ่ะค่ะ ถึงอยากแก้
โดย: jiffyono    เวลา: 2009-11-12 01:45
ซ้ำ ๆ ลบให้หน่อยนะคะ แบบตอบครั้งแรกไม่โชว์ เลยตอบอีก ฮ่าๆๆ
โดย: clubcut    เวลา: 2009-11-12 08:19
อยากดูดีขึ้นค่า http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=3628&extra=
มาดูกันตัดปีกเพิ่มหรือปากบางดีค่า
โดย: king_sun    เวลา: 2009-11-12 09:28
ส่วนใหญ่ เหตุผลหลัก ของคนที่แก้จมูก มีแค่ 2 ข้อเท่านั้นล่ะครับ
1. มีปัญหา คือ เบี้ยว แท่ง บวม - ซึ่งเหตุผลนี้ มันจำเป็นนี่นา ไม่แก้ได้ไง
2.ไม่พอใจครับ อันนี้เกิดจากความไม่พอใจส่วนตัวของคนทำ ซึ่ง อาจจะเกิดจากปัจัยหลายอย่าง
   ไม่ว่าจะ ทรงไม่สวย ไม่เข้ากะหน้า สไตล์ที่หมอทำ ไม่ตรงใจเรา รึอื่นๆ อีกมากมาย
   ทีนี้ต้องถามใจตัวเองครับ ว่ามั่นใจแค่ไหนก้การทำครั้งแรก มั่นใจตัวเอง มั่นใจหมอ
   มั่นใจสไตล์ที่หมอทำ และมั่นใจสุขภาพตัวเอง ... ถ้ามั่นใจแล้ว ทำไปเลยครับ
โดย: Bukejang    เวลา: 2009-11-12 14:23
Thanks u naka

เปลี่ยนจมูกใหม่ .. ก้อเหมือน เปลี่ยนโทรศัพท์มือถือ
อะรัย
ประมาณนั้น hahaha

แสดงว่า การแก้ไข เปนเรือ่งปกติ
ไม่มีปันหาต่อเนื้อเยื่อ จมูกเรา หรอค่ะ???????
โดย: king_sun    เวลา: 2009-11-12 15:05
มันก็ไม่ง่ายขนาดนั้นหรอกครับ เหมือนเปลี่ยนรถขับมากกว่า ดูยากขึ้นมาหน่อยนึง
ถามว่ามีปัญหาไหม มีแน่นอนครับ คือ เราก็ไม่ควรเปลี่ยนมันบ่อยๆ หรอกครับ
ถ้าพอใจแล้วก็จบครับ อย่างมากไม่เกิน 5 ครั้งนี่ก้พอแล้วล่ะ ไม่งั้นเนื้อเราก็แย่พอดี
ดึงเข้า ดึงออก ... เนื้อช้ำอยู่นะ ไหนจะต้องรักษาตัวอีกล่ะ อย่างน้อยๆ ก็ 3-4 เดือนเลยนะ
โดย: yonan    เวลา: 2009-11-12 21:29
เปลี่ยน ครบ ห้า ครั้ง ลูกๆๆ ก้อคงโตเป็นหนุ่ม พอดี อ่ะ ค๊าบบบ
โดย: khun_ning    เวลา: 2009-11-12 21:50
ของเค้าที่อยากแก้(แต่ยังไม่ได้แก้นะรอคิวปรึกษาหมออยู่จ้ะ) ก็เพราะทำครั้งแรกมันไม่สวยอ่ะค่ะ..ไม่เหมือนของหลายๆคนใน web โทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวเอง และก็ต้องรับผิดชอบตัวเองด้วยการหาทางแก้ไขอ่ะค่ะ...ก็มันหน้าของเราอ่ะนะอยากจะให้สวยที่ซู้ดก็เลยต้องแก้จ้ะ....
โดย: yonan    เวลา: 2009-11-12 22:00
เปลี่ยนบ่อยมีปัญหาแน่ครับ เรื่อง เงินอ่ะครับ จะเยียบแสนเอานะครับๆ
โดย: jeab:cm    เวลา: 2009-11-12 23:03
เบี้ยวค่ะเซง เสียเงินฟรีเลย
ถ้าบอกหมอว่าเบี้ยว หมอบอกว่าไม่เบี้ยว เซงเลยๆเปลื่ยนที่เลย
เสียเงินหลายรอบเซง
โดย: Bukejang    เวลา: 2009-11-13 02:42
เบี้ยวค่ะเซง เสียเงินฟรีเลย
ถ้าบอกหมอว่าเบี้ยว หมอบอกว่าไม่เบี้ยว เซงเลยๆเปลื่ยนที่เลย
เสียเงินหลายรอบ ...
ต้นฉบับโพสโดย jeab:cm เมื่อ 2009-11-12 23:03

เหนจัยจังค่ะ ..
แล้วหมอไม่แก้ไขให้เลยหราค่ะ
โดย: Chidchaya    เวลา: 2009-11-13 07:57
แก้เพราะมันเบี้ยวค่ะปัญหาแรก ปัญหาที่สองก็เรื่องรูปทรงที่ทำออกมาแล้วเราไม่พอใจค่ะ หมอบอกสวยแต่เราว่ามันไม่สวยประมาณนั้นค่ะ
โดย: Bukejang    เวลา: 2009-11-13 21:29
อยาก ทำมากเลยค่ะ แต่ยัง ตัดสินใจทำ ไม่ได้ ค่ะ
เบี้ย น้อย หอย น้อยย
เลยต้องดู นานๆๆ หน่อยค่ะ
โดย: plaa    เวลา: 2009-11-14 14:12
บางทีจะเข้าตำรา เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะคะ

เราว่า ใจเย็นๆค่อยเก็บๆตังค์ไปเรื่อยๆเลือกหมอที่เราคิดว่าใช่ แล้วค่อยทำทีเดียวดีกว่ามั้ยคะ
เพราะถ้าทำครั้งแรก ออกมาไม่ดีถ้าเจอหมอหลังการขายไม่ดีไปอีก เราก้อไม่อยากแก้ที่เดิม ก้อต้องเปลี่ยนหมอ แถมจ่ายตังอีกรอบ ที่าำคัญ รอบนี้มันมีค่าแก้เพิ่มมาอีกหลายพันด้วยนะคะ
ค่อยๆคิด ค่อยๆตัดสินใจค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2