ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ผิวตัวขาวเนียน กระชับ ลดรอยแตกราย ทำที่ไหนดีคะ แนะนำหน่อยค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: ji907    เวลา: 2012-2-26 11:44
ชื่อกระทู้: ผิวตัวขาวเนียน กระชับ ลดรอยแตกราย ทำที่ไหนดีคะ แนะนำหน่อยค่ะ
ไม่มีข้อมูลในเว็บนี้เลย นอกจากฉีดผิวขาว มีวิธีอื่นที่ทำให้ผิวเนียน กระชับบ้างมั้ยคะ
เปนคนรูปร่างไม่สมส่วน อยากทำให้สวยแบพริตตี้บ้างอ่ะคะ อิอิ
เพื่อนๆรู้จักที่ไหนแนะนำหน่อยนะคะ
โดย: pookoka    เวลา: 2012-2-26 13:38
น้ำยาลอกผิวขาว หลังจากนั้นก้อลงครีมลบล็อกผิวค่ะ เราว่าดีนะ แต่ต้องอดทนหน่อย ลองหาข้อมูลเอาค่ะ มีเยอะแยะเลย ส่วนตัวเราไม่ฉีดนะ มันอันตราย
โดย: NUni69    เวลา: 2012-2-26 17:26
ผิวตัวขาวเนียน
ถ้าไม่อยากฉีดก็ต้องหมั่นทาครีม ขัดผิว พอกผิว และก็เลี่ยงแสงแดดให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ ^^

กระชับ
อันนี้ต้องทาครีมบำรุงควบคู่กับการออกกำลังกายเข้าช่วย ผิวกระชับ หุ่นเฟิร์ม

ลดรอยแตกราย
ไม่สามารถทำให้มันหายไปได้ แต่สามารถทำให้มันจางลงไปได้ มีหลายวิธีด้วยกัน
IPL ช่วยให้ลดลงได้ 40-50%
Nd-Yag Laser ช่วยลดลงได้ 50-60%
Carboxytherapy ช่วยลดลงได้ 70-80%
Dermochorella ช่วยลดลงได้ 70-80% (เป็นโปรตีนที่ได้จากสาหร่ายชื่อ Chorella Microalgae มีงานวิจัยออกมาว่า หากทาครีมที่มีส่วนผสมของ Dermochorella นี้เพื่อลดรอยแตกลายวันละ 2 ครั้งภายใน 42 วัน ลอยแตกลายจะค่อยๆจางหายไปประมาณ 70-80 เปอร์เซ็นต์เลยทีเดียว "โดยไม่ต้องเจ็บตัว")
โดย: simple2    เวลา: 2012-3-1 17:44
ลองดูเว็ปนี้ดูคะ www.pewsai.net เป็นเว็ปของ ร้าน ผิวใส บิวตี้ เซ็นเตอร์คะ เค้ารับลอกผิวที่ร้านด้วยหรือถ้าสนใจซื้อมาลอกเองที่บ้านก็ได้คะ พี่ก้องเค้าก็มีวีดีโอสอนการลอกผิวด้วยตนเองอยู่ด้วย
โดย: ji907    เวลา: 2012-4-6 14:05
ขอบคุนค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2