ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รบกวนช่วยดูให้หน่อยค่า [สั่งพิมพ์]

โดย: looktan    เวลา: 2009-5-14 11:47
ชื่อกระทู้: รบกวนช่วยดูให้หน่อยค่า
แก้ไขล่าสุด looktan เมื่อ 2009-5-14 12:06

แบบว่ารบกวนพี่ๆช่วยดูจมูกให้ตาลหน่อยนะคะ  ตอนนี้อายุ 19 ค่ะ อยากทำ

แต่ไม่รุว่าต้องทำไรมั่ง แร้วก้อแนะนำคุณหมอด้วยก้อดีค่ะ ขอบคุณมากๆล่วงหน้าค่ะ

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-14 12:39
ปีกจมูกดูเหมือนจะกางไปนิด แต่ว่าปีกจมูกดูเรียวๆ แบบนี้ได้เปรียบคัฟ

ลองสังเกตดูจมูกดาราน่ะคัฟ ปีกจมูกเค้าจะลีบมาก แต่ลีบไม่ใช่ว่าไม่สวยน่ะคัฟ

เพราะถ้าไม่สวย คงยากที่จะได้เปนดาราดัง

อิ อิ

ออกนอกเรื่องไปใหญ่แล้ว อิ อิ กลับมา

ก็คิดว่า เสริมเข้าไป จมูกจะดู บาลานซ์ มีมิติ ได้รูปสวยงามมากขึ้นคัฟ

ความคิดเหนส่วนตัวอยากให้เสริมจมูกเน้นๆ ให้จมูกดูยาวๆ เรียวๆ  

แต่ความโด่งก็ด้วย เพราะความโด่งจะช่วยให้ปีกจมูกบาลานซ์กับจมูกนั่นเองคัฟ

ดูด้านข้างทรงจมูกสวยคัฟ เสริมเติมอีกนิด ก็โอเค เฟอร์เฟคคัฟ

ส่วนเรื่องหมอ ก็ไม่อยากจะแนะนำให้คัฟ

แต่อยากจะให้ จขกท ลองหาข้อมูลเยอะๆ เองดีกว่า

จะได้ดูผลงานหมอหลายๆ หมอแล้วเปรียบเทียบกันดูเองว่า หมอไหนที่ใช่ที่ถูกใจเรามากสุด

ในทุกๆ เรื่องๆ ทั้งเรื่อง ความสวยงาม ราคา การบริการ สถานที่ไกล้บ้านมั้ย

สะดวกไปมั้ย อะไรอย่างนี้นะคัฟ

ลองดูน่ะคัฟ สู้ๆ คัฟ
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-14 12:42
อีกอย่างน่ะคัฟ ประสบการณ์ส่วนตัวก็เคยไปทำมาที่เดียวคัฟ

ยังไม่เคยไปที่อื่น เลยไม่รู้ว่าที่อื่นดีแค่ไหน

ก็เลยไม่อยากแนะนำหมอให้คัฟ

อยากจะให้ศึกษาเคสเยอะๆ ตามเวบไซต์ต่างๆมีอยู่เยอะ เว็บเราก็ด้วย เริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆๆ

และเลือกด้วยตัวเอง เอาที่เราชอบดีที่สุดคัฟ

เป็นกำลังใจให้คัฟ สู้ๆคัฟ
โดย: Arty    เวลา: 2009-5-14 13:31
คุณบ๊อบผู้รู้มาไขข้อสงสัยแล้วนะค๊ะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ

โดย: BOBBY    เวลา: 2009-5-14 13:34
คุณบ๊อบผู้รู้มาไขข้อสงสัยแล้วนะค๊ะเนี่ย

เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ

ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-14 13:31

ก้อม่ายขนาดนั้นอ่ะ เปนความคิดส่วนตัวอ่ะ

อาร์ตี้ ลองแนะนำในมุมมองของตี้ก็ดีน่ะ

แนะนำกันเยอะๆ แนะนำหลายคนๆ น้อง จขกท จะได้ มีแนวทางในการตัดสินใจเยอะขึ้นคัฟ
โดย: looktan    เวลา: 2009-5-14 14:51
ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยชี้แนะ
โดย: Arty    เวลา: 2009-5-14 15:44
เราว่าปลายยาวอยู่แล้วอะค่ะ

ถ้าทำให้โด่งขึ้น ปีกจมูกจะเล็กลงอะค่ะ

เน้นช่วงหว่างตาหน่อย เน้นให้จมูกยาว ๆ น่าจะประมาณนี้นะค๊ะ

ตามความคิดเรานะ

โดย: santababe    เวลา: 2009-5-16 15:24
จินว่าอยู่ที่ตัวเองด้วยน่ะว่าเราต้องการแบบไหน บางทีถามคนอื่นว่าเราจะทำยังไงดี คำถามมันกว้างมากเกินไป เพราะสิบคนก็จะบอกสิบแบบ ที่แต่ละคนชอบ

อย่างจินเอง จินคิดว่ารูปจมูกจินสวยอยู่แล้ว แต่ไม่มีดั้ง ก็เลยอยากให้มันโด่งขึ้นมาอีกหน่อย ส่วนแบบที่ชอบ ก็ยังไม่ได้หาไว้หรอกค่ะ แต่ก็คิดว่า อยากได้แนว ๆ ทรงเดิมของเรานี่แหละ แต่ให้มันสูงขึ้นเท่านั้น

เพราะฉะนั้นอย่างบ๊อบว่า ต้องลองศึกษา แล้วก็ถามตัวเองด้วยแหละว่าต้องการแบบไหน เพราะถ้าถามสิบคน ก็จะได้คำตอบที่ไม่ตรงกันทำให้เราสับสนมากขึ้นอีก
โดย: aoao    เวลา: 2009-5-16 15:40
เสริมแล้วต้องสวยขึ้นแน่นอนค่ะ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-5-16 15:54
หมอที่ทำจมูกผู้หญิงสวยๆเยอะนะครับ ลองปรึกษาหลายๆ ที่ดู  จขกท โชคดีมากโครงจมูกสวยอยู่แล้ว
เสริมให้ดูจมูกเรียวยาวชัดขึ้น ก็โอเคอยู่นะครับ
โดย: มดดำ    เวลา: 2010-3-28 10:53
รูปทรงสวยอยู่แล้ว ต้องลองไปถามหมอดูนะจ้ะ ลองไปถามก่อน เพราะบางเคสไม่ต้องตัดปีก ถ้าหมอยกดั้งให้เก่งๆก็คงไม่จำเป้น ทั้งนี้ก้อยู่ที่ความพึ่งพอใจของเรานะจ้ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2