ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: คิดให้หนักหน่อยนะค่ะ ก่อนไปทำ VASER [สั่งพิมพ์]

โดย: lovesushi    เวลา: 2012-2-9 08:16
ชื่อกระทู้: คิดให้หนักหน่อยนะค่ะ ก่อนไปทำ VASER
เราหาข้อมูลอยู่นานมาก เพราะอยากดูดไขมันที่ต้นขา เท่าที่หาข้อมูลมา vaser ดูจะปลอดภัยสุดแล้ว
บังเอิญได้ดูคลิปนี้ ตกใจมาก ทำให้เราคิดหนัก เท่าที่รู้มาคลีนิคนี้อยู่แถวอุดมสุข
แค่ไปดูดไขมันที่ต้นแขน ทำให้ตายได้ ดูแล้วก็สงสารครอบครัวเค้ามากเลย ลูกคนเดียวและสวยด้วยนะค่ะ หดหู่มากๆเลย
เลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน เผื่อใครจะไปทำ ก็ขอให้คิดหนักหน่อย ตอนแรกเราคิดจะไปทำที่คลีนิคดังๆ ที่ราคาไม่แพง
ตอนนี้เราเปลี่ยนใจไปหาตามโรงพยาบาลแล้ว แพงหน่อย แต่มั่นใจกว่า
[youtube]4OeLx0iNZHc[/youtube]

โดย: joyburapa    เวลา: 2012-2-9 23:04
กำลังหาข้อมูลทำอยู่... เห็นแล้วอึ้ง
โดย: Tatii    เวลา: 2012-2-9 23:15
เคยเห็นเพื่อนไปทำที่คลีนิคแถวอุดมสุขอยู่ ไม่แน่ใจ มีการใช้ หมอวิสัญญี หรือเปล่า
โดย: nickythebeauty    เวลา: 2012-2-10 02:41
เห็นแล้วเสียวเลยอะคะ เพราะไปทำมาที่คลินิคนี้เหมือนกัน แต่ก็ปลอดภัยดีนะคะ อยากไปทำเพิ่มด้วยซ้ำ แต่พอมาเห็นอย่างนี้แล้วคิดหนักเลย จิงๆก็ไม่แน่ใจว่าเป็นคลินิคเดียวกันไหม แต่คิดว่าอุดมสุขน่าจะมีอยู่ที่เดียว
โดย: lovesushi    เวลา: 2012-2-10 08:01
ต้นฉบับโพสต์โดย nickythebeauty เมื่อ 2012-2-10 02:41
เห็นแล้วเสียวเลยอะคะ เพราะไปทำมาที่คลินิคนี้เหมือน ...

เราว่าที่เดียวกันนะค่ะ บังเอิญก่อนเกิดเรื่อง เราจำภาพโฆษณาได้ค่ะ ภาพเดียวกันกับที่ออกในทีวีเลย ถึงจะมัวๆ แต่ใช่เลย
ตอนนี้ก็เสียวๆ จ่ายก็แพงมาก แต่กลัวตายมากกว่า
วันนี้คุยกับแฟน แฟนบอก ทำโรงพยาบาลก็มีสิทธิ์ตายได้เหมือนกัน ออกข่าวอยู่บ่อย พูดซะไม่กล้าไปทำเลยค่ะ
โดย: UKIKO    เวลา: 2012-2-14 10:45
เราเคยทำ VASER  ที่ยันฮี ต้นขาสองข้างเราก็ไม่ใช่คนอ้วน แต่เค้าวางยาสลบดีนะโชคดีมากๆที่ไม่เป็นอะไร TT^TT  น่ากลัวจัง
โดย: yayheez    เวลา: 2012-2-15 10:20
เราเป็นคนนึงที่เพิ่งไปทำ vaser ต้นแขนมานะคะ เพิ่งทำวันที่ 2 ก.พ.ที่ผ่านมาค่ะ แต่ไม่ได้วางยาสลบค่ะ ฉีดยาชาเอา เห็นข่าวเหมือนกันค่ะแต่ก็ศึกษาข้อมูลและคลินิคที่จะทำมาเยอะพอสมควรและแพทย์ที่ทำก็มีความชำนาญจริงๆค่ะ คนไหนอยากทำก็ศึกษาข้อมูลดีดีค่ะที่สำคัญคือแพทย์ที่ทำค่ะต้องเป็นแพทย์จริงๆ
โดย: princezzaiko    เวลา: 2012-2-18 21:21
กลัวเลยยย
โดย: model2517    เวลา: 2012-3-21 18:08
พึ่งเคยเห็นข่าวนี้ T_T
โดย: plydao    เวลา: 2012-3-28 00:00
เคยไปทำ vaser ที่นี่มาเหมือนกันแต่ทำที่ต้นขา เมษานี้จะไปดูดที่หน้าท้อง เห็นข่าวนี้ก็กลัวอยู่เหมือนกันเพราะเราไปทำวันที่ 4 พ.ย.54 คุณลูกเกตุ ทำวันที่ 19  ช่วงนั้นรู้สึกว่าจะมีโปร vaser ต้นแขน 30000 เราไปทำแผลเกือบทุกวัน 1 เดือนเต็ม ไม่ได้ยินข่าวเลย ปิดได้เงียบจริงๆ ที่ตัดสินใจไปทำที่นี่อีกคร้งเพราะเป็นคลีนิคชำนาญเฉพาะทางมีทุกอย่างเหมือนโรงพยาบาล ตอนที่ทำหมอให้นำผลตรวจเลือด และแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับโรคประจำตัว ว่าจะสามารถทำได้หรือไม่ ก่อนทำงดน้ำและอาหารก่อน 8 ชม.เพื่อเวลาวางยาจะได้ไม่สำลักหรือ เศษอาหารเข้าไปอุดหลอดลม มีการตรวจคลื่นหัวใจตลอดเวลา ของเราวางยาเพราะดูดออกไปเยอะมาก ก่อนจะทำศึกษาข้อมูลให้ละเอียดว่ามีผลข้างเคียงอย่างไรบ้างและแจ้งข้อมูลให้กับทางหมอให้ละเอียด ปฏิบัติคำแนะนำของหมออย่างเคร่งครัด เพื่อความปลอดภัยของชีวิตเรานะคะ
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณลูกเกตุด้วยค่ะ
โดย: mixmic    เวลา: 2012-3-28 00:12
การทำvaserที่ปลอดภัย ต้องทำโดยศัลยแพทย์นะคะ แต่ปัจจุบันมีหลายๆที่ทำโดยแพทย์ผิวหนัง ก่อนทำระวังกันด้วยนะคะสาวๆ
โดย: Ammymasa    เวลา: 2012-6-8 13:11
มีใครสนใจทำvaser ที่The Klinique. ไม๊คะ

ให้ราคาพิเศษ เพราะว่าซื้อมาเยอะแล้วเหลือค่ะ

ตอนแรกซื้อโปร9แถม5 จุดละ19900 บาท แต่เราทำไปแล้ว6จุดที่ต้นแขนและหน้าท้อง

เหลืออิก8จุดถ้าใครสนใจ ขอคนที่เอาแน่นอนนะคะ ถ้าซื้อ8จุดคิดจุดละ14000บาท

รวมแล้ว8จุดก้อตกอยู่ประมาน 112000บาท ฟรีเธอร์มาร์จกระชับผิวหลังทำ2ครั้ง  ถ้ามีเพื่อนรึใครสามารถซื้อไปแล้วหารกันเองได้นะคะลดให้สุดๆแล้ว

แต่ตอนที่เราทำ ไขมันออกมาเยอะมาก ผ่านไป1เดือนกว่า จากหนัก60 เหลือ54โลแขนเล็กลง2"

มีอิก1โปรคือคนที่ใช้ไม่เยอะจะแบ่งเป็น4จุด แถมเธอร์มาร์จกระชับผิว1ครั้ง จองได้2คนนะคะ 

คิดจุดละ 14500 ทำ4จุดราคารวม 58000บาทค่ะแถมเธอร์มาร์จกระชับผิวด้วย1ครั้ง

0824569469. แอมมี่ ยินดีแนะนำและใหคำปรึกษาค่ะ

Naruk_90@hotmail.com ปลอดภัยแน่นอนดูรีวิวได้ในยูทูปค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2