ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ฉีดสลายฟิลเลอร์ค่ะ กลัวมาก [สั่งพิมพ์]

โดย: BIEWPRM    เวลา: 2012-2-6 21:17
ชื่อกระทู้: ฉีดสลายฟิลเลอร์ค่ะ กลัวมาก

คือตอนแรกไปฉีดฟิลเลอร์มาเป็นตัวเรติเลนกับคลินิกใหญ่ ปลอดภัยค่ะ ครั้งนี้ก็ไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่
เลยไปฉีดเพิ่ม พี่คนรู้จักพาไป หมอที่ไม่ได้เปิดคลินิก คือหมอเถื่อนนั่นเอง ตอนแรกก็กลัว แต่ตอนนี้ฉีดมาแล้ว ไม่ทันแล้ว TT
ตัวที่หมอฉีดเห็นหน้ากล่องเขียนว่า AUQA อะไรสักอย่างอ่ะคะ อยากรู้ว่าไอตัวฟิลเลอร์ AUQA นี้มันจะสลายไปเองเหมือนเรติเลนมั้ย
กลัวต้องไปขูดออกมากๆ มันฉีดสลายได้ใช่มั้ยค่ะ?

รบกวนทีค่ะ กลุ้มใจมากกกก
โดย: oopareryoo    เวลา: 2012-2-7 00:44
ตัว Aquaderm หรือ Aqualift คะ
สองตัวนี้สามารถสลายเองได้ตามธรรมชาติค่ะ
ไม่ต้องกลัวนะค่ะ แพรเองก้อฉีดคะ แต่สองตัวนี้จะแตกต่างกันนะจร่ะ
ตัว Aquaderm ใช้ฉีดจมูก คาง ร่องแก้ม
ส่วน ตัว Aqualift ใช้ฉีดเสริมสะโพก  หน้าอก
ส่วนใหญ่ตามคลินิคมักจะใช้ผิดๆนะค่ะ คือเอาตัว Aqualift มาเสริม จมูก คาง ให้ค่ะ เพราะราคาจะถูกกว่า เพราะซื้อในปริมานมาก จำทำให้ต้นทุนต่ำประมานว่า ใช้ผิดสรรพคุณ อ่ะค่ะ แร้ว จขกท ฉีดตัวไหนจร่ะ
โดย: tigerbalm    เวลา: 2012-2-7 06:57
หรือ Aquamid ?
ตัวนี้ใช้ฉีดหน้าผากนูนครับ ตอนฉีดจะเจ็บแบบสาหัส แต่อยู่นาน แต่ไม่ทราบว่าตัวนี้เขาเอาไว้ใช้ฉีดจมูกหรือเปล่า
เพราะฟิลเลอร์ แต่ละอย่าง เพื่อจุดประสงค์ต่างกัน
ขนาด Restylane ยังทำออกมาหลายแบบเลย

คิดว่าหมอคงไม่ได้ฉีดซิลิโคนเหลวเข้าไปหรอกนะครับ เอาใจช่วย สมัยนี้คงไม่มีใครทำบ้าๆแบบนี้แล้วมั๊ง
โดย: BOBBY    เวลา: 2012-2-7 11:17
ถ้าเป็นของแท้ นานๆ ไป ก็จะสลายไปเองครับ
แต่ถ้าเป็นของปลอม นานๆ ไป ก็อาจจะย้อย หย่อน ยานได้ครับ

เพราะฉะนั้น เวลาจะฉีดอะไรต้องระมัดระวังมากๆ
อย่าเสี่ยงกับ ของที่ไม่น่าเชื่อถือ เป็นดีที่สุดครับ
โดย: BIEWPRM    เวลา: 2012-2-7 21:24
จำไม่ได้ค่ะว่าเป็นตัวไหน แต่คุ้นเหมือน อควาลิฟ มั้งค่ะไม่แน่ใจ กี่เดือนมันจะสลายเหรอค่ะ?
ตอนถาม พี่เค้าบอกเอาตัวนี้ละกัน แข็งๆไปเลย ถ้าฉีดสลายได้ใช่มั้ยค่ะ?

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2