ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ ท่านผู้มีประสบการณ์ตาสวย หวานแบ๋วทุกท่าน [สั่งพิมพ์]

โดย: happy555    เวลา: 2012-1-23 15:43
ชื่อกระทู้: ช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ ท่านผู้มีประสบการณ์ตาสวย หวานแบ๋วทุกท่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย happy555 เมื่อ 2012-1-23 15:45

อยากถามผู้มีประสบการณ์หน่อยค่ะ ถ้าต้องการตาหวานแบ๋วๆ จะให้หมอกีดตากี่มิลดีคะ เอาแบบที่พอตาผ่านไปสัก3เดือนหรือหายปกติแล้ว ชั้นตาดูสวยพอดี ไม่หลอกตาอ่ะค่ะ มีใครพอจะทราบมั้ยคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ สนใจจริงๆ กลัวถ้ากรีดเล็กเกินไป พอแผลหายปกติจะไม่เหลือชั้นรึเปล่า ช่วยแชร์ด้วยนะคะ
โดย: nueng_30    เวลา: 2012-1-23 21:58
เราว่าของน้องยีนส์ด้วยดีค่ะ แบ๊วๆ ดี  ลองค้นหากระทู้เก่าๆ ดูนะคะ จำไม่ได้ว่าน้องกรีดกี่มิล
แต่ของเราเอง เราว่า เราทำแล้วมันดูแก่ๆ กว่าเดิม อาจเป็นเพราะสีผิวเราเข้มด้วย พอมีตา2ชั้นมันไปทางแก่
คืออยากบอกว่า ตาพอทำแล้วหน้าจะเปลี่ยนไปสุดๆ เลยค่ะ  ต้องลองเทียบดูให้่ดีก่อนทำนะคะ  ตาแก้ยากด้วย
โดย: springle    เวลา: 2012-1-23 22:38
ส่วนมากเขาไม่นิยมกรีดอย่างเดียวนะคะ  แต่จะเป็นทั้งกรีดและเย็บ เพราะอย่างเคสพี่สาวเราทำกะหมอพีระ

ตอนนั้นหมอเย็บอย่างเดียว ผ่านมา 3 ปี หนังตาตกอีกแล้ว แต่ถ้าจะให้ดีต้องหมอชลธิศ เห็นมาหลายราย

เราว่าทำมาแล้วดูธรรมชาติ และชั้นตาสวยที่สุดเลยคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2