ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หน้าเป้นสิวอุดตัน ขอความช่วยเหลือจากผุ้รู้หน่อยครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: wasan0003    เวลา: 2012-1-1 19:12
ชื่อกระทู้: หน้าเป้นสิวอุดตัน ขอความช่วยเหลือจากผุ้รู้หน่อยครับ
คือหน้าผมไม่แน่ใจว่าแพ้อะไรมาแต่ปัจจุบันมันกลายเป้นเหมือนผด(สิวอุดตัวเม็ดเล็ก ๆ แข็งๆ) รักษามาหลายที่แล้วแต่ไม่หายสักที มีใครแนะนำได้บ้างครับ ว่าจะลองไปที่นิติพล ไม่รู้ใครให้ข้อมูลอะไรได้บ้าง อยากรักษาเป้นเร่งรัดอะคับเอาแบบที่เห็นผล รักษาด้วยยารู้รู้จะไม่รอด
โดย: PNK    เวลา: 2012-1-1 19:52
เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ไปเสริมจมูกมา รักษามาครึ่งปีแล้ว ยุบลงแต่ก้อใช่ว่าจะดีขึ้น หมอบอกน่าจะเป็นเพราะแพ้อะไรบางอย่าง หรือล้างหน้าไม่สะอาด ... ม่ายเจงอ่ะ ทำทุกอย่างเหมือนเคยทำ แล้วเมื่อก่อนก้อไม่เคยเป็น
โดย: poknarakcom    เวลา: 2012-1-1 21:50
ไปหาหมอ ศิริราช สิ
โดย: PP_bee    เวลา: 2012-1-1 22:27
เซตาฟิลค่ะ ใช้ดีจริงๆ
โดย: shine555    เวลา: 2012-1-2 01:51
ไปหาหมอผิวหนังจริงๆ พวกคลินิก Franchise มักไม่ใช้หมอผิวหนังจริงๆ
ลองไป พวก ราชเทวี พรเกษม หรือ รพ ที่หมอเฉพาะทางผิวหนังประจำอยู่จะตรงจุดกว่า

โดย: fernrari    เวลา: 2012-1-2 02:37
ใช้เบนแซคทาก่อนล้างหน้าอ่ะค่ะ ทาทิ้งไว้ 15-30 นาที แต่ถ้าชินแล้วบางทีเราทาทิ้งไว้เป็นชั่วโมงเลย
แล้วก็ไปคลีนิกกดสิวค่ะ มันจะกดได้ง่ายขึ้น หรือกดเองก็ได้นะ เราก็กดเอง
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-1-2 20:55
เคยได้ยินว่าเกี่ยวกับโรคอะไรบางอย่างที่ทำให้เกิดสิวอุดตันเม็ดเล็กๆ (จำไม่ได้ว่าชื่อโรคอะไร)

การรักษาด้วยวิธีรักษาสิว มันจะไม่หายค่ะ

คงต้องให้แพทย์ผิวหนังตรวจ และบอกอาการเขาไป
โดย: Chabaaloha    เวลา: 2012-1-3 15:58
สิวผด..สิวอุดตันหนอ
กวนใจความสวยจริง ๆ  ให้ตายเถอะ
โดย: envy_poison    เวลา: 2012-1-3 16:19
ลองใช้พวก BHA ดูซิคะ ช่วยขับสิวอุดตัน แต่ช่วงที่มันขับออกมาต้องอดทนนิดนึงนะคะ รึไม่ทนไม่ไหมก็ไปกดออก ถ้าเอาแบบหาง่ายๆก็ เบนแซคทาก่อนล้างหน้า 15 นาที แล้วล้างด้วยเจลล้างหน้าแอคเน่เอด
โดย: mozartjazz    เวลา: 2012-1-3 19:45
ผมมีคลินิคที่นึงแนะนำค้าบเมื่อก่อนผมเป็นสิวเยอะมากเป็นทุกอาการแต่พอไปหาหมอที่นี่หายเลยชื่อษิตาวรรณคลินิคคับอยู่แถวห้วยขวางแต่เปิดเฉพาะตอนกลางคืนค้าบ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2