ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: การใช้กลูต้าไธโอนให้ได้ผลดี และไวที่สุดนั้น [สั่งพิมพ์]

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-14 11:02
ชื่อกระทู้: การใช้กลูต้าไธโอนให้ได้ผลดี และไวที่สุดนั้น
[attach]126703[/attach]

การฉีดกลูต้าไธโอนให้ได้ผลดี และไวที่สุดนั้น มีหลักการง่ายๆ แต่ทำค่อนข้างยาก ดังนี้
1. ปริมาณกลูต้าที่ใช้
          ปริมาณที่ใช้ คือ 20-40mg/น้ำหนักตัว 1 กิโลกรัม/ครั้ง ปกติจะอยู่ที่ 2,000 - 2,500mg
          ซึ่งการใช้ปริมาณดังกล่าวจะทำให้เกิดเอฟเฟกโอเวอร์โดสเกิดขึ้น จึงจำเป็นต้องมีการพักผ่อนที่เพียงพอ มีร่างกายแข็งแรง ไม่เป็นโคความดันโลหิตสูง ไม่เช่นนั้นจะทำให้ช็อคหมดสติได้
           การได้รับกลูต้ามากเกินไป ร่างกายจะขับออกมาทางเหงื่อ ทำให้สูญเสียพลังงานของร่างกาย และเปลืองโดยใช่เหตุ
2. ส่วนผสมอื่นที่ใช้ เช่น วิตามินซี เป็นต้น
            ส่วนผสมที่เร่งให้กลูต้าทำงานได้ดีขึ้น กลูต้าเป็นแม่ทัพ หรือหัวหน้าในการทำลายอนุมูลอิสระ ตัวที่เร่งให้กลูต้าทำงานไวขึ้น คือ วิตามินซี วิตามินบี สาร OPC รวมทั้ง วิตามินบี3 วิตามิบี5
            การผสมกลูต้า จะใช้อัตราส่วน วิตามินซีเป็น 2 เท่าของกลูต้าเสมอ เช่นกลูต้า 600mg ต่อ วิตามินซี 1,200mg และเมื่อรวมกันแล้วต้องไม่เกิน 20ml ต่อการฉีด 1 ครั้ง (ไซลิงค์หรือกระบอกฉีดยาขนาด 20ml กรณีให้ผ่านสายน้ำเกลือก็ไม่ควรผสมเกิน20ml) และการฉีดจะต้องค่อยๆ เดินยาช้าๆ เป็นเวลา 15-20 นาที ไม่เช่นนั้นร่างกายจะเกิดอาการต่อต้าน ทำให้ปวดแขนข้างที่ฉีด หรือเส้นเลือดแตกได้ อันตรายอย่างมาก
3. ระยะเวลาแรกเริ่มที่ใช้
             การฉีดครั้งแรกนั้นใน 4 - 6 สัปดาห์แรกให้ฉีดสัปดาห์ละ 2 ครั้ง โดยแบ่งเป็นทุกๆ 4 วัน หรือ 3 วัน นับโดยรวมให้ได้สัปดาห์ละ 2 ครั้ง
4. ระยะเวลารักษาสภาพ
              หลังจากนั้นให้รักษาสภาพ โดยฉีดสัปดาห์ละ 1 ครั้งติดต่อกันเป็นระยะเวลาอีก 3 - 6 เดือน
5. คุณภาพ
               คุณภาพของกลูต้านั้นบอกก่อนว่า เราไม่สามารถรู้ได้เลยว่าเป็นกลูต้าแท้ หรือปลอม แต่เราตรวจสอบด้วยตนเองจาก การนำกลูต้าเทลงไปในเบตาดีน หรือการชิมว่ามีรสขมหรือเปรี้ยว แต่ทั้งหมดนี้วิตามินซีทั่วไปก็ทำได้ ดังนั้น การซื้อมาใช้จึงต้องระมัดระวัง อย่าเสี่ยงโดยไม่ใช่เหตุ กลูต้าที่ขายถูกเกินไปก็น่าสงสัย แพงเกินไปก็ไม่มั่นใจ และโปรดจงจำไว้ว่าทุกร้านไม่มีร้านไหนบอกว่าของตนเองเป็นของปลอม
                แต่สิ่งที่จำเป็นต้องรู้ คือ แม่ค้าก็คือคนกลางที่นำสินค้าเข้ามาขาย ไม่ใช่ผู้ผลิต ส่วนแหล่งที่มาก็ไม่เปิดเผยกัน รับกันมาต่ออีกหลายทอด ดังนั้น ผลิตภัณฑ์ที่ใช้ ควรดูที่ผลิตภัณฑ์ก่อน มาตฐานการผลิต และคุณภาพ
6. การดูแลผิวพรรณร่างกายทางอื่น
                 ผิวพรรณจะได้ผลจากการฉีดกลูต้าไหม ขึ้นอยู่กับการดูแลทางอื่นเสริมด้วย การอยู่ท่ามกลางแสง UVA/UVB บ่อยๆ แม้ฉีดไปเยอะขนาดไหนก็ไม่ทำให้ขาวขึ้นมาได้
7. พื้นฐานผิวพรรณ
                  ปกติกลูต้าจะช่วยแก้ปัญหาผิวพรรณพื้นฐานชัดเจนทุกยี่ห้ออยู่แล้ว คือ แก้ริ้วรอยก่อนวัย จุดด่างดำ รูขุมขน สิว ฝ้า ควาหมองคล้ำ หยาบกร้าน ผิวแห้ง และภูมิแพ้ ส่วนสีผิวนั้น จะแก้ไขให้มาเหมือนคนสีผิวขาวแบบเกาหลี คงเป็นไปไม่ได้ทุกคน แต่หลักสังเกตง่ายๆ คือ
                   -- คนที่มีเส้นเลือดที่แขนออกสีฟ้า ลักษณะสีผิวขาวอยู่แล้ว สามารถทำให้เป็นสีผิวขาวอมชมพูได้จากการฉีดกลูต้า และสามารถสร้างออร่าหลังการฉีดได้เพียง 1-2 ครั้งเท่านั้น
                   -- คนที่มีเส้นเลือดเขียวที่แขน ลักษณะผิวขาว สามารถทำให้ขาวซีด หรือขาวเหลืองได้
                   -- คนผิวสีแทน ไม่สามารถสร้างผิวขาวขึ้นมาได้ อย่างดีก็ทำได้เพียงขาวเหลือง หรือขาวแดงๆ แต่ไม่ชัดเจนมาก แต่ดูนวลเนียนมากกว่า
                    -- คนผิวแดง จะทำให้ดูผิวเนียนละมุนขึ้นมา แต่ไม่สามารถเปลี่ยนสีผิวเป็นขาวได้อย่างแน่นอน

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-14 11:03
[attach]126704[/attach]

ถ้าเช่นนั้นมีคำถามว่า เราฉีดกลูต้าไปทำไม คำตอบคือ เพื่อผิวพรรณที่ขาวเนียนเรียบ ดูสดใส มีออร่า ลดความหมองคล้ำ ริ้วรอยต่างๆ และที่สำคัญยังทำให้สุขภาพภายในร่างกายดีขึ้นอย่างชัดเจน เริ่มตั้งแต่ท้องผูก ภูมิแพ้ ร่างกายอ่อนเพลีย พบว่าหลังฉีดกลับแก้ปัญหาเหล่านี้ได้อย่างชัดเจน และเราขอถามกลับไปว่า คุรยังไม่ได้ลอง คุณจะทราบได้อย่างไรว่า มันไม่ดี มันเป็นพิษภัย เป็นสารอันตราย
               นพ.โกสินทร์ แจ่มเพ็ชรรัตน์ ได้อธิบายถึงสารกลูต้าในหนังสือแพรวสุดสัปดาห์ไว้ ดังนี้ "กลูตาไธโอน (Glutathione) มีคุณประโยชน์มากมายออกฤทธิ์ในระดับเซลล์ ทำให้เกิดพลังงาน เกิดความกระชุ่มกระชวย อ่อนเยาว์ ทั้งยังเป็นตัวต้านอนุมูลอิสระ (Anti-oxidant) ในร่างกาย คอยกำจัดอนุมูลอิสระ (Free radicals) ตัวร้ายที่ทำให้เซลล์ร่างกายเสื่อมสภาพได้อย่างมีประสิทธิภาพ แต่เรามักไม่ได้รับจากการรับประทานอาหารตามธรรมชาติหรือจากอาหารเสริมสักเท่าไหร่ เพราะว่าถูกทำลายได้ง่ายบริเวณลำไส้ สารกลูตาไธโอนนี้มีประโยชน์มากมายโดยใช้ป้องกันความเสื่อมของร่างกาย เพิ่มระบบภูมิต้านทาน และการนำของระบบภายในร่างกาย  ในด้านผิวพรรณยังออกฤทธิ์ยับยั้งการสร้างเม็ดสีที่มากเกินไปทั่วร่างกาย จึงทำให้คนที่ได้รับสารอาหารชนิดนี้มีผิวพรรณที่ผุดผ่อง ขาวใส หรือดูมีสุขภาพผิวที่ดีกว่าคนทั่วไป
                การฉีดกลูต้าไธโอนสามารถฉีดได้สอง วิธี คือฉีดเข้ากล้ามเนื้อ และเข้าทางเส้นเลือด ขนาดที่ได้ผลดีคือ 600 มิลลิกรัมต่อสัปดาห์ แต่การฉีดทางกล้ามเนื้อค่อนข้างปวดและเห็นผลได้ช้ากว่า เพราะสารอาหารจะค่อยๆออกฤทธิ์ทั่วร่างกาย ในขณะที่การฉีดเข้าทางหลอดเลือด จะเห็นผลได้ชัดเจนกว่า เพราะสามารถออกฤทธ์ได้ทันทีทั่วร่างกาย มักฉีดร่วมกับวิตามินซีเข้าทางเส้นเลือดช้าๆประมาณ 10-15 นาที จะทำให้ระดับวิตามินซีออกฤทธิ์ในร่างกายได้ดีขึ้น โดยสารอาหารทั้งสองชนิด (กลูตาไธโอน+วิตามินซี) จะทำงานเสริมฤทธิ์กันในด้านผิวพรรณ จึงทำให้ผิวสดใส ป้องกันความเสื่อม และทนต่อแสงแดดได้ดีขึ้น ปัจจุบันยังไม่พบว่ามีข้อแทรกซ้อนที่เป็นอันตราย เพราะล้วนเป็นสารอาหารที่ร่างกายต้องการ ไม่ใช่ยาหรือสารแปลกปลอม แต่ต้องฉีดโดยแพทย์หรือพยาบาลที่มีประสบการณ์เพื่อป้องกันการติดเชื้อ โดยไม่ควรฉีดในรายที่มีปัญหาโรคลมชัก เบาหวาน โรคเลือด สตรีมีครรภ์หรือให้นมบุตร สามารถฉีดได้สัปดาห์ละครั้ง ติดต่อกันประมาณ 3-5 สัปดาห์ แล้วเว้นระยะห่างออกไปตามความเหมาะสม โดยทั่วไปจะเริ่มเห็นผลการเปลี่ยนแปลงทางที่ดีขึ้นตั้งแต่ครั้งแรก เช่นผิวดูสดใส ร่างกายกระชุ่มกระชวย แผลหายได้เร็วขึ้น แต่อาจไม่ชัดเจน โดยทั่วไปจะเริ่มเห็นผลการเปลี่ยนแปลงในครั้งที่ 3-4  ทั้งนี้ขึ้นกับการตอบสนองของแต่ละคนแบะตัวอนุมูลอิสระที่มีอยู่เดิมในร่างกายที่แตกต่างกัน คล้ายๆกับการล้างพิษ หากพิษมากหรือมีความเสื่อมมากก็ต้องใช้สารอาหารหรือตัวต้านอนุมูลอิสระมากขึ้น เมื่อสภาพร่างกายได้รับการฟื้นฟูผิวสดใสจนเป็นที่พอใจแล้วก็ไม่จำเป็นต้องฉีดเป็นกระจำ สามารถฉีดได้เป็นครั้งคราว เสมือนนักกีฬาที่อ่อนล้าก็ฉีดวิตามินบำรุงร่างกายสักหน่อย พบว่าหลังฉีดกลูตาไธโอนและวิตามินซีเข้าไปในร่างกายจะอยู่ได้นาน 2 เดือนโดยประมาณ แล้วค่อยๆลดระดับลงเรื่อยๆจนหมดไป"

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-14 11:04
[attach]126705[/attach]

สภาพสีผิวคนเรา แบ่งออกมาเป็น 5 สีผิว (Skin Type) โดยมีชนิดของ Melanin และจำนวนของเมลานิน และตัวสร้างเมลานินเอง (Melanocytes) ที่บ่งบอกความแตกต่าง แต่ถึงกระนั้นก็ตาม มนุษย์เราก็ได้พยายามคิดค้นหาวิธีการในการพยายามเปลี่ยนแปลงสีผิวให้ได้อย่างที่ตนเองพอใจ โดยเฉพาะสีผิวของคนแถบเอเซีย ที่ต้องการผิวขาวอย่างคนทางตะวันตก Glutathione เป็นสารต้านอนุมูลอิสระ( Antioxidant) ตัวหนึ่งที่ร่างกายสังเคราะห์ได้เองเรียกว่า Universal Antioxidant เกิดจากการจับตัวกันในรูปแบบ Tri-peptides ของกรดอะมิโน3 ชนิด ได้แก่ Cysteine,Glycine และ Glutamic โดยมีหน้าที่หลักๆ สำคัญดังต่อไปนี้
                 1.การขจัดสารพิษ (Detoxification) กลูต้าไธโอน ช่วยสร้างเอ็นไซม์ ชนิดต่างๆ ในร่างกายโดยเปลี่ยนสารพิษชนิดไม่ละลายในน้ำ (ละลายในน้ำมัน) เช่นพวกโลหะหนัก สารระเหย ยาฆ่าแมลง แม้แต่ยาบางชนิดให้เป็นสารที่ละลายน้ำได้ดีขึ้นและง่ายต่อการกำจัดออกจากร่างกาย นอกจากนี้ยังช่วยป้องกันตับ จากการถูกทำลายโดยแอลกอฮอล์(สุรา) สารพิษจากบุหรี่
                 2. ต้านปฏิกริยาอ๊อกซิเดชั่น(Antioxidant) และยังส่งเสริมให้วิตามินซี และวิตามินอี ดูดซึมเข้าสู่ร่างกาย และทำงานได้เต็มที่มากขึ้น จึงช่วยลดเลือนริ้วรอยตามวัยได้
                 3. กระตุ้นภูมิคุ้มกันในร่างกาย (Immune Enhancer) ช่วยกระตุ้นภูมิคุ้มกันในร่างกาย โดยกระตุ้น การทำงานของเอ็นไซม์หลายชนิดเพื่อให้ร่างกายต่อต้านสิ่งแปลกปลอมรวมทั้งเชื้อแบคทีเรียและไวรัส นอกจากนี้ กลูต้าไธโอน ยังช่วยสร้างและซ่อมแซม DNA สร้างโปรตีน
                 4. ทำให้สีผิวขาวขึ้นได้ โดยอาศัยกลไกการทำงานที่มีคุณสมบัติในการไปยับยั้งการทำงานของ Tyrosinase ทำให้ Tyrosine ไม่สามารถเปลี่ยนไปเป็น DOPAquinone เป็นสารต้นแบบของ Dopachrome, DHI....Pheomelanin,Eumelanin (ซึ่งกลุ่มนี้เป็นสารที่ทำสีผิวคล้ำ) ผลลัพท์คือทำให้ ผิวหน้าสวย ขาวใส ไร้รอยด่างดำ รวมถึง ผิวทั่วเรือนร่าง เช่น ผิวใต้วงแขน ผิวบริเวณ สีผิวริมฝีปาก จะขาวอมชมพูขึ้น จากคุณสมบัติของการเป็น Whitening ของสาร Gluthathione นี้เอง ทำให้ได้มีการทำการสังเคราะห์สารตัวนี้ขึ้นมาทางกรรมวิธีทางเคมี เรียกว่าสาร L-Glutathione ซึ่งก็คือ Glutathione นั่นเอง แต่ไม่ได้เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ หรือไม่ได้จากการสกัดจากพืชพรรณธรรมชาติ โดยอาจจะอยู่ในรูปของอาหารเสริม ยาฉีด หรือตัวยาที่นำผสมกับไวเทนนิ่งตัวอื่นๆ เป็นคอกเทล แล้วนำมาฉีดด้วย เทคนิค Mesotherapy
ปัจจุบัน ผลิตภัณฑ์ที่ทำให้สีผิวขาวขึ้นได้และเป็นที่ยอมรับกันก็ มีมากมายหลายตัว เราเรียกสารกลุ่มนี้ว่า Whitening Agents
                 ส่วนที่ผลิตออกมาในรูปของอาหารเสริม หรือกลุ่มยาฉีด ที่ช่วยปรับสีผิวให้ขาวทั้งตัว ที่มีรายงานรับรองผล และเห็นผลชัดสุด และปลอดภัย และมีการนำออกมาจำหน่ายในท้องตลาด ก็น่าจะเป็น Glutathione , Vit C และสารสกัดจากเปลือกสนฝรั่งเศส โดยมีรายละเอียดดังนี้
1.ในรูปของอาหารเสริม Glutathione มักจะไม่มีวางจำหน่ายเดี่ยวๆ มักจะผสมในรูปของอาหารเสริมที่ประกอบด้วยวิตามินซี และสารสกัดจากเปลือกสน เพื่อสะดวกในการรับประทาน โดยพบว่าขนาดยาที่แนะนำให้รับประทานที่เหมาะสม และทำให้สีผิวขาวทั้งตัวได้ คือ ปริมาณGlutathione 500 มก.ต่อวัน + Vit C 3,000 มก.ต่อวัน โดยมีรายงานวิจัย พบว่า glutathione ควรแบ่งกินขนาด 250 mg เช้า –เย็น หลังอาหาร โดยจะให้ผลในเรื่องการดูดซึมที่ดี และถ้าจะให้ได้ผลดีในการกระตุ้นระดับ Glutathione ในร่างกายให้สูงขึ้น ควรจะทานควบคู่กับวิตามินซี โดยการแบ่งเวลารับประทานให้สะดวกและใกล้เคียงกัน ส่วนถ้าจะกิน vit E ร่วมด้วยก็ได้ครับ เพราะจะไปช่วยให้vit c ทำงานดีขึ้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับ งบประมานด้วย พบว่าหลังรับประทานจะเริ่มเห็นผลการเปลี่ยนแปลงภายใน 3-4 เดือน แต่ควรจะรับประทานต่อเนื่อง เพราะผลที่ได้ไม่ถาวร เนื่องจากปัจจัยการเปลี่ยนสีผิว ยังเกี่ยวข้องกับปัจจัยอื่นๆ ทั้งภายในร่างกายเอง หรือภายนอกร่างกาย เช่น แสงแดด เป็นต้น
2 ในรูปของยาฉีด ซึ่งปัจจุบันมีการนำ Glutathione 600 มก. (4 ซีซี) มาผสมกับวิตามินซี 2 ซีซี นำมาฉีดเข้าเส้นเลือดและเข้ากล้าม พบว่าจะทำให้ได้ผลในเรื่องสีผิวได้เร็วขึ้น ภายใน 1-2 เดือน โดยนำมาฉีดทุกอาทิตย์ การฉีดทั้งสองวิธี จะได้ผลพอๆ กัน แต่นิยมฉีดเข้าเส้นเลือดมากกว่า เพราะไม่ค่อยเจ็บมากนัก แต่ในรายที่เส้นเลือดเปราะบาง หรือหาเส้นเลือดยาก อาจจะใช้วิธีแบ่งฉีดเข้ากล้ามเนื้อ( สะโพก) แทน ซึ่งจะเจ็บมากกว่า ก็แล้วแต่จะเลือกวิธีใด
            ที่มา >>> โดย นพ.จรัสพล รินทระ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-14 11:05
ป.ล. เบื่อ อ.ย. ที่ออกมาต่อต้าน ทำให้กลูต้าราคาแพงขนาดนี้ เมื่อไหร่ที่คนไทยจะพัฒนาไปได้ไกลเท่าเมืองนอกเขาบ้างเนี่ย
โดย: katiay4    เวลา: 2011-12-14 14:30
เยียมดีค่ะจะได้เอาความเห็นไปอธิบายคนที่ยังไม่เข้าใจได้
โดย: nymphetamine    เวลา: 2011-12-14 16:41
ตัวเอง น่าจะเปนหมอนะ อิอิ รับรอง ลุกค้าตรึม
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-14 18:55
ต้นฉบับโพสต์โดย nymphetamine เมื่อ 2011-12-14 16:41
ตัวเอง น่าจะเปนหมอนะ อิอิ รับรอง ลุกค้าตรึม  ...

ขอบคุณค่ะ

เรื่องพวกนี้ถ้ามัวแต่พึ่งคนอื่น ชีวิตก็ต้องทานผักผลไม้ไปจนตาย

ทำสวย สวยชาตินี้ ทำบุญสวยชาติหน้าค่ะ

ตนแลเป็นที่พึ่งแห่งตน

http://pinkmaya001.gagto.com/
โดย: nymphetamine    เวลา: 2011-12-14 19:35
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-14 18:55
ขอบคุณค่ะ

เรื่องพวกนี้ถ้ามัวแต่พึ่งคนอื่น ชีวิตก็ ...

กำลังเก้บข้อมูลพอดีเลย เพราะมีปัญหาเกี่ยวกับผิวเหมือนกัน เด่วยังไงขออนุญาต pm ไปถามจะได้มั้ย

^_^
โดย: pui_ba_maned    เวลา: 2011-12-14 21:01
หนูหาที่ฉีดไม่ได้อ่ะ
โดย: pui_ba_maned    เวลา: 2011-12-14 21:04
หนูหาที่ฉีดไม่ได้ง่ะ
โดย: fyeya1    เวลา: 2011-12-15 13:19
พี่ฟ้าโทรหาละไม่รับอ่า  แงแง
โดย: teezafaro    เวลา: 2011-12-15 14:52
คุณฟ้า รบกวนถามที่ฉีดแถวลาดพร้าวหน่อยได้มั้ยครับ
อยากได้เป็นคลินิก ถ้ามีรบกวน pm กลับหน่อยนะครับ
กลัว อย ตามแบนอีก
โดย: Ghade    เวลา: 2011-12-15 17:23
คุณฟ้าคะ เกดกำลังจะซื้อกลูต้า complete กะ placenta biocell ค่ะ ไม่แน่ใจว่ามีวิธีเช็คว่าปลอมยังงัยบ้างคะ  
โดย: metotao    เวลา: 2011-12-15 21:10
น้องฟ้า ขอบคคุณสำหรับข้อมูลนะจ๊ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-15 22:03
ค่ะ เรื่องราวต่างๆ ในโลกนี้มันเป็นเรื่องที่ต้องพิสูจน์ หาเหตุหาผล

กลูต้ามันจะเป็นสารพิษไปได้อย่าไร ทำให้ตาบอดได้จริงหรือ ทำให้เป็นมะเร็งผิวจริงหรือ

จนตอนนี้คนกลัวในสิ่งที่ เขาขู่ กันหมดแล้ว

อย่าเชื่อเพราะเขาบอกมา อย่าเชื่อเพราะคิดเอาเอง

อย่าเชื่อเพราะเขาเป็นครู และอย่าเชื่อเพราะฟังตามกันมา

จงเชื่อเมื่อได้พิสูจน์ตัดสินตามเหตุตามผลจากการทดลองดูแล้ว
โดย: 4433    เวลา: 2011-12-15 23:31
พี่ฟ้าอยากขาวซีดแนะนำหน่อยค่า
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-15 23:36
ต้นฉบับโพสต์โดย 4433 เมื่อ 2011-12-15 23:31
พี่ฟ้าอยากขาวซีดแนะนำหน่อยค่า

ขาวซีดขึ้นอยู่กับคนด้วยอ่ะคะ เพราะแต่ละคนระบบไหลเวียนโลหิตไม่เหมือนกัน

คนที่เลือดลมดีจะมีเลือดฝาด ซึ่งพวกนี้ได้จากสารสกัดจากเมล็ดองุ่น เป็นหลัก

ขาวซีดที่ได้จากการทานก็จะเป็น สารสกัดจากเปลือกส้นฝรั่งเศษ ตัวนี้ทานวันละ 100mg จะเห็นผล แก้รอยด่างดำด้วย แต่ระวังของปลอมนะคะ

ของปลอมมักอ้างว่ามีโดยผสมกับกลูต้าไธโอน ใครที่ซื้อกลูต้าแบบทานมาก็จะเข้าใจว่ามันมี เหอๆ

ส่วนถ้าฉีดตัวขาวซีด ก็จะเป็นพวกคอมพรีส กับ Mixing White Energize ค่ะ
http://pinkmaya001.gagto.com/?cid=360556&subid=98753
โดย: โฟน    เวลา: 2011-12-16 00:46
อยากฉีดคะน้องฟ้า
พี่อยู่แถว ถนนเทพารักษ์  สมุทรปราการคะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-16 10:02
ต้นฉบับโพสต์โดย โฟน เมื่อ 2011-12-16 00:46
อยากฉีดคะน้องฟ้า
พี่อยู่แถว ถนนเทพารักษ์  สมุทรปรากา ...

พี่ต้องลองถามคลีนิคแถวนั้นก่อนนะคะว่ารับฉีดไหม

เพราะถ้าไม่เคยฉีด แนะนำให้ปรึกษาหมอก่อนนะคะ
โดย: Ghade    เวลา: 2011-12-16 10:19
ตอบกระทู้ Ghade ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ ตามนั้นแล้วแจ้ง SMS เรื่องยอดค่าใช้จ่ายนะคะ ^ ^
โดย: TaMiKi    เวลา: 2011-12-16 15:22
แล้วถ้าเป็นคนผิวคล้ำ แต่มองเห็นเสื้นเลือดเป็นเขียวๆ ถ้าฉีดไปให้ขาวเส้นเลือดนี้จะหายไปไหม???
สนใจอยากฉีด K.ฟ้าอยู่แถวไหนเอ่ยยย ย
โดย: Ployjan_tws    เวลา: 2011-12-16 15:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ployjan_tws เมื่อ 2011-12-16 15:56

พี่ฟ้าคะ  หลังจากที่หนูฉีด complette 1200mg มา 2 เข็ม  และcomplette ตัวเก่ามา 2 เข็มแร้ว  ฉีดตัวเก่าปรากฎว่าผิวใสขึ้น ดูเนียนขึ้น  หนูว่าจะลอง essentialle intensity อ่ะค่ะ  มันจะเวิร์คมั้ยอ่ะคะ
โดย: theheavens    เวลา: 2011-12-16 16:11
มีแต่คนบอกว่าฉีดไป 2 เข็ม แล้วดูใสขึ้น ดูขาวขึ้น เราฉีด Mixing มา 4 เข็มแล้วอ่า ยังไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย แงแง T^T  ทำไงดี
โดย: Ployjan_tws    เวลา: 2011-12-16 16:39
ต้นฉบับโพสต์โดย theheavens เมื่อ 2011-12-16 16:11
มีแต่คนบอกว่าฉีดไป 2 เข็ม แล้วดูใสขึ้น ดูขาวขึ้น เราฉ ...

เราก้อเริ่มใสขึ้นเนียนขึ้นเข็ม 4 อ่ะค่ะ  ลองเปลี่ยนดูสิตะเอง  อาจจะเวิร์คนะ
โดย: Bchic    เวลา: 2011-12-16 16:53
ตอบกระทู้ theheavens ตั้งกระทู้

แนะนำให้ลองเปลี่ยนตัวเลยจ้าาา
ถ้ายังไม่ใสขี้นเลย ลองตัวอื่นดีกว่า
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-16 18:44
ต้นฉบับโพสต์โดย Ployjan_tws เมื่อ 2011-12-16 15:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ployjan_tws เมื่อ 2011-12-16 15:56

พี่ฟ้าคะ ...

ตัวนั้นแรงนะคะ พอๆ กับ Mixing เลยทีเดียว
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-16 18:59
ต้นฉบับโพสต์โดย theheavens เมื่อ 2011-12-16 16:11
มีแต่คนบอกว่าฉีดไป 2 เข็ม แล้วดูใสขึ้น ดูขาวขึ้น เราฉ ...

บางทีฟ้าว่าขาวอยู่แล้วรึเปล่าอ่ะคะ เพราะฟ้าทุกวันนี้ฉีดมันก็ไม่ได้ขาวขึ้น แต่จะรู้สึกถึงความกระจ่างใส วิ้งๆ เวลาโดนแดดอ่ะคะ
โดย: teezafaro    เวลา: 2011-12-17 18:34
คุณฟ้า  ถ้าจะซื้อกลูต้าคุณ เดินทางไปรับเองได้มั้ย
คือจะลองซื้อโดส สองโดส น้อยๆอะ แล้วคุณฟ้าอยู่แถวราม ใช่มั้ย
ช่วยตอบคำถามให้ด้วยนะครับ ขอบคุณ
โดย: Vunsen    เวลา: 2011-12-18 13:55
เป็นคนผิวผิวค่อนข้างคล้ำค่ะ คนใต้นะค่ะ อยากขาวใสแบบเร่งด่วน ภายใน3 เดือนพอจะเริ่มเปลี่ยนแปลงไหมค่ะ ต้องฉีดตัวไหนบ้างค่ะ แล้วที่สระบุรีพอมีที่แนะนำสถานที่ฉีดไหมค่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-18 14:25
[attach]127243[/attach]

Mixing white Energize
ส่วนผสม :
-- L-glutathione 1500 mg
-- L-Ascorbic Acid 500 mg
-- M-Tranexamixamic 250mg
-- Niacin 300 mg
-- N-acetylcysteine(NAC) 300 mg
-- High Alpha-Lipoic Acid 200 mg

ตอนนี้เป็นกลูต้าที่ดีที่สุดไปแล้ว เพราะกลูต้าตัวนี้โอเวอร์โดสอยู่ถึง 900mg แถมยังมี M-Tranexamixamic ที่เร่งผิวให้ขาวอีกทาง จะออกไปทางขาวซีดมากกว่า ขาวใส

ผลที่ได้ คือ ยับยั้งการผลิตเซลล์เม็ดสีคล้ำ และแก้ไขริ้วรอยต่างๆ จุดด่างดำ ฝ้า กระ ด้วย M-Tranexamixamic

นอกจากนี้ยังมี Niacin หรือวิตามินบี 3 ที่เร่งไม่ให้เซลล์ผิวส่งเมลานินขึ้มาที่ชั้นบนของผิว จึงเป็นการสร้างผิวขาวอีก 1 ทาง

NAC ช่วยในการล้างพิษ และจะทำงานแทนกลูต้าไธโอน กรณีกลูต้าไม่เพียงพอ

Alpha-Lipoic Acid ช่วยให้ร่างกายผลิต และรักษาระดับปริมาณกลูต้าในร่างกาย

แนะนำให้ใช้คู่กับ วิตามินซี ของ B.C. Forte 1 หลอด
[attach]127244[/attach]

หรือวิตามินซี Vit.C Injection 3 หลอด
[attach]127245[/attach]

ป.ล. เหมาะกับผู้ที่มีระดับปริมาณกลูต้าในร่างกายอยู่แล้วที่ 600mg (ฉีดกลูต้ามาก่อนหน้านี้ 3-4 สัปดาห์ ปริมาณ 600-1200mg/สัปดาห์)
ไม่เหมาะกับ คนที่ไม่เคยฉีดกลูต้ามาก่อน

[attach]127246[/attach]

โดย: earthzacha    เวลา: 2011-12-27 01:08
เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ  ขอบคุณมากค่ะคุณฟ้า
โดย: jaaee    เวลา: 2011-12-28 19:36
ว่าจะลองฉีด Vitaccicol P 9000 จะดีไหมค่ะ เคยฉีด nc24 มาก่อนแต่ก็ไม่มีไรเปลี่ยนแปลงเลย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-28 21:11
ต้นฉบับโพสต์โดย jaaee เมื่อ 2011-12-28 19:36
ว่าจะลองฉีด Vitaccicol P 9000 จะดีไหมค่ะ เคยฉีด nc24 มาก่อนแต่ก ...

ตอนที่ฉีดมาก่อนหน้านี้ ได้ฉีดสม่ำเสมอไหม เช่น เดือนแรก สัปดาห์ละ 2 ครั้ง เดือนต่อไปสัปดาห์ละ 1 ครั้ง

ถ้าฉีดมาครบ 3 เดือนให้หยุดพักไปเลย 1-2 เดือนนะคะ ไม่ต้องฉีดต่อ

อีกอย่างถ้าไม่สม่ำเสมอ ไม่แนะนำให้ฉีดนะคะ
โดย: boo0000123    เวลา: 2011-12-28 21:13
พี่แล้วถ้าผงกลูต้ามันเป็นก้อนนี้คืออะไรหหรอคับ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-28 21:14
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2011-12-28 21:13
พี่แล้วถ้าผงกลูต้ามันเป็นก้อนนี้คืออะไรหหรอคับ ...

เป็นก้อน คือยังไง เป็นผงที่จับตัวเป็นก้อนรึเปล่า แอบบงง
โดย: boo0000123    เวลา: 2011-12-28 21:17
ใช่คับตัวผงจับตัวเป็นก้อนๆคับ ผมแอบหักมาผสมกันดูขนาดเอาไม้แหลมๆมาแทงนะยังไม่แตกตัวเลยคับแบบแข็งมากเลย พอมาผสมกันใช่ไหมคับผมมาทามือลองดูมันเหนียวๆ แต่ผงมันส่องแสงเป็นคริสตันด้วยคับ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-28 21:32
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2011-12-28 21:17
ใช่คับตัวผงจับตัวเป็นก้อนๆคับ ผมแอบหักมาผสมกันดูขน ...

ฟ้าคิดว่ามัน คือ B.P.Ascorbic Acid ที่ผสมอยู่ใน P3000 ตัวนี้ที่ทำให้ผิวสดใส ด้วยการช่วยในการไหลเวียนโลหิตมากกว่า เพราะตัว NC24 ก็มีค่ะ
โดย: boo0000123    เวลา: 2011-12-28 21:36
พี่คิดยังไงกับสินค้า มันใช่ของแท้ไหมพี่เคยเจอแบบนี้หรือเปล่าเอย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-28 21:58
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2011-12-28 21:36
พี่คิดยังไงกับสินค้า มันใช่ของแท้ไหมพี่เคยเจอแบบนี ...

ตอบตรงๆ นะ พี่ไม่เคยเจออ่ะ หุหุ
โดย: boo0000123    เวลา: 2011-12-28 22:04
เอ้าเซงเลยอ่า ผมไม่กล้าฉีดเยเนียทีเดียว ร้านพี่ของแท้ไหมอ่า
โดย: jaaee    เวลา: 2011-12-28 22:19
ตอบกระทู้ Pinkmaya ตั้งกระทู้

กำลังฉีด nc24 อยู่ค่ะ ฉีดได้ สามเข็มแล้วค่ะ แล้วจะฉีดไรต่อดีค่ะ เปนคนผิวดำเหลือง โทนๆสีนำ้ตาล อ่ะค่ะ ฉีดVitaccicol P 9000 จะดีไหมค่ะ
โดย: PV_love    เวลา: 2011-12-28 22:21
พี่สวยมากๆเลยค่ะ แจ๋วเลย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-28 22:28
ต้นฉบับโพสต์โดย boo0000123 เมื่อ 2011-12-28 22:04
เอ้าเซงเลยอ่า ผมไม่กล้าฉีดเยเนียทีเดียว ร้านพี่ของแ ...

ร้านพี่ไม่ขาย P3000 ค่ะ มันปลอมเยอะ และแยกไม่ออกแล้วอ่ะคะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-28 22:29
ต้นฉบับโพสต์โดย jaaee เมื่อ 2011-12-28 22:19

กำลังฉีด nc24 อยู่ค่ะ ฉีดได้  ...

คอมพรีส ไม่ก็ Mixing White Energize ค่ะ

ใช้ให้ครบ 3 เดือนค่อยหยุดฉีดค่ะ
โดย: poknarakcom    เวลา: 2011-12-28 23:01

โดย: pookloveman    เวลา: 2011-12-29 00:19
พี่ค่ะปรึกษาหน่อยนะค่ะคือพอดีตอนนี้หนูฉีดเอสไวท์เทนนิ่งรวมกับเอนซี24ใช้เอสไวท์2ขวดเอนซี1ขวด แบบนี้มา2ครั้งแล้วอ่ะค่ะ แต่มันไม่ขาวๆม่เปลี่ยนแปลงเลยอ่ะค่ะ นู๋เลยซื้อใหม่เปนเอสเซนเชี่ยนกับไบโอcellจะขาวขึ้นบ้างไหมค่ะเครียดมากฉีดไม่ขาวอ่ะค่ะ
โดย: nightguy    เวลา: 2011-12-29 00:34
แม่ค้าคนสวย แนะนำผมหน่อยครับ อยากขาวอ่ะ ใช้ตัวไหนดี
แนะนำที่ฉีดให้ด้วยครับ  หลังไมค์ก็ได้ สะดวกทุกที่ใน กทม. ครับ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-29 08:53
ต้นฉบับโพสต์โดย pookloveman เมื่อ 2011-12-29 00:19
พี่ค่ะปรึกษาหน่อยนะค่ะคือพอดีตอนนี้หนูฉีดเอสไวท์เท ...

การจะได้ผลไหม 2 ครั้งไม่เห็นผลหรอก ไม่ต้องรีบร้อนไป มันใช้เวลา 2-3 เดือนอยู่แล้ว

ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนยาไวขนาดนั้น

การจะได้ผลไหม ขึ้นอยู่กับการ ผลัดเซลล์ผิว ของแต่ละคนด้วย

การดูแลตนเอง การดื่มน้ำ เป็นต้น

เราฉีดมา 2 ครั้ง มันไม่เปลี่ยนแปลงไวขนาดนั้นหรอกค่ะ

โดย: pookloveman    เวลา: 2011-12-29 14:42
อ่อพอดีใจร้อนเลย ซื้อของใหม่มาลองแล้วอ่ะค่ะ ขอบคุนพี่ฟ้าที่แนะนำนะค่ะ
โดย: poknarakcom    เวลา: 2011-12-29 19:18
พี่ป้าจะถามไรหน่อยน้า วันนี้ฉีด Compltte 1200 1 หลอด + nc24 conla 1+ pacanta biocell 1 + วิตามิน บี  2 + วิตามิน ซี 3

ตอนนี้ แบบว่ามึนหัวมากเลยอ่ะคับ มันเยอะไปไหมอ่าคับพี่ฟ้า หรือต้องเพิ่มอะไร หรือลดอะไรไป แต่รุ้สึกว่าฉีดแล้วอยากอ้วก แต่ก็มั้ยอ้วก หรือว่าต้องเพิ่ม อะไรอีกมั้ยแล้วลดอะไรไปดี คับพี่ฟ้า

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-30 00:15
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarakcom เมื่อ 2011-12-29 19:18
พี่ป้าจะถามไรหน่อยน้า วันนี้ฉีด Compltte 1200 1 หลอด + nc24 conla  ...

Compltte 1200  ใช้ 1 ขวด
NC24 คอลลาเจน ใช้ 1 ขวด
pacanta biocell ใช้ 1 หลอด
วิตามิน บี ใช้ 1 หลอด
น้ำกลั่น ขนาด 5-10ml มาผสมลงไปด้วย
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-30 00:16
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarakcom เมื่อ 2011-12-29 19:18
พี่ป้าจะถามไรหน่อยน้า วันนี้ฉีด Compltte 1200 1 หลอด + nc24 conla  ...

เอาวิตามินบีออก ให้เหลือ 1 หลอดพอ

และไปผสมน้ำกลั่น หรือน้ำเกลือลงไปให้ได้ 10ml นะคะ

ฉีดเยอะแบบนี้ไม่มีน้ำกลั่นไม่ช็อตก็ดีแล้วค่ะ ยังดีที่แค่มึนหัว

ใช้ NC24 คอลลาเจนไปแล้ว ทำไมต้องไปผสมวิตซีไทยอีก 3 หลอดด้วย

ตัดออกเหลือแค่นี้พอ

pacanta biocell ใช้ 1 หลอด
วิตามิน บี ใช้ 1 หลอด
น้ำกลั่น ขนาด 5-10ml มาผสมลงไปด้วย

โดย: pookloveman    เวลา: 2011-12-30 01:16
ใช้เอสไวท์2 nc คอลลาเจน 2 อย่างละ2ได้ไหมค่ะ
โดย: jaaee    เวลา: 2011-12-30 12:47

กลัวของปลอม ไม่ทราบมีที่ไหนแนะนำบ้างค่ะ
โดย: moonoi.1    เวลา: 2011-12-30 13:23
อยากขาวกะเค้ามั้งจัง ไม่เคยฉีดเรยคะ ไม่ทราบข้อมูล แนะนำได้มั้ยคะ ทั้งของแล้วก็ราคา
โดย: Guuanne    เวลา: 2011-12-30 14:06

จาเยอะ ไปไหน ใจเย็นๆ จ้า
โดย: poknarakcom    เวลา: 2011-12-30 15:09
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-30 00:15
pacanta biocell ใช้ 1 หล ...

ขอบใจจ้า พี่ฟ้า ตอนนี้ก็ยังมึนมั้ยหายเลยอ่ะ มึนเพราะอะไรก็มิรุ้อ่ะจ้า วิตามินบี หรือ วิตามินซี เง้อ มึนนตึ้บบ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2011-12-31 00:09
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarakcom เมื่อ 2011-12-30 15:09
ขอบใจจ้า พี่ฟ้า ตอนนี้ก็ยังมึนมั้ยหายเลยอ่ะ มึนเพร ...

มึนเพราะอะไร ปัญหาจริงๆ จะมาจากการ นอนไม่พอ ความดันไม่ปกติ

ส่วนเรื่องยา ก็อาจมาจากคอมพรีส รวมทั้งยาอื่นๆ ที่ผสมลงไปฉีดค่ะ
โดย: boom4355    เวลา: 2012-1-1 12:50
รับฉีดอยู่คะแถว บิ๊กซีลาดพร้าว ราคา200-300 พยาบาลฉีดจ้า 0800510191 คุยผ่า WhatAppได้จ้า
โดย: boom4355    เวลา: 2012-1-1 12:50
รับฉีดอยู่คะแถว บิ๊กซีลาดพร้าว ราคา200-300 พยาบาลฉีดจ้า 0800510191 คุยผ่า WhatAppได้จ้า
โดย: pornnapha    เวลา: 2012-1-3 13:49
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2011-12-31 00:09
มึนเพราะอะไร ปัญหาจริงๆ จะมาจากการ นอนไม่พอ ความดัน ...

น้องฟ้า....สนใจจะสั่งของน่ะค่ะ กลูต้า ตัวไหนดีค่ะ......ยังไม่เคยฉีด ผิว ดำ-แดง...
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ...ราคา..และรายละเอียดในการสั่งซื้อด้วยค่ะ..ขอบคุณจ้า
โดย: envy_poison    เวลา: 2012-1-3 16:46
น้องฟ้าคะ เข้าไปดูเวปของน้องฟ้าแล้ว สนใจเซ็ทแรกเริ่ม Essentialle ถ้าพี่ฉีดต้องไปฉีดที่ไหนเหรอคะ?

โดย: envy_poison    เวลา: 2012-1-3 22:00
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-1-3 16:46
น้องฟ้าคะ เข้าไปดูเวปของน้องฟ้าแล้ว สนใจเซ็ทแรกเริ่ ...

อยู่ไกลค่ะ 555 แต่พี่ไปแถวรามทุกวันศุกร์ เสาร์ คิดว่าถ้าใกล้ๆหรือแถวลาดพร้าวอาจไปได้น่ะค่ะ
โดย: pookloveman    เวลา: 2012-1-3 22:20
พี่ค่ะวันนี้นู๋ไปฉีดมาค่ะ สูตรนี้นู๋คิดเอง เพราะโมโหฉีดแล้วไม่ขาว มี คอมพรีส1ขวด เอสไวท์เทนนิ่ง1ขวดเอนซี24คอลลาเจน 1ขวด พาเซนต้าไบโอเซล 2ขวด คอลลาเจลไอโอเซลอีก1ขวด นู๋จะตายไหมค่ะเยอะขนาดนี้
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-1-4 21:54
ต้นฉบับโพสต์โดย pookloveman เมื่อ 2012-1-3 22:20
พี่ค่ะวันนี้นู๋ไปฉีดมาค่ะ สูตรนี้นู๋คิดเอง เพราะโมโ ...

เยอะไปอ่ะ เอาเอสไวท์ออกเถอะ

ความจริงฉีดแล้วไม่ขาวมันต้องอาศัยระยะเวลาด้วยอ่ะคะ

ถ้าเอาผิวสวยใช้ลูชินี่ดีกว่าไบโอเซลล์ค่ะ

ส่วนวิตซี ไม่มีอะไรเทียบของโรสได้ค่ะ แม้กระทั่งไบโอเซลล์เอง
โดย: zchance    เวลา: 2012-1-7 20:27
ผิว พี่ วิ๊งค์ๆ เลยอ่ะ
โดย: poknarakcom    เวลา: 2012-1-7 21:20
พี่ ฟ้าจ้ะ ถามไรหน่อยจ้า

ถ้าป๊อกใช้ nc24 คอลลาเจน สองโดส เลยได้ไหมอ้าจ้ะ อยากเร่งๆ เนียนๆ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-1-7 22:46
ต้นฉบับโพสต์โดย poknarakcom เมื่อ 2012-1-7 21:20
พี่ ฟ้าจ้ะ ถามไรหน่อยจ้า

ถ้าป๊อกใช้ nc24 คอลลาเจน สองโ ...

ใช้ วิตซีคอลลาเจนของ โรส ดีกว่า เห็นผลชัดกว่ากันเยอะ ถ้าเอาเรื่องเนียนนะ ใช้ 2 หลอดเลยนะแจ่งที่สุดแล้ว
โดย: คณิต    เวลา: 2012-1-22 18:26
ผมอยากรู้เรื่องทำให้ผิวขาวมากมาย ถ้าเล่น บีบี กรุณา ช่วยแอดพินที น่ะคัฟ  อยากสอบถามละเอียด เยอะแยะเลยอ่ะ  2215A23D ขอบคุนล่วงน่าคัฟ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-1-22 20:14
ตัวที่ดอเครมากๆ ต้องผสมตามนี้นะคะ

สูตรแรก  Complette
ใช้ Complette 1 โดส + Biocell Placenta 2 โดส + NC24 Collagen Vit.C 1 โดส (หรือใช้วิตซีอื่นก็ได้)
ใช้สัปดาห์ละ 1 - 2 ครั้ง หรือทุกๆ 4 วัน ให้ครบติดต่อกัน 10 ครั้ง

สูตรสอง
ใช้ Mixing White Energize 1 โดส + Biocell Placenta 2 โดส + B.C.Forte 1 โดส (อย่าใช้วิตซีตัวอื่น)
ใช้สัปดาห์ละ 1 ครั้ง ให้ครบ 6-12 ครั้ง

ใช้แบบนี้ 3 เดือนก็พอ หยุดไป 1-2 เดือน แล้วมาใช้ใหม่ ได้ผลแน่นอนค่ะ

โดย: Manirat    เวลา: 2012-1-30 00:42
พี่ฟ้า หนูจะฉีด tad กะ ไบโอคอลลาเจน ดีไหมค่ะ หรือเพิ่มเติมอะไรบ้างไหม

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-1-30 11:23
ต้นฉบับโพสต์โดย Manirat เมื่อ 2012-1-30 00:42
พี่ฟ้า หนูจะฉีด tad กะ ไบโอคอลลาเจน ดีไหมค่ะ หรือเพิ่ม ...

ใช้คู่พลาเซนต้าดีกว่า

ถ้ามีสิวก็ใช้ Heel placenta

ถ้าไม่มีสิวต้องการผิวใส ก็ Bio placenta

แต่ใช้ 2 แอมป์นะ
โดย: ishimaru    เวลา: 2012-2-9 17:30
อยากฉีดเหมือนกันคับ
ปล.มีึคนในนี้เอารูปผมมาใช้ด้วยนิสัยบ่ดีเน้อ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-9 22:39
ต้นฉบับโพสต์โดย ishimaru เมื่อ 2012-2-9 17:30
ปล.มีึคนในนี้เอารูปผมมาใช้ด้วยน ...

คนไหนเอ่ยเอารูปมาใช้
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-9 22:40
ต้นฉบับโพสต์โดย ishimaru เมื่อ 2012-2-9 17:30
ปล.มีึคนในนี้เอารูปผมมาใช้ด้วยน ...

โดย: envy_poison    เวลา: 2012-2-9 23:16
ถ้าฉีด Complette 1 + คอลลาเจนฟอร์ท 1 + พลาเซนต้า 1

แล้วต้องเพิ่มวิตซีไทยอีกไหมคะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-10 12:46
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-2-9 23:16
ถ้าฉีด Complette 1 + คอลลาเจนฟอร์ท 1 + พลาเซนต้า 1

แล้วต้องเ ...

Complette 1 + คอลลาเจนฟอร์ท 1 + พลาเซนต้า 1

ไม่ต้องเพิ่มค่ะ

ต้องเข้าใจก่อนนะคะว่า

คอมพรีสมีวิตซีอยู่แล้ว 500mg

และฟอร์ต หรือ B.C.Forte ก็มีวิตซีอยู่อีก 1,500mg

รวมแล้วมีปริมาณถึง 2,000mg

กลูต้าจากคอมพรีสมี กลูต้า 1,000mg

การใช้วิตซีต้องเป็น 2 เท่าของกลูต้าเสมอ

ก็คือ คอมพรีสมีกลูต้า 1,000 และมีวิตซีรวมกับฟอร์ต 2,000 ซึ่งครบโดสทุกๆ 4 วันครั้งพอดีค่ะ
โดย: ishimaru    เวลา: 2012-2-11 13:54
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-9 22:40

User name pui_ba_maned แต่เขาเอารูปออกละคับ
โดย: toeytualek    เวลา: 2012-2-11 15:03
สั่งยาฉีดของพี่ฟ้าไปแล้ว ถ้าได้ผลยังไงจะมารีวิวนะค่ะพี่ฟ้าาาา :)
โดย: loogjeab    เวลา: 2012-2-11 17:05
ขอเฟสได้ไหมคะ
อยากสอบถามรายละเอียดมากเลยค่ะ
โดย: loogjeab    เวลา: 2012-2-11 17:05
ขอเฟสได้ไหมคะ
อยากสอบถามรายละเอียดมากเลยค่ะ
โดย: งงฟ้า    เวลา: 2012-2-12 01:54
ไม่เคยใช้เร้ย ช่วยแนะนำสูตรใช้ครั้งแรกหน่อยสิค่ะ เป็นคนผิวขาวเหลือง คล้ำแดดนิดๆค่ะ แนะนำที่ฉีดแถวๆชลบุรีหน่อยค่ะ ขอบคุนค่ะ พี่ฟ้า
โดย: Jejeangel    เวลา: 2012-2-12 02:43
พีฟ้าค่ะ หนูฉีด GC3000 ไดั4ครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่ขาวเลย อยากถามว่าถ้านู๋จะเปลี่ยนมาเปนสูตร มิ๊กซิ่งไวท์ ที่พี่ฟ้าแนะนำได้มั้ยค่ะ  

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-13 00:29
ต้นฉบับโพสต์โดย Jejeangel เมื่อ 2012-2-12 02:43
พีฟ้าค่ะ หนูฉีด GC3000 ไดั4ครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่ขาวเลย อยา ...

ตัว GC3000 มันเป็นทรานซามิน

พี่ไม่เคยแนะนำให้ฉีดอยู่แล้ว น้องไปซื้อจากร้านไหนมาละนั่น

ถ้าตัวมิกซิ่งเอน จะได้ผลดีที่สุด และเมื่อใช้ร่วมกับพลาเซนต้า หรือโคจิก

ผลที่ได้จะไวมาก และเนียนใสมากค่ะ
โดย: iLengz    เวลา: 2012-2-13 12:14
ขอด้วยนะครับ อิอิ
โดย: aoaiir    เวลา: 2012-2-15 02:42
พี่คะเชียงใหม่มีที่ฉีดตรงไหนบ้างอะคะ สนใจมาก ๆ เรย

โดย: prnkk    เวลา: 2012-2-16 21:35
สนใจจะฉีดอะคะแต่ไม่เคยฉีดมาก่อนเลย ลังเลระหว่าง mixing กับคอมพรีส คุณฟ้าแนะนำตัวไหนคะ เป็นคนออกเหลืิองๆไม่ขาวมากอะคะ เหมือนโดนแดดจนตัวดำ ประมานนั้น
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-16 21:46
ต้นฉบับโพสต์โดย prnkk เมื่อ 2012-2-16 21:35
สนใจจะฉีดอะคะแต่ไม่เคยฉีดมาก่อนเลย ลังเลระหว่าง mixing ...

ถ้าผิวคล้ำจากแดด ใช้ คอมพรีส หรือ BioMe ก็ได้ค่ะ
เพียงแรกแรกๆ ต้องถี่หน่อยทุกๆ อาทิตย์ หรือ อาทิตย์ละ 2 ครั้งค่ะ

ที่สำคัยเราต้องซ่อมผิวด้วย พลาเซนต้า

และเสริมพลังของกลูต้าด้วย วิตามินซีค่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-18 10:50
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-2-16 21:46
ถ้าผิวคล้ำจากแดด ใช้ คอมพรีส หรือ BioMe ก็ได้ค่ะ
เพียง ...

ราคาโปรอยู่ค่ะ ถึงสิ้นเดือนค่ะ ขยายออกไป หุหุ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-20 00:55
บางคนอาจจะลืมตัว TAD กลูต้าไปแล้ว

ตัวนี้ใช้ดีมากนะคะ ยืนยัน สามารถนำไปผสมกับกลูต้าได้หลายๆ ตัว หรือฉีดทดแทนกรณีหยุดฉีดมานาน

ซึ่งใช้คู่กับวิตซีธรรมดา พลาเซนต้า ได้ผลมากค่ะ
โดย: envy_poison    เวลา: 2012-2-22 00:09
น้องฟ้าคะพี่ฉีด คอมพลีทตัว 1200 + คอลลาเจนฟอร์ท + ไบโอเซลพลาเซนต้า มาได้ 3 เข็มแล้ว ผิวใสขึ้น

อยากสอบถามว่าพี่ควรฉีดสูตรเดิมต่อให้ครบสิบครั้ง แล้วไปฉีดมิกซิ่งเอนเนอไจซ์

หรือว่าฉีดสูตรเดิม 5 ครั้ง ตัดกับมิกซิ่ง 6 ครั้ง แล้วกลับมาฉีดคอมพลีทอีก 5 ครั้งดีคะ

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-22 14:01
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-2-22 00:09
น้องฟ้าคะพี่ฉีด คอมพลีทตัว 1200 + คอลลาเจนฟอร์ท + ไบโอเซ ...

ถ้าใช้ตัวมิกซิ่งแล้ว ไม่แนะนำให้กลับมาใช้คอมพรีสนะคะ

ควรใช้คอมพรีสต่อไปให้ครบ3-6เดือน โดยไม่ต้องเปลี่ยน

หรือ

ใช้คอมพรีสให้ครบ 1 เดือน หรือ 10 ครั้ง แล้วเปลี่ยนไปใช้มิกซิ่งให้ครบ 12 ครั้ง

หรือ

ใช้คอมพรีสครั้งละ 2 ขวด ในเดือนที่ 2-3 ค่ะ

เพราะเมื่อระดับกลูต้าเราสม่ำเสมอแล้ว เราจะสามารถเร่งการโอเวอร์โดสเพื่อให้ผิวขาวไวขึ้น ซึ่งควรใช้กลูต้าที่แรงกว่าของเดือนแรกค่ะ
โดย: envy_poison    เวลา: 2012-2-22 23:47
มิกซิ่งเอนที่ซื้อมา ตัวกลูต้าเป็นสีชมพู แต่มันแข็งๆติดก้นขวดนี่ปกติใช่ไหมคะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-23 11:36
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-2-22 23:47
มิกซิ่งเอนที่ซื้อมา ตัวกลูต้าเป็นสีชมพู แต่มันแข็งๆ ...

ปกติค่ะ

เวลาผสมยา เอาเข็มดูดยาฉีดน้ำผสมเข้าไป โดยไม่ต้องแกะจุดยางออกนะคะ

ไม่เช่นนั้นอาจเกิดปัญหาติดเชื้อได้นะคะ

สังเกตว่าของแท้ จะไม่ต้องเขย่าขวด เพราะผงจะละลายหมดโดยไม่มีตะกอนนะคะ
โดย: jaaeeRT    เวลา: 2012-2-23 11:44
พี่ค่ะผิวสีแทน เคยฉีดnc24 มา5เข็มแล้วเลิกฉีดไป1เดือนจะลับมาฉีดจะฉีดตัวไหนดีค่ะ
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-23 11:51
ต้นฉบับโพสต์โดย jaaeeRT เมื่อ 2012-2-23 11:44
พี่ค่ะผิวสีแทน เคยฉีดnc24 มา5เข็มแล้วเลิกฉีดไป1เดือนจะ ...

คงอาจต้องใช้ GC3000 ไปก่อนในช่วงแรก

แล้วให้เปลี่ยนมาใช้โคจิกผสมมิกซิ่ง หรือใช้มิกซิ่งอย่างเดียวก็ได้
โดย: nicezee    เวลา: 2012-2-23 15:28
ต้นฉบับโพสต์โดย aoaiir เมื่อ 2012-2-15 02:42
พี่คะเชียงใหม่มีที่ฉีดตรงไหนบ้างอะคะ สนใจมาก ๆ เรย
...

200 ค่ะ ที่โรงบาลสวนดอก พยาบาลเปนคนฉีดอ่ะ แต่ต้องเอายาไปเองนะค่ะ ยังไงโทถามเราได้เรย 087-2022241
โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-2-23 20:14
ที่เชียงใหม่มีอยู่ค่ะ

แต่ลองไปตามที่น้องข้างต้นบอกก็ดีค่ะ ถูกกว่าด้วย 200 เอง
โดย: nicezee    เวลา: 2012-2-24 23:57
ต้นฉบับโพสต์โดย nicezee เมื่อ 2012-2-23 15:28
200 ค่ะ ที่โรงบาลสวนดอก พยาบาลเปนคนฉีดอ่ะ แต่ต้องเอา ...

อันนี้ ไม่รุ้นะค่ะ แต่เด่วลองถามพี่พยาบาลให้นะค่ะ ได้คำตอบยังไง เด่วจะมาบอกอีกทีค่ะ
โดย: nicezee    เวลา: 2012-2-24 23:57
ต้นฉบับโพสต์โดย nicezee เมื่อ 2012-2-23 15:28
200 ค่ะ ที่โรงบาลสวนดอก พยาบาลเปนคนฉีดอ่ะ แต่ต้องเอา ...

อันนี้ ไม่รุ้นะค่ะ แต่เด่วลองถามพี่พยาบาลให้นะค่ะ ได้คำตอบยังไง เด่วจะมาบอกอีกทีค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2