ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รู้ว่าจมูกมันโด่งเกินไป เครียด นอยส์ ทำไงดีค่ะ ? TT [สั่งพิมพ์]

โดย: Mudwaii    เวลา: 2011-11-22 21:28
ชื่อกระทู้: รู้ว่าจมูกมันโด่งเกินไป เครียด นอยส์ ทำไงดีค่ะ ? TT
คือหนูเพิ่งทำจมูกมาได้ 6วัน แล้วรู้สึกว่ามันโด่งมากเกินไป
นอยส์ เครียดมาเลยค่ะ ไม่รู้จะทำไงดี
คอยแต่ภาวนาให้มันยุบลงกว่านี้
มันโด่งมากจนรู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนไปเลย ทำไงดีอ่ะค่ะ
ขอผู้รู้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
โดย: yiwa    เวลา: 2011-11-22 22:16
6 วันเองค่ะ ยังยุบไม่หมดเลย ใจเย็นๆ ตอนขวัญทำก็นอยเหมือนกัน มีแต่คนทักว่าโด่งเปงแขกเลย ตอนนี้ยุบลงล่ะ กลับมาเปงคนไทยเหมือนเดิม อิอิ
โดย: Mudwaii    เวลา: 2011-11-23 11:31
ตอบกระทู้ yiwa ตั้งกระทู้

มันจะยุบจิงๆๆใช่ป่ะ  คือตอนพยาบาลถามว่าเอาโด่งไม๊ เราตื่นเต้นเลยบอกโด่ง
แต่ตอนนี้คือโด่งมากอ่ะค่ะ  กังวลสุดๆๆเลย
โดย: yiwa    เวลา: 2011-11-23 19:11
ของขวัญยุบลงเยอะเลยค่ะ

ตอนทำนะ บอกคุณหมอว่าเอาธรรมชาติ แต่ก็ให้คุณหมอออกแบบให้ พอทำเสร็จกลับบ้านแม่บอกสวยหน้าเหมือนแขก ก็ตกใจ มากกก นอยไปหลายวัน วันไปตัดไหมก็ถามคุณหมอว่า คุณหมอทำแบบโด่งรึเปล่าค่ะ คุณหมอว่าโด่ง ทำไสตล์ฝรั่งจะได้เข้ากับหน้า ไม่งั้นหน้าจะไม่เปลี่ยน

ตอนนี้สองเดือนล่ะ ยังคิดเสียดาย น่าจะบอกหมอเอาโด่งๆ (เผื่อจะได้โด่งกว่านี้)

อย่าลืมถ่ายรูปเล่นๆ ไว้เรื่อยๆนะค่ะ แล้วจะเห็นพัฒนาการว่ามันยุบเจงๆ ตอนนี้อย่าเพิ่งไปทำอะไรค่ะ อย่าส่องกระจกมาก (เข้าใจว่าข้อนี้ห้ามยาก เพราะขวัญก็ส่องมันทุกครั้งที่นึกได้ อิอิ) แล้วก็รอซักสองสามเดือนค่ะ ถ้ายังโด่งไป ไม่ถูกใจ ก็ค่อยแก้
โดย: Mudwaii    เวลา: 2011-11-23 23:45
ขอบคุณค่ะคุณขวัญ คือตอนนี้ทำได้ 7วันล่ะค่ะ พิมรู้สึกว่าหน้ามันยุบลงบ้างแล้ว
แต่จมูกนี่ซิค่ะโด่งมาก เป็นสันชัดเลย แล้วก็รู้สึกตึงๆ
พิมลองจับจมูกมันแข็งมากค่ะ แบบไม่มีเนื้อเลย อาจเพราะว่ามันโด่งไปรึป่าวค่ะ
รึจะเป็นอะไรรึป่าว พิมจิตตกมากเลย คิดว่าจะไปเอาออกล่ะ  
อยากให้มันยุบลงกว่านี้
อ๋่อ ที่ว่าจะยุบลงอีกนี่คือหน้ารึซิลิโคนค่ะ
รบกวนช่วยกันตอบด้วยนะค่ะ พิมเครียดและจิตตกมาก

โดย: Mudwaii    เวลา: 2011-11-24 00:05
เหมือนจับโดนซิลิโคนเรยอ่ะค่ะ  แข็งมาก  หนูคิดมากจัง
TT  TT   TT
หนูเครียด
โดย: titlebb    เวลา: 2011-11-24 07:22
เดวสักพักช่วงดั้งมานจะยุบลงไปอีกอะคะ^^ใจเย็นๆนะคะ..กว่าจะครึ่งปียังยุบลงได้อีกเยอะเลยค่ะ^^
โดย: Mudwaii    เวลา: 2011-11-24 12:06
8 วันล่ะยังเจ็บแผลอยู่เลย คือ บางวันก็เจ็บบางวันก็ไม่เจ็บ
มันเป็นปกติรึป่าวค่ะ มันแบบเจ็บจี๊ดๆ ตึบๆ ที่แผลอ่ะค่ะ
โดย: phine    เวลา: 2011-11-24 14:36
ทานยาแก้อักเสบไปด้วยหรือป่าวค่ะ มันจะได้หายเจ็บเร็วๆ
โดย: Mudwaii    เวลา: 2011-11-24 18:53
ตอบกระทู้ phine ตั้งกระทู้

ทานค่ะตามที่หมอสั่ง แต่ตอนนี้ยาหมดแล้วเลยไม่ได้ทายแล้วค่ะ
โดย: Annnote    เวลา: 2011-11-24 19:38
อยากเห้นรูปอ่า
โดย: pongkung    เวลา: 2014-2-8 09:36
ใช้ไปแก้มาใหม่. ตรงหว่างคิ้วโด่งมาก นอยด์แหละเครียดมากก
โดย: pongkung    เวลา: 2014-2-8 09:36
ใช้ไปแก้มาใหม่. ตรงหว่างคิ้วโด่งมาก นอยด์แหละเครียดมากก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2