ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: คุณ Addict การทำศัลยกรรมแค่ไหน [สั่งพิมพ์]

โดย: tokushiro    เวลา: 2009-10-25 07:20
ชื่อกระทู้: คุณ Addict การทำศัลยกรรมแค่ไหน
ผมเป็นคนนึงที่ทำศัลยกรรมจมูกมาหลายปีแล้ว คนมักชมว่าจมูกสวยตลอดแต่ก็ไม่ได้กล่าวอะไรมาก แค่การขอบคุณ จากการที่เมื่อก่อนหน้าตาพอไปวัดไปวาได้ กลายเป็นคนที่มั่นใจในหน้าตาตัวเองระดับหนึ่ง พอคมชมมากๆเข้า ก็อาจเข้าใจผิดคิดว่าตัวเองหล่อมาก ทั้งๆที่ความเป็นจริงแล้ว ก็ ไม่ได้วิเศษอะไรมากมาย

พอทำแล้วดี เลยอยากทำโน่นทำนี่อีก ทั้งๆที่คนสนิทก็บอกว่าพอแล้ว ดูดีมากแล้ว ผมเห็นบางคน ทำไปเรื่อยๆ คิดว่ายังสวยยังหล่อได้อีก จนหน้าไม่เหมือนคนในครอบครัวแล้ว ณ วันนี้ผมก็ยังอยากทำอะไรอีกบ้าง นี่เป็นข้อคิดว่า คนเราไม่รู้จักพอ (ในเฉพาะบางคน) บางทีเราคิดว่าดีได้กว่านี้ แต่เอาเข้าจริงแล้ว ของบางอย่างที่ครบเครื่อง คือ ตา จมูก ปาก คาง ทุกอย่างสวยหมด แต่พอมารวมกันอยู่บนหน้า แล้ว ก็ไม่ต่างอะไรกับพระเอกนางเอกลิเก ยิ่งไปกว่านั้น ไม่มีความสะดุดตาเอาเสียเลย

ผมว่าศัลยกรรม เปลี่ยนคนได้ ทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น แต่บางทีมันก็ทำให้เราเสพติดได้เหมือนกัน คุณว่าจริงไหมคับ

แค่อยากให้มาdebateกันน่ะคับ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-10-25 09:00
ถ้าสวยหล่อแล้วก็พอได้ครับ ไม่ต้องทำอีก
บางคนที่เค้าแก้หลายครั้งไม่ใช่ว่าเค้าเสพติดศัลยกรรม แต่เป็นเพราะว่าเค้าทำแล้วไม่พอใจ เลยต้องแก้ ครับ
แล้วแต่บุคคลอะครับ มันเป็นเรื่องของเค้าด้วย
คนเสพติดศัลยกรรมมันก็มีแก้ซะจนหน้าเสียไปเลย เอาคืนไม่ได้ก็มีครับ
ขึ้นอยู่กับการเลือกหมอด้วย ครับ หมอบางคนเค้าก็เห็นแก่เงินก็มี อยากให้ทำนั้นทำนี้ เราก็บ้าจี้ ทำตามด้วยนะ
จริงๆแล้วต้องดูตัวเองด้วยแค่ไหนพอแล้ว อันไหนไม่พอ พบกันครึ่งทางดีก่า
หมอจรรยาบรรณสูงก็มีหลายท่าน ข้อร้องแค่ไหนเค้าก็ไม่แก้เลยก็มีครับ เห็นประโยชน์ส่วนที่เป็นของคนไข้มากหน่อย
อันไหนทำได้อันไหนทำแล้วอาจเสีย ก็ไม่ตามใจคนไข้ครับ
ทุกอย่างมันมีสองด้านแล้ว แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนครับ
โดย: iuvdays    เวลา: 2009-10-25 10:51
ค่ะ แล้วแต่มุมมอง.....ถ้าการทำนั้นไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน หรือไม่ได้เป็นผลร้ายกับตัวเอง ก้อทำเถอะคะ แต่ขอให้มีลิมิตเท่านั้นเอง .....การเสพย์ติดทุกอย่างเปงเรื่องที่overdก้อจริง แต่ถ้าเรารู้ลิมิตก้อน่าจะcontrolได้นะ....:)
ไงก้ออย่าคิดมากละกานนนนน.........

โดย: suree    เวลา: 2009-10-25 14:40
คิดว่า สวย หล่อ ไม่ต้องชาติหน้า
ถ้าธรรมชาติแล้วหน้าตาขี้เหร่ ดูไม่ได้
ขอแบบสวย หล่อ แบบศัลยกรรมดีกว่า
โดย: plaa    เวลา: 2009-10-25 16:16
เราว่ามันแล้วแต่มุมมองนะ เพราะเราขอทำให้ตัวเองดูดีก้อโอเคแระอ่ะ แต่ถ้ามันยังไม่โอเค ก้อต้องแก้ ก้อต้องทำกันไป
เพราะยังงัย มันก้อเงินเรา ตัวเราหละน้อ หายากหละค่ะ ที่คิดว่ารู้จักพออ่ะ คนเราทุกคนมันมีความโลถ ความไม่รู้จักพอทุกคนนะเราว่า แค่ใครจะแสดงออกมามากน้อยแค่ไหนมากกว่า

ส่วนเรื่องเสพย์ติดมั้ย คงยากหละค่ะ
แค่ ขอให้ทำแล้วสมบูรณ์มากกว่า อย่างถ้า ทำจมูกมาแล้วเบี้ยว คุณจะหยุดทำมั้ย ก้อต้องแก้อีกอยู่ดี
กรีดตาไปแล้ว 2 ข้างชั้นไม่เท่ากันงี้ คุนจะปล่อยมัน ช่างมันมั้ยหละคะ เราว่าคงไม่ ใช่ป่ะคะ

โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-10-25 20:56
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: paulline    เวลา: 2009-10-27 22:58
ผมก็แค่อยากเปลี่ยนปมด้อยให้เป็นจุดเด่นเท่านั้นเองครับ
อยากดูดีบ้าง  ผมก็ต้องใช้หน้าตา หา กินอยู่แล้ว ครับ อิอิ
โดย: twilight    เวลา: 2009-10-28 04:41
คุณ จขกท ทำที่ไหนคับ ลงรูปบ้างสิคับ อยากเห็นบ้างจัง ได้ทำตามบ้างคับ ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2