ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: จมูกเบี้ยวนี่มันเกิดจากที่เราหรือหมอครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: spoi2tguy    เวลา: 2011-11-11 10:18
ชื่อกระทู้: จมูกเบี้ยวนี่มันเกิดจากที่เราหรือหมอครับ
ตามกระทู้เลยครับ ผมสงสัยมาก
ทำจมูกที่รพ ชื่อดังแห่งหนึ่งมาสองรอบ
รอบแรกเอียงแบบเห็นได้ชัดเลยคือเอียงทั้งแกน คือไม่ดีเลย เลยไปแก้อีกรอบ
รอบที่สองเอียงนิดหน่อยเฉพาะสันจมูก เอียงไปทางซ้ายแต่ก็รู้ว่าเอียง... แต่ก็ชอบทรงจมูก

คือไม่อยากโยนความผิดให้หมอ แต่พอเจอหลายคนหลายเหตุการณ์ก็แอบงง
ว่าเป็นเพราะเราเป็นคนชอบนอนเอาหน้าคว่ำด้านขวาหรือปล่าว เลยทำให้แน่เอียง

แต่พอเจอหลายคนๆเข้าทำที่เดียวกัน แก้สองสามรอบก็ยังเอียงพอเปลี่ยนหมอเท่านั้นก็หาย

ผมเลยชักไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะหมอหรือตัวเอง
ใจนึงก็อยากแก้แต่ก็กลัวว่าเป็นเพราะตัวเอง  ถ้าขืนเป็นแบบนี้แก้กี่รอบๆก็เบี้ยว

โดย: natchanonn    เวลา: 2011-11-11 11:44
รอผู้รู้มาตอบครับ ยังไม่เคยทำ เป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆๆ

ขอข้อมูลได้มั้ยครับว่า ทำที่โรงพยาบาลไหนมา  ถ้าไม่สะดวก หลังไมค์ PM มาก็ได้ครับ
โดย: spoi2tguy    เวลา: 2011-11-11 12:50
ยันฮีครับ
โดย: moonoi.1    เวลา: 2011-11-11 14:24
อยากรู้เหมือนกันคะ
โดย: Cutii3    เวลา: 2011-11-11 16:16
เท่าที่เรารู้
1. เพราะตัวเราเอง ตอนนอน อาจจะไม่รุ้ตัว เพราะฉะนั้น 1 เดือนแรกควรมีหมอนตัวยู
2. เพราะหมอ อันนี้ไม่ใช่ความผิดเราเรยยยยยยย เคสนี้ที่เราเจอกับตัว คือสี่วัน ถอดเฝือกมา เบี้ยวเรย เราก้อเอามือจับ เบี้ยวจริง ไม่ใช่ว่ายุบไม่เท่ากันนะ

อ่อลืมบอก ต้องดูว่า ทัมมานานแค่ไหน เพราะว่า ที่เบี้ยวที่เหน อาจจะเปนเพระาเนื้อจมูกยุบไม่เท่ากัน มันก้อเรยเหนว่าเบี้ยว
โดย: Cutii3    เวลา: 2011-11-11 16:17
ตอบกระทู้ Cutii3 ตั้งกระทู้

อ่อ ลืมบอกว่า ต้องดูว่า แกนจมูกเราเบี้ยวอยู่แล้วรึเปล่า อันนนั้นหมอที่ดี เค้าควรแก้ให้เรา ไม่ใช่มาบอกว่า อ่อออ เพราะแกนจมูกเทอเบี้ยว พอหมอทัมเรยเบี้ยว อันนั้นเปนหมอที่ไม่มีความรับผิดชอบ
โดย: rayly1    เวลา: 2011-11-11 17:15
เราคิดว่า...ฐานจมูกคุณอาจจะเอียงก็ได้นะคะ หรือไม่ก็ลองหาหมอดีๆแก้อีกซักครั้ง แต่ก่อนแก้ลองถามหมอดูก่อนนะคะว่าแกนจมูกมั้ยจะได้รุ้กันไปเลย เพราะหมอ หรือ เพราะเรา สู้ๆนะคะ

โดย: แอ๋มๆ    เวลา: 2011-11-11 21:09
ถ้าเปลี่ยนหมอแล้วหายก็คงไม่ใช่ที่เราแล้วแหละ
โดย: spoi2tguy    เวลา: 2011-11-11 23:25
รอบแลกทำเมื่อสี่ปีที่แล้ว แต่อาจจะเปนเพราะอยากทำไม่ศึกษาอะไร
เลยอาจจะมีส่วนที่นอนไม่ดีช่วงแรกๆ  แต่รอบแรกตัดปีกจมูกด้วย รูไม่เท่ากัน  ทรงก็ไม่สวยละ
แกนก็สั้นขยีบจมุกที่ก็เลื่อนไปมา แล้วปลายจมูกก็เหมือนหมู(จินตนาการเอานะครับ อิอิ)
แต่รอบที่สองนี้เมื่อปีที่แล้ว ทรงสวยตามที่ตั้งใจ ประทับใจกับหมออีกท่านมากขึ้น
แล้วระวังตัวมากขึ้น แต่ก็เบี้ยว
ทั้งนี้ๆทั้งนั้นผมไม่ได้เจตนาจะโทา รพ หรือ หมอแต่อย่างใดเพียงแค่สงสัยเฉยๆ
ปล.เดี๋ยวผมจะขอลงรูปให้เพื่อนพี่ๆช่วยแนะนำกันนะครับ

โดย: abc_5555    เวลา: 2011-11-12 00:03
ของเราฐานจมูกแบบเดิมเบี้ยวอยู่ ทำออกมาก็เบี้ยวค่ะ หมอบอกให้ทำใจไว้เลยค่ะ แก้ไม่หายค่ะ(ส่วนมากนะ)
ตอนนี้เราอยากจะแก้ใหม่มากค่ะ เคยลองโทรไปสอบถามที่คลีนิคแห่งหนึ่งเขาบอกว่าแก้ได้ เราแอบดีใจ ตอนนี้เรากำลังหาที่แก้อยู่ค่ะ
โดย: spoi2tguy    เวลา: 2011-11-12 11:06
โพสละครับบ
ตามไปประจารได้เลย อิอิ

ทำจมูกสองรอบเบี้ยวทั้งสองรอบ ตาตก หน้าบาน มามะ มาช่วยผมหน่อย
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 435&fromuid=750

โดย: katatsumuri    เวลา: 2011-11-15 19:37
เราเคยถามคุณหมอสำรวยค่ะ คุณหมอบอกว่าเกิดจากตัวหมอค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2