ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เพื่อนที่เคยทานยาลดน้ำหนัก ช่วยเข้ามาเลือกยาหน่อยจ้า [สั่งพิมพ์]

โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2011-11-6 14:16
ชื่อกระทู้: เพื่อนที่เคยทานยาลดน้ำหนัก ช่วยเข้ามาเลือกยาหน่อยจ้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2011-11-6 14:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2011-11-6 14:19

ด้วยความที่เป็นคนมีน้ำหนักประมาณ 46 - 48 โล แต่ระยะหลังมานี้ทานมากไปหน่อยทำให้ขึ้นไป 50-51โล กลุ้มมากๆค่ะ คือ มีงบไม่มากนะค่ะ สำหรับยาลดความอ้วน เพราะฉีดกลูต้า+ทานวิตซีเกร๊ปซี๊ดด้วย ถ้าเจอยาลดความอ้วนแพงๆอีกมะไหวอ่าค่ะ กินแกลบ ก็ได้ไปหาๆดูที่มีราคาย่อมเยาก็ประมาณนี้อ่า
ใครที่เคยทานแล้วช่วยเลือกกันหน่อยนะค่ะว่าตัวไหนเห็นผลจริง หยุกกินแล้วไม่อ้วนบ้าง

ตัวนี้มีเพื่อนแนะนำมาค่ะ

ตัวนี้ชอบที่มันบำรุงผิวในตัว

ตัวนี้ราคาถูก แต่เพื่อนก็ว่าเหนผลนะ

อันนี้ไม่ช่ายยา แต่ไม่รู้ว่าจะลงเร็วรึป่าว

เคยอ่านในเวปๆนึง ราคาไม่แพงมาก

ตัวนี้เจอในร้านขายยาแถวบ้าน

ละก็ตัวนี้มีขายแบบซองในเซเว่นด้วย

วานเพื่อนๆช่วยเลือกทีนะค่ะ

โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2011-11-6 19:09
มีน้ำใจก็ช่วยตอบหน่อยจ้า ดันๆๆ
โดย: budsaba    เวลา: 2011-11-6 23:47
เราเคยกิน แอลคาริทีนพลัส750mg ขวดแบบนี้แหละก็ลดนะ แต่กลิ่นตัวอาจแรงนิดนึง หลายปีก่อนเคยลอง แอลซีเอช ไม่ลงเลยส่วนตัวนะ และได้ยินเพื่อนว่าดื่มกาแฟแล้วลดอ่ะ ลิโซ่เห็นพี่ๆๆในเว็บก็กินกันเยอะนะอาทิตย์นึงลงหลายโลเลย นา นาจิตตังค่ะ แล้วแต่คนด้วย
ก่อนหน้านี้กินแอลคาริทีนแบบดื่มของอิตาลี่+ออกกำลังกายกระโดดเชือกด้วย สุดยอด กระชับต้นขานะ
กลับไทยครั้งนี้กะจะลองแอลคาริทีนของวิตร้าลองดู ยังไงก็เลือกดีๆๆนะค่ะขอให้สวยเร็วๆๆ
โดย: budsaba    เวลา: 2011-11-7 00:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย budsaba เมื่อ 2011-11-7 00:06

แอลคาริทีน ที่ใช้ดื่มก่อนหน้านี้ค่ะ แค่อยากให้เห็นภาพค่ะ แชร์กันดูเนอะ
โดย: T2N    เวลา: 2011-11-8 06:37
แอลคาริทีนพลัส เคยกินแล้วไม่ได้ผล  ส่วน  กาแฟ  ก็เคยกินแล้ว  ไม่ได้ผล LCH เคยกินแล้ว  น้ำหนักเพิ่มขึ้น  
เราเลยกิน เมก้า  ที่ขายในวัตสัน  สีม่วงเมล็ดองุ่น   กินแล้ว  ผิวดีมาก  ขาวขึ้น  ตัวเล็กลง  กินยา 3 เอส  กล่องสีฟ้า  ลดไป  11 โล
โดย: T2N    เวลา: 2011-11-8 06:38
ตอบกระทู้ T2N ตั้งกระทู้

3เอส  เราซื้อที่  โคราช ที่คลังใหม่  อ่ะค่ะ  แต่ได้ผลมาก
โดย: TaMiKi    เวลา: 2011-11-8 22:32
แอลคาเนทีนวิสต้า ไม่ได้ผล
แอลคาเนทีนพลัส ก้อไม่ได้ผล
ส่วน กาแฟเนอเจอร์กิ๊ฟ กินแล้วหิวมากกๆๆๆๆ (ส่วนตัวนะคะ) คือ ทำให้กินหนักกว่าเดิม
LCHนี่เฉยๆ
สรุป คือตอนนี้รอ น้ำหายท่วม จะเข้าฟิตเนสแทนค่ะ ไม่หวังแล้วค่ะ ของพวกนี้ มันไม่ได้ผลจิงๆ
ขอนอกเรื่องนิสนุง ท่ากินของพวกนี้แล้วลดจิงๆกินแล้วไม่อ้วน คนอ้วนๆก้คงไม่มีแล้วละ จิงไม๊คะ
ควบคุมอาหาร และ ออกกำลังกายน่าจะดีกว่าอ่าค่ะ
โดย: TaMiKi    เวลา: 2011-11-8 22:34
เพิ่มเติมค่ะ
แอลคาเนทีน วิสต้า เป็นตัวเร่งเผาผลาญค่ะ ท่าออกกำลังกายไปด้วยจะช่วยได้มากค่ะ
โดย: tannypotter    เวลา: 2011-11-9 22:42
เราเคยทานlisou สีฟ้าตัวแรง
แบบแรงมาก ตอนนั้นทานอะไรไม่ได้เลย อาเจียน
แต่เราก็เลือกทานต่อ ดดยดื่มน้ำเยอะ
อดทนทานไป สักกระปุ๊กหมดน้ำหนักเราลงห้าโล
จากที่เคยอ้วนผอมลงเลย
แต่ตอนนี้พอ นน คงที่ เราก็หันมาออก กำลังกายแทน
ใช้ลิโซ่อยู่นะแต่จะใช้เป็นบล๊อกแทน แบบถ้าวันไหนเผลอใจทานไอติม หรือ เค้ก กลัว นน จะขึ้นเลยทานไป1เม็ด
ปรากฏว่าไม่อ้วนขึ้นแถม นน ยังลงอีก โดยส่วนตัว้ราชอบนะ เพียงแต่ตอนนั้นหักโหมมันเลยทรด เค้าให้ทานแค่มันละเม็ดเราอยากลงเร็วๆ เลยป่วยเลย ตอนนั้นกินตัวละ5เม็ดได้ แต่ก็ดีที่ไม่เป็นไรและน้ำหนักลด เราว่ายาเค้าดีจริงแต่อย่าทำแบบเรานะถามคนขายให้ดีก่อนว่ากินยังไง ไม่งั้นอาจไม่โชคดีแบบเรา
โดย: nan85    เวลา: 2011-11-10 01:24
เราเคยกินลิโซ่ชมพูอ่ะ สลับกับ แอลคาร์นิทีน เพราะเรากลัวว่าลิโซ่มันจะแรงไป

ผลที่ได้น้ำหนักก็ลดลงนะ กินไม่ถึงกระปุกเลย หลังจากหยุดกิน ก็ต้องควบคุมหน่อยอ่ะ

เพราะถ้ากลับไปกินลิโซ่อีกจะไม่ได้ผลแล้ว ต้องหยุดยา 6 เดือนเลยอ่ะ

ถ้าอยากลดเร็วเห็นผลก็ลิโซ่นี่ล่ะ ชัวร์
โดย: nan85    เวลา: 2011-11-10 14:56
แค่กินแล้วไม่ดูโทรมมากกว่าอ่ะ เรื่องผิวคงไม่ช่วยเท่าไร
โดย: momo1604    เวลา: 2011-11-10 23:37
เคยกิน 3 แบบ อ่ะค่ะ

อย่างแรก แอลคาร์นิทิน วิสทรา  ทานไป หนึ่งกระปุก รู้สึกว่าน้ำหนักมันก็ลดลงไม่มาก แต่จะไม่มีอาการ อ่อนเพลีย หรือ วิงเวียนไดๆทั้งสิ้น
2. ลิโซ่ เคยกินทั้งสีฟ้า และสีชมพูค่ะ ส่วนตัวชอบสีฟ้ามากกว่า เพราะรู้สึกว่าลดได้ไวกว่า ตัวนี้ลดได้เยอะมากๆค่ะ เดือน ละ 4-5 โล เลย แต่ยามันจะแรงนะคะตอนที่กิน ก็มีอาการวิงเวียน มึนๆ อ่อนเพลีย แต่กินกล่องเดียวเนี่ย ผอมเลยคค่ะ ชอบที่สุดแล้วตัวนี้ ตอนนี้มันมีลิโซ่แบบซอฟเจล ด้วยนะคะ เขาบอกว่าลดไวกว่าแบบเก่า ลองซื้อมากินดู ก็ลดได้ไวนะคะ แล้วก็ ไม่ค่อยมีอาการ วิงเวียนด้วย
3 LCH เคยกินอยู่หลายกล่องติดต่อกันเลย ก็ชอบนะคะที่กินก่อนนอน ทำให้ไม่มีอาการวิงเวียนใดๆ น้ำหนักจะลดลงที่ละนิดเดียว ลดได้ไม่ไวมากนะคะ

สรุปแล้ว ทั้งหมดที่เคย ทาน ก็ ลิโซ่ ลดได้ไวสุดๆเลยค่ะ
โดย: ongchai    เวลา: 2011-11-11 01:49
ลิโซ่ เนี่ยไปหาซื้อที่ไหนกันเหรอ ร้านประมาณไหนอ่ะที่เค้ามีขาย เพราะตามร้านขายยาทั่วไปไม่เห็นมีขายเลยอ่ะ  ใครที่เคยซื้อแล้วบอกแหล่งหน่อยจิ่  กลัวเจอของปลอมอ่ะจ๊ะ
โดย: anjulie    เวลา: 2011-11-11 02:17
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anjulie เมื่อ 2011-11-11 02:18

สนใจตัวนี้ไหมค่ะ เรากินเองค่ะ ขายด้วย เป็นบุกและสารสกัดตะบองเพชร 1 แผง มี10 เม็ด / ทานวันละ 1 เม็ดเท่านั้น (ไม่เป็นอันตราย) ยินดีให้คำปรึกษาค่ะสนใจสอบถามได้นะคะ แผงละ 250 บาท รวมส่งค่ะ 082-8765704 ขอบคุณค่ะ

โดย: Marukohunsa    เวลา: 2011-11-11 03:27
แอลคานิทีีนช่วยเร่งการเผาผลานแต่ก้อจะทำไห้หิวเรวดังนั้นจะต้องเพิ่มแอลตัวอื่นไประงับความหิวด้วย. แอลนิทีนเปนอาหารเสริมที่ปลอดภัยที่สุด. ยาลดความอ้วนลดเร็วจิงแต่อันตรายและทรมานมากนะคะ บางคนช้อคเสียชีวิต บางคนกินแล้วก้เปนโรคประสาทเพราะมันกดประสาท แต่ไปหาตามคลีนิคก้ชอบให้ยาขับปัสวะมันลดเพราะน้ำออกไม่ใช่ไขมันนะออกกำลังกายค่ะ ลดอาหารไม่ไหวก้อกินของที่อ้วนน้อยๆ สู้ๆนะคะ ท่องไว้หน้าสวยไม่เท่าไหร่หุ่นดีมีชัยไปกว่าครึ่ง555

โดย: papsi555    เวลา: 2011-12-25 18:09
น้องสาว ลิโซ่ชมพูไม่ลดจ้ะ เหลืออยุ่เอาป่าว

ยิ่งกิน ยิ่งบวมอ่ะ
โดย: papsi555    เวลา: 2011-12-25 18:12
ฟิตแอนด์เฟิร์มหยุดแล้วไม่อ้วน แถมกระชับ 1กระปุกกินได้ 1เดือนฃ

เพื่อการเผาผลาญที่ดีควรกินดีท๊อกก่อน10วัน ก่อนนอน วันละ3เม็ดอ่ะ
โดย: เรลดา    เวลา: 2011-12-25 19:01
เรากิน chelavite ได้ผลนะ แบบสำหรับคนที่ควบคุมอาหารไปด้วยน่ะ

แบบมีช่วงนึงบ้าพลังกินเจ้านี้  เฟิร์มขึ้นเยอะนะ

แต่ตอนนี้กลายเป็นตุ่มสามโคกเหมือนเดิมมมม
โดย: เรลดา    เวลา: 2011-12-25 19:04
ลืมบอก เรากินแอลคานิทีนแล้ว กินเมื่อสมัยออกมาแรกๆเลยนะ แพงด้วย

เหมือนกินยาถ่ายเลยอ่ะ
โดย: อั๋น2    เวลา: 2011-12-26 08:15
แนะนำถ้าจะกิน LCH มันมีอีกแบบ คือ LCH 1000 express เราว่าตัวนี้จะช่วยกระชับ แต่น้ำหนักไม่ลดน่ะจ๊ะ
แนะนำให้ จขกท อีกตัวที่เรากินอยู่ ก็คือ แบรนด์ชาเขียว,พริก จ๊ะ ช่วยเรื่องเผาพลาญน่ะ
เราไม่ค่อยออกกำลังกาย ก็เลยต้องหาตัวช่วยเผาพลาญ
ข้อมูลนี้ คงเป็นประโยชน์ได้บ้างน่ะจ๊ะ
โดย: theheavens    เวลา: 2011-12-26 10:37
ต้นฉบับโพสต์โดย nan85 เมื่อ 2011-11-10 01:24
เราเคยกินลิโซ่ชมพูอ่ะ สลับกับ แอลคาร์นิทีน เพราะเรา ...

เคยกินลิโซ่สีชมพูเหมือนกันค่ะ ตอนนั้น นน.เหยียบๆ 50 อยากจะให้มันลงมาประมาณ 45-46 เลยลองซื้อมากิน เห็นเค้าว่ากันว่าได้ผล อยากจะบอกว่ายามันแรงมาก จะเป็นลมเลยทีเดียว ทั้งวันไม่หิวเลย แต่ไม่มีแรง กิน 2-3 เม็ดแรก หัวใจเต้นแรงมาก (ไม่รู้เราเป็นคนเดียวหรือปล่าว) แต่อยากผอมก็กลั้นใจกินมาประมาณอาทิตย์นึง เหลือเชื่อ นน. ลงมา 3 โล (เพราะไม่หิว ไม่กินจุกจิกเลย ทั้งที่เป็นคนที่ชอบกินจุกจิกมาก พวกขนม นม เนย ต่างๆ) แต่สุดท้ายก็ทนไม่ไหว เราะยามันแรงเกิน เลยฝืนกินต่อไปไม่ได้  
โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2011-12-26 22:01
ขอบคุณทุก คห.นะค่ะ
โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2011-12-26 22:02
ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนใจลองมาฉีดแอลคาร์นิทีนดูบ้างละ ในเมื่อกินไม่เห็นผล อิอิ
โดย: lemonjeedz    เวลา: 2011-12-26 23:04
เรากินลิโซ่นะ กินไปเจ็ดเม็ดต้องหยุด เพราะทรมานมากกกกก มันแรงมากกกก นอนไม่หลับ ปากแห้ง ใจนี่เต้นจนแทบจะหลุดออกมาแต่ นน ก้อลดนะ หลังจากหยุดยาไปอาการใจสั่น เต้นเร็วและแรงก้อยังอยุ่อีก 2 อาทิต ไปหาหมอ หมอบอกว่ายาลดพวกนี้ใส่ฮอร์โมนไทรอยลงไป แล้วเราก้ออาจจะเปนเพราะ ยายกับแม่ก้อเปน แต่น้ำหนักลดมาทั้งหมดหลังจากหยุดกินมา 1 เดือนลงไป 14 โล แต่ตอนนี้ผ่านมา  10 เดือน อาการก้อเริ่มกลับมาอีก แต่เปนเพราะเราอาจเปนไทรอยก้อได้ แต่ถ้าเทอแข็งแรงและคนในบ้านไม่มีคัยเปนโรคนี้ก้อกินได้ แต่ถ้ากินแล้วเปนแบบเราก้อควรหยุด
โดย: Chatchawal    เวลา: 2011-12-27 13:33
เราแนะนำยาของรีดิวนะดีมากเป็นยาที่ระงับต่อมน้ำลายนะไม่ให้เกิดอาการเปรียวปากอย่างที่เรารู้กันเวลาหิ้วหรืออยากกินอะไรน้ำลายมันจะไหลออกมาเยอะนะเลยทำให้เราหิวและอยากกินแต่ไม่มีผลข้างเคียงนะคับรับรองปลอดภัยได้ผลร้อยเปอร์เซ็นคับถ้าสนใจหลังไมค์นะคับ
http://www.facebook.com/Chotchuangchatchawal
โดย: gyon    เวลา: 2012-1-5 20:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gyon เมื่อ 2012-1-5 20:58

*ถ้าไม่เคยกินยาลดมาก่อน ลิโซ่แร๊งงงงงงเกิ๊น  เค้าว่าอึดนะ...กลางคืนนั่งนอนตาค้างเร้ยยยย
        *แอลคา.... ลองของนอกดิ๊! /ปริมาณ มิลลิกรัมน้อยกว่า
ของไทย/แต่คุณภาพเทพสวดๆๆๆ...แนะนำ ตัวที่มิลลิกรัมมากกว่าวิสตร้านะ ตัวเนี่ยdose ต่ำไป นักกีฬาเค้ากินตั้ง 3000 กรัม/วัน เราก้ออย่าให้น้อยหน้าจัดไปเต็มมมม... เมพเทพสวดๆๆๆ แต่แอลกินต้อง movement ตลอดๆ ไม่ต้องออกกำลังหนักหรอก แค่เดินทั้งวันโห่เหงื่อยังกะแบกข้าวสาร 555 เหงื่ออกเป็นลิตรเลย ช่วงนั้นฉันฝึกงาน พี่ๆ เค้าเห็นความสามารถที่ร่ำเรียนของฉัน....เร้ยใช้เดินซื้อของทั้งวันเร้ยยยย เค้าฝึกในกระทรวงสา-สุข แหมมันใช้เดินทั้งวันเร้ยยยย ....แต่กินได้เหมือนปกติ ไม่เวียน หลับดี ไม่โทรม เหมือนไม่ได้ผลนะ อ้วนขึ้นหรือเปล่าหว่า หิวมากด้วย (ก้อ burn )เขาถอดใจแล้ว! ดื้อยาอีกเร้ว...แต่เสียดายก็กินไปยังงั้นแหละ พอ 2 สัปดาห์น้ำหนักค่อยๆยุบ  
       2 เดือน เค้าลดไป 15 กิโล กินแอล ก่อนอาหาร 15 นาที เช้า / กลางวัน เหอๆๆๆ
บรรดาชะนีสาวเพื่อนตกใจอ่า...กินเป็นชูชกมันลดยังๆงัยอ่ะ!  (งดข้าวเย็น เด็ดขาด! อดไม่ได้ กินมะละกอ แตงโม พอยาไส้ ไม่ใช่ยัดเป็นชูชกนะ..555 แป้งน้ำตาลก๊เพลาๆ บ้าง จำไว้ตู่จะสวยๆๆๆ ซื้อชุดง๊ามๆ แขวนให้เห็นทุกมุมห้อง  ติดรูปดาราหุ่นเจ๋งๆไว้ที่ตู้เย็น ห้องนอน ห้องครัว)
ตื่นมากินมื้อเช้า ห้ามเกิน 10.00  ต้องกินย้ำ! เขาไม่เคยกินมา 21 ปี ยังต้องกินเร้ย มันช่วยได้จิง มื้อกลางวันไม่หิวจนโซ..เย็นก้อสบาย อดได้ไม่ทรมาน ถ้าไม่กิน ไม่เกินบ่าย 3  ตบะแตก แ่กไม่เลือกลากยาวถึงนินทาราตรีเร้ยยยย (นั่งเสียใจวันนี้พลาดอีกล่ะ! พุ่งเริ่มใหม่ดีก่า ก้อเริ่มทุ๊กวัน...เราก็เป็น..5555)
           แต่ถ้าจะสวามปามหมูกะทะ อาหารมันๆ เยอะเว่อร์ กินดักก่อน 2 เม็ด รับรองน้ำหนักไม่ขึ้น...แต่ห้ามกินก่อนนอน หรือให้ห่างจากเวลานอนสัก 5 - 6 ชั่วโมง ไม่งั้น นอนไม่หลับมัน burn นอนไม่หลับนะจ๊ะ!

เฟิร์มด้วย ก้อมันเบิร์นไขมันเป็นกล้ามเนื้อ ไม่เหี่ยวด้วย! ก้อกินมาตลอด แต่เนื่องเร้ววว ผอมเร้วนี่

แต่พวก Lch , อะรายๆๆ ทั้งหมด ก้อเคยกิน..งั้นๆ แพงอย่างเดียว
         เก็บเงินไว้ดูแลผิว หลังผอมดีก่าๆๆๆ (แบบม่ายชอบของแพง...
)
PS. ถ้ากิจวัตรไม่ค่อยเคลื่อนไหว นั่งๆนอนๆ แบบมีอันจะกิน ...ไม่แนะนำนะค่ะ ไม่ได้ผลเลยล่ะ!...ทานยาลดไปเลยดีกว่า แอลคาร์เป็นอาหารเสริม จะช่วยร่างกายจะเผาผลาญไขมันได้ดีขึ้น  เตือนไว้ก่อนเสียดายตังค์

พยายามเข้านะ...หญิงไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก...สู้ๆๆๆ

โดย: Pinkmaya    เวลา: 2012-1-7 12:13
กินไรดี
โดย: sweetza    เวลา: 2012-2-5 20:13
เนเจอร์กิฟกินเพราะชอบรสชาติแต่คงไม่ผอม เราลดอาหารเอา  L C H กินแล้วเฉยๆ
โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2012-3-18 21:24
แวะมาอัพเดทจ้า..คือ ลองไปซื้อกาแฟ มากินแล้ว โอ้กล่องเดียว นน.ลดไป 3 กิโล
เราว่าดีกว่ากิน+ฉีดนะ
โดย: อริศรา    เวลา: 2012-3-19 23:02
เราลองงงมาเกือบบหมดแล้วค่ะ  ยิ่งไอLCHอย่าาเลยยยย กินแล้วกระชับก็ไม่กระชับไม่ได้ช่วยไรเลยย  แต่ลิโซ่เรากินก็ลดน้ะเราก็กินตัวสีชมพูอ่ะ  เค้าบอกว่ามันอ่อนกว่าสีเขียวน่ะ สีเขียวอ่ะแรงเรากินแล้วปวดหัว  มึนเลยอ่ะ  
โดย: plarazap    เวลา: 2012-3-20 04:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plarazap เมื่อ 2012-3-20 04:30

ดีจ้า สนใจลดน้ำหนักแบบปลอดภัยได้ผลจริง 4-5 กก./เดือน
รีป่าวค่ะ ไม่ใช่ยาลดน้ำหนักนะค่ะ
อยากตัวขาว  อยากหน้าใส  มั้ย ???
สิวหละเป็นอยู่มั้ย  ????
สนใจเรื่องไหน  >>>   ถามได้เลยจร๊า
ข้อมูลผลิตภัณฑ์คลิกที่นี่ >>> https://www.facebook.com/MaquiBerryHealth?sk=wall
สนใจ กรอกข้อมูลที่นี้ได้เลย เดี๋ยวติดต่อกลับไปค่ะ ^^ https://www.facebook.com/MaquiBe ... amp;app_data=page-2

โดย: ratchadaa    เวลา: 2012-3-21 11:16
เราก็กินรีดิ้วนะ อาทิตย์3กิโลเลย ไม่โยโย่ ไม่ผลข้างเคียงด้วย
โดย: ratchadaa    เวลา: 2012-3-21 11:44
ต้นฉบับโพสต์โดย ratchadaa เมื่อ 2012-3-21 11:16
เราก็กินรีดิ้วนะ อาทิตย์3กิโลเลย ไม่โยโย่ ไม่ผลข้างเ ...

ค้าบผมมม
โดย: เรลดา    เวลา: 2012-3-21 19:46
แอบมาถามกินกาแฟไรหรอจ้ะ

อยากลองมั่ง
โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2012-3-21 21:50
ต้นฉบับโพสต์โดย เรลดา เมื่อ 2012-3-21 19:46

อยากลองมั่ง ...

เนเจอร์กิฟอ่ะ รุ่นที่ผสมโสมอ่ะ ลดไวจริงๆ ตอนนี้กินรุ่น 21 ไม่ค่อยเวิคเท่าตัวแรกอ่ะค่ะ
แต่..เรากินแล้วเห็นผลอ่ะ บางคนถ้ากินแล้วอาจจะไม่ค่อยเห็นผล..แล้วแต่คนด้วยจ้า55
โดย: kawaiiladyboy    เวลา: 2012-3-21 21:50
ต้นฉบับโพสต์โดย เรลดา เมื่อ 2012-3-21 19:46

อยากลองมั่ง ...

เนเจอร์กิฟอ่ะ รุ่นที่ผสมโสมอ่ะ ลดไวจริงๆ ตอนนี้กินรุ่น 21 ไม่ค่อยเวิคเท่าตัวแรกอ่ะค่ะ
แต่..เรากินแล้วเห็นผลอ่ะ บางคนถ้ากินแล้วอาจจะไม่ค่อยเห็นผล..แล้วแต่คนด้วยจ้า55
โดย: น้องปูน    เวลา: 2012-3-27 02:04
เราโดยส่วนตัวนะ LCH ไม่ลดเลยกินอยู่หลายเดือน เรากินลิด้านะ เหนเค้าบอกว่าตัวยาเหมือนลิโซ่เเต่ว่าไม่เเรงเท่าเรากินไปตอนนี้ลด5โลแล้วเพาะลิด้า เเบบซอฟเจลกล่องเหล็ก แต่ระวังของปลอมเพราะระบาดมากกินไม่ลดเเถมอ้วนขึ้น แต่เราหาข้อมูลมามากก่อนกิน และต้องทำใจเรื่องผลข้างเคียงด้วย คนใส่ใหญ่เป็นกัน คือ รู้สึกตัวร้อนเหมือนเป็นไข้ อันนี้มันเกิดจากการเผาผาญ แต่ปวดหัว ใจสั่น หงุดหงิด แต่ช่วงหลังกินสักพักร่างกายเราปรับตัวได้ไม่หงุดหงิดเเล้ว เรากินทุกวันลด2.5กก.ต่อสัปดาห์ การเริ่มและการหยุดยาน่ะควรค่อยๆเริ่มเเละหยุด ไม่ใช่หยุดเลย ไม่งั้นโย่โย่กระจาย เช่นกินทุกวัน จะหยุดก็วันเว้นวัน สองวันครั้งอะไรแบบนี้ค่ะ  
โดย: angel4    เวลา: 2012-3-30 23:04
กินมาทุกเกือบทุกยี่ห้อแล้วค่ะ เพราะ อยากผอม อยากสวย ถ้าจะให้แนะนำ อยากแนะนำตัวแอลคานิทีนค่ะ ลดไป 15 โล ประมาณสองเดือนกว่าๆ ไม่โยโย่ด้วย  แต่ต้องออกกำลังกายด้วยนะคะ เพราะ มันจะช่วยเร่งการเผาผลาญ เหมือนว่า ออกกำลังกายครึ่งชั่วโมง แต่เหงื่อออกยังกะออกกำลังกายสองสามชั่วโมงอ่ะค่ะ  เผาผลาญดีมาก กินก่อนออกกำลังกาย สองเม็ด ออกกำลังกายไป กินน้ำไปสักอึกสองอึกเรื่อยๆ เหงื่อก็จะออกเรือ่ยๆ  แต่ถ้ากินแล้วนอน ไม่ออกกำลังกาย มันก้อไม่ช่วยอะไรอยุ่ดีอ่ะค่ะ
ตัวลิโซ๋เป็นยาแรงมาก เคยกินลิด้า หรือไดไดหัว น้องๆลิโซ่เลย คนอื่นกินได้ผล แต่ กินเองไม่ค่อยได้ผล หรือว่าทนเอฟเฟคไม่ได้ก็ไม่รุ้ เพราะ มันหิวน้ำ ปวดหัว มึนๆ หัวใจแทบจะหลุดออกมาเลย แรงเกิน กินไปได้ไม่ถึงกระปุก ยอมแพ้ กลัวตายก่อนสวย ฮ๋าๆๆ แต่เพือนกินลดเดือนนึงเจ็ดแปดโล ลดจิง อะไรจิง แต่ต้องทนก้บเอฟเฟค ปวดหัวตลอดเวลาประมาณนี้แหละ  แต่ส่วนตัวก็ไม่อยากไปกินอีกแล้ว เพราะไม่รุ้ว่าต่อไป อวัยวะภายในเรามันจะพังรึป่าว เลยไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ ส่วนตัว LCH มันไม่ลดหรอกค่ะ มันจะเปลี่ยนไขมันเป็นกล้ามเนื้อ เหมาะสำหรับคนที่ผอมแร้ว รุปร่างดีแล้ว กินเข้าไป เพื่อให้รูปร่างมันบล็อคอยุ่อย่างนั้น ถ้าอ้วนๆแร้วกินเข้าไป จะถึกค่ะ เพราะเมื่อก่อนกินหลายกล่อง รับรุ้ได้ว่าเนื้อมันจะแข็งขึ้นค่ะ ฉะนั้นวิธีที่ดีที่สุดก้อต้องออกกำลังกายค่ะ แต่กินแอลคานีทีนเป็นตัวช่วย จะได้ผลเร็วขึ้นมาก ไม่โยโย่ด้วย ตอนนี้ก้อยังกินอยุ่ค่ะ แต่จะกินเฉพาะเวลาออกกำลังกาย ถ้าไม่ออกก็จะไม่กิน  ขอให้ผอมเร็วๆนะคะ
โดย: bekkii    เวลา: 2012-4-13 00:44
ลิโซ่ สีชมพู เอาอยู่ครับ แต่คือ  ลมจะใส่ เลยขอ บ๊ายบาย ดีกว่า  ตาค้าง ไม่หลับไม่นอน พี่หมีแพนด้า มาเยือนทันที
โดย: cheerzaas    เวลา: 2012-4-13 15:25
เคยกิน *2 Diet กล่องเขียวค่ะ ไม่รู้เคยมีใครทานเปล่า กินไปได้แค่ 1 อาทิตย์ค่ะ ลงไป 3-5 โล แต่ผลที่ตามมาคือ คอแห้งตลอด กินน้ำเยอะมากค่ะช่วงนั้น พอทานไปสักพัก ประมาณวันที่ 4 รู้สึกอยากอาเจียนค่ะ สุดท้ายเลยหยุดค่ะ เพราะไม่ไหวจริงๆค่ะ สู้ยาไม่ไหว TT__TT แต่บางคนอาจไม่เจออาการแบบนี้นะคะ :)
โดย: socute29    เวลา: 2012-8-23 15:31
ตอนนี้เรากินลิโซ่กล่องเขียวอยู่ พึ่งกินวันแนก อาการไม่ได้หนักมากมายมีคอแห้ง ใจสั่น หน้ามึดนิดหน่อย แต่ก็ยังทานข้าวได้นะอาจเป็นเพราะเราเคย กินยาลดความอ้วนมา ก็ถือว่าเยอะเหมือนกันเลยทำให้ไม่ค่อยมีอาการอะไร ลึกๆยังแอบกลัวว่าจะไม่ลดอะเพราะ เอฟเฟคไม่แรงเท่าเพื่อนคนอื่น T_T
โดย: 461011345    เวลา: 2012-8-26 15:44
จิ๊บแนะนำ 7Days Diet ดีกว่าค่ะ เห็นผลไวกว่า แบบพวกวิสตร้า แอลคาเนทีน
ส่วนลิโซ่ก็ดีค่ะ แต่ค่อนข้างแรงหน่อย ทานแล้วหัวใจเต้นเร็ว ทัง้นี้ก็แล้วแต่บางคนนะคะ
แต่จิ๊บว่าแรงกว่าแบบอื่นๆ

ลองดูข้อมูล 7Days Diet ดูนะคะ
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=222027254587029&set=a.222025221253899.43232.220594088063679&type=3&theater
โดย: pandaz    เวลา: 2012-9-10 21:20
ดิฉันก้กินอยุ่ แต่เปนยาตัวใหม่ นำเข้าจากเมกา ลง 1-3 กก ต่ออาทิตย์ ตัวยาปลอดภัยไม่มีผลข้างเคียง สนใจสอบถามได้นะ มีลูกค้่าติดใจเ
โดย: pandaz    เวลา: 2012-9-10 21:22
มีลูกี้่ติดใจ ออเดอร์แทบไม่ทัน ไม่ได้ตั้งใจมาขายของหรืออะไรนะคะ แต่อยากแนะนำให้ผู้ สนใจจริงๆ และรักสุขภาพค่ะ
โดย: vunsen21    เวลา: 2012-9-11 14:29
เรากินบาชิ สีชมพูคะ เมื่อ 5 วันที่แล้ว หนัก 55 ตอนนี้เหลือ 50 แล้วคะ วันแรกที่กิน ไม่หิวไม่อยากทานอะไรเลย ตอนเย็นก็ออกกำลังกายอย่างหนักค่ะ 5วันที่ผ่านมากินแต่ สปอนเซอร์กับผลไม้เพื่อทำให้มีแรงแค่นั้นค่ะ แล้วก็ออกกำลังกายทุกวัน ตอนนี้เหลือ 50 แล้ว อยากจะให้เหลือซัก 43 ค่ะ เพราะแต่ก่อนหนักแค่ 43 เอง ด้วยความที่ตามใจปากแค่ไม่กี่เดือนพุ่งขึ้นมา ถึง 55 เลยค่ะ แนะนำให้ลองกินดูนะคะ
โดย: matinee    เวลา: 2012-9-11 16:35
เราขอแนะนำตัวนึงหายไปนานแล้วแต่ตอนนี้กลับมาผลิตใหม่อีกครั้ง คลอลาทินโกลด์ ลองดูนะกินได้เดือนนึงแต่ราคาสูงกว่าตัวอื่นสักนิดแต่ได้ผลดี เราเป็นคนนึงที่อ้วนง่ายเข้าใจความรู้สึกดี เอาใจช่วยให้นำ้หนักลดเร็วๆ
โดย: plengphatcha    เวลา: 2012-10-10 10:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plengphatcha เมื่อ 2012-10-10 10:31

แม่เราทานอาหารเสริมของไทยธรรม ของคุณเปิ้ลจารุณีอ่ะค่ะ
ตอนแรกกะจะทานเกี่ยวกับเรื่องฝ้า กระอย่างเดียว ไม่ได้สนใจเรื่องลดน้ำหนัก
ทีนี้ทานไปเดือนเดียว เราก็บอกน้องแม่ผอมลงป่ะ
น้องก็บอกผอมลง ก็ตัวนั้นไงที่กินอยู่มันเร่งเผาผลาญพลังงานด้วย
เดือนนึงไม่แพง ตก 1000เอง มี2กระปุกแม่เรากินแบบคุ้มเลย
สรุปตอนนี้แม่เรา (อายุ49) ฝ้า กระ จางลง(ขับมอเตอร์ไซด์รับจ้างก็เลยมีที่หน้า ที่แขนเยอะ) แถมผอมลงด้วย
ใครๆก็ทักแล้วซื้อ
ต้นแขนกระชับกว่าหลานเราอีก หลานเราอายุ17
ถ้าสนใจส่งข้อความมาได้จ้า เดี๋ยวเราเอารูปแม่ให้ดู(แต่ยังไม่ได้ถ่ายตอนปัจจุบันเลย ถ้าจะดูจะถ่ายให้เลย อยากแบ่งปันข้อมูลความสวย)
พี่เจ้าของศูนย์บอกถ่ายเลยๆ แล้วทำbefore after
ตอนนี้เราก็กินนะ เราเป็นสะเก็ดเงิน อ้วน สิว แล้วก็ผิวคล้ำจากแดดมา
คุ้มแล้วดีเลยกิน

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2