ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ เป็นภูมิแพ้คัดจมูก มีน้ำมูก มาจะ 2 เดือนแล้วยังไม่หาย จะถึงคิวแล้วด [สั่งพิมพ์]

โดย: mark    เวลา: 2009-10-21 14:11
ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ เป็นภูมิแพ้คัดจมูก มีน้ำมูก มาจะ 2 เดือนแล้วยังไม่หาย จะถึงคิวแล้วด
จะได้คิวทำหมอเฉลิม ต้นเดือน หน้าแล้วยังไม่ยอมหายเลย นอยมากๆ กลัวไม่ได้ทำ มีอาการคัดจมูกบ่อยๆ มีน้ำมูกบ้าง แต่ไม่ได้เป็นหวัด ทานยาแก้แพ้ก็ไม่หาย แอตติเฟด ก็ไม่หาย ไปหาหมอ ก็ยังไม่หาย  เป็นแบบนี้มาเกือบสองเดือนแล้วครับ ทำไงดีครับ ถ้ามีอาการแบบนี้ จะเสริมจมูกได้รึปล่าวครับ จะมีผลค้างเคียงรึปล่าวครับ แล้วคุณหมอจะทำให้รึปล่าว ขอบคุณครับ
โดย: bencharat    เวลา: 2009-10-22 13:25
จิงๆเราก้อเป็นภุมิแพ้นะ เหมื่อนเธอนี่แหละ
เอางี้ดีไหมคะ
ลองรักษาตัวให้หายก่อนดีกว่าไหมคะ
แล้วค่อยไปทำอะ
ใจเย็นๆนะ...
โดย: freshnight    เวลา: 2009-10-22 19:17
ถ้ามีน้ำมูกมาก คุณหมอก็อาจไม่ทำให้นะคับ

เพราะเสี่ยงต่อการติดเชื้อ

ซีแนะนำว่าควรหาหมอรักษาให้หายขาดอย่างจิงจังไปเรย

พบคุณหมอ เฉพาะทาง หู คอ จมูก โดยตรงนะคับ

โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-22 19:21
ถ้ามีแนวโน้มว่าจะหายไม่ทัน แนะนำว่าให้แลกคิวกับคนอื่นครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2