ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องเวลารักษาหลังทำจมูกค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: mumuu    เวลา: 2009-10-21 08:42
ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องเวลารักษาหลังทำจมูกค่ะ
คือ มีคิวทำจมูก วันที่ 12 ธค เวลา 13.00 น.

ตั้งใจลางาน 5 วัน คืออาทิดหลังวันที่ 12 ธค

แต่จู่ๆ นายไม่ให้ลาซะงั้น

ดังนั้นจะเหลือเวลาพักอยู่ที่บ้านหลังจากทำจมูก แค่ วันอาทิตย์ วันเดียว

จะมีผลอะไรบ้างคะ ถ้าต้องมาทำงาน

เรื่องการบวมหรือว่า รอยคล้ำ คิดว่าใส่หน้ากากช่วยได้

แต่เป็นห่วงว่ามีผลอย่างอื่นไหมคะ ที่เราไม่ได้พัก

รบกวนพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ

ตอนนี้หนักใจมาก เพระากว่าจะได้คิวมาก็แสนยากลำบาก รอนานมาก

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ สำหรับคำตอบค่ะ:)
โดย: swinggirl    เวลา: 2009-10-21 11:19
หน้ากากช่วยได้จร้า
บางคนก็บวมน้อย บวมเยอะ
แล้วแต่คนอ่ะพี่ แต่กินยาลดบวมไว้ก็ดีน่ะ
โดย: princess_air    เวลา: 2009-10-21 11:24
เราก็ใช้น่ากากเอา
แต่มันก็ดูเอาอ่ะ เพราะตาบวม
โดย: tanyalaw    เวลา: 2009-10-21 16:37
เราเพิ่งทำมาเหมือนกัน ไม่ได้พักเลยซักวัน ก็ไม่เป็นไรนะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-10-22 19:32
จิงๆจะมีแค่อาการบวมอ่ะคับ

ถ้าไม่ออกแรงมากก็ไม่เป็นไรนะคับ

สามารถทำไรเบาๆได้  เพราะถ้าใช้แรงมาก

เป็นการกระตุ้มให้เลือด สูบฉีด ก็สามารถให้ยุบบวมช้าอ่ะคับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2