ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: มีเครื่องแสกนที่สามารถตรวจสอบว่าบนใบหน้าเรามีสารแปลกปลอมอยู่ตรงไหนบ้างรึป่าวครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: Okajoey    เวลา: 2011-10-14 23:52
ชื่อกระทู้: มีเครื่องแสกนที่สามารถตรวจสอบว่าบนใบหน้าเรามีสารแปลกปลอมอยู่ตรงไหนบ้างรึป่าวครับ
ผมอยากรู้ว่าเทคโนโลยีปัจจุบัน มีเครื่องสแกนหรือเอ็กซ์เรย์ที่สามารถเช็คตำแหน่งได้ว่ามีสิ่งแปลกปลอมอะไรอยู่ตำแหน่งไหนบนใบหน้าเราได้ไหมคับ คือเคยฉีดไบโอที่จมูกแล้วเอาออกไปแล้ว แต่ไม่รู้ว่าส่วนที่หลงเหลืออยู่มันจะไหลมาที่ข้างจมูกไปที่แก้มรึป่าว อยากรู้มากๆเลยครับ ตอนนี้กังวลว่ามันไหลมารึป่าว เพราะว่าเอาออกไปเยอะแล้วมันก็ไม่น่าจะไหลมาได้ แต่บางทีจับดูเหมือนผิวมันจะแห้งๆแข็งๆหนาๆขึ้นนิดนึงตรงช่วงจมูกออกมาแก้มด้านใน เลยไม่แน่ใจว่าเป็นไบโอที่มันไหลมารึป่าว ถ้ามีเครื่องเอ็กซ์เรย์จะสามารถมองเห็นตำแหน่งของสิ่งแปลกปลอมได้ไหมครับ หรือเครื่องแสกนอะไรก็ได้ที่มองเห็นได้ เพราะเห็นแต่มีเครื่องเอ็กซ์เรย์ที่มองเห็นวัตถุที่ชิ้นใหญ่ๆ แต่ถ้าเกิดเป็อย่างเช่นกรรไกรในท้องคน หรือขวดน้ำในรูทวารที่พวกที่เอาไปยัดก้นแล้วมาแสกนก็จะเห็นอะครับ แล้วสารแปลกปลอมไม่เยอะมากจะสแกนเห็นรึป่าวครับ
โดย: Okajoey    เวลา: 2011-10-16 17:59
เงียบเลยอ่ากระทู้ผม

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2