ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ผ่าตัดไฝที่ไหนดีคะ แบบที่ไม่มีรอยแผลเป็นอะค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: esmerelda    เวลา: 2011-10-4 17:19
ชื่อกระทู้: ผ่าตัดไฝที่ไหนดีคะ แบบที่ไม่มีรอยแผลเป็นอะค่ะ
วันนี้ไปปรึกษาคุณหมอว่าจะเลเซอร์ไฝ  พอเปิดให้หมอดูปรากฎว่า หมอไม่เลเซอร์ไฝให้ค่ะ เพราะเม็ดใหญ่เกินไป  ต้องผ่าตัดอย่างเดียว เพราะเลเซอร์มันจะเป็นรอยหลุมๆอะค่ะ บางทีก้อจะออกไม่หมด  เลยไม่รู้จะไปผ่าตัดไฝที่ไหนดีอะคะ  ไปที่โรงพยาบาลผิวหนังอโศกดีมั้ยคะ...เพื่อนๆคนไหนเคยผ่าตัดไฝแนะนำหน่อยนะคะ...  ขอบคุณมากนะคะ
โดย: pacharee    เวลา: 2011-10-4 17:40
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pacharee เมื่อ 2011-10-4 17:47

ทำได้ทุกโรงพยาบาล ค่ะ  พัช, เคยมีไฝ(ดำ)ที่แก้มขนาดเกือบครึ่งเซนติเมตร (น่าเกลียดมากมาย
ไปคลินิคนอกเวลา(ตอนเย็น)แผนกผิวหนัง รพ.รามาฯ ค่าใช้จ่าย 400 บาท มีรอยแผลเป็นนิดหน่อย จ้า
ถ้าจะให้เรียบเนียนต้องไปยิงเลเซอร์ ที่สถาบันโรคผิวหนัง(อนุสาวรีย์)  ค่าใช้จ่ายประมาณ 2,000 บาท
แต่งหน้ารองพื้นดีๆ ก้อ..ไม่เห็น หรอก  ค่า

โดย: esmerelda    เวลา: 2011-10-5 17:01
ขอบคุณค่ะ
โดย: ballball257    เวลา: 2011-11-10 20:41
ลองมาปรึกษากับ คุรหมอ โอภาสที่เลอแบ็ง ค็อค สิครับ เพราะเราก็เพิ่งมาเอา ไฝออกเหมือนกัน
โดย: varunee_vasee    เวลา: 2011-12-24 17:44
เขามาทำ Leser กับหมอโอภาส ที่ Le bangkok สิคระ แผ่ลเป็นไม่เห็นเลยคระ แล้วก็หายไวด้วยนะคะ แล้วก้ทำได้ดีเลย ไฝไม่กลับมาอีกคระสนใจมาสอบถามได้นะคะ
โดย: LukKaewmte    เวลา: 2011-12-24 23:34
์สถาบันโรคผิวหนัง ข้างหลัง รพ ราชวิถี แถวๆอนุเสาวรีย์ พี่เราไปผ่าตัดไฝที่เปลือกตา เม็ดใหญ่มาก ค่าผู้ป่วยนอก คลินิกนอกเวลา ค่ารักษา รวมแล้ว ห้าร้อยกว่าบาท คุณหมอเก่งมากค่ะ แล้วเป็นของรัฐ ราคาไม่แพงนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2