ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว ลอกผิวขาว ผลของการลอกผิวขาวมาค่ะ เพิ่งลอกสดๆร้อนๆ ขาวมั๊ยขาว [สั่งพิมพ์]

โดย: nongj    เวลา: 2011-9-29 22:31
ชื่อกระทู้: รีวิว ลอกผิวขาว ผลของการลอกผิวขาวมาค่ะ เพิ่งลอกสดๆร้อนๆ ขาวมั๊ยขาว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongj เมื่อ 2011-9-29 22:34

ประสบการณ์ลอกผิวของเรา บอกตรงๆว่า เราไม่ประทับใจ เราซื้อที่เวบชมพู เพราะเห็นรีวิวเยอะ คิดว่ารีวิวที่มีปัญหาก็มีแต่ไม่เอาออกมา เอามาแต่รีวิวผิวขาวจั๊ว ก็ตกลงซื้อ  ไม่ได้อยากอะไร แต่แค่อยากให้เป็นประสบการณ์ ถ้าใครลอกแล้วขาวก็แชร์ได้ค่ะ แต่สำหรับเรา อาทิตย์แรกขาวขึ้นจริง แต่ต่อๆไป มันจะค่อยๆคล้ำเหมือนเดิม ถ่ายรูปแขนนี่ตอนลอกใหม่ๆ ข้างที่ลอกกะข้างที่ไม่ลอกคนนละสีเลย แต่มันขาวแค่ประมาณวันเดียว ตอนลอกใหม่ๆ หลังจากนั้นมันจะกลับมาเป็นสีผิวเดิม เท่ากับข้างที่ไม่ลอก เพราะเราทดสอบยลอกทีละข้าง  และผิวที่ลอกอ่ะบาง ดูที่ฝ่ามือ จะเป็นรอยย่น ตรงที่ลงน้ำยาน่ะ เราใช้มือลูบเลยแม่ค้าก็บอก
เขาให้ใช้ ถุงมือแต่เรานึกว่าไม่แรง แต่ที่ไหนได้ ฝ่ามือน่ะ ลอกตั้ง 3-4 ชั้น บางไปเลย เวลาซักผ้าเอามือโดนผงซักฟอก แสบเลย
ถ้าคุณ  ยังไม่เคยลอกเราว่า ลองเสิชรีวิวที่ไม่ใช่ร้านค้าก่อนค่ะ ว่ามันเป็นไง เราลอกแล้ว ผลเสียเยอะกว่าผลดีค่ะ ที่แน่ๆ คือสำหรับเรามันไม่ขาว และมันดำกว่าเดิม โดนแดดแรงๆไมได้ แสบผิว เพราะผิวหนังมันโดนลอกมันบาง บางจุดมีเลือดซึมนิดนึง อาจเป็นเพราะความไม่เชี่ยวชาญของเรา ที่แม่ค้าเขาทำรีวิวให้ดูน่ะ เราก็เป็นค่ะขาวข้าง ดำข้าง แต่มันได้แค่ไม่กี่ชั่วโมงจริงๆ สีมันจะกลับมาเท่ากัน เหมือนเดิม ตอนที่ลอกได้ 3 เดอืนน่ะ ซักผ้าก็ไม่ได้ มันแสบ มันคัน โดนฝงซักฟอก ไม่ได้ น้ำยาล้างจานไม่ได้  ถ้าลอกเสร็จภายใน 1 อาทิตย์ตอนมันลอกอ่ะ คุณดีใจแน่ๆ เพราะผิวมันต่าง ผิวที่โดนน้ำยา มันจะคล้ำกว่าเดิม จากนั้นส่วนที่ลอกออกเมื่อเทียบกับผิวส่วนอื่นจึงดูขาวมาก แต่ถ้า รอก่อนสัก อาทิตย์ สองอาทิตย์ คุณจะรู้ว่ามันไม่ต่างและที่ของฟรีที่ได้มา ผิวคุณโดนแดดแร้วคุณจะแสบเร็ว กว่าปกติ แพ้แดดง่าย  ถ้ากลับไปได้ เราไม่ลอกเด็ดขาด  เราซื้อมาลองใช้ก็เพราะคำโฆษณาเกินจริงของแม่ค้านี่ล่ะค่ะ ผลเสียไม่เอ่ย เอ่ยแต่ผลดี ว่าขาวขึ้นๆ กับภาพรีวิวของเขา เพื่อขายของ   กินยายังดีกว่าค่ะ  ตอนนี้เรากินยาก็ขาวขึ้นแต่ไม่ขาวเวอร์ เราก็ยังอยากลองที่โฆษณาว่ากินแล้วขาวออร่าขาวเวอร์ๆ ของที่โฆษณาในเนต แต่กลัวโดนแบบโฆษณาโอเวอร์เกินจริงเหมือนน้ำยาลอกผิว เราก็ยังไม่ได้ซื้อไรในเนต กินแต่ Gluta ของvistra กินบ้างไม่กินบ้าง แต่มันก็ไม่ขาวออร่านะ แต่ขาวขึ้น
ก็แค่อยากให้เป็นความรู้สำหรับคนอยากลอกให้ คิดดีๆศึกษาดีๆก่อนค่ะ  ภาพไม่ได้ถ่ายนะคะ ไม่ค่อยมีเวลาลงคะ
โดย: beamzii55    เวลา: 2011-9-29 22:50
ขอบคุณที่นำมาบอกต่อนะค่ะ
โดย: Donut1992    เวลา: 2011-9-29 23:00
ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มาก
โดย: รัชนก    เวลา: 2011-9-29 23:45
ขอบคุณค่ะที่นำเรื่องราวมาแชร์ เป็นประโยชน์มากๆค่ะ โดยส่วนตัวแล้วไม่เคยคิดว่าอยากจะขาว เพราะผิวดำแดง คงยุ่งยาก ก็เลยเอาลุคสีน้ำผึ้งเนียนๆไปเลยดีกว่า  อิอิอิ
โดย: Kushina    เวลา: 2011-9-30 01:22
เง้อ
โดย: nutcat    เวลา: 2011-10-1 14:34
เว๊บ_ิวใสหรือเปล่ากำลังจะสั่งซื้อค่ะ
โดย: nongj    เวลา: 2011-10-2 22:58
ขอไม่บอกว่าเวบไหนระกันค่ะ แต่น้ำยาลอกก็ไม่ค่อยต่างกันค่ะ ก่อนเราซื้อเราเสิชเจอบางคนก็บอกมันเป็นกรด น้ำกรด ด่างไรงี้ก็ไม่ได้สนใจน่ะ ตอนนั้นมัน want มากกว่า ไม่ฟังไรเรย พอเอามาลอกถึงได้รู้ซึ้ง น้ำมันเป็นสีเขียวอ่อนๆ กะเหลืองมั้งคะถ้าจำไม่ผิด สีประมาณนี้ล่ะ คิดว่าน้ำยากพวกนี้แม่ค้าเขาซื้อมาเป็นแกลอน แล้วเอามาแบ่งใส่ขวด ต้นทุนต่ำถ้าซื้อปริมาณมาก ก็ลองดูค่ะเผื่อว่า จะเจอที่ดีกว่า
โดย: Qtieswhite    เวลา: 2011-10-3 03:56
อย่าลอกผิวนะ ข่าวทีวีลงเมื่ออาทิตที่แล้ว ยาลอกผิวขาวนำเข้ามาจากเวียดนาม มีคนซื้อมาใช้แล้วตายด้วยส่วนผสม เวลาผิวลอกในรูปน่าเกลียดมากอะ เหมือนคนเปนโรค เปนขุยๆ เหมือนงูลอกคราบ แล้วออกแดดแว๊บเดียวเราคิดว่าคงจะมืดไปเรยเพราะผิวบอบบางเกินไป
โดย: noodonut    เวลา: 2011-10-3 04:30
ขอบคุณค่ะ

โดย: awesome    เวลา: 2011-10-3 05:24

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ
โดย: noonoknaka    เวลา: 2011-10-4 15:54
อยากขาวกว่านี้จัง
โดย: boyza2250    เวลา: 2011-10-4 17:20
อยากเห็นรูปปลากรอบ ครับ
โดย: areerat_15    เวลา: 2011-10-5 23:05
ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ
โดย: kazzaway    เวลา: 2011-10-6 01:23
การลอกผิวหรือทำคีเฟอร์ อันตราะนะคะถ้าทำเอง ปกติตามสปาก้อมีนะคะ แต่พอลอกเส็ดเค้าจะทำทรีตเมนท์ให้หลายๆๆๆครั้งมากและดูแลอย่างใกล้ชิดคะ กว่าผิวจะเปนปกติ แต่เราเหนคนที่ไปทำมาก้อไม่ได้ขาวขึ้นผิดหูผิดตานะคะ  อย่าทำเองนะคะมันเสี่ยงจ้า..^^
โดย: nongj    เวลา: 2011-10-6 21:43
ใช่ค่ะ ไม่ขาวขี้น รอนิดนึงแล้ว ดำกว่าเดิม
เราอยากขาวเหมือนพวกพริตตี้เหมือนกันน่ะ มันน่ามอง
แต่กินยาพวก vistra มันไม่ขาวอ่ะ ช่วงกินก็ทรรงๆ ขาวนิดๆ
แต่พอหยุดสักเดือนก็กลับมาดำเหมือนเดิมอ่ะ

โดย: time5847    เวลา: 2011-10-7 11:06
อันตรายมากนะคับลอกผิว.....1ทำให้ผิวบาง ไหม้แดดง่าย 2.ถ้าผิวลอกเร็วเกิน อักเสบติดเชื้อได้ง่าย 3ถ้ามีสารปรอทซึมเข้าเส้นเลือด อาจถึงตาย รึเบาๆก้อผิวด่างตลอดชีวิต(จากที่อ่านตามข้อมูลเวชกรรมและอย.มาคับ)
โดย: rayly1    เวลา: 2011-10-7 11:26
เราเคยลอกผิวคะเหมือนที่เจ้าของกระทู้บอกทุกอย่างเลยคะ
และที่หนักกว่านั้นเราเกือบตายคะไปโรงบาลเกือบไม่ทัน
สาเหตุเพราะ นอนไม่หลับ หัวใจเต้นแรงกว่าปรกติมาก
คุณหมอบอกอาจเกิดจากน้ำยาลอกผิวที่มีส่วนผสมของอะไรไม่รุ้คะคุณหมอบอกเราจำไม่ได้
แต่ที่สำคัญเราจะไม่ลอกผิวอีกใขชีวิตนี้ จิงๆ คะ เข็ดจนวันตาย

โดย: nongj    เวลา: 2011-10-20 22:17
ก็อยากให้ศึกษาก่อนลอกระกันค่ะ
โดย: aszaza    เวลา: 2011-10-23 14:44
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่นำมาบอกกัน เราคิดอยากจะลอกผิวเหมือนกันแต่ มาอ่านกระทู้นี้แล้ว ทำให้ตัดสินใจว่าไม่ลอกดีกว่า

โดย: Elinor    เวลา: 2011-10-24 16:46
เพิ่งไปเจอแม่ค้าเชียร์ให้ลอกผิวค่ะ  ชุดละ 1800 บาท  แอ่น จขท  แล้ว  ไม่กล้าเรย
โดย: nongj    เวลา: 2011-10-24 20:26
ตอนนั้นลอกผ่านไปเซท เขายังให้เราลอกเซทที่2 เราบอกว่าอ้าวเซทแรกไมไม่เห็นผล
เขาบอกบางคนต้อง 3 เซทค่ะ อ้าวก่อนซื้อไมไม่บอกแบบนี้หว่า
โดย: budez    เวลา: 2011-10-24 20:42
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
เพื่อนกำลังจะซื้อมาลอกเลย

ขออนุญาตเอาแชร์ต่อนะคะ
โดย: Oui11    เวลา: 2011-12-21 20:57
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ

โดย: โฟน    เวลา: 2011-12-21 21:14
เคยลอกมาแล้ว 5 ครั้ง คะ ลอกติดต่อกันจนครบ 5ครั้ง
อยากลอกสัก 7 ครั้ง เราต้องพบปะผู้คน ทำได้แค่ 5 ครั้ง
ต้องมีความอดทน รอการผลัดเซล แต่ละครั้ง ต้องอาบน้ำอุ่นทุกวัน
ผล ก้อได้ผิวพอใจพอสมควรคะ ต้องบำรุงผิวด้วย หลังการลอก กินอาหารเสริมควบคู่ไปด้วยคะ
จากประสพการณ์.....ก่อนซื้อมาทำเองก้อดูหลายร้านคะ เลือกร้านที่เรามั่นใจ
โดย: jijee_naruk    เวลา: 2011-12-22 03:06
มันดูน่ากลัวมากเลยค่ะ...นึกภาพดูแล้ว เห็นใจ จกท. จริงๆ ค่ะ
โดย: theheavens    เวลา: 2011-12-22 07:33
กำลังจะซื้อมาลอกอยู่เลยค่ะ  เหมือน จขกท เลยค่ะที่เห็นร้านมีรีวิวเยอะมาก ขาวโบ๊ะทั้งนั้น เกือบไปแล้วเรา เค้าขายชุดละ 3500 แหนะค่ะ
โดย: INLOVEz    เวลา: 2011-12-28 23:53
น้องแฟนเราก็สั่งมาลอกเหมือนกันคะ ไม่เห็นได้ผลเลย
โดย: Thenewii    เวลา: 2011-12-29 09:27
ผมเห็น ที่นิติพล มีลอกผิวขาวนะคับ  ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าดีหรือเปล่า กำลังศึกษาหาข้อมูลจะไปทำอยู่คับ
เพื่อนๆคนไหน มีข้อมูล ร่วมกันแชร์หน่อยนะคับ
โดย: owl    เวลา: 2012-1-27 20:13
ขอบคุณนะค่ะที่มาแชร์ประสบการณ์ให้
โดย: n@mtoey    เวลา: 2012-1-28 20:41
เราก็ลอกผิวหน้าผ่านไปได้10วันแล้ว เวลาโดนแดดมันจะแสบจิงๆค่ะ นี่ก็กำลังจะทำครั้งที่2 และกำลังสั่งซื้อมาทำตัวด้วย
สั่งแแบบเป็นคอร์สอีกต่างหาก เป็นหมื่นอ่า จ่ายเงินแล้วด้วยกำลังรอของ
ก็ภาวนาว่าอย่าให้มีปัญหาอะไรต้องลองเสี่ยงเพราะเสียเงินไปแล้ว มาเจอข้อมูลกระทู้ก็ใจตุ๊มๆต่อมๆเหมือนกัน กลัวแต่ก็อยากขาวๆแล้วก็ไม่อยากเสียตังเปล่าอ่ะ ไงก็จะลองดูเผื่อมันจะดี (ให้กำลังใจตัวเองมากอ่า 5555)
โดย: sasara    เวลา: 2012-1-30 12:11
ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูลดีๆอย่างนี้

โดย: nongj    เวลา: 2012-1-30 22:36
ก่อนซื้อคิดดีๆก่อนนะ น้ำยาเป็นสีเหลืองกะ เขียวคะ ลอกใหม่ๆขาวแวบเดียว นานไปแร้วดำหว่าเดิม ชัวร์ค่ะ มีมาขายในเวบดั้งโด่งด้วยต้องถามแม่ค้าให้แน่ใจชัวร์ก่อนน่ะค่อยลอกค่ะ
โดย: ginggabell    เวลา: 2012-1-31 00:38
อย่าเลยเนอะ แค่ได้ยินว่าลอกผิว ก็น่ากลัวแล้วอะ ผิวเราขืน ผิดปกติมา ไม่คุ้มเสี่ยงเลยค่ะ

เคยได้ยินแต่ ไม่กล้าเห็นลอกแบบนั้นน่ากลัว เห็นภาพแล้วเราคิดถึงตอนที่เราเคยขัดห้องน้ำแล้วไม่ได้ใส่รองเท้าปรากฏว่า เท้าที่เราว่าหนายังลอกเป็นแผ่น เราคิดว่ามันคงแรงไม่ต่างกัน

อยากขาวมาก ความรู้สึกนี้เข้าใจมากนะค่ะ แต่ ว่า ก็อยากให้ศึกษาดีๆ นี่ไม่ได้บอกเจ้าของกระทู้โดยเฉพาะนะค่ะ บอกรวมๆทุกคน

T T เจ็บมาเยอะค่ะ ใหม่ๆก็ขาว ตอนนี้เบลปลงค่ะ พอเราหยุดทาน หยุดทา หรือหยุดกัดผิว ที่เคยลองมาสุดท้ายเราก็กลับมาเป็นคนผิวสีแทนเหมือนเดิม ตอนนี้ทำใจให้มีความสุขกับสีผิวนี้แล้วกัน Ha Ha
โดย: โฟน    เวลา: 2012-11-4 15:31
ต้นฉบับโพสต์โดย โฟน เมื่อ 2011-12-21 21:14
เคยลอกมาแล้ว 5 ครั้ง คะ ลอกติดต่อกันจนครบ 5ครั้ง
อยากล ...

จากประสพการณ์ที่ใช้...ปกติเป็นคนผิวดำคะ จากผลที่ลอก5 ครั้งดีคะและพอใจมากคะถึงแม้ว่าจะไม่ขาวเหมือนพิตตี้
หลังจากลอกแล้วเราต้องหมั่นดูแล คะปกป้องผิวเราจากแสงแดดเพื่อไม่ให้สิ่งที่เราอดทนทำมาเปล่าประโยชน์....ถ้าจะลอกผิวจิงๆๆๆก้อศึกษาให้ละเอียดนะคะศึกษาให้ละเอียดร้านไหนให้ความมั่นใจ
ไม่ใช่หน้าม้านะคะ เป็นผู้ใช้จากประสพการจิงคะ...สิ่งสำคัญต้องศึกษาให้ละเอียดก่อนคะก่อนที่จะทำบางคนทำก้อไม่ได้สิ่งที่ตนต้องการ บางคนก้อได้สิ่งที่ตนต้องการคะ ดีคะที่มาแชร์ประสพการณืกัน
โดย: โฟน    เวลา: 2012-11-4 15:34
สู้ๆๆๆนะคะเจ้าของกระทู้
ขอบคุณคะทีมาแชร์ประสพการกันคะ
โดย: patc    เวลา: 2012-11-6 02:54

เคยลอกผิวเหมือนกันค่ะ จากสโแกนที่ว่า "ทุกความสวย เป็นไปได้" ตอนนั้นมีโปรโมชั่นช่วงสงกรานต์ คอร์ด 4 ครั้งเพียง 2,xxx แถมครีมอีก 12 ขวด เลยซื้อเก็บไว้ ก่อนที่จะซื้อคอร์ดลอกผิวเคยซื้อคอร์ดฉีด วิตตามินซี ฉีดครบคอร์ดรู้สึกผิวก็เหมือนเดิม เลยลองเปลี่ยนมาซื้อคอร์ด Bio Peel (ลอกผิว)ครั้งแรกที่ลอกผิวรู้สึกตื่นเต้นมาก พนักงานจะเช็ดทำความสะอาดผิวที่แขนและขา จากนั้นก็ลงน้ำยาลอกผิว พนักงานบอกว่าน้ำยานี้สกัดมาจากกรดผลไม้ หลังจากลงน้ำยาได้ 5-6 วันผิวก็จะเริ่มคล้ำลง แล้วก็ลอกออกมาเป็นขุยบ้างเป็นแผ่นบ้าง ไม่รู้สึกแสบหรือแพ้นะค่ะประมาณ 2-3 อาทิตย์ก็ลอกหมดค่ะ หลังจากลอกเสร็จก็บำรุงเลยค่ะ โลชั่น+กันแดด ผ่านไป 1 เดือนก็ไปลอกอีกครั้งค่ะลอกมาแล้ว 3 ครั้ง แต่ความรู้สึกก็เหมือนเดิมค่ะผิวแห้งกว่าเดิม ดำเหมือนเดิม
โดย: Proficient    เวลา: 2012-11-11 14:27
ผมลอกมาแล้ว 4 ครั้ง  ขาวอ้ะขาวจริง แค่วันแรกที่ผิวลอกออกมา  พอวันรุ่งขึ้นผิวก็เหมือนเดิมแล้ว ขนาดทาครีมกันแดดนะเนี่ย - -'
โดย: Ploies    เวลา: 2012-11-16 12:12
ขอบคุณมากๆๆคะ

โดย: joythailand    เวลา: 2013-8-17 18:33
เราก็ลอกเหมือนกัน เว็บชมพูน่าจะร้านเดียวกันนะไม่ดีเลยเราลอกมา3ครั้งผลที่ได้ ผิวบางลง และสีผวก็ยังเหมือนดเิม

โดย: pee9001    เวลา: 2013-8-18 00:01
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์กันนะครับ
โดย: sitsadanarak    เวลา: 2013-8-23 23:32
น่ากลัวจังค่ะ++

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2